CHADEMA yawapa raha watanzania: Taifa Lazizima

CHADEMA yawapa raha watanzania: Taifa Lazizima

Haina tija,walikuwa wanataka wafike IKULU ?kwa nini hawakuchangia BUNGENI ili tujue nini kimetoka CDM? kwa sasa hawana cha kujisifu kwani hata NCCR+CUF and NGOs walienda kumuona RAIS au unataka na CCM wakamuone RAIS? rubbish..........................
 
Haina tija,walikuwa wanataka wafike IKULU ?kwa nini hawakuchangia BUNGENI ili tujue nini kimetoka CDM? kwa sasa hawana cha kujisifu kwani hata NCCR+CUF and NGOs walienda kumuona RAIS au unataka na CCM wakamuone RAIS? rubbish..........................

Hongera sana.Umeonyesha upeo wako ulivyo.
 
Tunaamini pia watatumia nafasi ya kugombea Arumeru Mashariki kutoa somo la uraia kuhusu katiba mpya
 
Hongera kwa Spika na wabunge wengine wote wa CCM hasa kwa wale waliopitisha mswada wa mabadiliko ya Katiba kwa jazba wakigonga meza kwa nguvu bila kwanza kuusoma na kuelewa unaongelea nini. Bila hawa wabunge wa CCM kufanya kazi yao wabunge wa CHADEMA wasingetoka Bungeni na mswada huu usingepata fursa ya kurudishwa bungeni ukiwa na mabadiliko haya ambayo Rais ameyaridhia yafanyike.

Hakika wanapaswa sasa wasome alama za nyakati na wajue watanzania wanataka nini?
 
Haina tija,walikuwa wanataka wafike IKULU ?kwa nini hawakuchangia BUNGENI ili tujue nini kimetoka CDM? kwa sasa hawana cha kujisifu kwani hata NCCR+CUF and NGOs walienda kumuona RAIS au unataka na CCM wakamuone RAIS? rubbish..........................

Mkuu wangu ni vema ukasoma post za wenzako ukajiridhisha kwanza ndio ukachangia.Pia ni vizuri ukawa na uelewa wa jambo kwanza.Hata hivyo nakushukuru kuchangia mada hii.
 
Mkuu wangu ni vema ukasoma post za wenzako ukajiridhisha kwanza ndio ukachangia.Pia ni vizuri ukawa na uelewa wa jambo kwanza.Hata hivyo nakushukuru kuchangia mada hii.

Nakupa big up ulivyomjibu kwa hekima
 
Hii thread imenipa raha sana. Siku zote mimi naamini kwa siasa zetu za sasa only CHADEMA ndo mkombozi wa watanzania. Pongezi nyingi kwa viongozi wa CDM, wanachama na wapenzi wote wa hili chama kubwa la wasomi na wasio wababaishaji. Zaidi ya yote shukrani nyingi kwa Mwenye enzi aliyeziumba mbingu na nchi aketiye mahali pa juu sana palipoinuka huko mbinguni, anayewezesha CDM kukubalika na kukumbatiwa na watanzania wote. Aluta Continua
 
wanajf,
tutakuwa hatutendi haki kama hatutasimama kama watanzania kutoa pongezi za dhati kabisa kwa chama cha demokrasia na maendeleo(chadema) kwa kusimamia kidete suala la katiba mpya mpaka sasa marekebisho ya sheria ya katiba mpya yakapitishwa na bunge leo.ni wazi watu mbalimbali akiwemo rais kikwete wamechangia hili lakini bila kumung’unya maneno niseme kama si chadema kusingekuwa na hoja hii ya katiba mpya leo.

kwanini?
  • chadema iliweka suala la katiba mpya kwenye ilani yake ya uchaguzi mwaka 2010
  • wabunge wa chadema walitoka nje ya bunge siku rais alipolifungua bunge pamoja na mambo mengine kudai katiba mpya itakayotoa fursa ya kuwa na tume huru ya uchaguzi
  • mwaka mzima wa 2011 chadema iliongoza maandamano nchi nzima kutoa elimu ya uraia na kutaka kuungwa mkono na umma juu ya kupata katiba mpya
  • wabunge wa chadema walitoka nje ya bunge mwezi novemba 2011 kupinga mswada wa katiba mpya uliokuwa na mapungufu mengi na ya kimsingi
  • kamati kuu ya chadema ilinyoosha mkono wa mapatano na serikali kwa kukutana na rais kikwete kupinga mswada uliokuwa mbovu uliopitishwa kiushabiki na wabubge wa ccm na cuf
  • rais aliridhia mapendeklezo yote ya chadema na kuamuru mabadiliko ya sheria iliyokuwa imepitishwa kishabiki na wabubge wa ccm na cuf
  • hatimaye marekebisho ya sheria yakapitishwa na bunge na kufungua rasmi mlango wa kutengeneza katiba mpya ya tanzania.
ni wazi kwa yote yaliyotajwa hapo juu yanatufanya tuamini chadema imesimama imara katika kupigania katiba ya nchi.watanzania wengi walikata tamaa na kudhani baada ya mswada mbovu kupitishwa mwaka jana chadema ingesusia moja kwa moja zoezi zima.lakini chadema imejenga taswira tofauti kwa watanzania kwa kupigana kwa hali yoyote kuhakikisha katiba mpya inapatikana.

wafuatao wanastahili heshima ya pekee:

pamoja na chadema kama taasisi kuonekana kukomaa na kusimamia agenda zake,ni lazima tuwatambue baadhi ya watu walioongoza mpambano huu kwa amani na utulivu na siku moja wataingia katika vitabu vya historia


  • dr wilbroad p. Slaa-ni kiongozi makini,madhubuti na anayeweza kuyasimamia maneno yake kwa kuinadi ilani ya chadema nchi nzima wakati wa kugombea urais mwaka 2010 na watu wakaamini na kuona umuhimu wa katiba mpya.lakini pia ni katibu mkuu ambaye ni mtendaji mkuu wa chama anayeongoza sekretariati ya chama inayopanga agenda za chama na kusimamia mikakati yote ya chama,suala la katiba mpya likiwa mojawapo ya mkakati.
  • freeman a.mbowe-huyu ni kiongozi wa upinzani bungeni na muda wote ameiongoza vema kambi ya upinzani bungeni kusimamia agenda hii ya katiba mpya.hakutetereka na amekuwa akisimamia uwajibikaji wa pamoja wa kambi yake bungeni.kwa jinsi leo alivyohitimisha mswada huu wa katiba mpya hawezi kusahaulika kirahisi.amewafanya watanzania sasa kutambua ni nini maana ya kambi ya upinzani bungeni.
  • zitto z.kabwe-huyu ni naibu kiongozi wa upinzani bungeni na siku zote amekuwa msaidizi muhimu na wa kuaminiwa wa kiongozi wa upinzani bungeni.ni wazi amesaidia sana kuifanya kambi ya upinzani kuwa kama jinsi ilivyo na anastahili kufurahia matunda ya kupigania katiba mpya ndani ya bunge.
  • tundu a.lissu-ni mnadhimu mkuu wa upinzani bungeni.huyu ukitaja jina lake kwa sasa hata mtoto mdogo anamjua.hili ni jembe kweli kweli.alipinga kwa nguvu zote mswada mbovu wa mwaka jana.kutokana na upinzani wake kwa mswada wabunge wa ccm na cuf walimshambulia kwa kila neno baya ili kumchafua mbele ya jamii.lakini alisimama kidete kupambana ndani na nje ya bunge mpaka leo hii walau watanzania wanafurahia mabadiliko ya sheria ile.
  • wabunge wote wa chadema-hawa kwa ujumla wao wamesimama kidete kwa umoja ndani na nje ya bunge kuhakikisha katiba mpya inapatikana.kila walichokifanya kuhusu katiba ni msimamo wa chama chao.wote walinena lugha moja.hakika huu ni mfano wa kuigwa kwa vyama vingie pale kunapokuwa na jambo la msingi la kuwatetea watanzania.iliwashangaza wengi pale hata mbunge wa maswa john shibuda alipoungana na wenzake mwaka jana kutoka nje ya bunge kususia mswada mbovu uliowasilishwa.
  • rais jakaya kikwete-kwa heshima ya pekee anastahili pongezi za dhati kabisa kwa uamuzi wake wa kukubali mwito wa kukaa na chadema.ni wazi rais alikubali kuweka pembeni itikadi ya chama chake na kuamua kuwasikiliza chadema na hatimaye kuyakubali madai yao yote.ilihitaji moyo mkuu kufanya hivi.aliipuuza kelele za wana ccm wenzake waliokuwa hawataki akubaliane na chadema.aliwapuuza na kuwadharau wabunge wa chama chake waliotishia kupiga kura ya kutokuwa na imani na rais kisa eti amekubali mapendekezo ya chadema ili kupata katiba bora kwa taifa letu.wana ccm wengine wakadiriki kusema rais anafanya haya kwa vile anamaliza muda wake wa urais kwa hiyo anajiandalia mwisho mwema,lakini hata hawa pia rais aliwapuuza kwa maslahi ya katiba bora.kwa hili hakika jakaya kikwete amejiandikia historia ambayo haitafutika kirahisi.
kwa ufupi kabisa niseme waliyoyafanya chadema yameingia kwenye historia mpya.yatasimuliwa vizazi na vizazivijavyo na ni mfano kwa wanasiasa na vyama vingine vyote.hakika wameonyesha ukomavu wa hali ya juu.na labda niseme lakini msiniite mtabiri! Kwamba ikipatikana katiba mpya ya watu,ambayo itatoa tume huru kabisa ya uchaguzi itakayotenda haki kwa vyama vyote mwaka 2015,basi watanzania msishangae kumuona michael satta wa tanzania akimrithi jakaya kikwete.na tusubiri tuone.

mungu awatangulie watanzania katika kupata katiba bora mpya ya tanzania.alilolipanga mungu mwanadamu kamwe hawezi kulipangua.

wanajf,nawasilisha kwenu!
poa, good ideas.
 
