Charlie Hebdo: Makanisa yachomwa moto Niger

Charlie Hebdo: Makanisa yachomwa moto Niger

Status
Not open for further replies.
Why wasiandamane kampuni la kifaransa linachimba uranium kaskazin mwa niger imeacha wananchi wanaumwa kutokana na athari za vumbi la uranium.angalia hii makala youtube "orphans of sahara" waislamu muende shule mkasome nahisi akili zitakuja
Why msiandamane Juu ya boko haram Kuua watu #Nigeria kuitwa mwafrika kazi kweli kweli.
 
Nkwesa Makambo

Bado sijaficha nimekupa mfano hai huko kwenye majadiliano ndiko wanakobishana yesu si mungu na yesu ni Issa na wakristo wanakosoa ya kwao sasa nimekuficha wapi mm nakuelimisha ww kwa kitu usichokielewa Tena fahamu hili Muislamu hana muda kukaa misikitini kudiscuss ukristo kusema yesu si Mungu wala Yesu ni Isaa isipokuwa kwenye Hayo majadiliano unaonekana mgumu wa kufahamu kijana.

Kumchora mtume katuni ni kukashifu Uislamu ndio mbona hawajamchora katuni nakusema huyu ni Yesu. Bado ww unaonekana mgumu wa kufikiri unapozungumza sema kwa ushahidi hebu nambie kwenye biblia au kwenye nn mtume alimbaka mwanamke wa miaka tisa unapozungumza zungumza na ushahidi kijana sawa.

Still bado hamjui kuheshimu imani za wezenu hebu fatilia wapi Muislamu alimdhihaki Yesu.
 
Last edited by a moderator:
viongozi wa dini muda mwingine wanakosea pale wanapofundisha wamini fulani ni superior kuliko wengine badala ya kuwajenga watu kiimani . very sad i blame our fellow brothers and sisters who accept the wayward act.
 
Ripoti kutoka Niger zinasema kuwa makanisa
matatu yamechomwa katika mji mkuu wa
Niamey katika siku ya pili ya maandamano dhidi
ya uchapishaji wa vibonzo vya mtume
Mohammed uliofanywa na gazeti la vibonzo la
Charlie Hebdo.
Baadhi ya biashara zimeripotiwa kushambuliwa
kama vile vibanda vya kampuni ya simu ya
Orange.
Ubalozi wa Ufaransa umewataka raia wake
wanaoishi mjini Niamey kusalia majumbani mwao
Waandamanaji wachoma makanisa Niger
Polisi wa kukabiliana na ghasia kwa sasa
wameweka ulinzi mkali katika kanisa la Cathedral
mjini humo ambapo makundi ya vijana
wanaowarushia mawe.
Siku ya ijumaa watu wanne walifariki huku
wengine 45 wakijeruhiwa baada ya waandamanaji
kuyapekua makanisa matatu kabla ya kuyachoma
mbali na kukichoma kituo kimoja kilicho na
utamaduni wa Ufaransa huko Zinder.

bbc.swahili
Kama dini za kuletwa na Wazungu na Waarabu zinatugombanisha bora tu Achana nazo.
 
May the mighty hand of our universal God touch and save the peoples of Africa from the misfortunes of war and poverty. , let's declare peace and reconciliation to prevail in the streets of Mogadishu and spread to congos, and even stretch to the Bokohara affected parts of our great sister nation of Nigeria. I declare complete recovery and happiness across my land I call home..Africa.
 
May we be a peace builder wherever you reside. We should learn to cherish our black cultural heritage be patriotic and be proud of you black heritage don,t be desperate to act as European people .
 
Bado sijaficha nimekupa mfano hai huko kwenye majadiliano ndiko wanakobishana yesu si mungu na yesu ni Issa na wakristo wanakosoa ya kwao sasa nimekuficha wapi mm nakuelimisha ww kwa kitu usichokielewa Tena fahamu hili Muislamu hana muda kukaa misikitini kudiscuss ukristo kusema yesu si Mungu wala Yesu ni Isaa isipokuwa kwenye Hayo majadiliano unaonekana mgumu wa kufahamu kijana.

Kumchora mtume katuni ni kukashifu Uislamu ndio mbona hawajamchora katuni nakusema huyu ni Yesu. Bado ww unaonekana mgumu wa kufikiri unapozungumza sema kwa ushahidi hebu nambie kwenye biblia au kwenye nn mtume alimbaka mwanamke wa miaka tisa unapozungumza zungumza na ushahidi kijana sawa.

Still bado hamjui kuheshimu imani za wezenu hebu fatilia wapi Muislamu alimdhihaki Yesu.

