CECAFA: Yanga yavuliwa Ubingwa - Kombe la Kagame

CECAFA: Yanga yavuliwa Ubingwa - Kombe la Kagame

...
Mtu yeyote miongoni mwenu akijidhania mwenye hekima mtindo wa kidunia, heri
awe mjinga kusudi apate kuwa na hekima ya kweli.
 
Wliopanga michezo ifanyike kwenye viwanja vya mapambano walifikiria nini? au ni magaidi?
kweli inasikitisha sana
 
Mpuuzi ni wewe unayefikiri Yanga inajiongoza. Kwenda katika nchi ya watu huendi tu kama unavyoenda bar au bafuni, lazima serikali yako ikuruhusu na serikali ya unakoenda ikupokee.

Usiwe mpuuzi uliyepitiliza kiasi cha kuropokaropoka kama juha. Aliyesema Darfur sio salama ni Waziri wa Mambo ya Nje na Uhusiano wa Kimataifa Bernard Membe (ama sijui kwa akili yako huyo ni media za Ulaya na marekani?!) na amesema hayo bungeni.

Na mbona uiseme Yanga tu, kwani uliambiwa Simba inaenda?

Ndio shida ya wanaume kuishia kusoma magazeti ya udaku badala ya kusoma magazeti yenye habari. Mambo aliyoyaongea Waziri Membe bungeni, mwingine anasema 'media za marekani'. Umeenda hadi kwenye mafuta

...kiongozi usitumie nguvu nyiiiiinggiii, wakati mwingine ukisoma ID ya mtoa mada inasaidia kupata mwanga wa hoja na mtoa hoja, anaitwa BONGOLALA....!
 
da we jamaa ni aje mbona unatujazia jukwaa na habari isiyokuwa na kichwa wala miguu??hebu rudi kwa mwalimu wako wa imla ujifunze alafu uje kupost hapa

Uandishi nayo ni taaluma.
 
Yanga waache uoga!mbona timu zingine zinaenda kucheza huko darfur?wao wanasikiliza maneno ya media za ulaya na marekani kuwa sudan sii salama huku wanamezea mate mafuta.Waende waache upuuzi

Ndo shida ya watoto wa Jangwani. Wenzao wanapiga dili hadi Mogadishu, wao wanaogopa Darfur ambako usalama una afadhali
 
...yaaap yap..! mkuu lakini ili tuhabarike lazima habari iwe habari na si mhtasari wa habari,hususan kwenye forums kama hizi zinazosomeka kudunia kote, kwa mfano stori hii ulikuwa na kila sababu ya kutuliaaa kama unanyolewa na kuleta fulu story,ingetufaa wengi....

Na wewe una yako, huna lolote. Ulitaka habari hii ivishwe shanga kiunoni ndio uielewe?

Mbona mnakuwa kama vigori, mara hivi mara hivi, yaani hata hamueleweki mnataka nini! Sasa unasema habari iwe habari, kwani hii ni nini? Na hapo chini ameandika source ni gazeti fulani, sasa si ulitafute wewe mwenyewe usome kwa style hiyo unayopenda....poh!
 
Ndo shida ya watoto wa Jangwani. Wenzao wanapiga dili hadi Mogadishu, wao wanaogopa Darfur ambako usalama una afadhali

Wenzao kina nani? Acha umbea.

Musonye apimwe akili, hivi Africa Mashariki na kati yoooooooote hii mpaka watu wakachezee Darfur?
 
Wenzao kina nani? Acha umbea.

Musonye apimwe akili, hivi Africa Mashariki na kati yoooooooote hii mpaka watu wakachezee Darfur?
Hivi unadhani hakuna wanaoishi Darfur nje ya Wasudan wenyewe? Nimetoka huko just recent ni kuzuri tu, achana na habari z Al Jazeera, DW, CNN na BBC, see for yourself.
 
Hata kama tumevuliwa ubingwa still navojua mimi yanga ndio bingwa wa cecafa na ni bingwa MTARAJIWA wa africa!
 
Hivi unadhani hakuna wanaoishi Darfur nje ya Wasudan wenyewe? Nimetoka huko just recent ni kuzuri tu, achana na habari z Al Jazeera, DW, CNN na BBC, see for yourself.

Ndio shida ya kufananisha maisha yako ya kuendesha Lori na timu nzima kuwepo eneo ambalo usalama wake ni mdogo. Tanzania ina majeshi huko, litafakari hilo.

Na labda nikuulize swali, Tusker ya Kenya, Simba na Super Falcon nao hawaendi pia, na wao ni watoto wa Jangwani?

Mimi bado siamini kwamba wewe na leseni yako ya roli unafahamu zaidi kuhusu usalama kuliko waziri wetu wa mambo ya nje.
 
Moyoni mwako unajua fika kwamba Yanga hawawezi kuikimbia Simba Koko. Kilichotokea ni kwamba Yanga na Simba Koko walikaa kwa pamoja na kukubaliana kutopeleka timu uwanjani. Yanga, kwa kudhania kuwa wameongea na wanaume wenzao, kweli hawakupeleka timu uwanjani. Upande wa pili, jopo la wakuna nazi likaamua kwenda uwanjani kuchukua ujiko. Matokeo yake Yanga ikafungiwa kushiriki Kagame kwa miaka 3, jambo ambalo CECAFA wenyewe walijiiona wamechemka na kuamua kuifungulia Yanga mwaka juzi.

Kudhihirisha Yanga ni timu mume, taarifa za kufunguliwa zilikuja just one week kabla ya mashindano. Lakini kwa kuwa Yanga haiogopi vita, vijana wakazama ndani na kubeba ndoo. Msimu uliofuata (uliopita) Yanga tena wakabeba ndoo. Baada ya kuona Yanga anabeba ndoo mfululizo, CECAFA ikahofia Yanga italibeba tena na kulichukua moja kwa moja. Musonye akatumia janja ya kupeleka michuano Darfur.

Ukiwa na akili timamu, Darfur haiingii akilini kwanza hata watazamaji hakuna. Hii ni janja ya CECAFA ili isilazimike kununua kombe lingine. Na wanaogopa kulihamishia sehemu nyingine kwa kuwa wanajua Yanga wanayo jeuri ya kulichukua hata likichezwa Rwanda kwani Yanga imeshafanya hivyo mara mbili tofauti na Simba Koko ambaye yeye ni kama mbwa koko, yaani anabweka nyumbani tu, akiwa ugenini ni kama kondoo mgeni.

Ama kuhusu kukimbia uwanjani, yawezekana umri wako ndio tatizo. Ni Simba Koko ndio iliwahi kukimbia uwanjani mwaka 1993 (kama sikosei). Ilikuwa mapumziko na 3 zilikuwa zimeshapigwa ndio vijamaa vikaamua kubanisha kwenye vyumba vya kubadilishia nguo pale shamba la bibi. Baada ya refarii kuvisubiri kwa muda mrefu, aliamua kuvifuata huko ndani 'vikamjibu kuwa havitarudi uwanjani ng'o mpaka vipewe bagia na Dewji'

Kimahesabu Simba Koko wali-win. Enzi hizo ukiweka mpira kwapani mpinzani wako anapewa points 2 na magoli mawili, sasa wao ilikuwa mapumziko na tayari wameshalamba 3, kwa hiyo nitakuwa mchoyo kutowapongeza, ama hakika walitumia akili kupunguza idadi ya magoli.

mkuu umemaliza kila kiru ila mkumbushe tu kua yanga na simba kagame hawakufanya hara pre-match ila njaa inkampeleka simba koko uwanjani
 
Mpuuzi ni wewe unayefikiri Yanga inajiongoza. Kwenda katika nchi ya watu huendi tu kama unavyoenda bar au bafuni, lazima serikali yako ikuruhusu na serikali ya unakoenda ikupokee.