Hii thread imenipa raha sana. Siku zote mimi naamini kwa siasa zetu za sasa only CHADEMA ndo mkombozi wa watanzania. Pongezi nyingi kwa viongozi wa CDM, wanachama na wapenzi wote wa hili chama kubwa la wasomi na wasio wababaishaji. Zaidi ya yote shukrani nyingi kwa Mwenye enzi aliyeziumba mbingu na nchi aketiye mahali pa juu sana palipoinuka huko mbinguni, anayewezesha CDM kukubalika na kukumbatiwa na watanzania wote. Aluta Continua

Mkuu nimekukubali
 
Panapostahili pongezi ni wajibu kupongeza,JK aliogopa historia kuja kumhukumu,hapo ndipo inapojidhihirisha aina ya watu walio mzunguka katika kabeneti yake.Wasaliti walio shindwa kujenga hoja za kutetea maamuzi ya serikali waliyokubaliana pamoja na kuagizwa kuyaingiza katika sheria iliyopitishwa na kusainiwa na rais ikiwa na mapungufu mengi yaliyojaa usimba na uyanga.

Hakika maneno yaliyotamkwa na kiongozi wa upinzani bunge yanadhihirisha think tank ya taifa ipo sehemu ganina think dump ya taifa ipo upande gani.kwanza kabisa Watanzania tuna bahati mmoja kubwa kwa kujifunza toka kwa majirani zetu.Imekuwa mara nyingi majirani zetu wanatangulia na sisi tunafuata,kwa kweli hilo ni jambo la kumshukuru Mungu kwa kutujalia nafasi hiyo ya kujifunza kutokana na matatizo yaliyowapata majirani zetu.

Tumekuwa tukitumika kama mediator na conciliator kwa matatizo ya wenzetu,si vizuri basi nasi tukaingia kwenye mkumbo huu,eti kisa maslahi binafsi ya vyama vyetu kama wenzetu waliojaribu kutaka kutuingiza huku kwa kuingiza wakuu wa wilaya katika mchakato huo wa kuandika katiba.Naupongeza uvumilivu wa CDM,kwa taadhari yao kuu tangu kutangazwa matokeo ya uchaguzi ulioaminika lkukumbwa na udanganyifu wa hali ya juu.uvumilivu huo leo hii unaonyesha njia muaafaka ya majadiliano kuelekea kuandika katiba ya kihistoria ya wananchi toka kusimikwa mizizi ya nchi hii.

Pongezi kwa wananchi kwa umoja wao kwa kuwa wavumilivu kipindi chote,kabla ya kuamua kuigeuza Tanzania kuwa Tahrir,katika kutafuta ukombozi wa kweli kwa kujiamulia mambo yetu wenyewe kwa jinsi tutakavyoona inafaa.Bila kuvisahau vyombo vya habari vilivyokubali kuutaadharisha umma juu ya muswada uliogeuzwa na kutekwa na makajanja wa demokrasia hapa nchini.mwisho pongezi kwa taasisi zote za kijamii zilizoguswa kwa namna moja ama nyingine katika kuhakikisha amani ya nchi yetu haichezewi kwa maslahi ya wachumia tumbo na walafi wa madaraka.
 
Ama kwel nimeamini baba mwanaasha ni mbishi,kila anachoambiwa na watu wake anabisha
naamin kbsa washauri wake walimshauri akatae marekebisho ya katiba na amewakatalia..rejea alivyoanguka mwanza,jangwan na maelezo ya watumishi wake
"KIKWETE NI MBISHI"
 
Panapostahili pongezi ni wajibu kupongeza,JK aliogopa historia kuja kumhukumu,hapo ndipo inapojidhihirisha aina ya watu walio mzunguka katika kabeneti yake.Wasaliti walio shindwa kujenga hoja za kutetea maamuzi ya serikali waliyokubaliana pamoja na kuagizwa kuyaingiza katika sheria iliyopitishwa na kusainiwa na rais ikiwa na mapungufu mengi yaliyojaa usimba na uyanga.

Hakika maneno yaliyotamkwa na kiongozi wa upinzani bunge yanadhihirisha think tank ya taifa ipo sehemu ganina think dump ya taifa ipo upande gani.kwanza kabisa Watanzania tuna bahati mmoja kubwa kwa kujifunza toka kwa majirani zetu.Imekuwa mara nyingi majirani zetu wanatangulia na sisi tunafuata,kwa kweli hilo ni jambo la kumshukuru Mungu kwa kutujalia nafasi hiyo ya kujifunza kutokana na matatizo yaliyowapata majirani zetu.

Tumekuwa tukitumika kama mediator na conciliator kwa matatizo ya wenzetu,si vizuri basi nasi tukaingia kwenye mkumbo huu,eti kisa maslahi binafsi ya vyama vyetu kama wenzetu waliojaribu kutaka kutuingiza huku kwa kuingiza wakuu wa wilaya katika mchakato huo wa kuandika katiba.Naupongeza uvumilivu wa CDM,kwa taadhari yao kuu tangu kutangazwa matokeo ya uchaguzi ulioaminika lkukumbwa na udanganyifu wa hali ya juu.uvumilivu huo leo hii unaonyesha njia muaafaka ya majadiliano kuelekea kuandika katiba ya kihistoria ya wananchi toka kusimikwa mizizi ya nchi hii.

Pongezi kwa wananchi kwa umoja wao kwa kuwa wavumilivu kipindi chote,kabla ya kuamua kuigeuza Tanzania kuwa Tahrir,katika kutafuta ukombozi wa kweli kwa kujiamulia mambo yetu wenyewe kwa jinsi tutakavyoona inafaa.Bila kuvisahau vyombo vya habari vilivyokubali kuutaadharisha umma juu ya muswada uliogeuzwa na kutekwa na makajanja wa demokrasia hapa nchini.mwisho pongezi kwa taasisi zote za kijamii zilizoguswa kwa namna moja ama nyingine katika kuhakikisha amani ya nchi yetu haichezewi kwa maslahi ya wachumia tumbo na walafi wa madaraka.

Nakushukuru sana mkuu kwa mawazo mazuri
 
Panapostahili pongezi ni wajibu kupongeza,JK aliogopa historia kuja kumhukumu,hapo ndipo inapojidhihirisha aina ya watu walio mzunguka katika kabeneti yake.Wasaliti walio shindwa kujenga hoja za kutetea maamuzi ya serikali waliyokubaliana pamoja na kuagizwa kuyaingiza katika sheria iliyopitishwa na kusainiwa na rais ikiwa na mapungufu mengi yaliyojaa usimba na uyanga.

Hakika maneno yaliyotamkwa na kiongozi wa upinzani bunge yanadhihirisha think tank ya taifa ipo sehemu ganina think dump ya taifa ipo upande gani.kwanza kabisa Watanzania tuna bahati mmoja kubwa kwa kujifunza toka kwa majirani zetu.Imekuwa mara nyingi majirani zetu wanatangulia na sisi tunafuata,kwa kweli hilo ni jambo la kumshukuru Mungu kwa kutujalia nafasi hiyo ya kujifunza kutokana na matatizo yaliyowapata majirani zetu.

Tumekuwa tukitumika kama mediator na conciliator kwa matatizo ya wenzetu,si vizuri basi nasi tukaingia kwenye mkumbo huu,eti kisa maslahi binafsi ya vyama vyetu kama wenzetu waliojaribu kutaka kutuingiza huku kwa kuingiza wakuu wa wilaya katika mchakato huo wa kuandika katiba.Naupongeza uvumilivu wa CDM,kwa taadhari yao kuu tangu kutangazwa matokeo ya uchaguzi ulioaminika lkukumbwa na udanganyifu wa hali ya juu.uvumilivu huo leo hii unaonyesha njia muaafaka ya majadiliano kuelekea kuandika katiba ya kihistoria ya wananchi toka kusimikwa mizizi ya nchi hii.

Pongezi kwa wananchi kwa umoja wao kwa kuwa wavumilivu kipindi chote,kabla ya kuamua kuigeuza Tanzania kuwa Tahrir,katika kutafuta ukombozi wa kweli kwa kujiamulia mambo yetu wenyewe kwa jinsi tutakavyoona inafaa.Bila kuvisahau vyombo vya habari vilivyokubali kuutaadharisha umma juu ya muswada uliogeuzwa na kutekwa na makajanja wa demokrasia hapa nchini.mwisho pongezi kwa taasisi zote za kijamii zilizoguswa kwa namna moja ama nyingine katika kuhakikisha amani ya nchi yetu haichezewi kwa maslahi ya wachumia tumbo na walafi wa madaraka.

Mkuu nimeipenda sana statement yako hii.Washauri wa Rais wawe makini sana ili kumjengea heshima kwenye jamii
 
Back
Top Bottom