CAG Mstaafu Utouh Asema Fedha Za Escrow Zirudishwe

CAG Mstaafu Utouh Asema Fedha Za Escrow Zirudishwe

Kikwete awape ruhusa Utouh na Hosea waende wakahojiwe ITV hata kwa masaa mawili kila mmoja kuhusu ripoti zao mbili kuhusiana na wizi huu na awape uhuru wa kuzungumza mbele ya umma wa Watanzania, tujue mbivu na mbichi.

Ni lini Kikwete aliwazuwia kuongea na ITV au TV nyingine yeyote ile?

Hivi kwanini mnapenda kuleta uongo? Utuoh hilo gazeti walimpataje wakaongea nae ITV washindwe kumpata?

Hoseah mbona nimeshamuona mpaka kwenye kipindi cha IT akihojiwa zaidi ya 45, si kwa suala hili, lilikuwa halipo kwa masuala mengine, sasa iweje leo washindwe kumpata?

Nikupe jibu la hayo? Unajuwa fika kuwa ITV hawathubutu kuwaita hao kuongea nao kwani hii "smear campaign" itakuwa futile. Hapa mtabaki nyinyi mnaokoteza na kubadili maneno na kujaza uongo wenu, kwenye TV live hilo si rahisi.

Thubutu ITV iwaite.
 
hahahahaha lol!!!! sasa naona unabwabwaja ajuza. Kwa taarifa yako huwa sikurupuki ninachoandika hapa kama ufanyavyo wewe. Ukishapewa ubwabwa na bahasha iliyotuna basi huandika pumba tupu ambazo hazina uthibitisho wowote. Unazidi kujidhalilisha katika kumtetea Kikwete mtu ambaye credibility yake nchini ni SIFURI imefika hata anashinikizwa na watendaji wake wa chini wa chama chenu cha wahuni kwamba Mawaziri fulani na fulani ni mizigo waondoe naye anawaondoa na kuweka wengine, lakini utendaji bado uko pale pale sifuri, cha kushangaza wakati Nape na Kinana wakiona mawaziri mizigo yeye Kikwete na washauri wake hawalioni hili!!! Ni aibu kubwa kwa nchi yetu kuwa na kiongozi kama huyu.

MDHIBITI na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) mstaafu, Ludovick Utouh, amesema serikali inatakiwa kuhakikisha fedha zake zilizokuwepo kwenye akaunti ya Tegeta Escrow zinarudi kama ilivyokuwa kwa zile za EPA. - See more at: Raia Mwema - Utouh: Za EPA zilirudi, za Escrow zirudi

Wewe hapo umeandika nini kama si pumba? hayo uliyoandika unayosema ya Utuoh umeshindwa kuweka hata quotation marks kwa kuwa unaelewa si maneno ya Utuoh. maneno ya Utuoh haya hapa na yapo kwenye hiyo hiyo link:

"Ushauri wangu ni kwamba uchunguzi unatakiwa ufanyike na wale watakaobainika kufanya wizi basi warudishe fedha walizoiba na halafu wapelekwe mahakamani".


Sasa wewe nieleze, hayo juu huki uliyoyaandika ukayawekea mirangi myekundu ni maneno ya Utuoh au yako?

Wacha uongo.
 
Hayo mengne yooote umepiga porojo zako na povu linakutoka bila ushahidi wowote.

Hicho kipande kinakusuta wewe.

Sema sasa, jikichwa la habari lenu na hicho kipande vinaendana? Waliobainka ni nani mpaka sasa?

Mie nashindwa kuelewa ubishi wako hapo unatokea wapi. Mbona kwenye mambo mengine ni mwepesi kuelewa ila jambo likimhusisha JK unajivisha upofu?
Utouh kasema "Uchunguzi ufanyike ili wakibainika waliohusika na wizi warudishe pesa na kisha kufikishwa mahakamani" Sasa usichoelewa hapo ni nini? Ni kwamba katika kutoa pesa hizo wizi upo kama alivyogundua CAG ila ukisoma vizuri maelezo yake ni kuwa CAG kagundua wizi ila hahusiki na uchunguzi wa nani katenda jinai na hapo ndio wanapomhusisha PCCB achunguze waliohusika na wizi huo ambaye yeye tayari ameshauona upo ndio maana anashauri wakitambulika walioiba WARUDISHE kwanza.
Unapotosha potosha kwa maslahi ya nani?
 
384_utouh.jpg


Utouh: Za EPA zilirudi, za Escrow zirudi
MDHIBITI na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) mstaafu, Ludovick Utouh, amesema serikali inatakiwa kuhakikisha fedha zake zilizokuwepo kwenye akaunti ya Tegeta Escrow zinarudi kama ilivyokuwa kwa zile za EPA.

Katika mahojiano yake na Raia Mwema yaliyofanyika jijini Dar es Salaam wiki hii, Utouh alisema kama angepewa fursa ya kumshauri Rais Jakaya Kikwete kuhusu nini cha kufanya na suala la Escrow bila shaka angemwambia ahakikishe anapata kwanza fedha zilizopotea.


"Kwanza niseme kwamba aliyetoa pendekezo kwa serikali kwamba iwabane walioiba fedha za EPA wazirudishe kwanza kabla ya kufuata mikondo ya kisheria ni mimi. Hela kurudi ni jambo la muhimu sana.

"Ushauri wangu ni kwamba uchunguzi unatakiwa ufanyike na wale watakaobainika kufanya wizi basi warudishe fedha walizoiba na halafu wapelekwe mahakamani.

"Watu wanaolalamika kuhusu wezi wa EPA wanafanya hivyo kana kwamba watu walirudisha fedha na wakaachiwa jambo ambalo si la kweli. Hela zilirudi na bado kesi zikaendelea mahakamani na zinaendelea hadi hivi leo tunavyozungumza.


"Hivi kuna tatizo gani kama mtu atarejesha fedha aliyochukua? Huyu mtu unaweza kumkuta na hatia na ukampeleka jela lakini akifika kule atakula na kulala bure kwa gharama za walipa kodi. Kama atalipa fedha alizoiba, ndizo fedha hizohizo zitatumika kumhudumia.


"Ninachosema hapa, kitu kizuri ni kipi? Kuendelea na kesi kwa miaka mingi na huku ukitumia fedha za umma kuzihudumia au angalau kushinikiza kwanza hela zilizochukuliwa zirudishwe na kesi zikaendelea kama kawaida?


"Kutaka hela zirudishwe haina maana hata kidogo ya kusamehe watuhumiwa bali maana yake ni kuhakikisha kile kilichochukuliwa kinapatikana kwanza," alisema Utouh.


Katika mahojiano hayo ambayo yamechapishwa katika ukurasa wa 12 na 13 wa gazeti hili, Utouh alisema ni sahihi kwa ripoti ya CAG kuhusu suala la Escrow kusema fedha zilizokuwepo katika akaunti ya Escrow ni za umma na pia si umma kwa vile huo ndiyo ukweli.


"Kama ulifuatilia mjadala ule wa bungeni, kitu cha kwanza ambacho kilisemwa na kipo kweli ni suala la kodi. Ndani ya fedha zilizokuwepo kwenye akaunti ya Escrow kulikuwa na kodi. Kodi ni mali ya umma. Hivyo kwenye eneo hilo la kodi, fedha za umma zipo.


"Jambo la pili lipo kwenye historia ya kuanzishwa kwa akaunti hiyo. IPTL na Tanesco walikuwa na mzozo kuhusu malipo ya capacity charge. Mgogoro ulikuwa mkubwa na wakaamua kuweka fedha za malipo hayo kwenye akaunti ya Escrow huku wakisubiri shauri lao kutoka katika Mahakama ya Kimataifa ya Usuluhishi wa Migogoro.


"Sasa, nizungumze kama mfano tu, hypothetical, kwamba IPTL walikuwa wanaichaji Tanesco shilingi 30 kwa siku. Tanesco wakaona kwamba wanalaliwa kwa gharama hizo. Wanalipa zaidi ya wanavyotakiwa kulipa.

"Wakaenda mahakamani kushitaki. Uamuzi uliotoka ni kwamba, ni kweli Tanesco wamebambikiwa hizo gharama. Inabidi gharama za capacity charge zikokotolewe upya. Sasa ofisi ya CAG haina mamlaka ya kufanya ukokotoaji huo.

"Kwa hiyo, kama ukokotoaji ungefanyika, labda tuseme IPTL ingetakiwa kutoza shilingi 20 kwa siku, maana yake ile tofauti ya shilingi 30 inayotozwa na shilingi 20 inayotakiwa kutozwa, yaani shilingi 10, ingekuwa ya Tanesco.


"Hii maana yake ni kwamba, katika kila shilingi 30 iliyokuwepo katika Escrow, ukiondoa zile za kodi, shilingi 20 zilikuwa za IPTL kwa sababu ya umeme wake iliyouza na shilingi kumi zilikuwa za Tanesco ambayo ni taasisi ya umma," alisema.

Hiyo inawaumbuwa mmekuja na uongo na hapo Uuoh kawaumbuwa hata kwenye EPA.

Utuoh anasema "Ushauri wangu ni kwamba uchunguzi unatakiwa ufanyike na wale watakaobainika kufanya wizi basi warudishe fedha walizoiba na halafu wapelekwe mahakamani".

Nyingine zooote porojo zenu, cha maana ndiyo hicho na ndicho kinafanyika, mlitaka nini zaidi ya hapo?
 
Hiyo inawaumbuwa mmekuja na uongo na hapo Uuoh kawaumbuwa hata kwenye EPA.

Utuoh anasema "Ushauri wangu ni kwamba uchunguzi unatakiwa ufanyike na wale watakaobainika kufanya wizi basi warudishe fedha walizoiba na halafu wapelekwe mahakamani".

Nyingine zooote porojo zenu, cha maana ndiyo hicho na ndicho kinafanyika, mlitaka nini zaidi ya hapo?

Mama kwa nini unatoka povu jingi hivi kutetea wizi wa pesa za umma? Hao wanaokula pesa za umma watakapowekwa kando uchaguzi mpya ujao utaficha wapi sura yako watakapofilisiwa?
 
Huyu naye anyamaze kabisa! Huyu si ndo alituachia mgogoro Wa kusema hajui kama fedha ile ni ya nani? Kuna kipengere kwenye ripoti yake haya majizi yamekishikilia pale aliposema "inawezekana kukawa na fedha ya serikali" Sasa alishindwa nini kuandika "kwenye hiyo akaunti kuna fedha ya umma?" Leo mambo yameshaharibika ndo anakuja kupiga kelele eti fedha irudishwe!! Pia majizi yanatumia ripoti yake kujisafisha kwa ushauri wake kwamba fedha ya eskoro ilifutwa kwenye vitabu vya mahesabu vya TANESCO. hivyo majambawazi pamoja na mtetezi wao yanadai mle hamkuwemo fedha ya umma bali ilikuwa fedha ya IPTL!! Atuache tupumue aiseee!
 
lf that is the case,hakukua na sababu ya kusema pesa si za umma mpaka uchunguz uishe,hakukua na sababu ya kumwacha mwongo ofsin,alipaswa asimamishwe kwanza,

Pesa za escrow zimetolewa ufanunuzi mzuri sana na Kikwete alipohutubia tafa kupitia wazee wa Dar.

Kuna oesa nyingi sana ambazo hazijalipwa kwa PAP zaidi ya billion 100 katika hizo zilizotakiwa zilipwe, jiulize kwanini? hizo wazuwie? jibu ni simpo tu, wameona hizo si za PAP na uchunguzi unaendelea kubainisha kama si za PAP, TANESCO wamezipeleka wapi?
 
Mie nashindwa kuelewa ubishi wako hapo unatokea wapi. Mbona kwenye mambo mengine ni mwepesi kuelewa ila jambo likimhusisha JK unajivisha upofu?
Utouh kasema "Uchunguzi ufanyike ili wakibainika waliohusika na wizi warudishe pesa na kisha kufikishwa mahakamani" Sasa usichoelewa hapo ni nini? Ni kwamba katika kutoa pesa hizo wizi upo kama alivyogundua CAG ila ukisoma vizuri maelezo yake ni kuwa CAG kagundua wizi ila hahusiki na uchunguzi wa nani katenda jinai na hapo ndio wanapomhusisha PCCB achunguze waliohusika na wizi huo ambaye yeye tayari ameshauona upo ndio maana anashauri wakitambulika walioiba WARUDISHE kwanza.
Unapotosha potosha kwa maslahi ya nani?

Naoa tusipoteze muda na watu ambao wamewekwa hapa mtandaoni kwa malipo ili kutetea mafisadi, hiyo ndiyo hali halisi, mfano Faiza Fox hata ulete habari za Mwinyi hazina uzito isipokuwa atatoka mishipa hadi kichwa kimwume kumtete Kikwete na kundi lake.
 
Hahahahaha lol!!!! asingetumia mabilioni kumchafua SAS, alijua hana uwezo wa aina yoyote mbele ya SAS hivyo kupitia kundi la mafisadi wenzake wenyewe walijiita wana mtandao wakakusanya pesa chungu nzima kwa mafisadi nchini na kumchafua SAS kwa kuhonga mabilioni ya pesa na hatimaye kuununua Urais, bila kutumia pesa na kutoa rushwa Urais angeusikia kwenye bomba.
Mkuu umenena jambo zito sana!
What goes around , comes around.

Hatujasahau jinsi Salim Amhmed Salim alivyochafuliwa, pamoja na wagombea wenza kina Mwandosya.
Sasa hivi jina la JK ni synonimous na ufisadi na mafisadi ambao hasafishiki na wala hawachukuliwi hatus stshiki.

Watu ambao wangemsafisha JK wako kimya wakati yeyr akigala gsls kstika mselezo yasiyokamili.
In the mean time minong'ono ya JK kuhusiks na kuchots katika "fedha idiyo ya umma" ya escrow account inaendelea nchi nzima.
Maelezo ya JK hivi majuzi hakugusia wale waliochota hela hiyo kwa viroba, lumbesa na hata rambo. Wala hakuna maelexo ysmajins ya wahudika uchotaji kutoka Stanbic Bank.

Kwa logic rahisi, ukimya ni admission of guilt.
Wananchi wanaachiwa kuchanganya hilo na akili za kwao.
 
Hahahahaha lol!!!! asingetumia mabilioni kumchafua SAS, alijua hana uwezo wa aina yoyote mbele ya SAS hivyo kupitia kundi la mafisadi wenzake wenyewe walijiita wana mtandao wakakusanya pesa chungu nzima kwa mafisadi nchini na kumchafua SAS kwa kuhonga mabilioni ya pesa na hatimaye kuununua Urais, bila kutumia pesa na kutoa rushwa Urais angeusikia kwenye bomba.

Mkuu BAK ngoja nitofautiane na wewe hapo. Hakutumia mabilioni yeye bali walitumia watu wengine hayo mabilioni kuhakikisha wanamuweka pale ( kwa kumjua alivyo) ili wamtumie watakavyo katika mambo yao. SAS alikuwa anafahamika akiingia pale hao mafisadi na wajanjawajanja hawangeweza kumpelekeaha kama wafanyavyo sasa.
Huyu jamaa hakuwa na nia kwa kiasi hicho kukaa katika kile kiti na hakujiandaa ndio maana hata baada ya miaka kadhaa akiwa pale bado alisema HAJUI NI KWA NINI TANZANIA NI MASKINI.
Swali hilo kwa kawaida watu wanajiuliza kabla hata ya kutangaza nia na kuweka mikakati kabisa.
 
Last edited by a moderator:
  • Thanks
Reactions: BAK
mimi nilishangaa JK alivyokuwa anawadanganya taifa kwamba pesa za escrow siyo za umma lakini nimejifunza kitu JK huenda naye anahusika katika huu wizi
 
pesa za escrow zimetolewa ufanunuzi mzuri sana na kikwete alipohutubia tafa kupitia wazee wa dar.

Kuna oesa nyingi sana ambazo hazijalipwa kwa pap zaidi ya billion 100 katika hizo zilizotakiwa zilipwe, jiulize kwanini? Hizo wazuwie? Jibu ni simpo tu, wameona hizo si za pap na uchunguz unaendelea kubainisha ka a si za pap tanesco wamezipeleka wapi?

wazee wa dar es salaam ni akina nani ?
 
kwa mujibu wa jk kasema pesa za escrow hazikuwa za umma! Utafanyaje uchunguzi kwenye pesa ambazo si za umma? Jk amewasaliti watanzania, badala ya kutetea mali za umma anatetea iptl.

Kwanza kumbuka, hakuna pesa za escrow, escrow ni jina la Tegeta Escrow account.

Naam, pesa zilizowekwa kwenye akaunti ya escrow si za umma, pesa za umma zinakaa akaunti ya escrow? nioneshe zingine.
 
Ni kweli kabisa bila CCM haya yote tusingeyajua na yasingetokea lkn kwa sababu hii ni Tanzania chini ya JK ndiyo maana yametokea.
Only in Tanzania.

Naaam, Tanzania chini ya Kikwete ndiyo unaona yanatokea kwa sababu yanaibuliwa na yeye anasema "go ahead ibuwa" kama kuna madudu yataonekana ndiyo maana unayaona. Kwa hilo inabidi umpe heko Kikwete, hakuna wa kabla yake aliyethubutu, Kikwete kathubutu na kaweza, kawafunga mpaka mawaziri.

Utuoh hapa kawaumiza vibaya sana wale waliokuwa wanajidai EPA Kikwete kawawachia, msome Utuoh kasemaje. Utashangaa.
 
Kwanza kumbuka, hakuna pesa za escrow, escrow ni jina la Tegeta Escrow account.

Naam, pesa zilizowekwa kwenye akaunti ya escrow si za umma, pesa za umma zinakaa akaunti ya escrow? nioneshe zingine.
Wewe kama sio chizi basi unaelekea kuchizika.
Umeulizwa hapo juu, kwanini uchunguzi ufanyike kwenye pesa ambazo sio za umma? Halafu toka lini pesa ambazo sio za umma zikawa suspended BOT? Hatuzuii mahaba uliyo nayo kwa JK pengine yapo yanayoendelea nyuma ya pazia na ndio maana unatoka jasho na kwa jinsi ninavyomfahamu bro' (JK)!
 
Kweli Kumtetea mwizi kunahitaji ujasiri uso mfano...ama uwe mwenza au mshikaji. Leo ajuza FaizaFoxy habanduki; kula, kunya na kulala humu humu jamvini hata kama jua linachomoza.

Nnamtetea mtu ambae mnampakazia kwa kuwa tu kawanyima fursa za kuiba. Wizi wa ukweli wote mmejazana hapa kuzuwa uongo, Kikwete kawashika patamu kweli.

Juzi Pengo alienda Ikulu kuteta kuwa Kikwete asifikiri kanisa linahusika, mgao wa Kilaini ni wake binafsi na Ruge na si wa kanisa na benki ya Mkombozi ni benki tu ikifanya makosa haina maana ni kanisa. Kumbuka hilo.

Kuwepo hapa hakuzuwii mtu kula wala kingine chochote labda wewe bado unabebana na mi kompyuta ya kizamani. Siku hizi tuna vi notebook. Kumbuka hilo.
 
hahahahahaha lol!!! Usione niko kwenye jukwaa hili ukadhani nataka kugombea nafasi yoyote ile ya uanasiasa la hasha. Nachukizwa tu na huyu mnafiki na chama chenu cha wahuni mnavyoiangamiza nchi kwa ufisadi wa kutisha miaka nenda miaka rudi huku mkitumia mabavu kuendelea kubaki madarakani.

Ni mjinga tu ambae atafikiria kuwa unaweza kuwa mwanasiasa au kugombea.

Mimi nakuona ni punguani tu mmoja unaekuja na kila aina ya uongo kwa kuwa tu una chuki binafsi na Kikwete. Na nnajuwa kwanini, wala lisikupe shida hilo.
 
Naaam, Tanzania chini ya Kikwete ndiyo unaona yanatokea kwa sababu yanaibuliwa na yeye anasema "go ahead ibuwa" kama kuna madudu yataonekana ndiyo maana unayaona. Kwa hilo inabidi umpe heko Kikwete, hakuna wa kabla yake aliyethubutu, Kikwete kathubutu na kaweza, kawafunga mpaka mawaziri.

Utuoh hapa kawaumiza vibaya sana wale waliokuwa wanajidai EPA Kikwete kawawachia, msome Utuoh kasemaje. Utashangaa.

Ni kweli kabisa, Kikwete anafanya mambo makubwa sana na anaibua mambo makubwa haswa ya kustaajabisha ulimwengu huu.



Only in Tanzania.
 
Back
Top Bottom