CCM ni chama kinachoweza kumuwajibisha yeyote wa nyadhifa yoyote wakati wowote bila kupata mpasuko!


P

Paul Makonda

Verified Member
Joined
Jul 8, 2011
Messages
97
Likes
43
Points
0
P

Paul Makonda

Verified Member
Joined Jul 8, 2011
97 43 0
Leo asubuhi nilipokuwa katika kipindi cha Tuongee Asubuhi kinachorushwa katika kituo maarufu cha televisheni cha Star TV ya jijini Mwanza kwenye mada iliyokuwa inahusu uwajibikaji. Nilizungumza juu ya maana halisi na upana wa dhana ya uwajibikaji. Nikaugawa katika maeneo tofauti, kwa mwananchi, kwa chama na kwa serikali. Na Kwamba uwajibika unatokana na wajibu umpasao mtu kuutekeleza na akishindwa kuutekeleza wajibu huo dhana hii inamtaka kujitathimini na kukiri kuwa hana uwezo na ameshindwa kuutekeleza hivyo anawajibika kwa kujiuzulu ama kwa namna nyingine.

Lakini mmoja wa wachangiaji Ndugu Marcus Albano mwanaharakati na mkereketwa wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) alikishutumu Chama changu, chama makini, Chama Cha Mapinduzi (CCM) kuwa hakiwajibishi wanachama wake na viongozi wake pale wanapothibitika kuwa wamekosea na wameshindwa kuutekeleza wajibu husika.

Shutuma hii ilinipasa niijibu, na niliijibu kwa sababu na namna mbili:

i) Moja si kweli kuwa Chama Cha Mapinduzi (CCM) akiwajibishi wanachama ama viongozi wake, hivyo shutuma hiyo sio ya kweli.

ii) Pili ni wazi kuwa mwanaharakati huyo na mwanachama wa Chadema hafahamu historia ya Chama Cha Mapinduzi, kwa maana hajui kabisa kuwa hata dhana yenyewe ya uwajibikaji imeasisiwa na Mwalimu Nyerere ambae ni muasisi wa CCM na kuiwekea CCM misingi ya uwajibikaji kwa maandiko na mfumo.

Nikaona kulisema hili kwenye TV pekee haitoshi bali nililete hapa ili kama kuna yeyote mwenye ku-challenge hilo ajitokeze, CCM imewahi katika historia yake kumuwajibisha MAKAMU MWENYEKITI wa chama ambae pia alikuwa ni RAIS wa NCHI na chama hakikutingishika wala kupata mpasuko wa aina yeyote, lakini utaratibu huo umeendelea siku zote na hata hivi karibuni kimemvua uanachama mmoja wa makada wake wakubwa walioshika nyadhifa kubwa katika Chama na Serikali kule Zanzibar Ndugu Mansoor.


TOFAUTI iliyopo baina yetu na vyama vingine ni kwamba CCM tunafuata na kuisimamia dhana hii ya UWAJIBIKAJI kwa maslahi mapana ya Chama na Serikali kwa maana ya UTAIFA na wenzetu wa vyama vingine wanajaribu kulifanya hili kwa maslahi ya mtu, ama kikundi cha watu na kwa sababu za madaraka, woga na ubaguzi.

Naomba kuwasilisha.
 
mwa 4

mwa 4

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2013
Messages
3,393
Likes
251
Points
160
mwa 4

mwa 4

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2013
3,393 251 160
hakuna chama cha maana kama ccm vingine ni vyama vya kilaghai tu.
 
mwa 4

mwa 4

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2013
Messages
3,393
Likes
251
Points
160
mwa 4

mwa 4

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2013
3,393 251 160
Tangu nianze kufuatilia siasa bado nashawishika kuamini kuwa ccm ni chama ambacho kitakuwa na mda mwingine wa kuaminiwa na watu kwa kipindi kijacho kwa kufanya mambo makubwa.
 
OLESAIDIMU

OLESAIDIMU

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2011
Messages
19,176
Likes
223
Points
160
OLESAIDIMU

OLESAIDIMU

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2011
19,176 223 160
Tunaweza kujikita kwenye kuvua gamba wakuu???!!!!
 
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
20,995
Likes
16,789
Points
280
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
20,995 16,789 280
Uwajibikaji ndani ya ccm ulikuepo enzi za Mwalimu sio sasa hivi.
ndani ya ccm ya sasa hayupo wa kumnyoshea kidole hadharani mwenzio kila mmoja anamapungufu yake.

