Chanjo au majaribio ya dawa ya COVID-19 (Clinical Trial )

Chanjo au majaribio ya dawa ya COVID-19 (Clinical Trial )

Kasomi

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2014
Posts
11,027
Reaction score
20,414
PFizer ni kampuni kubwa na maarufu ya tafiti ya madawa nchini Marekani na maarufu pia kufanya majaribio ya Dawa zake barani Afrika. Katika kutafuta Chanjo ya Korona 2020 wameshirikiana na Kampuni ya Ujerumani BioNTech (Pengine katika Kujikosha) huku wakidai Chanjo yao ina ufanisi wa 95%

Na 11/12/2020 walipewa ruksa na FDA(USA) kutumika rasmi kama Chanjo.

Ni nani PFizer
Mwaka 1996 katika Jimbo la Kano nchini Nigeria ulizuka ugonjwa wa "Menengetics" haraka kampuni ya PFizer ikatengeneza dawa na Kisha hatua ya majaribio ya dawa hio (Clinical Trials) wakaenda kuifanya kwa watoto nchini Nigeria huko Kano.

Jambo hili lilipelekea watoto kadhaa kupoteza maisha na kesi hii kupelekwa mahakamani.

Ni Mwaka 2009 PFizer ikaomba kesi ifanyike nje ya Mahakama na kulipa Jimbo la Kano dola za Kimarekani milioni 75 na familia za watoto waliopoteza maisha (watoto 4) dola za Marekani 175,000.

Kwa nini wanapenda kuja Kujaribu Afrika?
Swali hili analijibu Mwandishi Joseph Conrad katika kitabu chake Cha "Heart of Darkness" 1989

Mwandishi anasema wazungu wanaamini sisi sio watu kamili(tuko tofauti Sana na wao)na tunafaa sana kufanyiwa majaribio ya dawa na hasa Chanjo na mengine Kama hayao(kwa maneno yangu)

Kabla ya leseni ya chanjo (Approval and licence) kuna hatua muhimu tatu ile ya maabara(Exploratory Stage) ambayo huchukua muda mrefu sana(miaka 2 mpaka 3).

Sijui hawa kwanini wamewahi wakati Chanjo za HIV, Malaria nk zina miaka bado watu wako mahabara.

Halafu huja hatua ya majaribio kwa wanyama (Pre clinical stages) na mwisho hatua ya majaribio kwa mwanadamu (Vacine Trial) hapa hufanyika kwa hatua kuu tatu,Kwanza huanza kwa watu wachache(20-80), kisha hujaribiwa kwa watu mamia na baadae kwa watu maelfu.

Kimsingi kampuni zote za dawa na chanjo hupenda hizi hatua za mwisho kufanyia Afrika na wapo tayari kutoa mamilioni kama fidia kutokana na maafa yatakayotokea.

Na kutokana na kukithiri kwa rushwa na utawala wa Ovyo katika nchi nyingi Duniani Jambo hili hukubaliwa.

Na wanapotokea watawala wenye kujielewa Kama JPM mambo huwa magumu na wakati mwengine nguvu na hila hutumika.

Mwaka 2014 wakati walipiko wa Ebola Afrika Magharibi zaidi ya sampuli za damu 250,000 zilikusanywa toka kwa wagonjwa na makampuni makubwa ya dawa ya ulaya ili kufanya tafiti za dawa na chanjo.

Mpaka leo USA na Ufaransa wanashindwa kutoa majibu ni wapi zilipo hizo sampuli.

Ukweli ni kwamba zimetumika kuwapatia mamilioni ya pesa katika tafiti zilizopelekea kutengenezwa kinachoitwa Tiba ya Ebola.
Wanadai kutokana na sababu za kiusalama hawawezi kuzirejesha sampuli hizi.

Mwaka 1994 majaribio Kama haya yalifanyika nchini Zimbambwe na Kampuni ya madawa ya USA AZT mradi uliofadhiliwa na CDC na NIH za marekani na kuacha athari kubwa na vifo.

Namibia mwanzoni mwa Miaka ya 1900 madakatari wa kijerumani waliwafanyiaTiba bandia na kuwatia utasa maelfu ya wanawake katika kile kilichokuja kujulikana baadae kama njia za kuzuia mchanganyiko wa kuzaliana Kati ya wazungu na waafrika.

Mwaka 2011 CIA kwa kupitia mlango wa uani(undercover) kukusanya maelfu ya sampuli ya damu nchini Pakistani katika kilichoitwa kampeni feki ya kuandaa Chanjo baadae ikagundulika ulikuwa mkakati wa kuwasaka watuhumiwa wa ugaidi wa muda mrefu waliokuwa kwenye orodha ya CIA jambo lililoleta mgogoro mkubwa wa kidiplomasia baina ya nchi hizi.