Umeambiwa hajawahi kuchorwa Yesu ?
Kumwita Yesu Issa ni kashfa kubwa kuliko kumchora katuni.
Huwezi lazimisha dini yako iwe rejea kwa dini ya MTU mwingine,
Uhuru WA kuabudu ndicho chanzo cha haya yote. Wewe wamuona Muhammad mtume Mimi ninamwona mhalifu WA karne ya 6 nikimchora namchora mhalifu sio mtume.
Vivyo hivyo ukisema Yesu sio Mungu kwangu Mimi ni Mungu hatuwezi kudebate kuhusu hilo labda Kama nawe rejea yako ni vitabu vya injili.
Wewe Una kitabu chako Mtume wako na mungu wako then wataka tujadilu Yesu ambaye kitabu chako hakinae Bali unalazimisha kuwe ni character wenu.
 
Kwanini ulipize kwa asiyehusika?
Your Forgiveness.... Very sad !!

Kweli MadamT, mie as a first Muslim sikubaliani na taharuki za kijahilia ( uncivilize mannaers) na Visasi vya jazba!! Hata diini hairuhusu kuingiza wasiekuemo!! au kushambulia indiscriminatly !! Kwa hilo nabeba jukumu la kuomba radhi na msamaha !! baadhi watu hawa hawajitambui...Wasameheni kwa upendo wenu.
MADAM T steveson manumbu Jestkilla
 
Last edited by a moderator:
Ila mabinti zao they are so humble kidogo nisilimu tatizo wanaume hawanaga subira coz nilipenda niijue dini kwanza wakaona nawazingua!! Thank GOD it didnt happen coz mambo kama haya nafsi yangu ingenisuta mpaka kaburini!! Bora niendelee kuabudu dini isiyo ya kweli lakn nizungukwe na TRUE LOVE pande zote.
 
Mimi kwa maoni yangu hao wote kwa nafasi yao wanastahili walichokipata....na ukiangalia vitu vilivyoshambuliwa vina uhusiano na ufaransa kwa namna moja au nyingine...
Kaka Mwema, Nafahamu sababu zote na chanzo cha bughudha hii, Lakini Siyo wa Faransa wote wana dhambi ya kuadhibiwa, Ukitazama kwa upeo na upana, utatambua kuwa Mchango wa nchi ya faransa ni mkubwa kwa jamii!! Sasa wengine dhambi zao nini? (nchi kama Niger,Mali,Mauritania,chad,CAR,nk) hali tete !!
 
Lakini mtu akisema kitu flani hataki kwa nini usiheshimu na kuachana nacho. Ukikifanya maana yake unamuonesha dharau mwenzio na una mpima. Kujaribiana kwenye mambo yanayohusu amani ya eneo kwa ujumla siyo vizuri. Uchokozi wa makusudi hautakiwi.
 
Umeambiwa hajawahi kuchorwa Yesu ?
Kumwita Yesu Issa ni kashfa kubwa kuliko kumchora katuni.
Huwezi lazimisha dini yako iwe rejea kwa dini ya MTU mwingine,
Uhuru WA kuabudu ndicho chanzo cha haya yote. Wewe wamuona Muhammad mtume Mimi ninamwona mhalifu WA karne ya 6 nikimchora namchora mhalifu sio mtume.
Vivyo hivyo ukisema Yesu sio Mungu kwangu Mimi ni Mungu hatuwezi kudebate kuhusu hilo labda Kama nawe rejea yako ni vitabu vya injili.
Wewe Una kitabu chako Mtume wako na mungu wako then wataka tujadilu Yesu ambaye kitabu chako hakinae Bali unalazimisha kuwe ni character wenu.

Maskini ama kweli mwalimu wako wa darasani alikuwa na kaxi ila ntakufundisha narudi kulekule kwenye makongamano utaelewa tu huko kwenye kongamano Wakristo wanasema

1.Qur an ni kitabu cha shetani
2. Muhammed sio mtume.
3. Uislamu umeenezwa kwa upanga
4. Mengine si yasemi

Note: Hakuna muislamu katika majadiliano hayo anae anzisha vurugu wala kusema anavunjiwa heshima yake ijapokuwa kitabu wanachotumia wakristo na waislamu tofauti.

Na ndomana nakuona mgumu wa kuelewa kwa sababu unaona hapo ndo kwenye point yako ijapokuwa watu wapo kwenye majukwaa kwa makubaliano ya kupeana chalenge na kama ukisema yesu kuitwa si Mungu kwako ni kosa na mm ntasema qur an kuitwa kitabu cha shetani ni kosa. Na ukisema Issa kuitwa yesu ni kosa na mm ntakwambia Muhammad kuitwa si mtume ila ni mtu wakawaida tu ni kosa. Nakukumbusha tena yale ni majadiliano kwenye majukwaa na kila mtu anasema navojaaliwa kuhusu dini ya mwenzie na wote wanatumia qur an na biblia kukosoana.

