Cheti cha Kuzaliwa kiwe na option ya 'single parent'

Cheti cha Kuzaliwa kiwe na option ya 'single parent'

[emoji23][emoji23][emoji23] ilikuwa mfano tu huo
Sasa unanitolea mfano as if mimi ndio nimekutundika kibendi! We Cariha wewe [emoji39]
[emoji38][emoji38][emoji38][emoji23][emoji23][emoji23][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji2445][emoji2445][emoji2445][emoji377][emoji377][emoji377]
 
Acheni mambo ya ajabu.We umezaa na mnyama?Jitambue na uwe na heshima kwa mwanao
 
Tanzania bado hawapandikizi Watoto hivyo Watoto wengi huzaliwa kutokana na urutubishaji wa Baba na Mama kwa mantiki hiyo basi RITA hawawezi kuweka chaguo la Mzazi mmoja.
 
Tanzania bado hawapandikizi Watoto hivyo Watoto wengi huzaliwa kutokana na urutubishaji wa Baba na Mama kwa mantiki hiyo basi RITA hawawezi kuweka chaguo la Mzazi mmoja.
Hujaelewa, Hoja ni kuwa mama awe na maamuzi ikiwa baba ambaye kamtekeleza mtoto awekwe kwenye cheti Cha kuzaliwa au lah. Sio Rita walazimishe eti ni lazima awekwe wakati baba kawatekeleza Hana msaada wowote. Kumbuka kuwa mzazi sio kuzalisha tu Bali kutekeleza majukumu kama baba/mama

Na hayo unaosema wa kupandikiza kwenye cheti Cha kuzaliwa wazazi watawekwa wote ikiwa wanandoa wameamua kutafuta mtoto kwa njia hiyo kutokana na matatizo ya uzazi wanayoyapitia.

Suala linalozungumzwa hapa ni kwa wale wanaotekeleza Watoto, mama awe na maamuzi juu ya cheti Cha kuzaliwa.
 
Hujaelewa, Hoja ni kuwa mama awe na maamuzi ikiwa baba ambaye kamtekeleza mtoto awekwe kwenye cheti Cha kuzaliwa au lah. Sio Rita walazimishe eti ni lazima awekwe wakati baba kawatekeleza Hana msaada wowote. Kumbuka kuwa mzazi sio kuzalisha tu Bali kutekeleza majukumu kama baba/mama

Na hayo unaosema wa kupandikiza kwenye cheti Cha kuzaliwa wazazi watawekwa wote ikiwa wanandoa wameamua kutafuta mtoto kwa njia hiyo kutokana na matatizo ya uzazi wanayoyapitia.

Suala linalozungumzwa hapa ni kwa wale wanaotekeleza Watoto, mama awe na maamuzi juu ya cheti Cha kuzaliwa.

Nawe hujanielewa, kumtelekeza Mtoto hiyo ni kesi/kazi ya Ustawi wa Jamii kulishughulikia sio RITA na sio wajibu wa RITA kufahamu wala kuingilia faragha (mnaishije= hiyo ni faragha yenu kwa mujibu wa Katiba) wao huandikisha Mzazi mwenza yaani Baba au Mama wa Mtoto.
 
Sasa unanitolea mfano as if mimi ndio nimekutundika kibendi! We Cariha wewe [emoji39]
[emoji38][emoji38][emoji38][emoji23][emoji23][emoji23][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji2445][emoji2445][emoji2445][emoji377][emoji377][emoji377]
[emoji23][emoji23][emoji23] na mtu akinitundika akimbie atanitambua aisee, aache chata nzuri hvo, huyo lazima arudi kwa machozi
 
Nawe hujanielewa, kumtelekeza Mtoto hiyo ni kesi/kazi ya Ustawi wa Jamii kulishughulikia sio RITA na sio wajibu wa RITA kufahamu wala kuingilia faragha (mnaishije= hiyo ni faragha yenu kwa mujibu wa Katiba) wao huandikisha Mzazi mwenza yaani Baba au Mama wa Mtoto.
That's why hili limeletwa hapa. Rita inabidi waliangalie Hilo, Sheria itungwe Option ya single parent iwekwe. Nchi nyingi tu wanafanya hivyo sio kitu kipya.
 
Single mother's mnapitia mitihani migumu sana poleni kwa yote lakini napenda kuuliza swali moja kwenu kama itawakera basi nitaomba mnisamehe.Hivi hawa watoto ambao mnawalea peke yenu ni kwamba mlipanga kuzaa na wenza wenu?au mlilazimishwa kuzaa?au bahati mbaya kipindi mnagegedana?Single mother's poleni sana kwa stress na machungu mnayopitia hasa katika kipindi hiki kigumu cha uchumi wa kati.

I humbly submit.
 
That's why hili limeletwa hapa. Rita inabidi waliangalie Hilo, Sheria itungwe Option ya single parent iwekwe. Nchi nyingi tu wanafanya hivyo sio kitu kipya.
Yaani wewe bwana kwa kuzingatia mrejesho wangu wa kwanza . Hakuna Mzazi wa Mtoto anaejitungisha Mimba na wala Tanzania hatupandikizi Watoto hivyo hakuna kinachoitwa " Single parent"
 
Yaani wewe bwana kwa kuzingatia mrejesho wangu wa kwanza . Hakuna Mzazi wa Mtoto anaejitungisha Mimba na wala Tanzania hatupandikizi Watoto hivyo hakuna kinachoitwa " Single parent"
Shida ya wabongo tukishaamini kitu we think ndivyo kilivyo kamwe hakiwezi badilika. Sad
 
Mtoto akiwa kwa baba hapo hakuna maneno wala ugomvi, ila mtoto akiwa kwa mama tu utasikia masimango yote na kuitwa dume suruali sperm donor!

Wanawake ni wabinafsi, malezi yao huwajaza ujinga na kuwaharibu watoto.
 
Sasa kama ulikubali amwage ndani ulitegemea nini hiyo option inatakiwa kutumika kwa waliopata mimba kwa uwezo wa roho mtakatifu au kubakwa ila kwa wale waliotanua miguu kisa chips & soda lazima waweke majina ya sperm donors wao.
Kwa hiyo Rita watakuwa na uwezo wa kujua kuwa alibakwa, roho mtakatifu au chipsi?
 
Habari zenu wakuu,

Kwenye suala la cheti cha kuzaliwa hapa Tanzania ni lazima sehemu ya wazazi wa mtoto Baba na Mama majina yao yawekwe. Hili linaleta ugumu kwa single parent ambapo unalazimishwa kumuweka mtu ambaye hana msaada na wewe tangu ujauzito na wala hakusaidii chochote na ukute hajawahi kumuona huyo mtoto tangu azaliwe.

Rita inabidi mliangalie hili, isiwe ni lazima majina ya wazazi wote wawili wawepo kwenye cheti cha kuzalia. Kuwe na option ya mzazi mmoja Kama single parent, sio kulazimisha majina ya baba eti kama humuweki baba wa mtoto weka baba yako au kaka ilimradi ile nafasi ya baba mtoto isiwe wazi.

Nchi za wenzetu hata hapo Kenya tu wanafanya hili, baadae kama baba atarudi na mama ataridhia mtoto atumie jina la baba, wanarudisha cheti na kuongeza jina la baba.

Na hii pia inaleta matatizo in future utakuta documents za baba zinahitajika just because jina lake liko kwenye cheti Cha kuzaliwa na hapo utakuta hamna mawasiliano. Lakini ukiwa single parent wanajua baba hayuko kwenye maisha ya mtoto. Eg uende kuapply passport au visa uhamiaji na ubalozi kote watataka consent letter kutoka kwa baba kuthibitisha anakubaliana mtoto asafiri.