Ndio kusema makampuni yote yaliyotengeneza Chanjo ya Korona Kwanza yana agenda ya biashara na pili wana ajenda lukuki za siri wanazojua wao.

Tujifunze kwa Afrika ya kusini walikimbilia kununua Chanjo ambayo sasa wanatafuta wa kumuuzia baada ya tafiti kuonyesha ufanisi wa Chanjo hii kwa aina yao ya virusi ni 22%

Miongoni mwa chanzo zilizopewa ruksa kuuzwa na sasa zinatafuta wateja na ufanisi wake kwa baadhi kwenye mabano ni
Oxford/Astrazaneca ya Uingereza(70%),Johnson/Johnson Janseen USA(72),Moderna/Niaid USA 94.4%,SinoPharm/Beijing Ist.Biogical product CHINA(79%),Consino CHINA,Coronovac CHINA,Bharat Biotech(India), Sputkin Rusia.

Swali kwa nini hakuna chanjo toka Afrika hata moja?
Ni wakati muafaka sasa kwa nchi za Afrika hasa Tanzania kuwekeza kikamilifu katika tafiti za afya na dawa maana Korona ni mwanzo tunataraji siku za usoni kuwe na mapambano mengi ya kibaiolojia.

Tafiti hizi zisimamiwe kwa ukaribu na taasisi za ulinzi na usalama kama wafanyavyo wenzetu kusimamiwa na wataalamu bobezi wa maeneo husika hasa vyuo vikuu maana hii ni vita mpya ya kibaiolojia Duniani.
👏👏👏👏
 
Tafiti hizi zisimamiwe kwa ukaribu na taasisi za ulinzi na usalama Kama wafanyavyo wenzetu kusimamiwa na wataalamu bobezi wa maeneo husika hasa vyuo vikuu maana hii ni vita mpya ya kibaiolojia Duniani.
Wataalamu wetu wengi; have got their knowledge through acquisition and not through learning. Hilo ndilo tatizo kubwa.
 
Mkuu,

Hiyo chanjo ya Pfizer mimi nimechanjwa pamoja na raia wa Marekani wengi sana.

Kituo nilichopiga chanjo mimi walikuwa wanachanjwa watu takriban 14,000 kwa siku. Unafanya appointment online, unaenda kuchanjwa.

Wakati mimi nachanjwa, takriban watu wa Marekani milioni mbili kwa siku nchi nzima walikuwa wanachanjwa.

Kuna states karibu robo ya watu washapata chanjo.

Soma hapa kwa habari zaidi


Rais Biden kasema anataka kila mtu aliye Marekani anayetaka kuchanjwa awe amechanjwa by May.

Unataka kusema nini?

Marekani inataka kuua watu wake pia?
 
Mkuu,

Hiyo chanjo ya Pfizer mimi nimechanjwa pamoja na raia wa Marekani wengi sana.

Kituo nilichopiga chanjo mimi walikuwa wanachanjwa watu takriban 14,000 kwa siku. Unafanya appointment online, unaenda kuchanjwa.

Wakati mimi nachanjwa, takriban watu wa Marekani milioni mbili kwa siku nchi nzima walikuwa wanachanjwa.

Rais Biden kasema anataka kila mtu aliye Marekani anayetaka kuchanjwa awe amechanjwa by May.

Unataka kusema nini?

Marekani inataka kuua watu wake pia?
Kuna gazeti linasema imeua kakakuona🤣
20210306_135637.jpg
 
Mkuu,

Hiyo chanjo ya Pfizer mimi nimechanjwa pamoja na raia wa Marekani wengi sana.

Kituo nilichopiga chanjo mimi walikuwa wanachanjwa watu takriban 14,000 kwa siku. Unafanya appointment online, unaenda kuchanjwa.

Wakati mimi nachanjwa, takriban watu wa Marekani milioni mbili kwa siku nchi nzima walikuwa wanachanjwa.

Kuna states karibu robo ya watu washapata chanjo.

Soma hapa kwa habari zaidi


Rais Biden kasema anataka kila mtu aliye Marekani anayetaka kuchanjwa awe amechanjwa by May.

Unataka kusema nini?

Marekani inataka kuua watu wake pia?
Ulaya kundi la kwanza kupata chanjo ni madaktari na wauguzi, chanjo ni moderna ná Pfizer. Kweli wazungu wanania ya kuua wauguzi na madaktari wao? Kundi la pili ni wazee wan wenye magonjwa sugu. Kati yao wabunge na maofisa wa serikali wamo.
 
Yani isimamiwe na vyuo vikuu? Vyuo hivi hivi vilivyo jaa maprofa waunga mkono na wanaongoja teuzi?