Sitoandika tena kwasababu unaongea kitu ambacho nishaongea.

Huna haki ya kumdhihaki Mtume Muhammad nje Ya majadiliano ukajikalia tu ukamchora Muhammad katuni ww inakuhusu nn mpaka umchore mhalifu ww ninani mbona hukumchora yesu km muhalifu na kuwaonyesha umma kwenye media
 
amakambo nkam mma mabhibhi, nimekuuliza hivi unaelewa maana ya dini, neno dini unalielewa?

Ngubhulile kubwandilo ubukirisiti jikaja dini. Ina maana naelewa maana ya dini ndiyo sababu nikautenga ukristo na dini.
Ungafujagha akabhalilo kangu ni nongwa sya bhulemalema...
 
Maskini ama kweli mwalimu wako wa darasani alikuwa na kaxi ila ntakufundisha narudi kulekule kwenye makongamano utaelewa tu huko kwenye kongamano Wakristo wanasema

1.Qur an ni kitabu cha shetani
2. Muhammed sio mtume.
3. Uislamu umeenezwa kwa upanga
4. Mengine si yasemi

Note: Hakuna muislamu katika majadiliano hayo anae anzisha vurugu wala kusema anavunjiwa heshima yake ijapokuwa kitabu wanachotumia wakristo na waislamu tofauti.

Na ndomana nakuona mgumu wa kuelewa kwa sababu unaona hapo ndo kwenye point yako ijapokuwa watu wapo kwenye majukwaa kwa makubaliano ya kupeana chalenge na kama ukisema yesu kuitwa si Mungu kwako ni kosa na mm ntasema qur an kuitwa kitabu cha shetani ni kosa. Na ukisema Issa kuitwa yesu ni kosa na mm ntakwambia Muhammad kuitwa si mtume ila ni mtu wakawaida tu ni kosa. Nakukumbusha tena yale ni majadiliano kwenye majukwaa na kila anasema navojaaliwa kuhusu dini ya mwenzie na wote wanatumia qur an na biblia kukosoana.

Sitoandika tena kwasababu unaongea kitu ambacho nishaongea.

Huna haki ya kumdhihaki Mtume Muhammad nje Ya majadiliano ukajikalia tu ukamchora Muhammad katuni ww inakuhusu nn mpaka umchore mhalifu ww ninani mbona hukumchora yesu km muhalifu na kuwaonyesha umma kwenye media

Brainwashed. al-huda ikiandika Yesu si Mungu ni majadiliano ni maoni ya mwandishi ?
Mbona huelewi vitu vidogo namna hii ?
Machapisho yapo mengi Sana yanayosema Yesu si Mungu yakiwa yameandikwa na waislam hayo nayo ni majadiliano ?
Jifunzeni kuheshimu mawazo ya wenzenu yanayokinzana na imani yenu huku mkijikita kujibu hoja au kusafisha uchafu uletwao na wasiokubaliana na dini yenu pasipo kudhuru miili ya wengine.
Hilo ndilo kuu fundishaneni wananu na. Wajukuu zenu wajue mungu wenu wengine ni shetani lakini maisha yanaenda.
 
Brainwashed. al-huda ikiandika Yesu si Mungu ni majadiliano ni maoni ya mwandishi ?
Mbona huelewi vitu vidogo namna hii ?
Machapisho yapo mengi Sana yanayosema Yesu si Mungu yakiwa yameandikwa na waislam hayo nayo ni majadiliano ?
Jifunzeni kuheshimu mawazo ya wenzenu yanayokinzana na imani yenu huku mkijikita kujibu hoja au kusafisha uchafu uletwao na wasiokubaliana na dini yenu pasipo kudhuru miili ya wengine.
Hilo ndilo kuu fundishaneni wananu na. Wajukuu zenu wajue mungu wenu wengine ni shetani lakini maisha yanaenda.

Atleat ww unakiili kidogo umeenda kwengine kwenye majarida sasa nikuulize unavoona ww hakuna majarida yanayokashifu uislamu sio tu majarida mpaka qur an kuimbiia kuna video clip nyingi tu za wakristo wakikashifu qur an unaonaje hilo dogo au ila waislamu wamekaa kimya wametulia tu na kuna zaidi ya hayo lkn mnaona bado mnachokonoa na kwengine kukashifu kuchora katuni na kuonyesha matendo ya kipumbavu juu ya mtume ulitaka tukae tukuangalieni.
 
Kibonzo kimeandikiwa ufaransa...waislam wa ufaransa hawajachoma kanisa hata moja, ila waislam wa Niger wamechoma makanisa na kuuana juu! Huu ni ufinyu wa fikra na maana hakuna uhusiano wa matatizo ya wafaransa yasababishe wew kabwela umuue jirani yako!
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom