CHADEMA Kanda ya Ziwa Magharibi yatangaza kikosi

CHADEMA Kanda ya Ziwa Magharibi yatangaza kikosi

mkuu haya ni majimbo kwa ajili ya kurahishisha Shughuli za Chama. ni sawa na mikoa ya kipolisi Tanzania mkoa wa kinondoni, mkoa wa Temeke au mkoa wa Ilala .kikatiba hiyo siyo mikoa ni wilaya, lakini kipolisi inaitwa mikoa kwa ajili ya kurahishisha Utekelezaji wa kazi za kipolisi. So the same kwa Chadema kuwa na majimbo ambayo kwa sasa wanayatumia kwa ajili ya kurahishisha Shughuli za chama in which ,Chadema ikishinda uchaguzi 2015. itakuwa tayari kubadilisha katiba na utaratibu wa majimbo ukaanza kutumika kikatiba. Umeelewa SOMO Mkuu?
Jangakuu mimi naona kama kueleweshwa wameeleweshwa sana ila nadhan wamegoma tu kuelewa. Jana watu walikuja hadi na raman ya Tanzania kuonyesha mipaka ya mikoa na wakasema kwa huo utaratibu wa chadema inabd mipaka ya mikoa ibadilishwe.


Tuna kazi sana kuwaelewesha. Mimi ninachowaeleza sasa ni kuwa kama wao wapo CCM hizi kanda walizo Tangaza chadema hazitawagusa kwani wao na chama chao wanaitikia sera yao ya kuongoza kimikoa. Hivyo wasiwe na hofu kwa sasa maana hawahusiki kabisa, Wao watuache tu sisi na chama chetu tuufwate huo utaratibu wanaouita mbovu. Zaid ya yote iliwapasa wafurahie maana wapinzani wao ndo wanaishia kwa hiyo wayaoiita sera mbovu ya majimbo.
 
Nimeona majina yao mmm!! Ngoja nikae kimya nikihoji taambiwa mdini.
Unataka kusemaje kijana?? kwa kutaja neno ''utaambiwa mdini'' tayari umeshaonesha wewe ni mdini, mimi pia nimeona hao viongozi ila wazo la wanatoka dini gani au majina yao yamekaa kidini gani wala halikunijia akili kabisa. Nilichoangalia ni wana elimu gani kwisha mana mtoa mada katualeza kuwa hilo baraza limesheheni wataalamu. Bro wewe mdini!! Ni aibu sana kwa kijana wa karne hii kuwa na vijielement hivyo na actually wewe ni sehemu ya tatizo la udini. Badilika!!
 
Haya majimbo yatakuwa kwa mujibu wa katiba mpya ya CHADEMA au ya Nchi?. katiba ya CHADEMA wala haijayataja achilia mbali kuyatambua.
kwa kuangalia katiba ya sasa inautambua mkoa kwa kuainisha na kusema;
Wakuu wa Mikoa Sheria ya 1984 Na.15 ib.9

61.-(1) Kutakuwa na Mkuu wa Mkoa kwa kila mkoa katika Jamhuri ya Muungano ambaye, bila ya kuathiri ibara ndogo ya (3), atakuwa ni kiongozi katika Serikali ya Jamhuri ya Muungano.
(2) Wakuu wa Mikoa katika Tanzania Bara watateuliwa na Rais baada ya kushauriana na Waziri Mkuu.
(3) Wakuu wa Mikoa katika Tanzania Zanzibar watateuliwa na Rais wa Zanzibar baada ya kushauriana na Rais.
(4) Bila ya kuathiri masharti ya ibara ndogo ya (5), kila Mkuu wa Mkoa, atakuwa na wajibu wa kusimamia utekelezaji wa kazi na shughuli zote za Serikali ya Jamhuri ya Muungano katika mkoa aliokabidhiwa; na kwa ajili hiyo, atatekeleza kazi na shughuli zote zilizotajwa na sheria, au kwa mujibu wa sheria kama hizi au shughuli za Mkuu wa Mkoa na atakuwa na madaraka yote yatakayotajwa na sheria yoyote iliyotungwa na Bunge.

Cha kushangaza CHADEMA kwa sasa wanafanya shughuli ambazo haziko katika katiba ya chama na kwa maana hiyo, wanavunja katiba ya chama kwa sababu kifungu ambacho kinatambua majimbo ambayo muundo wake siyo huu wanaoufanya kwa sasa ni ;

7.6 NGAZI ZA JIMBO ZA CHAMA
Patakuwa na Majimbo ya chama kwa taratibu zitakazowekwa na Baraza Kuu kutokana
na mahitaji ya kisiasa, kiuchumi, na kijamii
7.6.1 Wajumbe wa Baraza la Uongozi la Jimbo
Wajumbe wote wa mabaraza ya uongozi ya mikoa inayounda Jimbo husika.
7.6.2 Kazi za Baraza la Uongozi la Jimbo
(a) Kushauri chama juu ya mambo mbalimbali ya kisera kuhusu Jimbo husika.
(b) Kuchagua mjumbe kuwakilisha jimbo kwenye Baraza Kuu
7.6.3 Vikao vya Baraza la Uongozi la Jimbo vitakutana kila baada ya miaka miwili na nusu.
Mkutano maalum/dharura yaweza kuitishwa

Ng'wamapalala
Hizo kanda ni sera ya chama si serikali.
Chama kina utaratibu wake katika utendaji na kama unapokeleka na wananchi na kuchukua dola basi sera zao zitafanyiwa kazi na bunge ili mabadiliko ya mfumo wa serikali kiutendaji yafanyike, na pale itakapohitajika kifungu cha katiba kirekebishwe basi amendment itafanyiwa ili kujenga utekelezaji wa sera ya chama kinachoshika dola kuongoza nchi.

Sera wanazozinadi zionyeshwe kwa vitendo na wapiga kura waone zinavyoonyesha kuwajengea maisha wanayotazamia, maana itakuwa haiingii akilini kuongelea mfumo wa majimbo huku hawaonyeshi mfumo huo unavyoweza kufanya kazi katika harakati zao za kichama.

Ndio maana nchi ina bunge la muda wote wa uhai wa serikali na taifa ambalo mara zote kuna majukumu mazito ya kisheria yanayotokea mara kwa mara iwe mapya au mabadiriko na marekebisho yafanyiwe kazi kwa wakati.

Mifumo ya utawala static or dynamic?
 
akili za punguani hizo, watu wanachaguliwa kwa vigezo vya taaluma, uzoefu n.k sijawahi kuona mtu anayechaguliwa kwa kigezo cha dini! Dini ni imani na haina uhusiano na utendaji wa kazi!
Hivi hili suala la udini hapa wamelitoa wap?? kwani wakati wanapatikana hao viongozi waliwekewa kigezo cha udini???Hivi hizi dini siku hizi zimeanza kugawa viroba vya unga kwa waumini wao??? mbona waumini kama wamewehuka hivi??
 
Mkuu ninaisoma katiba ya CHADEMA katika macho mawili ndiyo maana nikaleta kifungu kutoka ndani yake lakini utendaji unaofanyika kwa macho yangu ni tofauti. Hata sheria inaweza kuwepo lakini mara nyingi huwa inakuwa challenged kulingana na jinsi ilivyotumika katika eneo fulani. Huu ni mtazamo wangu.

