CHADEMA yawapa raha watanzania: Taifa Lazizima

CHADEMA yawapa raha watanzania: Taifa Lazizima

1. Namshukuru Mungu kwa kutusaidia Watanzania hata hili likafanikiwa.
2. Nakupongeza Fmpiganaji kwa Thread yenye akili unastahili pongezi
3.Nawapongeza MAKAMANDA wote walioongoza mapambano haya wakiongozwa
na VICHWA DR. Slaa na Kamanda Mbowe.
4.Nawapongeza wabunge wa CDM kwa kuwa na akili nyingi ambazo leo watanzania
hata wale ambao waliwalaumu kwa kutoka kwenu nje Bungeni leo wanawakubali
kuwa nyinyi ni VICHWA.
5. Namshukuru Mungu kwa ajili ya watanzania wote kwa uvumilivu na maombi kwa
Tanzania yetu hatimaye Mwanga umeanza kuonekana.Bila kuwasahau wana JF wote.

"GOD BLESS OUR COUNTRY TANZANIA"

Asante sana mkubwa.Pamoja tutaweza kuwa na katiba bora
 
Nawapongeza waTZ wote kwa kuwa wavumilivu kwa kipindi hiki kigumu
 
Pongezi zangu zawaendea WAZEE WETU WA HESHIMA SANA ndani ya nchi Wazee Joseph Sinde Warioba na Salim Ahmed Salim kwa kufanikisha hili.

Aidha pongezi za pekee ziwaendee vijana kote nchini pamoja na JF kwa kusimama kidete muda wote katika hili. Hata hivo vijana tusilale bado mapambano.

Kwa mara ya kwanza nawapongeza pia Rais Kikwete, Dr Kashillila, Kichaa wetu Ndugai pamoja na wabunge wa CCM kwa kuonyesha uzalendo katika hili na kubwa zaidi ni kule kutambua kwamba yote juu ya yote, TAIFA KWANZA!!!!!!!

pongezi za pekee zimuendee mh Beatrice shelukindo kwa kujipambanua wazi kuwa ni mpiganaji wa aina gani. Mpaka kumtishia mzee wa kaya kumpuga. Hongera mrembo tambua katiba ni ya watanzania wote sio yenu
 
watu mliopo field ya computer typing tabu tupu kila muda mnaandika hata yasiyoeleweka

phd ya kweli ngumu sana kuchanganya na hizi nyingine ni kama maji na mafuta yaan acha kabissssaaaaaaa
 
Nami naungana na wengine kutoa pongezizangu za dhati, lakini niseme huu ni mwanzo tu kuelekea kupata KATIBA NZURI YAJAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA.

Waheshimiwa Dr. Slaa, Mbowe, Zito, Lissu n.k naomba niwapongeze kwa kuuongozavyema kambi ya upinzani na kuwezesha hili kufanikiwa. Niseme hu ni mwanzo tukuelekea kupata KATIBA NZURI itakayowezesha kuwakomboa watanzania nakuwafikisha hatua nyingine nzuri ya maendeleo. Naomba muelewe kuwa MISUKOSUKONA MAWIMBI mtaendelea kuvipata lakini hivi visiwakatishe tamaa. Safari yakuwakomboa watanzania ni sawa na safari zingine ambazo vikwazo vinavyopatikananjiani havimfanyi mtu kuacha kufika anakoelekea.

Uzuri wa CHADEMA ni kuwa mna wafuasi wengi ambao ni vijana na watoto na hawandiyo wanafanya na wataendelea kukifanya chama cha Demokrasia na Maendeleokukomaa na kuota mizizi katika nchi nzima.

Natoa pongezi zangu za pekee kwa rais wangu niliyemchagua mwaka 2005 lakini2010 nikamnyima kura yangu, umefanya jambo kubwa sana na umewafurahisha kwahakika watanzania walio wengi. Hata kama wapo wana CCM ambao wanaweza wasieleweulilolifanya lakini wenye akili nzuri zilizokaa sawa wanaelewa kitu kizuriulichofanya. Umetanguliza Maslahi ya NCHI zaidi ya CHAMA na huu ndiyo UZALENDO.Kwa hili nakupa pongezi sana na naomba kwamba huu uwe mwanzo tu wa kuelekeakupata KATIBA NZURI ILIYOPATAA RIDHAA YA WATANZANIA WALIO WENGI. Ukifanya hivikabla ya kumaliza muda wako, ninakuhakikishia watanzania watakukumbuka kwahili.

