CHADEMA yamwekea pingamizi mgombea wa CCM Kalenga

CHADEMA yamwekea pingamizi mgombea wa CCM Kalenga

Mkuu Candid Scope,
Ulicho andika hapa chini sio kweli.

Condition ya kupiga kura wala hata haiangalii ni mkazi halali au no kama mtu wa commonwealth.

Hata ukija na visa ya miezi sita bado unaruhusiwa kama unatoka jumuia ya madola.

In fact mtu kutoka jumuia ya madola ana haki kubwa kwenye kupiga kura kuliko wakazi wanaotoka nchi zingine za EU.

Kumbe kingereza kinakusumbuwa kama Shafi dauda? unajuwa tafsiri ya resident permit? kwanza sidhani kama unajuwa hata viza inafananaje.
 
Really? Same to me, sina ganda la chama cho chote cha siasa Tanzania. Nikiwa kati naangalia tu upande ambao mizani inaelemea. Ukifuatilia utaona nimeweka vigezo ambavyo asiye mzawa UK anaruhusiwa kupiga kura, tuachana na ya kupigiwa kura maana hapa binafsi sijapata uthibitisho wa uzawa wake.

Katika kufuatilia dondoo za wengi wanaomfahamu hapa inaonekana bila uthibitisho wa document kwamba alizaliwa UK wazazi wake wakiwa Watanzania. Kama ndio hivyo sheria za Tanzania hutakiwa mtoto aliyezaliwa nje ya nchi wazazi au mmoja wa wazani ni uzawa wa Tanzania mtoto ataruhusuwa kuwa na uraia tasa ambao utakuwa chanya akifikisha umri wa miaka 18 kwa mtoto mwenyewe kuomba.

Upande wa utetezi hapa jukwaani haujaleta hoja za kujenga ukweli kwa ithibiti ya document hali kadhalika upande wa ulalamikaji. Kwa vyo vyote kuna mahala kwenye week point walipopata nguvu ya kuibua hoja ya pingamizi.

Tukumbuke kikulacho ki nguoni mwako, hivyo CCM wenyewe wamelipuana, sisi wengine tunasubiria vithibitisho.
Huyu angekuwa ni mgombea wa Chadema mchezo ungekuwa umeshakwisha, nadhani mnakumbuka ya Sambwe Shitambaa kule Mbeya.
 
Wacha udini wako wewe na roho mbaya zidi ya uislam,matola kwani wewe kujinasibisha na uanglikani ndio unaona ni criteria mojawapo ya kupewa visa ya uk?if u want to make u r point clear u can make without bringing ur primitive religious bias against others,the way i see it u uave never been anywhere outside Tanzanian borders,pls let others who have minimal knowledge and experiences of living abroad educate ur empty head,For ur information mr so called matola Tanzanian citizen as members of commonwealth have a right to vote in uk elections and if u r still persistant then go back to school and read more about common wralth rules.
 
mimi pia nlikuwa nashangaa, haiwezi kuwa open kiasi hicho

Kwanza ieleweke kama unafahamu vema maana ya residency. Soma yafuatayo;
[h=1]Residency[/h]From Wikipedia, the free encyclopedia


[TABLE="class: metadata mbox-small plainlinks, width: 238"]
[TR]
[TD="class: mbox-image, align: center"]
37px-Wiktionary-logo-en.svg.png
[/TD]
[TD="class: mbox-text plainlist"]Look up residency in Wiktionary, the free dictionary.[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
Residency may refer to:


Kuna taratibu na kiwango cha kumruhusu mtu kuwa na haki ya kikatiba katika kufanya zoezi la uchaguzi, kila nchi ina utaratibu wake. Mimi sikukuambia mtu aishi kwa muda gani ili apate residency, ila ye yote aliye na kibali halali toka idara ya uhamiaji pengine hata pungufu ya kukaa katika nchi husika kwa muda uliotaja ana haki. Therefore unabishi kitu na kujibu kile kile nilichokianisha. Jaribu kusoma kwa makini, kuelewa na kisha kutafakari kabla ya post.




You need to be on the electoral register in order to vote in UK elections and referendums. The electoral register is a list of names and addresses of everyone who is registered to vote in the UK

How to get on the electoral register

To be on the electoral register you will need to complete a register to vote form and send it to your local electoral registration office.
When can you register?