Sasa kama ndivyo unacholalamika ni kitu gani kama unatambua kwamba tayari katiba ya Chadema inatambua ngazi ya majimbo?? Tafuta kingine cha kuchallenge lakini hili la majimbo hakuna hoja. Hivi kweli kwa akili yako unaamini kwamba Chadema inaweza kufanya maamuzi makubwa sana kiasi hicho bila kuifahamu katiba yake?? unadhani wakati tunaanza kuinadi sera ya majimbo tulikuwa tunaisema tu bila kuwa na kifungu cha kikatiba kinachotuwezesha kuitekeleza?? hii si operation kama sangara na M4C bali ni hitajila kikatiba.
 
ziwe kanda.santur.cd.dvd.tape bila kumtoa babu pale kwenye ukatibu mkuu chama kitakufa kabla ya 2013

My web, unaota ama unaanza kuugua uwehu. Ni 2013 ipi unayoongelea. Si ndio hii!! Sa mbona haijafa na 2013 ndo na Chadema ndo inazidi kupaa.

Huyu babu W.P Slaa, ana nini na ninyi? Maana hata kama uzi hauendani na Babu Slaa ni lazima ahusishwe.
 
wasiwasi wa magamba kuhusu huyu babu W.P.Slaa ni kutokana na weledi wake wa kupambanua mambo na kuwa na ile foresightedness ukilinganisha na makatibu wengne kama kina Nape, Mwigulu etc ambao kwao hekima na uwezo wa kujenga hoja vilishawatoroka au hawakuwah kuwa navyo kabisa. Kimsingi Slaa ni scholar na ni think tank ya chama
 
Kanda zinaongozwa kwa utaratibu gani wa Katiba ya CHADEMA?
Zaidi ya kutokuwepo utaratibu unaoeleweka,


  1. Je ni vigezo gani vimetumika kuunda hizo kanda?
  2. Je wananchi hawana haki ya kujumuishwa kwenye uamuzi mkubwa kama huo?
  3. Hayo maendeleo yanaletwaje kwa kuundwa kwa kanda?
 
Haya majimbo yatakuwa kwa mujibu wa katiba mpya ya CHADEMA au ya Nchi?. katiba ya CHADEMA wala haijayataja achilia mbali kuyatambua.
kwa kuangalia katiba ya sasa inautambua mkoa kwa kuainisha na kusema;
Wakuu wa Mikoa Sheria ya 1984 Na.15 ib.9

Hii sera ya majimbo sidhani kama imekubalika na kila mtu ndani ya CDM. Nafikiri ni hoja iliyoshinikizwa na baadhi ya watu/viongozi na ndio maana hata kwenye katiba ya CDM bado haijakamilika.
 
Ng'wamapalala
Hizo kanda ni sera ya chama si serikali.
Chama kina utaratibu wake katika utendaji na kama unapokeleka na wananchi na kuchukua dola basi
sera zao zitafanyiwa kazi na bunge ili mabadiliko ya mfumo wa serikali kiutendaji yafanyike, na pale itakapohitajika kifungu cha katiba kirekebishwe basi amendment itafanyiwa ili kujenga utekelezaji wa sera ya chama kinachoshika dola kuongoza nchi.

Chandid Scope,
Hili lingewekwa wazi wakati wa mikutano ya CDM na ndani ya katiba yao ili hawa wafuasi wao, wengi wao wakiwa watu wasioelimika, waweze kulielewa. Kwani kama ukiangalia mtoa hoja alivyoandika, utaona dhahiri kuwa wao wanalielewa vingine. Wanategemea CDM ikiingia madarakani, basi wao waanze kuongoza hayo majimbo yao ASAP na haliwahusu waTanzania wengine wasiokiunga mkono CDM.
 
Zaidi ya kutokuwepo utaratibu unaoeleweka,


  1. Je ni vigezo gani vimetumika kuunda hizo kanda?
  2. Je wananchi hawana haki ya kujumuishwa kwenye uamuzi mkubwa kama huo?
  3. Hayo maendeleo yanaletwaje kwa kuundwa kwa kanda?

Hivi unauliza haya kwa vile mwanakijiji kuuliza ama?
 