Mungu Ibariki Tanzania
Mungu ibariki Afrika


Mkuu umeandika vizuri sana.Asante sana.Pamoja tutapata katiba mpya.
 
ana kilango ameonesha udhaifu mkubwa, nae gamba nene sana, nafuu stefin ngonyani ni mganga wa kienyeji, kilango ni mnafiki mzabizabina, ovyooo

Ni vizuri amefanya hivyo mapema na watanzania wanamjua sasa jinsi alivyo kuliko wakati mwingine wowote.Lakini pia huenda Kilango ana agenda ya siri na hataki Kikwete akumbukwe baada ya Urais wake.Lakini Mungu amemuumbua mapema
 
Nakubaliana nawe kuwa ikipatikana katiba bora ya watanzania ambayo itapelekea kupatikana tume huru ya uchaguzi, mwaka 2015 kwa mara nyingine baada ya Nyerere atapatikana rais bora kwa ajili ya watanzania.

Hakika Mungu atainua Taifa lake.Tunataka katiba bora itakayotupa mshindi halali.
 
Nina pata wasiwasi na uwezo na upeo wako wa kufikiri. Ungeliangalia bunge leo wakati wanapitisha muswada huu , wazi kuwa CDM walikuwa wanaomba huruma ya CCM , kwa Lissu mishipa ilikuwa inamtoka mpaka Jaji Werema alikuwa anamwonea huruma. Na kama umesoma waraka wa Kafulila juu ya suala hili ni wazi kuwa CDM wamelamba garasa badala ya dume. Kwa taarifa yako ni mapendekezo yasiyozidi 5% ndio yamefanyiwa kazi, sasa hapo mtu amepata 5% unampa pongezi ya nn badala yakumsikitikia?


Asante mkuu kwa mawazo yako.Umeonyesha upeo wako wa kufikiri.Lakini kumbuka tu kitu kimoja Rais Kikwete ameshawagundua washauri wake wabovu na sasa anataka kuacha historia iliyo njema.
 
Kumbe sasa napata picha kwamba tatizo la Kikwete ni washauri wabovu, waliovimbiwa ufisadi na kupofushwa na tamaa zao binafsi yaani wao kwanza, taifa baadae. Nasema hivi kwa sababu baada ya Kikwete kukaa chini na kuwasikiliza CHADEMA vizuri aligundua mapungufu mengi yaliyochomekwa kwenye ule muswada aliousaini (Kwa hili anastahili pongezi) na kilichofuata ni kuchukua uamuzi mgumu kabisa dhidi ya mavuvuzela yake na kuurudisha muswada ule Bungeni bila kujali vitisho vya kupigiwa kura za kutokuwa na imani. Hebu sasa tujiulize, ni mara ngapi JK kapotoshwa na washauri wake na kufanya maamuzi yaliyompunguzia mvuto na heshima?
My Take:
JK sasa amegundua kwamba ni salama zaidi kusimama upande wa umma kuliko wa mashabiki na walevi wa kifisadi. Namshauri asisite kushirikiana na wapinzani hata katika masuala tata kama hili linalolitesa taifa sasa la mgomo wa madaktari ili kuiepusha nchi na maafa yasiyo ya lazima.

Ni kweli mkuu.Hivi kabla ya kukutana na CDM angeomba ushauri kwa mtu kama Anne Kilango kuna chochote cha maana kingefikiwa?
 
mimi si shabiki wa chama chochote kile hapa tz lkn naona cham hiki cdm kina weza kikafanya mapinduzi na kutokana kinapigwa tafu na madudu ya serikali iliyopo madarakani
 
Pamoja na kuwapongeza CDM na JK kufanikisha, hatutajisahau sisi wana JF kujipongeza kwa kutoa elimu kwa members wengine kama kina ritz, rejao, FF na wenzao waliokuwa wanabeza walk out ya wabunge wa CDM. Hili liwe fundisho kwao pamoja na wabunge wa CCM na CUF waelewe kuwa si kila kitu kinacholetwa na wapinzani ni cha kupinga.

Hakika walioumbuka zaidi katika sakata hili ni wabunge wa CUF.Hawa walimwaga zaidi matusi kwa CDM kuliko hata wale wa CCM.
 
Hongera cdm na makamanda wote, hongera JK.. mchambuzi nakupa hongera zako umefanya kazi nzuri ilinayostahili pongezi, mimi naona tunaelekea kuona mwanga wa ukombozi, mashaka yangu ya 2015 yamepungua sana japo huu ni mwanzo tu.. yawezekana mzee wa kaya kaona nguvu ya umma ndio silaha pekee ya kumkwamisha Mzee white maana spidi yake sasa inaonekana hakuna wa kuizuia ndani ya *******, na nguvu hiyo inapatikana kwa cdm pekee kwa kuwepo kwa katiba nzuri.. sijui ila ni mawazo yangu tu wadau.

Nakushukuru mkuu kwa mchango mzuri
 
...Mimi ninavyokumbuka ni kwamba CDM walitoka bungeni kwa kutokumtambua rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na wakatoa sharti kwamba,kwa vile katiba ya sasa hairuhusu kisheria kurudia uchaguzi wa rais,basi watamtambua rais iwapo tu KATIBA ILIYOPO AMBAYO CCM WANAITUMIA KUCHAKACHUA CHAGUZI ZA RAIS NA WABUNGE ITABADILISHWA...
Kwa mantiki hii unataka kuniambia CDM bado hawajamtambua Rais aliyeko madarakani hivi sasa?
 
Hizi ndio thread za viwango vya JF ambazo zimekuwa adimu sana kipindi hiki, Nawaomba memba wenzangu bila kujari kwamba Thread inawapongeza Chadema ninachokiomba tuwe na uandishi na uchangiaji wa namna hii.
Hongera zako mleta mada, nimependa ulivyojipanga kuwasilisha mada yako, na ninamualika Pdidy wa humu JF aje kujifunza namna bora ya uandishi kwenye thread hii. kudos.

Nakushukuru sana mkuu.Kwa pamoja tuweke ushabiki wa vyama pembeni tuzidi kuupa hadhi mtandao wetu wa JF.Mungu akubariki sana.
 
Mtoa mada (kwa kiasi kikubwa tu) na idadi kubwa ya wachangia mada hii wala hawana tofauti kubwa na Wabunge wa CCM!! Wabunge wa CCM wametawaliwa na ushabiki wa kiitikadi na kusahau wajibu wao wa msingi wa kutetea na kulinda maslahi ya taifa! Katika mada hii, ushabiki wa kichama (CDM) ndio umetawala zaidi utafikiri kilichokuwa kinafanyika ni kutafuta nani atakuwa mshindi! Ushindi si wa CCM wala CDM, bali ni wa Watanzania wapenda haki na kuona mustakabali mzuri wa taifa lao. Vyovyote iwavyo, pamoja na ushabiki wao usio na tija bado katika hili sina budi kuwapongeza hata hao wabunge wa CCM ambao walikata shauri la kujirudi na kuangalia maslahi ya taifa pale dhahiri ilipojitenga na upofu kwenye nafsi na utashi wao. Hapa picha ninayopata ni kwamba, kumbe zuri linapoletwa mezani pao hususani likitoka kwa mkuu wa kaya, basi wanalazimika kupigana kiume na kuliafiki hata kama ni kwa ushingo upande!! Suala la katiba, si lelemama, ni la kisheria zaidi kuliko kisiasa na si kama wengi wetu tunavyozani. Niwe na madigrii, kwa matani kadhaa lakini nikakosa japo ka-training ka masiku haba, basi nitalazimika kuufyata ninapokuta wenye weledi wakijadili masuala ya katiba....si jambo la kukurupukia!!! Siwezi walaumu sana wabunge wa CCM kwani kosa kubwa ambalo walifanya ni kukosa tu busara na kuamua kukurupikia jambo wasilo na weledi nalo na kisha wakaingiza itikadi hasi za kisiasa ambazo ima faima ilikuwa ni lazima aonekane nani zaidi "kati yetu; na nyinyi". Sina shaka kwamba, baada ya kupitisha muswada ule mbovu (according to wataalamu), na wabunge wale kutoka nje ya tanuri lenye joto la ushabiki (Bunge) na hatimae kurudi huku uraiani na kusikia maoni ya Watanzania; ndipo hapo wakaanza kuona nuru! Kama ilivyo ada, nuru ukimbiza giza, na kuiacha dhahiri ipate onekana kwa yeyote mwenye utashi wa kufanya hivyo hata kama ukweli bado unabaki pale pale kwamba utashi na uelewa si lazima viwe sawa na mapenzi ya kumbikumbi; kwamba lazima viende pamoja!! Na hili, ndilo lililowakuta akina Anne Kilango Malecela ambao nao si busara hata chembe kuwabeza ama kuwakejeli kwani ni lazima wawepo watu kama hawa ili maandiko yatimie....kwamba, nchi yetu ni ya kidemokrasia na kila mtu ana haki ya kutoa maoni yake ili mradi asivunje sheria za nchi! Hakuna jambo zuri hata moja ambalo litaweza kuwafurahisha Watanzania wote; mwenye kuwa nalo na alitaje! Hata hiyo Qurain tunayoamini imeteremshwa na mungu; nusu ya Watanzania hawaiamini....hali kadhalika Biblia, nayo hivyo hivyo; ije kuwa katiba!!!?!

Si hivyo tu, ukitafakari kwa makini, utabaini uwapo wa jambo ambalo kwangu sina hakika kama ni la kufurahisha ama kuhuzunisha, hata hivyo nazani itategemea unasimamia wapi! Kwamba, kama nilivyoeleza hapo awali huenda jambo liwalo lote, ili mradi linatoka kwa mkuu wa nchi basi CCM squad italiafiki hata kama ni kwa shingo upande!! Hivi ni nani atakayeleta ushabiki wa kiitikadi na kukaidi ukweli kwamba squad ile ilikuwa na uwezo wa kuyakataa mabadiliko yale kutokana na uwingi wao?! Bila shaka, hata kama ni kwa shingo upande, wakakata shauri la kutoonesha kiburi kwa mkubwa wao wa chama!! Ni nini basi ambacho ndicho haswaa kiliwasukuma wabunge wa CCM hivi sasa kuyakubali mabadiliko yale?! Walisukumwa na maslahi ya taifa au hawakutaka kuonesha jeuri kwa kiongozi wao?! Ni bora iwe walisukumwa na kuyaona maslahi ya taifa; so itakuwaje itakapoonekana ni kwamba hawakutaka kuonesha utovu wa nidhamu kwa mkuu wao? Kama hivyo ndivyo; ni nani basi aliye makini kati ya wabunge wa CCM ambao waliamua kujirudi na akina Kilango Malecela ambao waliamua kukisimamia na kukitetea walichokiamini hata kama kilienda kinyume na matakwa ya mkuu wao?! Vyovyote iwavyo, hapo ujumbe mahususi kwa kiongozi wa nchi ni kwamba ni uelekeo wa usukani wake ndio utakaotoa dira ya nchi hii! Kwamba, akileta hoja za mashiko na maslahi kwa taifa basi wabunge wake wataziafiki hata kama ni kwa shingo upande! Kinyume chake, ni maangamizo kwa mustakabali wa nchi hii endapo ataleta mafyongo ambayo pia squad yake itayapigia makofi na kuhitimisha "ndio mzee!"
 
Wabunge wa CCM, hebu jinasueni kutoka kwenye hili shimo la ushabiki wa ki-itikadi kwa kila kitu hata zile zenye maslahi mazito kitaifa kwa umma wa nchi hii laa sivyo historia itawafunikeni ile mbaya!!!!!!!!!
 
Mtoa mada (kwa kiasi kikubwa tu) na idadi kubwa ya wachangia mada hii wala hawana tofauti kubwa na Wabunge wa CCM!! Wabunge wa CCM wametawaliwa na ushabiki wa kiitikadi na kusahau wajibu wao wa msingi wa kutetea na kulinda maslahi ya taifa! Katika mada hii, ushabiki wa kichama (CDM) ndio umetawala zaidi utafikiri kilichokuwa kinafanyika ni kutafuta nani atakuwa mshindi! Ushindi si wa CCM wala CDM, bali ni wa Watanzania wapenda haki na kuona mustakabali mzuri wa taifa lao. Vyovyote iwavyo, pamoja na ushabiki wao usio na tija bado katika hili sina budi kuwapongeza hata hao wabunge wa CCM ambao walikata shauri la kujirudi na kuangalia maslahi ya taifa pale dhahiri ilipojitenga na upofu kwenye nafsi na utashi wao. Hapa picha ninayopata ni kwamba, kumbe zuri linapoletwa mezani pao hususani likitoka kwa mkuu wa kaya, basi wanalazimika kupigana kiume na kuliafiki hata kama ni kwa ushingo upande!! Suala la katiba, si lelemama, ni la kisheria zaidi kuliko kisiasa na si kama wengi wetu tunavyozani. Niwe na madigrii, kwa matani kadhaa lakini nikakosa japo ka-training ka masiku haba, basi nitalazimika kuufyata ninapokuta wenye weledi wakijadili masuala ya katiba....si jambo la kukurupukia!!! Siwezi walaumu sana wabunge wa CCM kwani kosa kubwa ambalo walifanya ni kukosa tu busara na kuamua kukurupikia jambo wasilo na weledi nalo na kisha wakaingiza itikadi hasi za kisiasa ambazo ima faima ilikuwa ni lazima aonekane nani zaidi "kati yetu; na nyinyi". Sina shaka kwamba, baada ya kupitisha muswada ule mbovu (according to wataalamu), na wabunge wale kutoka nje ya tanuri lenye joto la ushabiki (Bunge) na hatimae kurudi huku uraiani na kusikia maoni ya Watanzania; ndipo hapo wakaanza kuona nuru! Kama ilivyo ada, nuru ukimbiza giza, na kuiacha dhahiri ipate onekana kwa yeyote mwenye utashi wa kufanya hivyo hata kama ukweli bado unabaki pale pale kwamba utashi na uelewa si lazima viwe sawa na mapenzi ya kumbikumbi; kwamba lazima viende pamoja!! Na hili, ndilo lililowakuta akina Anne Kilango Malecela ambao nao si busara hata chembe kuwabeza ama kuwakejeli kwani ni lazima wawepo watu kama hawa ili maandiko yatimie....kwamba, nchi yetu ni ya kidemokrasia na kila mtu ana haki ya kutoa maoni yake ili mradi asivunje sheria za nchi! Hakuna jambo zuri hata moja ambalo litaweza kuwafurahisha Watanzania wote; mwenye kuwa nalo na alitaje! Hata hiyo Qurain tunayoamini imeteremshwa na mungu; nusu ya Watanzania hawaiamini....hali kadhalika Biblia, nayo hivyo hivyo; ije kuwa katiba!!!?!

Si hivyo tu, ukitafakari kwa makini, utabaini uwapo wa jambo ambalo kwangu sina hakika kama ni la kufurahisha ama kuhuzunisha, hata hivyo nazani itategemea unasimamia wapi! Kwamba, kama nilivyoeleza hapo awali huenda jambo liwalo lote, ili mradi linatoka kwa mkuu wa nchi basi CCM squad italiafiki hata kama ni kwa shingo upande!! Hivi ni nani atakayeleta ushabiki wa kiitikadi na kukaidi ukweli kwamba squad ile ilikuwa na uwezo wa kuyakataa mabadiliko yale kutokana na uwingi wao?! Bila shaka, hata kama ni kwa shingo upande, wakakata shauri la kutoonesha kiburi kwa mkubwa wao wa chama!! Ni nini basi ambacho ndicho haswaa kiliwasukuma wabunge wa CCM hivi sasa kuyakubali mabadiliko yale?! Walisukumwa na maslahi ya taifa au hawakutaka kuonesha jeuri kwa kiongozi wao?! Ni bora iwe walisukumwa na kuyaona maslahi ya taifa; so itakuwaje itakapoonekana ni kwamba hawakutaka kuonesha utovu wa nidhamu kwa mkuu wao? Kama hivyo ndivyo; ni nani basi aliye makini kati ya wabunge wa CCM ambao waliamua kujirudi na akina Kilango Malecela ambao waliamua kukisimamia na kukitetea walichokiamini hata kama kilienda kinyume na matakwa ya mkuu wao?! Vyovyote iwavyo, hapo ujumbe mahususi kwa kiongozi wa nchi ni kwamba ni uelekeo wa usukani wake ndio utakaotoa dira ya nchi hii! Kwamba, akileta hoja za mashiko na maslahi kwa taifa basi wabunge wake wataziafiki hata kama ni kwa shingo upande! Kinyume chake, ni maangamizo kwa mustakabali wa nchi hii endapo ataleta mafyongo ambayo pia squad yake itayapigia makofi na kuhitimisha "ndio mzee!"

Mkuu NasDaz asante kwa mchango wako.Kwa pamoja tutapata katiba mpya.
 
Back
Top Bottom