Ndio hata leo zimetafunwa bilioni 600 kwenye serikali za mitaa lakini ajabu hakuna aliewajibishwa hata mmoja wakati walaji wanajulika kwa majina na nyadhifa zao.

mfumo wa kuwajibishwa waachieni chadema, ccm mkianza kuwajibishana msishangae na Rais mwenyewe inabidi awajibishwe hivyo serikali nzima kuanguka.!!!
 
T

the horse

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2011
Messages
579
Likes
26
Points
45
T

the horse

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2011
579 26 45
Ccm ni mfano ulio hai kwa vyama vya siasa nchini. Wakitaka wasitake ndio chama chenye nguvu na misingi imara ya kukifanya kidumu miaka 100 ijayo.
 
GIBA KB

GIBA KB

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2012
Messages
368
Likes
0
Points
33
GIBA KB

GIBA KB

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2012
368 0 33
wez.wauza madawa ya kulevya.walala bungeni. mafisadi...wamewajibishwa?nataka majibu kwa sababu yule mzee Mangula alisema atawatimua mafisadi na waliotoa rushwa kwenye uchaguzi ndani ya chama
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
21,200
Likes
15,596
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
21,200 15,596 280
umetumiaje neno "nyadhifa" instead of "wadhifa"
Hii ishara dhahiri ya ulaghai.
 
Said Bagaile

Said Bagaile

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2011
Messages
686
Likes
3
Points
0
Said Bagaile

Said Bagaile

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2011
686 3 0
Huyu nae ni kama ndomu tu ambayo bado haijapasuka kama ZZK. Vipi yale Magamba bado yameng'ang'ania kiunoni au yameshuka kidogo?
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
29,918
Likes
15,398
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
29,918 15,398 280
Kama CCM ikifa leo nitashangilia hadi Mbingu zishuke
 
GIBA KB

GIBA KB

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2012
Messages
368
Likes
0
Points
33
GIBA KB

GIBA KB

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2012
368 0 33
mi nadhani kama ccm wanajiamini wamvue Lowassa ujumbe wa kamati kuu tuone....mleta mada analeta mambo ya enzi za mwalimu...ccm kuna mizigo....timua yote hayo tuone uwajibikaji wenu....mleta thread kakurupuka hana UPDATES
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,822
Likes
13,893
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,822 13,893 280
CCM ni chama cha kuigwa barani Afrika na dunia kwa ujumla
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,822
Likes
13,893
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,822 13,893 280
mi nadhani kama ccm wanajiamini wamvue Lowassa ujumbe wa kamati kuu tuone....mleta mada analeta mambo ya enzi za mwalimu...ccm kuna mizigo....timua yote hayo tuone uwajibikaji wenu....mleta thread kakurupuka hana UPDATES
Kama Lowasa atakiuka misingi yamchama, anaweza kuchukuliwa hatua
 
D

DEO MAGULYATI

Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
84
Likes
0
Points
0
Age
32
D

DEO MAGULYATI

Member
Joined Dec 10, 2013
84 0 0
Mkuu vipi kuhusu magamba yaliyong'ang'ania kiunoni shoka bado haijapatikana nendeni mkaazime chadema iliyowafyeka zzt nk
 
GIBA KB

GIBA KB

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2012
Messages
368
Likes
0
Points
33
GIBA KB

GIBA KB

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2012
368 0 33
Jokes aside!!!

Hivi suala la kuvua gamba liliishia wapi? ????
Na mi ndo napenda kujua ilikuwaje?au gamba ni moja tu yule mbunge wa zanzibar.....bila aibu wanaongea vitu hawawez kutekeleza... unamfukuza dagaa unaacha mapapa...yatawameza 2015
 
Kifaurongo

Kifaurongo

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2010
Messages
2,972
Likes
1,009
Points
280
Kifaurongo

Kifaurongo

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2010
2,972 1,009 280
mi nadhani kama ccm wanajiamini wamvue Lowassa ujumbe wa kamati kuu tuone....mleta mada analeta mambo ya enzi za mwalimu...ccm kuna mizigo....timua yote hayo tuone uwajibikaji wenu....mleta thread kakurupuka hana UPDATES
Hivi Uwaziri Mkuu wa Lowasa aliwajibika enzi za Mwalimu?
 

Forum statistics

Threads 1,251,162
Members 481,585
Posts 29,760,050