Career women: Nisaidieni katika hili

Career women: Nisaidieni katika hili

Ninaumbuka marafiki zangu waliona wote walikuwa kwenye medical field, mke alipata kazi Botswana mume alibaki na watoto, mume alilea watoto Tanzania lakini alikua anakwenda kuvisit kila anapopata nafasi, mpaka utaratibu wa familia kukutana ulipokamilika.
 
Huu ndo ukweli kuwa huwezi tumikia mabwana wawili kwa wakati mmoja,ndoa haiwezi kuwa stable kwa muda mrefu hasa wakati huu ambao maadili ya ndoa yameporomoka sana,hapo wanaabudu pesa tu sio familia so wawe wapole tuu hata siku ukisika mwenzio amauza game inabidi msameheane tu pesa ndio iwe faraja yenu

[emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3]
Umenikumbusha story moja ya mwanaune ambae pia alikuwa na mke alie busy sana na kazi, mume alimuandalia mke suprise siku ya kumbukumbu ya ndoa yao wakakubaliana mke awahi kurudi, ila mke alijisahau na simu ilizima bila yeye kujua, akarudi nyumbani saa5 usiku akakuta mume kakasirikaa.

Ndio mume akamkumbusha kuwa ni kumbukumbu ya ndoa yao, akawa analalamika kuwa amesababisha kapoteza muda na pesa, mke akamjibu nitakulipa hizo pesa , mume akamjibu "ninachohitaji ni muda wako sio pesa".

Kuna wakati inafikia hizi pesa tunazosaka zinatukosesha hata furaha tuliyotaraji kuipata tukizipata.
 
Mi naona hapa swala la ka mchepuka ndio huchukua nafasi yake,
Mwanamke inam bidi akachague msichana anaemwamini mzuuuuuuuuri aje awe house girl pale home ili inapowezekana amlindie nyumba

Kwenye haya mambo akili yanfu hua haifanyi kazi vizuri,


Anaweza rudi anakuta home pamegeuka kliniki, nimetelekezewa watoto[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23]
 
mie ndio maana nataka nijiolee zangu form four failure. atulie home tuu. hawa career woman shida tupu. ukimwambia nifuate mimi mume atakwambia inferiority complex. wai...shida ya nini kama vipi ata form four failure papuchi anayo stress za career woman za nini.
Ni maamuzi yako na uko sahihi kwa kile unachokiamini na kukiona ni sahihi kwako.
 
[emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3]
Umenikumbusha story moja ya mwanaune ambae pia alikuwa na mke alie busy sana na kazi, mume alimuandalia mke suprise siku ya kumbukumbu ya ndoa yao wakakubaliana mke awahi kurudi, ila mke alijisahau na simu ilizima bila yeye kujua, akarudi nyumbani saa5 usiku akakuta mume kakasirikaa.

Ndio mume akamkumbusha kuwa ni kumbukumbu ya ndoa yao, akawa analalamika kuwa amesababisha kapoteza muda na pesa, mke akamjibu nitakulipa hizo pesa , mume akamjibu "ninachohitaji ni muda wako sio pesa".

Kuna wakati inafikia hizi pesa tunazosaka zinatukosesha hata furaha tuliyotaraji kuipata tukizipata.
Alafu kesho aje atusumbue humu eti mumewe amempa beki 3 mimba,au watoto wakimuita aunt aje kulalamika,hapo beki 3 mwenyewe mshahara anaopewa kidogo na manyanyaso juu kwa nini asikuibie mumeo
 
Mke hapa lazma atafute uhamisho arudi jirani na familia yake!

Suala la safari za kikaz pia litakua na utaratibu wake, lasivyo achague kazi au maisha ya kawaida ya mume na mke
Uhamisho wakati huu wa anko joni sio rahisi kihivyo.
 
Naona makungwi mbalimbali wanakimbilia huku,na kwa mara ya kwanza nawaona makungwi wa kiume!![emoji1].........mimi ngoja nikae pembeni nifuatilie hii elimu!
Hivi kumbe watu wakijadiliana jambo fulani basi ni makungwi!!!
 
Ninaumbuka marafiki zangu waliona wote walikuwa kwenye medical field, mke alipata kazi Botswana mume alibaki na watoto, mume alilea watoto Tanzania lakini alikua anakwenda kuvisit kila anapopata nafasi, mpaka utaratibu wa familia kukutana ulipokamilika.
Wow!! Thats great kwakweli, hapo kulikuwa na mutual understanding.
 
Mi naona hapa swala la ka mchepuka ndio huchukua nafasi yake,
Mwanamke inam bidi akachague msichana anaemwamini mzuuuuuuuuri aje awe house girl pale home ili inapowezekana amlindie nyumba

Kwenye haya mambo akili yanfu hua haifanyi kazi vizuri,


Anaweza rudi anakuta home pamegeuka kliniki, nimetelekezewa watoto[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23]
[emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3]
Kwakweli umenichekesha mkuu!!
 
Alafu kesho aje atusumbue humu eti mumewe amempa beki 3 mimba,au watoto wakimuita aunt aje kulalamika,hapo beki 3 mwenyewe mshahara anaopewa kidogo na manyanyaso juu kwa nini asikuibie mumeo
Duuuh!! Haya mambo magumu jamani, ila kukimbilia michepuko kweli ndio suluhisho!!!
 
[emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3]
Kwakweli umenichekesha mkuu!!
Sipendagi unafiki aseee msema kweli ni mpenzi wa Umngu

Wewe nenda huko nipangie mida ya kuzaa lakini ujue mimi lazima nitimize idadi yangu, wewe kama umepanga hako kamoja pouwa mimi lazima nitimize, hata kwa kupata mapacha wasio na mama mmoja[emoji134] [emoji134] [emoji134] [emoji134] [emoji134] [emoji134]

Dunia hii wanaume tulishakuvali kunyanyasika, so kukukatalia kazi siwezi, kukaa zaidi ya mwezi bila kula tunda siwezi
 
Habari za muda huu mmu!

Naomba msaada kutoka kwa career women wenye ndoa na wanaume waliooa wanawake wa aina hiyo.
Na hapa naongelea wale wanawake walioajiriwa na wenye nyadhifa kubwa iwe ni serikalini au katika sekta binafsi.
Wanawake ambao wako busy sana na kazi pia wenye safari nyingi za kijazi.

Hivi ni kwanamna gani mnaweza kujigawa vyema katika kutekeleza majukumu yenu ya kifamilia na kikazi? Ikizingatiwa muda mwingi mnakuwa hampo nyumbani.

Na wanaume mnachukulia vipi hili suala, au mnawasaidiaje katika kuhakikisha wanabalance mambo pande zote?

Kilichonisukuma kuuliza maswali hayo ni rafiki yangu ambae ameoa mke wa aina hiyo na kwakweli inampa shida kiasi kwamba yeye ndio imebidi achukue majukumu ya baba na mama haswa baada ya mke kuhamishiwa mkoa mwingine kikazi.
Hali hii hupelekea wakati mwingine wasionane hata kwa miezi mitatu. Ilibidi wahairishe kupata mtoto wa pili baada ya mwanamke kupandishwa cheo na kuhamishwa, na sasa anaona kama ndoto za kufikia idadi ya watoto waliowataka inafifia maana na umri wa mama nao ushasonga.

Mke ni mtu wa safari nyingi za kikazi, na hata muda anaokuwa hajasafiri basi yuko busy sana na kazi hivyo kuondoka nyumbani saa11 na kurudi saa4 usiku. Mume kwakweli hana amani maana ni kama anaona haifurahii ndoa yake, na mtoto imebidi apelekwe boarding maana housegirl ndio alikuwa mlezi zaidi.

Karibuni kwa michango ya changamoto mnazokutana nazo na namna ya kukabiliana na changamoto hizo(wake kwa waume). Na wale wanaume ambao hamjaoa, mnalichukuliaje suala la kuoa mwanamke wa aina hii? Mawazo yenu yatakuwa msaada kwa walioko au wanaotarajia kuingia katika ndoa ya aina hii.

Mi niko interested na huyo mme wa career woman... kwamba mlikuwa wapi mpaka akusimulie haya yote??