You can register to vote at any point throughout the year. A register to vote form can be obtained from you local electoral registration office or from the Electoral Commission website. You should be aware that there is a deadline for registering to vote which is determined by when the elections are held.
Who can register?

You can register to vote if you are:


  • 16 years old or over (but cannot vote until you are 18 years old)
  • a British citizen
  • an Irish, Commonwealth or European Union citizen who is resident in the UK

Citizens of the European Union who are not Commonwealth citizens can vote in European and local elections in the UK, but are not able to vote in UK Parliamentary general elections.
Further information on how to register to vote and register to vote forms can be found on the Electoral Commission website:


 
Mkuu Candid Scope,
Ulicho andika hapa chini sio kweli.

Condition ya kupiga kura wala hata haiangalii ni mkazi halali au no kama mtu wa commonwealth.

Hata ukija na visa ya miezi sita bado unaruhusiwa kama unatoka jumuia ya madola.

In fact mtu kutoka jumuia ya madola ana haki kubwa kwenye kupiga kura kuliko wakazi wanaotoka nchi zingine za EU.

Nini maana ya kujiandikisha wapiga kura? Lazima uonyeshe umekuwa mkazi wa sehemu husika na hivyo unahitaji kuwajibika kwa uongozi unaouchagua. Hakuna nchi inayoruhusu mgeni wa kutoka taifa jingine apige kura bila kuwa mkazi wa nchi hiyo. Pingine mnapinga kitu msichokifahamu ila juu juu tu.

Sharti la kujiandikisha mpiga kura lazima uhakikishe una vitambulisho vya ukazi wa mahala kunakofanyika uchaguzi, bila hiyo hakuna cha kwamba unatoka Jumuiya ya Madola, usidanganye wengine tuna maji marefu.
 
Kalenga inahistoria kubwa katika ukombozi wa mtu mweusi, Kama ambavyo Mkwawa alikataa katakata kufedheheshwa tunategemea wananchi wa KALENGA watakataa kuendelea kufedheheshwa kwa Tembo wetu kuangamizwa, Watakataa kupandishwa kwa gharama za umeme huku Makampuni ya Agreco, IPTL, SONGAS na SYMBION zikiendelea kuneemeka kwa kutukamua, Wananchi wa KALENGA wakatae dhuluma waliofanyiwa kwa Mbunge wao kukolimbwa! Lazima mtambue kuwa Uchaguzi huu ni Uchaguzi wa Maisha Bora na Maendeleo Vs Maisha Magumu Mateso, Ujangili, Uteja, Dhulma na Manyanyaso ... CDM mpango mzima!
 
Taarifa Nilizozipata Kutoka kwa Wasimamizi wa Uchaguzi Mdogo Jimbo la Kalenga na Kwa Baadhi ya Makada wa CHADEMA ni kwamba CHADEMA kimeweka Pingamizi kwa Mgombea wa CCM.

Ni pingamizi gani naendelea kufuatilia nikipata nitawajuza.
Ccm wanawadharau wananchi wa kalenga kwa kuwaletea mtu asiyejua hata matatizo yao ya kila siku utadhani watu wa kalenga ni majuha wasiowea kujichagulia mtu makini wa kuwaongoza shame on ccm
 
Ngoja wendelee kuchuana, kwa nchi yoyote bila upinzani wtawala watjisahau na kuzubaa, so inabidi ccm isitulie kwa sababu chadema ipo kuikosoa. mbali kukosoa ni chachu ya maendeleo ya taifa.
 
Kumbe kingereza kinakusumbuwa kama Shafi dauda? unajuwa tafsiri ya resident permit? kwanza sidhani kama unajuwa hata viza inafananaje.

Ee Bwana tuwaache tu, kuna wanaofikiri kupata visa tu umeshaukwaa ukazi wa nchi husika bila kujua classification ya visa, na nini cha kufanya wafikapo katika nchi husika kwa wenye visa vyenye kuwapa mwanya wa ukazi. Tunawaelimisha mara nyingi lakini wengi bado.
 
Mkuu Candid Scope,
Labda hapa kama unabisha for the sake of kubisha.

Residency hapo inaongelea kitu kimoja tu ambacho ni makazi, mambo mengine yote ni kujidanganya bure. Makazi yana maana nyingi kuanzia makazi ya muda mpaka makazi ya kudumu.

Kwa mtu wa Commonwealth inatakiwa awe na makazi yake UK wakati anapiga kura. Hawezi kuwa TZ na akatumiwa forms za kupiga kura za UK. Ni raia tu ndio hata akiwa nje ya nchi anaweza kutumiwa karatasi za kupiga kura au akaenda ubalozi.

Kama bado unataka kujua basi chukua email hii na waandikie wahusika kwa mfano kwenye mji wa Swindon, namba ya help line ni +441793 464601, email elecreg@swindon.gov.uk waulize swali lolote unalotaka kuwauliza kuhusu sheria za uchaguzi UK.

In fact hapa UK huwa tunawashauri vijana wanaokuja toka TZ kujakusoma kwamba wajiandikishe mara moja kupiga kura kwani kama hujajiandikisha hata uwe na credit score nzuri kiasi gani unaweza usipate vitu kama credit card. Database wanayochunguza kwanza ni hiyo list ya wapiga kura.

Hata mtu aliyekuja kutembea tu UK kutoka nchi za Modola kama yuko hapa wakati wa kupiga kura, huwa anapiga kura, bora awe amejiandikisha kabla ya siku ya mwisho kujiandikisha.

Kwanza ieleweke kama unafahamu vema maana ya residency. Soma yafuatayo;
Residency

From Wikipedia, the free encyclopedia


[TABLE="class: metadata mbox-small plainlinks, width: 238"]
[TR]
[TD="class: mbox-image, align: center"]
37px-Wiktionary-logo-en.svg.png

[/TD]
[TD="class: mbox-text plainlist"]Look up residency in Wiktionary, the free dictionary.
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
Residency may refer to:


Kuna taratibu na kiwango cha kumruhusu mtu kuwa na haki ya kikatiba katika kufanya zoezi la uchaguzi, kila nchi ina utaratibu wake. Mimi sikukuambia mtu aishi kwa muda gani ili apate residency, ila ye yote aliye na kibali halali toka idara ya uhamiaji pengine hata pungufu ya kukaa katika nchi husika kwa muda uliotaja ana haki. Therefore unabishi kitu na kujibu kile kile nilichokianisha. Jaribu kusoma kwa makini, kuelewa na kisha kutafakari kabla ya post.




You need to be on the electoral register in order to vote in UK elections and referendums. The electoral register is a list of names and addresses of everyone who is registered to vote in the UK

How to get on the electoral register

To be on the electoral register you will need to complete a register to vote form and send it to your local electoral registration office.
When can you register?

You can register to vote at any point throughout the year. A register to vote form can be obtained from you local electoral registration office or from the Electoral Commission website. You should be aware that there is a deadline for registering to vote which is determined by when the elections are held.
Who can register?

You can register to vote if you are:


  • 16 years old or over (but cannot vote until you are 18 years old)
  • a British citizen
  • an Irish, Commonwealth or European Union citizen who is resident in the UK

Citizens of the European Union who are not Commonwealth citizens can vote in European and local elections in the UK, but are not able to vote in UK Parliamentary general elections.
Further information on how to register to vote and register to vote forms can be found on the Electoral Commission website:


 
Mkuu Candid Scope,
Labda hapa kama unabisha for the sake of kubisha.

Residency hapo inaongelea kitu kimoja tu ambacho ni makazi, mambo mengine yote ni kujidanganya bure. Makazi yana maana nyingi kuanzia makazi ya muda mpaka makazi ya kudumu.

Kwa mtu wa Commonwealth inatakiwa awe na makazi yake UK wakati anapiga kura. Hawezi kuwa TZ na akatumiwa forms za kupiga kura za UK. Ni raia tu ndio hata akiwa nje ya nchi anaweza kutumiwa karatasi za kupiga kura au akaenda ubalozi.

Kama bado unataka kujua basi chukua email hii na waandikie wahusika kwa mfano kwenye mji wa Swindon, namba ya help line ni +441793 464601, email elecreg@swindon.gov.uk waulize swali lolote unalotaka kuwauliza kuhusu sheria za uchaguzi UK.

In fact hapa UK huwa tunawashauri vijana wanaokuja toka TZ kujakusoma kwamba wajiandikishe mara moja kupiga kura kwani kama hujajiandikisha hata uwe na credit score nzuri kiasi gani unaweza usipate vitu kama credit card. Database wanayochunguza kwanza ni hiyo list ya wapiga kura.

Hata mtu aliyekuja kutembea tu UK kutoka nchi za Modola kama yuko hapa wakati wa kupiga kura, huwa anapiga kura, bora awe amejiandikisha kabla ya siku ya mwisho kujiandikisha.

Ee Bwana tuwaache tu, kuna wanaofikiri kupata visa tu umeshaukwaa ukazi wa nchi husika bila kujua classification ya visa, na nini cha kufanya wafikapo katika nchi husika kwa wenye visa vyenye kuwapa mwanya wa ukazi. Tunawaelimisha mara nyingi lakini wengi bado.

Ungesoma post zangu ungeweza kubaini kwamba nimejadili hicho unachokijadili, wachache sana wanauelewa huo, wengine kuingia nchi za wenyewe tu wanaona inatosha bila establishment ya residency. Usishangae na wanaobishi tujue tupo tumechanganyika na vizazi tofauti cha akina Membe na cha akina Lulu.

:juggle:😛layball::canada::canada::bump2:​
 
CHADEMA tumeweka mapingamizi manne ya muhimu na yenye ushahidi dhidi ya mgombea ubunge wa jimbo la kalenga kwa tiketi ya CCM ndg, Godfrey mgimwa ikiwa ni pamoja na utata wa uraia wake kwani alipokwenda kusoma uingereza mara baada ya kufukuzwa UDOM alipotaka kupindua uongozi wa chuo aliukana utanzania, pili, amedai yeye ni mkazi wa magunga wakati tangu kuzaliwa kwake hajawahi kuishi magunga zaidi ya kwenda kusalimia bibi yake, tatu amejaza kwenye fomu ya ugombea kuwa uteuzi wake utafanyika tarehe 16/03/2014 siku ambayo itakuwa ni ya upigaji kura na nne, wamefoji namba za shahada za wadhamini wakati hazipo kwenye daftari la kudumu la wapiga kura. Ee Mungu endelea kusimama na wenye haki, CHADEMA ni mpango wako thabiti ili kuleta maendeleo ya kweli kwa watanzania..
 
CHADEMA tumeweka mapingamizi manne ya muhimu na yenye ushahidi dhidi ya mgombea ubunge wa jimbo la kalenga kwa tiketi ya CCM ndg, Godfrey mgimwa ikiwa ni pamoja na utata wa uraia wake kwani alipokwenda kusoma uingereza mara baada ya kufukuzwa UDOM alipotaka kupindua uongozi wa chuo aliukana utanzania, pili, amedai yeye ni mkazi wa magunga wakati tangu kuzaliwa kwake hajawahi kuishi magunga zaidi ya kwenda kusalimia bibi yake, tatu amejaza kwenye fomu ya ugombea kuwa uteuzi wake utafanyika tarehe 16/03/2014 siku ambayo itakuwa ni ya upigaji kura na nne, wamefoji namba za shahada za wadhamini wakati hazipo kwenye daftari la kudumu la wapiga kura. Ee Mungu endelea kusimama na wenye haki, CHADEMA ni mpango wako thabiti ili kuleta maendeleo ya kweli kwa watanzania..

Sijajua kama nimekosea nikisema moja ya masharti ya mgombe kupigiwa kura anatakiwa awe na haki ya kupiga au kupigiea kura na uthibitisho ni KADI YA MPIGA KURA, je anazo sifa hizo?
 
UK unapajuwa vizuri wapi wewe? wale hawatoi viza kwamagaidi sasa hivi.story tu za kwenye vijiwe vya kahawa internet plus google basi na wewe unajifanya unajuwa UK!

Haya tueleze kuna makabila mangapi ya UK? na ilikuwaje Tony Blair akawa Waziri mkuu wa UK wakati siyo Muanglican?
Wewe kaa kimya una hata moja unalolijua Blair kawafuata watoto wake na mke ambao walikuwa wacatholic wakati kaishamaliza uwaziri mkuu 2007 kauzu wewe.

Kama viza anatoa Dr.Slaa sawa.
 
Back
Top Bottom