CAG Mstaafu Utouh Asema Fedha Za Escrow Zirudishwe

CAG Mstaafu Utouh Asema Fedha Za Escrow Zirudishwe

Wacheni uongo kucheza na maneno, Utuoh kasema "Ushauri wangu ni kwamba uchunguzi unatakaiwa ufanyike na wale watakaobainika kufanya wizi basi warudishe fedha walizoiba na halafu wapelekwe mahakamani".

Ina maana ipi hapo? kwanza, uchunguzi haujakamilika. Pili, hakuna aliyebainika mpaka sasa kafanya wizi.

Watu waongo sana, ndiyo maana hawakubandika na wameweka link tu, wanajua wengi hawatoenda kuisoma.

Wacheni uongo. Hauwasaidii kitu, tuko macho.

Wacheni = Acheni
unatakaiwa = unatakiwa
hawatoenda = hawataenda
link = link
 
Msomeni vizuri wacheni uongo! Utuoh kasema "Ushauri wangu ni kwamba uchunguzi unatakiwa ufanyike na wale watakaobainika kufanya wizi basi warudishe fedha walizoiba na halafu wapelekwe mahakamani".

Ina maana ipi hapo? kwanza, uchunguzi haujakamilika. Pili, hakuna aliyebainika mpaka sasa kafanya wizi.

Nakuona umekuja mbio mbio baada ya kutajwa muheshimiwa....!!
 
"""""**** Katika mahojiano hayo ambayo
yamechapishwa katika ukurasa wa 12
na 13 wa gazeti hili, Utouh alisema ni
sahihi kwa ripoti ya CAG kuhusu suala
la Escrow kusema fedha zilizokuwepo
katika akaunti ya Escrow #ni_za_umma_na_pia_si_za_umma kwa vile huo ndiyo
ukweli.******""""""



SASA SIJUI #WAKOKOTOZI WENGINE MNATOKEA WAPI HAPO. Be sincere guys.
 
nilishangaa sana ujasiri alioupta mh..Tezi kuwapuuza wasomi na wataaraamu kama CAG, anakuja na Tezi lake mbele ya wale wazee wa CCM eti fedha siyo za umma, mh,, Raisi kwa uwezo gani wa akili ulionao mpaka kudiliki kusema kuwa pesa siyo ya Umma? pamoja na kuwahutubia wale wazee uliposema pesa siyo za umma wote waliguna,,najua mh ulifanya makusudi kwa lengo la kumpa taabu mgombea uraisi kupitia chama cha mafisadi, kama serikali za mitaa chama cha mafisadi kinapumilia machine je 2015 mjipange kuwa wapinzani tu.
 
Ripoti ya CAG ilisema hela zile ni za umma, ripoti ile ilisomwa na Wabunge wenye uelewa mkubwa kuliko wewe na hatimaye wakaamua kumkabidhi hitimisho la Bunge kwamba wahusika wote wachukuliwe hatua, pesa zirudi. Ripoti ya PCCB ambayo nayo ilikuwa huru hitimisho lilikuwa lile lile kwamba ile ni pesa ya umma na wahusika wachukuliwe hatua kali, warudishe pesa na kupandishwa kizimbani.

Kikwete anadai pesa zile ni za IPTL je ushahidi wake aliupata wapi wa kumthibitishia kwamba zile pesa ni za IPTL? Je hawaamini Utouh (CAG) na Hosea wa PCCB ambao wamefanya uchunguzi wa kina wa kupitia documents husika kwa kipindi kirefu na badala yake ameamua kumuamini mwizi Rugemarila kwa ushahidi wake wa email!?

Huyu hapa CAG:

Katika mahojiano yake na Raia Mwema yaliyofanyika jijini Dar es Salaam wiki hii, Utouh alisema kama angepewa fursa ya kumshauri Rais Jakaya Kikwete kuhusu nini cha kufanya na suala la Escrow bila shaka angemwambia ahakikishe anapata kwanza fedha zilizopotea. “Kwanza niseme kwamba aliyetoa pendekezo kwa serikali kwamba iwabane walioiba fedha za EPA wazirudishe kwanza kabla ya kufuata mikondo ya kisheria ni mimi. Hela kurudi ni jambo la muhimu sana. - See more at: Raia Mwema - Utouh: Za EPA zilirudi, za Escrow zirudi


Dar es Salaam. The Prevention and Combating of Corruption Bureau (PCCB) has seized bank accounts and overseas property believed to have been bought with the missing Sh306 billion escrow cash.

Sources close to the investigators confirmed yesterday that a couple of bank accounts stashed with billions of shillings have been traced and frozen in the US.

New property, mainly in real estate and reportedly bought in South Africa and Australia between November 2013 and October 2014, has also been seized at the PCCB’s orders pending the outcome of the investigation into the scandal as directed by Parliament.


PCCB tightens noose on missing escrow billions - National - thecitizen.co.tz


Msomeni vizuri wacheni uongo! Utuoh kasema "Ushauri wangu ni kwamba uchunguzi unatakiwa ufanyike na wale watakaobainika kufanya wizi basi warudishe fedha walizoiba na halafu wapelekwe mahakamani".

Ina maana ipi hapo? kwanza, uchunguzi haujakamilika. Pili, hakuna aliyebainika mpaka sasa kafanya wizi.
 
Nakuona umekuja mbio mbio baada ya kutajwa muheshimiwa....!!

Naam, ni lazima, kwani waongo ni wengi na wanamchukia sana Kikwete kwa ajili ya kuwazibia mianya yao mingi sana ya wizi.

Sasa wanatumia kila hila wampakazie, lakini hawana ujanja, tunaopenda haki na ukweli tupo macho.
 
nilishangaa sana ujasiri alioupta mh..Tezi kuwapuuza wasomi na wataaraamu kama CAG, anakuja na Tezi lake mbele ya wale wazee wa CCM eti fedha siyo za umma, mh,, Raisi kwa uwezo gani wa akili ulionao mpaka kudiliki kusema kuwa pesa siyo ya Umma? pamoja na kuwahutubia wale wazee uliposema pesa siyo za umma wote waliguna,,najua mh ulifanya makusudi kwa lengo la kumpa taabu mgombea uraisi kupitia chama cha mafisadi, kama serikali za mitaa chama cha mafisadi kinapumilia machine je 2015 mjipange kuwa wapinzani tu.

= Wataalamu

= kudiriki.

Umeisoma hiyo habari au umedanganywa ukadanganyika na mleta mada? kaisome vizuri uielewe.
 
CAG ni mtu muhimu sanaa hapa anajua ukweli kwa kutumia utaalamu wake na kasema wazi kuwa fedha ni za umma tofauti na Kikwete fusadi anahadaa Watanzaniaa kuwa hela sio za umma! Kikwete anapiga porojo kudhani bado tunamwamini kumbe tushamdharau!
 
sijadanganywa na ripoti nimeisoma kwa kina nimejiridhisha vya kutosha na natoa tamko kuwa fedha ni UMMAAAAA
 
Ripoti ya CAG ilisema hela zile ni za umma, ripoti ile ilisomwa na Wabunge wenye uelewa mkubwa kuliko wewe na hatimaye wakaamua kumkabidhi hitimisho la Bunge kwamba wahusika wote wachukuliwe hatua, pesa zirudi. Ripoti ya PCCB ambayo nayo ilikuwa huru hitimisho lilikuwa lile lile kwamba ile ni pesa ya umma na wahusika wachukuliwe hatua kali, warudishe pesa na kupandishwa kizimbani.

Kikwete anadai pesa zile ni za IPTL je ushahidi wake aliupata wapi wa kumthibitishia kwamba zile pesa ni za IPTL? Je hawaamini Utouh (CAG) na Hosea wa PCCB ambao wamefanya uchunguzi wa kina wa kupitia documents husika kwa kipindi kirefu na badala yake ameamua kumuamini mwizi Rugemarila kwa ushahidi wake wa email!?

Huyu hapa CAG:

Katika mahojiano yake na Raia Mwema yaliyofanyika jijini Dar es Salaam wiki hii, Utouh alisema kama angepewa fursa ya kumshauri Rais Jakaya Kikwete kuhusu nini cha kufanya na suala la Escrow bila shaka angemwambia ahakikishe anapata kwanza fedha zilizopotea. "Kwanza niseme kwamba aliyetoa pendekezo kwa serikali kwamba iwabane walioiba fedha za EPA wazirudishe kwanza kabla ya kufuata mikondo ya kisheria ni mimi. Hela kurudi ni jambo la muhimu sana. - See more at: Raia Mwema - Utouh: Za EPA zilirudi, za Escrow zirudi


Dar es Salaam. The Prevention and Combating of Corruption Bureau (PCCB) has seized bank accounts and overseas property believed to have been bought with the missing Sh306 billion escrow cash.

Sources close to the investigators confirmed yesterday that a couple of bank accounts stashed with billions of shillings have been traced and frozen in the US.

New property, mainly in real estate and reportedly bought in South Africa and Australia between November 2013 and October 2014, has also been seized at the PCCB's orders pending the outcome of the investigation into the scandal as directed by Parliament.


PCCB tightens noose on missing escrow billions - National - thecitizen.co.tz


Naona ili kuutetea uongo umekuja na habari mbili tofauti na zote mmezijaza uongo na sivyo kama zilivyo;

Kwanza Utuoh mnam miss quote, kasema hivi: "Ushauri wangu ni kwamba uchunguzi unatakiwa ufanyike na wale watakaobainika kufanya wizi basi warudishe fedha walizoiba na halafu wapelekwe mahakamani".


Halafu hiyo habari ya The Citizen ya toka tarehe 5 December, siku 20 nyuma, haina ukweli ndani yake.

PCCB bado wanachunguza na uchunguzi wao ukikamilika kama kuna mwenye kosa anaenda mahakamani, halafu hizo Billion 306 ni uongo na juzi Kikwete kautangazia umma hakukuwa na billion 300 escrow na pia ukumbuke TANESCO bado wanadaiwa na PAP.

Kwanini mnakuwa waongo namna hii?
 
Utuoh kalazimishwa kujiuzulu, ili kuwezesha serikali ya Kikwete kuleta hadithi za kuwafumba watanzania macho. Huu ufisadi wa Escrow ni usifadi ulio katika ngazi ya kitaifa, hata Kikwete mwenyewe anajua mengi, ndio maana anatapatapa anashindwa kutoa maamuzi yanayoeleweka. Anaishia tu kuadhibu wahusika wadogo kama Prof Tibaijuka ambaye alipewa tu zawadi kidogo ya Sh 1,600,000,000 na rafiki yake Rugemalira (personal gift to a personal friend). Wale waliohusika kusuka hii mission, akina Muhongo kwanini bado wako madarakani. Maana yake ni kwamba Kikwete mwenyewe is a part of the game.
 
Utuoh kalazimishwa kujiuzulu, ili kuwezesha serikali ya Kikwete kuleta hadithi za kuwafumba watanzania macho. Huu ufisadi wa Escrow ni usifadi ulio katika ngazi ya kitaifa, hata Kikwete mwenyewe anajua mengi, ndio maana anatapatapa anashindwa kutoa maamuzi yanayoeleweka. Anaishia tu kuadhibu wahusika wadogo kama Prof Tibaijuka ambaye alipewa tu zawadi kidogo ya Sh 1,600,000,000 na rafiki yake Rugemalira (personal gift to a personal friend). Wale waliohusika kusuka hii mission, akina Muhongo kwanini bado wako madarakani. Maana yake ni kwamba Kikwete mwenyewe is a part of the game.

Wacha uongo, hakuna aliyemlazimisha Utuoh kujiudhuru na hakuna mahala Utuoh kasema kama huu uongo ulivyoletwa hapa, pitia nyuzi tumebainisha alichosema Utuoh.

Wacheni uongo.
 
Wewe ni mpumbavu na muongo wa hali ya juu! PCCB kesi moja wataichunguza mara ngapi!? Ripoti ya PCCB ilishakabidhiwa kwa Pinda siku nyingi na juhudi za PAC za ripoti hiyo ijadiliwe Bungeni pamoja na ile ya CAG Maintarahamwe wakakataa na fisadi Kikwete katoa ruhusa ya kuichapisha ripoti ya CAG lakini cha kushangaza hajatoa ruhusa ya kuichapisha ripoti ya PCCB! Kulikoni huyu fisadi hataki ripoti hii iwekwe hadharani!? Anaficha nini!?


Naoana kutetea uongo umekuja na habari mbili tofauti na zote mmezijaza uongo na sivyo kama zilivyo;

Kwanza Utuoh mnam miss quote, kasema hivi: "Ushauri wangu ni kwamba uchunguzi unatakiwa ufanyike na wale watakaobainika kufanya wizi basi warudishe fedha walizoiba na halafu wapelekwe mahakamani".


Halafu hiyo habari ya The Citizen ya toka tarehe 5 December, siku 20 nyuma, haina ukweli ndani yake.

PCCB bado wanachunguza na uchunguzi wao ukikamilika kama kuna mwenye kosa anaenda mahakamani, halafu hizo Billion 306 ni uongo na juzi Kikwete kautangazia umma hakukuwa na billion 300 escrow na pia ukumbuke TANESCO bado wanadaiwa na PAP.

Kwanini mnakuwa waongo namna hii?
 
Wewe ni mpumbavu na muongo wa hali ya juu! PCCB kesi moja wataichunguza mara ngapi!? Ripoti ya PCCB ilishakabidhiwa kwa Pinda siku nyingi na juhudi za PAC za ripoti hiyo ijadiliwe Bungeni pamoja na ile ya CAG Maintarahamwe wakakataa na fisadi Kikwete katoa ruhusa ya kuichapisha ripoti ya CAG lakini cha kushangaza hajatoa ruhusa ya kuichapisha ripoti ya PCCB! Kulikoni huyu fisadi hataki ripoti hii iwekwe hadharani!? Anaficha nini!?

Mpumbavu ni wewe uliyekuja na uongo wa kumzulia Utuoh, nimeandika hapo ukweli wa alichokisema, kimekukera unakuja na huku povu linakutoka.

PCCB kesi moja watachunguza hata mara mia, si kitu cha papo kwa papo. Wewe kama unasema wamemaliza uchunguzi tueleze huo uchunguzi wa PCCB uko wapi?

Unatuletea habari za siku 20 nyuma? Kikwete juzi kasema alipoondoka kapewa ripoti ya CAG akaamuru wapewe PCCB waichunguze. Sasa unafikiri PCCB na kesi kama hiyo wanachunguza siku 4 tu?

Hebu kuweni wakweli wa nafsi zenu hizi chuki zenu kwa Kikwete zisiwafikishe mpaka mkausahau utu, mnaanza kudanganyana, kuzuwa. Yote kwanini? kwa sababu kawafungia mianya yenu ya uchotaji?

Uongo hausaidii kitu na nchi haziendeshwi kwa uongo.
 
Sasa wewe kwa akili yako unafikiri ni kwanini Utuoh amejiuzulu. Unafikiri kuna mwananchi wa Bongoland anayeachia ngazi ya juu tu kwa hiari?? Ukweli ni kwamba wote waliojiuzulu wamelazimishwa. Wajasiri kama akina Muhongo wamelazimishwa kujiuzulu lakini wamekataa kwa sababu they are fighters. Wanajua wamekula wote pamoja na Ikulu na ofisi ya waziri mkuu, kwanini wajiuzulu. Usifanye mchezo na dili la dola million 200, wahusika ni wengi na wana nafasi nzito serikalini. Tibaijuka alifanya tu makosa akaongea ongea ovyo, vinginevyo asingeondolewa.
 