Ushauri wangu, achana na mme wa mtu. Shauri zako nakwambia.
 
Duuuh!! Haya mambo magumu jamani, ila kukimbilia michepuko kweli ndio suluhisho!!!
Sasa suluhisho ni kuishi mwanaune mzima unapiga nyeto eti ubalinda ndoa[emoji15] [emoji15] [emoji15] [emoji15] sijakubali
Ninyanyapaliwe na mke wangu
Na mimi nijinyanyapae kwa nyeto??

Aaa wapi aseee hapa mchepuko hauepukiki[emoji134] [emoji134]
 
Duuuh!! Haya mambo magumu jamani, ila kukimbilia michepuko kweli ndio suluhisho!!!
yaa unajichukulia kamoja ukitoka uko, uko poa unaendelea kujioshea vyombo unamsubiria wife apate likizo ndo upate conjugal right
 
Shetani anashinda taratibu. Ndio maana mnaona waarabu wanapinga mfumo wa maisha wa kimagharibi maana mashara yake huwa yana athiri ustawi wa familia. Sasa mfano katika hiyo familia....mtoto anakwenda boarding na hajapewa malezi ya kutosha na wazazi anakwenda kubalehe akiwa boarding hajui chochote. Huko atakwenda kupatwa na majanga kama kupiga punyeto kulikokubuhu ama kufanya mapenzi ya jinsia moja.

Mama anakaa mbali kikazi vishawaishi ni vinanguvu sana na huwa hatuamui kuvishinda wala kupanga jinsi gani vitupate ila ukweli ni kwamba inatokea sasa huyo mke wa mtu kuliwa ni possibility ipo juu hata ajifanye dada yake Yesu.

Mwanaume huyu hawezi kaa wiki mbili idle tu anaweza kupiga punyeto ama akabaka so lazima atatafuta kigegedwa nje tu. Sasa hizi taka taka zote kisa ni nini eti pesa.....acha ujinga wewe .......pesa ni ya muhimu ila si kushinda familia......mtatafuta pesa at the expense of family. Na mkizipata ikashindikana kuzitumia kwa raha maana hali si nzuri ndani ya familia. Family comes first. Hata kama hali ni ngumu mjitahidi kuwa karibu kwa namna yeyote. Mtoto anarudi anamkuta mama yake na baba nyumbani inamsaidia sana katika ukuaji wake na saikolojia. Pia kuna raha.kwa mwanaume au mwanamke unarudi nyumbani unamkuta mumeo au mkeo yupo hapo mnakula pamoja mnacheki tv mnapanga life sebuleni pamoja.
 
Mawazo yangu:
Ndoa ina majukumu yake,mke anayake na mume ana yake..kazi ya kulea watoto ni ya mama..,,sababu kubwa ya vizazi kuangamia vinaanzia at family level,mama hana mda baba hana mda,huko boarding ndo watoto wanajifunza mambo yasiofaa,hata hvo Mungu mnampa nafasi gani kumkuza mtoto kiimani????!!anaenda madrassa au mafundsho saa ngapi?! Nan anamfundia dua ya kabla ya kula,kulala n.k,,ni mama ambae yupo busy na ofisi,hizo hela unazisaka afaidi nani kama huna connection na wanao?!!,,pili mume unampa nafasi gani?!..ndo maana uislam ukaruhusu ukewenza..maana hio situation kuzini ni asilimia 90% hata ukiwa mchamungu,mwili una mahitaji yake bhanaa..
Tukitoka familia bora tujifunze kusacrifise baadhi ya vitu tunavyovipenda tupate mda wa kua na familia zetu.
Huyo kaka kama muislam mwambie atafute mke aoe..
Kama mkristo avumilie,,au amfate mke maana hakuna namna!
 
Mama anakaa mbali kikazi vishawaishi ni vinanguvu sana na huwa hatuamui kuvishinda wala kupanga jinsi gani vitupate ila ukweli ni kwamba inatokea sasa huyo mke wa mtu kuliwa ni possibility ipo juu hata ajifanye dada yake Yesu.

Naona umezungumza neno nililolimezea..!
Naunga mikono hoja..!
 
Back
Top Bottom