Hii sera ya majimbo sidhani kama imekubalika na kila mtu ndani ya CDM. Nafikiri ni hoja iliyoshinikizwa na baadhi ya watu/viongozi na ndio maana hata kwenye katiba ya CDM bado haijakamilika.
Well, Viongozi wanadai iko kamili na ndiyo maana kwa sasa inakuwa effectuate nchini kote. Let's wait and see.
 
nimefuatilia kwa umakini mitazamo yote iliyotolewa na wanajamvi kuhusu mada hii ,Binafsi ninaona tunahitaji kwenda mbali zaidi kuhusu mada hii ,kwa kawaida siyo kila sera ni lazima ziendani na katiba bali hazipaswi kuvunja baadhi ya vipengele vya katiba husika, kwa analysis aliyoifanya ng'wamapalala haitoi picha ni wapi imekiuka katiba ya chama .lakini pia huenda hajaelewa jambo moja ndani ya sera hii lengo kwa sasa si kuvunja mfumo wa sasa unaotambuliwa kikatiba ya nchi bali ni kuiunganisha mikoa hii kisera ili kuharakisha maendeleo katika kanda husika kulingana na geographia ya maeneo husika . pia ni kuupanua zaidi mfumo wa utawala kuwakaribia zaidi wananchi tofauti na mfumo wa sasa ambao hautoi fursa ya moja kwa moja kwa wananchi kusimamia na kupanga matumizi ya rasilimali walizonazo badala yake kila kitu kinatoka dar es salaam .kichama ni kuimarisha kanda za ushindi na kuendelea kuifinya ccm katika maeneo ambayo inayatawla kwa sababu tu wakazi wake hawana elimu ya kutosha ya uraia. sasa kwa mfumo huu wana nafasi kubwa ya kuipata . Binafsi naamini vinginevyo ccm watumie mbinu chafu katika uchaguzi ujao kubaki kwake kuko mashakani.:lying:
 
Well, Viongozi wanadai iko kamili na ndiyo maana kwa sasa inakuwa effectuate nchini kote. Let's wait and see.

Kuna maswali mengi ambayo yangekisaidia sana CDM kama wangekuwa wanasikiliza. Lakini inaelekea kuna kuburuzana hata kwenye maazimio muhimu kama hili.
 
Chandid Scope,
Hili lingewekwa wazi wakati wa mikutano ya CDM na ndani ya katiba yao ili hawa wafuasi wao, wengi wao wakiwa watu wasioelimika, waweze kulielewa. Kwani kama ukiangalia mtoa hoja alivyoandika, utaona dhahiri kuwa wao wanalielewa vingine. Wanategemea CDM ikiingia madarakani, basi wao waanze kuongoza hayo majimbo yao ASAP na haliwahusu waTanzania wengine wasiokiunga mkono CDM.

Kumbuka jambo moja muhimu, hapa JF tupo watu wa aina mbalimbali, viwango vya utambuii, maoni, maono na uelewa tofauti. Kile wasichoweza kukuelewa tujaribu kuwaelewesha bila kukata tamaa maana JF imekuwa kama Mt. Benedict wa Nursia aliposema ana shule ya utumishi wa bwana, basi JF ni shule ya kuelimishana watanzania.

Vyama vya siasa vina sera zao, vinajitahidi kuuza sera kwa wananchi. Serikali haina sera ila inaongozwa na sera ya chama kinachoshika dola. Kwa maana hiyo kama chama cha siasa kimefanikiwa kuuza sera zao kwa wananchi na zikakubalika kwa kuwapa ridhaa ya kushika dola, basi mhimili wa bunge utazifanyika kazi sera zao ili ziweze kukubalika na kuingia kwenye mfumo lazima zikubaliwe na bunge na kisha kuridhiwa na Rais.

Tatizo wengi tunajadili mambo juu juu, si kosa letu maana utandawazi ndo unaanza kukua sasa, muda si mrefu wengi watafungua makucha yao na hapo tunayoyapinga kwa uzuzu wetu tutaona kumbe ni tope tulilopakazwa juu ya ngozi yetu na hatukutaka kujiswafi.
 
Back
Top Bottom