Je, wataweza kuchunguza kitu kweli? Maana uchunguzi wa tafiti unahitaji tafiti!!

Labda tusiwalaumu je serikali tokea uhuru imetenga kiasi gani cha bajeti kwenye tafiti?

Labda tuanzie hapo!!
 
Mleta uzi huu either utakuwa huna akili timamu au akili na uwelewa wako umeshikiliwa na watu wengine

Huko duniani kwingine watu wanachanjwa za Pfizer, Astra Zeneca, Moderna, Johson Sputnik V, etc na data zinaonesha vifo na maambukizi ya Corona yanapungua kwenye hizo nchi wakati wewe na huyo anaye kudanganya mmekalia upumbavu na u-primitive, kwanza habari zenu tunazo, mlipokuwa mmejificha huko kwenu wachina waliwa chanja ile chanjo yao ya sinovac alafu leo mnakuja kuwadanganya waTZ eti msikubali chanjo? Very primitive thinking.

Sometimes ni vizuri kuficha upumbavu wako, unapo umwaga hadharan inakuwa shida
 
Ulaya kundi la kwanza kupata chanjo ni madaktari na wauguzi, chanjo ni moderna ná Pfizer. Kweli wazungu wanania ya kuua wauguzi na madaktari wao? Kundi la pili ni wazee wan wenye magonjwa sugu. Kati yao wabunge na maofisa wa serikali wamo.
Watu weangi wanapenda sana conspiracy theories za kijinga.

Kama unaleta conspiracy theory, angalau ifanye iwe ya kuaminika kidogo.
 
Cha muhimu afrika tuwekeze kwenye utaalamu wa utafiti, kitendo cha kulipuka ugonjwa wa corona na nchi zote za afrika kusubiri chanjo toka Ulaya, marekani na china ni aibu kubwa sana kwa Afrika.

Kongozi wengi wa afrika wanakimbilia kununua silaha ili waendelee kukaa madarakani badala ya kuwekeza kwenye elimu afadhali hata waganga wa tiba za jadi wanajitahidi kuliko hawa wataalamu wetu wengine.
 
Ulipo muhusisha jiwe kwenye huu uzi ndipo nilipogundua uwezo wako wa kufikiri. Naweza sema mko sawa yani wew na Jiwe
 
Wanakaa wanadanganya danganya waTZ waikatae chanjo na hata kuvaa barakoa tu, wakati wao juzi kati walichanjwa na Wachina, nadhani hii ni mbinu yao ya kututoa nanii ili waendelee kukaa madarakani.
 
Mkuu,

Hiyo chanjo ya Pfizer mimi nimechanjwa pamoja na raia wa Marekani wengi sana.

Kituo nilichopiga chanjo mimi walikuwa wanachanjwa watu takriban 14,000 kwa siku. Unafanya appointment online, unaenda kuchanjwa.

Wakati mimi nachanjwa, takriban watu wa Marekani milioni mbili kwa siku nchi nzima walikuwa wanachanjwa.

Kuna states karibu robo ya watu washapata chanjo.

Soma hapa kwa habari zaidi


Rais Biden kasema anataka kila mtu aliye Marekani anayetaka kuchanjwa awe amechanjwa by May.

Unataka kusema nini?

Marekani inataka kuua watu wake pia?

Mkuu kama upo huko tembelea Georgia Guidestones wameeleza kila kitu pale.
 
Mleta uzi huu either utakuwa huna akili timamu au akili na uwelewa wako umeshikiliwa na watu wengine

Huko duniani kwingine watu wanachanjwa za Pfizer, Astra Zeneca, Moderna, Johson SputnikV, etc na data zinaonesha vifo na maambukizi ya Corona yanapungua kwenye hizo nchi wakati wewe na huyo anaye kudanganya mmekalia upumbavu na u-primitive, kwanza habari zenu tunazo, mlipokuwa mmejificha huko kwenu wachina waliwa chanja ile chanjo yao ya sinovac alafu leo mnakuja kuwadanganya waTZ eti msikubali chanjo????? very primitive thinking.

Sometimes ni vizuri kuficha upumbavu wako, unapo umwaga hadharan inakuwa shida
Ni hatari sana kuona ujinga huu wa kupinga chanjo unakuwa promoted.

Yani mtu anachukua habari ya some fluke mishap that is statistically within the margin of efficacy (hakuna chanjo iliyo 100% safe and efficient), anaileta hapa.

Bila kuweka muktadha kwamba chanjo imetokomeza polio na magonjwa mengine mengi tu.

Na chances are huyo mtu mwenyewe anayeandika upuuzi wa kupinga chanjo amelindwa na chanjo dhidi ya magonjwa haya.

 
Back
Top Bottom