Mkosamali kimsingi ni kijana wetu ambaye alijichagulia kujifunza siasa hata akiwa mazingira nje ya CHADEMA lakini sasa AMEJIFUNZA kwamba nyumbani kwake sahihi ni CDM.
Sasa kijana akisharudi nyumbani na zile juhudi zake binafsi tunazozifahamu kwa rekodi ya hapo nyuma kidogo, ni vema tukampitisha kwenye tanuri lile lile la kuzingatia utaratibu wetu wa demokrasia ya ndani ya chama chetu ambapo binafsi nampa nafasi kubwa kuibuka mshini, CHADEMA tumpe huyu kijana sapoti ya nguvu.
Tunapojiuliza maswali ya msingi kama vile 'Mhe Mkosamali anatafuta nini tena CDM ambacho hakipati kule NCCR Mageuzi ambacho hashawishiki kwenda kukitafuta kupitia hata huko CCM au TLP wakati kama ni ubunge tayari yeye yuko mjengoni Dodoma???????' na jibu linaonekana wazi mno hapa chini.
Hakuna ubishi kwamba Mhe Mkosamali (1) anatafuta CHOMBO SAHIHI kumwezesha kutumikia vema wapiga kura wake, (2) anatafuta demokrasia ya ndani ya chama na kupewa nafasi ya kutosha KUWA CHACHU WA MABADILIKO YA KWELI HUKU AKICHEZA KAMA MWANA-TIMU anayepewa ushirikiano wa kutosha.
Ndio, nasema ya kwamba mbali na huyu ndugu yetu kuhitaji zaidi kutiwa moyo kama mfano bora VIJANA KUWA NI VIONGOZI WA LEO NA WA SI LAZIMA KUWA TU VIONGOZI WA KESHO; (3) Mhe Mkosamali kama mwanasiasa chipukizi kuliko wote katika Bunge letu hili kimsingi anatafuta MALEZI MEMA KISIASA ili baadaye naye aje awe kama Mwalimu Nyerere wa kizazi chetu hiki ambapo hakuna ubishi kwamba tunakabiliwa na changamoto za HITILAFU ZA MAADILI NA UONGOZI BORA.
Hakuna anayeshindwa kukubali kwamba huyu ndugu tayari anayo mtandao wake wa kutegemewa jimboni, aliyenayo MKAKATI MAENDELEO YA JIMBO iliobora zaidi kwa sasa ni Mhe Mkosamali.
Nawaamini sana viongozi wetu wa chama busara zao, umahiri katika maamuzi ya kidemokrasia hivyo kumsaidia zaidi kujenga jimbo lake na hivyo tutaweza kufanikiwa kupunguza idadi ya maadui wa kisiasa mkoani hapo, kutumia gharama ndogo kumpata mbunge kupitia kijana anayependwa sana mashinani, na kubwa zaidi kuweza kuteka majimbo mengine mengi maeneo ya hapo jirani.
Vijana tutazame mbele zaidi kuona picha kubwa kuliko kuendelea kutukuza vitu vidogovidogo. Maslahi ya Tanzania mbeeeeeele kama tai, mambo mengi yote baadaye.