Usiwe mpuuzi uliyepitiliza kiasi cha kuropokaropoka kama juha. Aliyesema Darfur sio salama ni Waziri wa Mambo ya Nje na Uhusiano wa Kimataifa Bernard Membe (ama sijui kwa akili yako huyo ni media za Ulaya na marekani?!) na amesema hayo bungeni.

Na mbona uiseme Yanga tu, kwani uliambiwa Simba inaenda?

Ndio shida ya wanaume kuishia kusoma magazeti ya udaku badala ya kusoma magazeti yenye habari. Mambo aliyoyaongea Waziri Membe bungeni, mwingine anasema 'media za marekani'. Umeenda hadi kwenye mafuta

sawa wasiende maana tunajua mpira wa tanzania huchezewa mezani!tusubiri kombe na kufuzu world cup kwa mpira wa kususa na kuchezea mezani.Timu na wachezaji wa tanzania hawana mazoezi ya kutosha na hucheza mechi chache sana ukilinganisha na nchi za ulaya ambapo timu ipo kwenye ligi kuu, huku inashiriki michuano kama 4 mingine.Membe nani kwako mangapi anayosema si ya kweli?toa hoja za CECAFA kupanga mechi huko Darfur!Membe anaingiza siasa kwenye mpira!Kauli ya Tenga ndiyo ya kuheshimiwa sii Membe maana ndiye rais wa TFF.Jee timu za ncho zingine haziendi,tunajifanya tuna amanai wakati watanzania wanakufa kwa kuuliwa na majambazi kila siku,maradhi yanayoweza kutibika lakini watu wanakufa,njaa watu wanakosa hata mlo mmoja kwa siku.
 
Serikali ndio imesema SUDAN sio salama(Benard Membe waziri wa mambo ya nje) kwa hiyo timu zake (Simba na Yanga ) zisiende

angechaguliwa yeye Membe na Ban Ki Moon kuwa mjumbe wa UN darfur asingeenda?awe analipwa per diem za UN.aje hapa aseme angekataa eti hakuna usalama
 
Mabingwa watetezi wa kombe la Kagame wamevunja kambi yao iliyowekwa kwaajili ya kujiandaa na michuano ya Kagame, ambayo itafanyika huko Darfur, Sudan wiki ijayo Juni 18 siku ya jumanne.
Yanga haitashiriki mashindano hayo kufuatia kauli ya serikali ya juu ya kutozirushu timu zake kwenda kwenye mashindano hayo kutokana na hofu ya usalama kwa wachezaji na viongozi wakati wa mashindano hayo.
Kwa upande wa Tanzaniatimu ambazo zilitakiwa kushiriki ni Yanga, Simba na Super Falcon yaZanzibar. Tusker FC pia kutoka Kenya ilijitoa katika michuano hiyo.
Mapema bungeni waziri wa michezo na utamaduni alisema ”Sehemu ambayo mashindano yanafanyikahakuna usalama wa kutosha, mwisho kutembea saa 12 jioni, huduma za hoteli ni duni hazijitoshelezi kuweza kukaa kwa timu katika miji hiyo na kubwa zaidi ni hali ya usalama, kutoka Khartoum mpaka Al Fashir inabidi kutumia usafiri wa Helikopta kitu ambacho bado ni hatari” Kwa kauli hiyo, serikali ikatamka kutoruhusu timu za Tanzania kwendaSudani.
 
Kuna mabomu huko,kumbuka ya Cabinda na wachezaji wa Togo.
 
Moyoni mwako unajua fika kwamba Yanga hawawezi kuikimbia Simba Koko. Kilichotokea ni kwamba Yanga na Simba Koko walikaa kwa pamoja na kukubaliana kutopeleka timu uwanjani. Yanga, kwa kudhania kuwa wameongea na wanaume wenzao, kweli hawakupeleka timu uwanjani. Upande wa pili, jopo la wakuna nazi likaamua kwenda uwanjani kuchukua ujiko. Matokeo yake Yanga ikafungiwa kushiriki Kagame kwa miaka 3, jambo ambalo CECAFA wenyewe walijiiona wamechemka na kuamua kuifungulia Yanga mwaka juzi.

Kudhihirisha Yanga ni timu mume, taarifa za kufunguliwa zilikuja just one week kabla ya mashindano. Lakini kwa kuwa Yanga haiogopi vita, vijana wakazama ndani na kubeba ndoo. Msimu uliofuata (uliopita) Yanga tena wakabeba ndoo. Baada ya kuona Yanga anabeba ndoo mfululizo, CECAFA ikahofia Yanga italibeba tena na kulichukua moja kwa moja. Musonye akatumia janja ya kupeleka michuano Darfur.

Ukiwa na akili timamu, Darfur haiingii akilini kwanza hata watazamaji hakuna. Hii ni janja ya CECAFA ili isilazimike kununua kombe lingine. Na wanaogopa kulihamishia sehemu nyingine kwa kuwa wanajua Yanga wanayo jeuri ya kulichukua hata likichezwa Rwanda kwani Yanga imeshafanya hivyo mara mbili tofauti na Simba Koko ambaye yeye ni kama mbwa koko, yaani anabweka nyumbani tu, akiwa ugenini ni kama kondoo mgeni.

Ama kuhusu kukimbia uwanjani, yawezekana umri wako ndio tatizo. Ni Simba Koko ndio iliwahi kukimbia uwanjani mwaka 1993 (kama sikosei). Ilikuwa mapumziko na 3 zilikuwa zimeshapigwa ndio vijamaa vikaamua kubanisha kwenye vyumba vya kubadilishia nguo pale shamba la bibi. Baada ya refarii kuvisubiri kwa muda mrefu, aliamua kuvifuata huko ndani 'vikamjibu kuwa havitarudi uwanjani ng'o mpaka vipewe bagia na Dewji'

Kimahesabu Simba Koko wali-win. Enzi hizo ukiweka mpira kwapani mpinzani wako anapewa points 2 na magoli mawili, sasa wao ilikuwa mapumziko na tayari wameshalamba 3, kwa hiyo nitakuwa mchoyo kutowapongeza, ama hakika walitumia akili kupunguza idadi ya magoli.

Kama Yanga wanaweza kukaa na Simba Koko meza moja kujadili kitu cha kipuuzi kama hicho lazima nao watakuwa koko maana wanasema ndege wanaofanana huruka pamoja
 
Mpuuzi ni wewe unayefikiri Yanga inajiongoza. Kwenda katika nchi ya watu huendi tu kama unavyoenda bar au bafuni, lazima serikali yako ikuruhusu na serikali ya unakoenda ikupokee.

Usiwe mpuuzi uliyepitiliza kiasi cha kuropokaropoka kama juha. Aliyesema Darfur sio salama ni Waziri wa Mambo ya Nje na Uhusiano wa Kimataifa Bernard Membe (ama sijui kwa akili yako huyo ni media za Ulaya na marekani?!) na amesema hayo bungeni.

Na mbona uiseme Yanga tu, kwani uliambiwa Simba inaenda?

Ndio shida ya wanaume kuishia kusoma magazeti ya udaku badala ya kusoma magazeti yenye habari. Mambo aliyoyaongea Waziri Membe bungeni, mwingine anasema 'media za marekani'. Umeenda hadi kwenye mafuta

Natumai sasa utakua umeijua kuwa Tanzania inatawaliwa na viongozi wa namna gani!huyo membe wako uliyekua unasikiliza na kuamini maneno yake ya kukurupuka sasa umeona matokeo yake?Membe siku zote ni mropokaji yeye badala ya kuwasiliana na wenzake huko Sudan, anakimbilia kwenye mgomo na sifa za kutangaza kujitoa!Mkuu hii nchi unatakiwa utmie akili sana,sio kuamini kila waziri asemalo mengi ni ya uongo na hutolewa bila fikra za kutosha.Eti ndiye rais mtarajiwa huyo!!!
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom