1-Mkaribisheni kwenu mtu aliye dhaifu, lakini msibishane naye juu ya mawazo yake binafsi.-
2-Watu huhitilafiana: mmoja imani yake inamruhusu kula kila kitu; lakini mwingine ambaye imani yake ni dhaifu, hula tu mboga za majani.-
3-Mtu ambaye hula kila kitu asimdharau yule ambaye hawezi kula kila kitu; naye ambaye hula tu mboga za majani asimhukumu anayekula kila kitu, maana Mungu amemkubali.-
4-Wewe ni nani hata uthubutu kumhukumu mtumishi wa mwingine? Akisimama au akianguka ni shauri la Bwana wake; naam, atasimama imara, maana Bwana anaweza kumsimamisha.
5-Mtu anaweza kufikiria siku fulani kuwa ya maana zaidi kuliko nyingine; mtu mwingine aweza kuzifikiria siku zote kuwa sawa. Kila mmoja na afuate msimamo wa akili yake.-
6-Anayeadhimisha siku fulani anaadhimisha siku hiyo kwa ajili ya kumtukuza Mungu; naye anayekula chakula fulani anafanya hivyo kwa kumtukuza Bwana maana anamshukuru Mungu. Kadhalika naye anayeacha kula chakula fulani anafanya hivyo kwa ajili ya kumtukuza Bwana, naye pia anamshukuru Mungu.-
7-Maana hakuna mtu yeyote miongoni mwetu aishiye kwa ajili yake mwenyewe, wala hakuna anayekufa kwa ajili yake mwenyewe-
8-maana tukiishi twaishi kwa ajili ya Bwana; tukifa, tunakufa kwa ajili ya Bwana. Basi, kama tukiishi au tukifa, sisi ni mali yake Bwana.-
9-Maana Kristo alikufa, akafufuka ili wapate kuwa Bwana wa wazima na wafu.
10-Kwa nini, basi wewe wamhukumu ndugu yako? Nawe,
kwa nini wamdharau ndugu yako? Sisi sote tutasimama mbele
ya kiti cha hukumu cha Mungu.
11-Maana Maandiko yanasema: "Kama niishivyo, asema Bwana kila mtu atanipigia magoti,
na kila mmoja atakiri kwamba
mimi ni Mungu."
12-Kwa hiyo, kila mmoja
wetu atatoa
hoja yake mbele
ya Mungu.
13-Basi, tuache kuhukumiana, bali tuazimie kutokuwa kamwe kikwazo
kwa ndugu yetu au kumsababisha aanguke katika dhambi.-
14-Katika kuungana
na Bwana Yesu, nina hakika kwamba hakuna kitu chochote kilicho najisi
kwa asili yake; lakini, mtu akidhani kwamba kitu fulani
ni najisi, basi, kwake huwa najisi.-
15-Kama ukimhuzunisha ndugu yako
kwa sababu
ya chakula unachokula, basi mwenendo wako hauongozwi
na mapendo. Usikubali hata kidogo chakula chako kiwe sababu
ya kupotea
kwa mtu mwingine ambaye Kristo alikufa
kwa ajili yake!-
16-Basi, msikubalie kitu mnachokiona
kuwa kwenu
ni kitu chema kidharauliwe.-
17-Maana Utawala
wa Mungu si shauri la kula
na kunywa, bali unahusika
na kuwa na uadilifu, amani
na furaha iletwayo
na Roho Mtakatifu.-
18-Anayemtumikia Kristo namna
hiyo humpendeza Mungu,
na kukubaliwa
na watu.-
19-Kwa
hiyo tuyazingatie daima mambo yenye kuleta amani,
na yanayotusaidia kujengana.-
20-Basi, usiiharibu kazi
ya Mungu
kwa sababu
ya ubishi juu
ya chakula. Vyakula vyote
ni halali,
lakini haifai kula chakula ambacho kitamfanya mtu aanguke katika dhambi.-
21-Afadhali kuacha kula nyama, kunywa divai, au kufanya chochote ambacho chaweza kumsababisha ndugu yako aanguke.-
22-Basi, shikilia unachoamini kati yako
na Mungu wako. Heri mtu yule ambaye, katika kujiamulia la kufanya, haipingi dhamiri yake.-
23-Lakini mtu anayeona shaka juu
ya chakula anachokula, anahukumiwa
kama akila,
kwa sababu msimamo
wa kitendo chake haumo katika imani. Na, chochote kisicho
na msingi wake katika imani
ni dhambi.
?