Kuwa mzazi sio kuzalisha/kuzaa tu, Lazima Kama mzazi ubebe majukumu yako. Iwe mko pamoja au mmeachana na mzazi mwenzako, Watoto lazima wapewe kipaumbele.

Rita msilazimishe watu kuwa mababa kwa kuweka majina yao kwenye cheti Cha kuzaliwa wakati hata hajui sura ya mtoto. Sheria ibadilishwe, Option ya single parent inahitajika.
Biologically hakuna mtoto anaezaliwa bila Baba kuhusika, so wacha indelee kua tu hivyo hivyo ilivyo.
 
Sasa kama ulikubali amwage ndani ulitegemea nini hiyo option inatakiwa kutumika kwa waliopata mimba kwa uwezo wa roho mtakatifu au kubakwa ila kwa wale waliotanua miguu kisa chips & soda lazima waweke majina ya sperm donors wao.
Ewaaaaa
 
Miaka ya karibuni ni kama kumekuwa na ushindani wa wanawake na wanaume. Its like their entire existence (men and women) imekuwa ni kuprove who is better

Ila hii naamini sio outlook njema kwa future of humanity. Division of labor ni kitu kizuri na kinaendelea kuwa vital hata kwa ustawi wa jamii zetu.

Women are caretakers.. it doesn't matter how humbling that profession seems to many.. but its Noble and very important. Men were providers you go out you work you bring home.

Shida inaanza wanaume na wanawake (both) wanapoamua kutokuheshimu uwepo wa wengine.. few men stopped providing, women stoped caring.. here we are..

Even now, hatujajifunza.. tunataka kuendelea kuvutana that's why tunajadiliana this post. This is not treating the problem.. it's just making a hole deeper..

If i was affluent enough.. my wife will stay home like a queen she should be. And I will go out to battle and bring home like a King I have to be. Shida women don't wanna stay home and raise kids they wanna work..to what end!?

Lakini when kids don't have parents aound they grow to become a menace to the society.. hiki hatutakubali kamwe ila ndio.ukweli. familia zinakufa kwakuwa tunataka maisha ya TV and can't face reality.

Grena twende Kijijini, buy a farm, raise our kids quietly.. mambo ya usasa mwingi na tuyaache mjini 🙂

Sent from my Infinix X650 using JamiiForums mobile app
 
Miaka ya karibuni ni kama kumekuwa na ushindani wa wanawake na wanaume. Its like their entire existence (men and women) imekuwa ni kuprove who is better

Ila hii naamini sio outlook njema kwa future of humanity. Division of labor ni kitu kizuri na kinaendelea kuwa vital hata kwa ustawi wa jamii zetu.

Women are caretakers.. it doesn't matter how humbling that profession seems to many.. but its Noble and very important. Men were providers you go out you work you bring home.

Shida inaanza wanaume na wanawake (both) wanapoamua kutokuheshimu uwepo wa wengine.. few men stopped providing, women stoped caring.. here we are..

Even now, hatujajifunza.. tunataka kuendelea kuvutana that's why tunajadiliana this post. This is not treating the problem.. it's just making a hole deeper..

If i was affluent enough.. my wife will stay home like a queen she should be. And I will go out to battle and bring home like a King I have to be. Shida women don't wanna stay home and raise kids they wanna work..to what end!?

Lakini when kids don't have parents aound they grow to become a menace to the society.. hiki hatutakubali kamwe ila ndio.ukweli. familia zinakufa kwakuwa tunataka maisha ya TV and can't face reality.

Grena twende Kijijini, buy a farm, raise our kids quietly.. mambo ya usasa mwingi na tuyaache mjini 🙂

Sent from my Infinix X650 using JamiiForums mobile app
Hahahaha, Mkuu twenzetu kijijini. Kama unaitaka Mali utazipata shambani
 
Back
Top Bottom