Kweli una akili ya kushikiwa wewe!!! Eti kwa sababu habari ina siku 20 basi si ya kweli lol!!! Mpumbavu wa hali ya juu wewe Ajuza naona ndio uko katika juhudi za kutafuta mgao kutoka kwa Ruge na Harbinder, njaa mbaya sana utauza hata wanao kwa tamaa kubwa ya pesa haramu uliyokuwa nayo.

Mpumbavu ni wewe uliyekuja uongo wa kumzulia Utuoh, nimendika hapo alichkisema.

PCCB kesi moaja watachunguza hata mara mia, si kitu cha papo kwa papo. Wewe kama unasema wamemaliza uchungusi tueleze huo uchunguzi wa PCCB uko wapi?

Unatuletea habari za siku 20 nyuma? Kikwete juzi kasema alipoondoka kapewa ripoti ya CAG akaamuru wapewe PCCB waichunguze. Sasa unafikiri PCCB na kesi kama hiyo wanachunguza siku 4 tu?

Hebu kuweni wakweli wa nafsi zenu hizi chuki zenu kwa Kikwete zisiwafikishe mpaka mkausahau utu, mnaanza kudanganyana, kuzuwa. Yote kwanini? kwa sababu kawafungia mianya yenu ya uchotaji?

Uongo hausaidii kutu na nchi haziendeshwi kwa uongo.
 
Huyu Ajuza mpumbavu yupo hapa kimaslahi sana Mkuu kwa mategemeo kwamba hao wezi watamuona wamrushie na yeye mgao hhata wa milioni 50.

Sasa wewe kwa akili yako unafikiri ni kwanini Utuoh amejiuzulu. Unafikiri kuna mwananchi wa Bongoland anayeachia ngazi ya juu tu kwa hiari?? Ukweli ni kwamba wote waliojiuzulu wamelazimishwa. Wajasiri kama akina Muhongo wamelazimishwa kujiuzulu lakini wamekataa kwa sababu they are fighters. Wanajua wamekula wote pamoja na Ikulu na ofisi ya waziri mkuu, kwanini wajiuzulu. Usifanye mchezo na dili la dola million 200, wahusika ni wengi na wana nafasi nzito serikalini. Tibaijuka alifanya tu makosa akaongea ongea ovyo, vinginevyo asingeondolewa.
 
Kweli una akili ya kushikiwa wewe!!! Eti kwa sababu habari ina siku 20 basi si ya kweli lol!!! Mpumbavu wa hali ya juu wewe Ajuza naona ndio uko katika juhudi za kutafuta mgao kutoka kwa Ruge na Harbinder, njaa mbaya sana utauza hata wanao kwa tamaa kubwa ya pesa haramu uliyokuwa nayo.

Hizo habari hazina ukweli wala cha maana, ulipoona nimekupa za uso kutoka kwa Utuoh ukaenda kufufuwa ujinga mwingine.

Habari ya mujini ni kuanzia Kikwete alipohutubia Umma kupitia wazee wa Dar., Hayo mengine ni porojo zenu zilizopigwa kabari na hotuba ya Kikwete. Mtahaha sana, na sisi tumo humu, labda mtulambe ban, lakini tutakaba mpaka mpaka vivuli.
 
Faiza Fox

Wacha uongo watu wamchukie Kikwete kwa lipi? Yeye muda wake wa urais unakwisha sasa kwa nini wamchukie. Kikwete alipoingia madarakani kama rais hakuwa na utajiri wowote ule sasa hivi ana miradi binafsi mingapi? Ana shares kibao kwa kampuni inayochimba dhahabu kule Mwanza, Je, alinunua kihalali au alihongwa tu? Amewapa ndugu zake pesa za escrow kwa ubadhirifu, Je, hayo yote unaona ni sawa? Kweli JK ni ndugu yako wa karibu sana lakini unapokuwa rais huwi rais wa ndugu zako unakuwa rais wa Watanzania. Hivi sasa Watanzania wengi wanapenda aitishe uchaguzi hata kesho, si hakubaliani na Bunge alivunje basi kwa Mujibu wa Katiba. Mbona anapata kigugumizi kuilinda katiba iliyomuweka pale kama yeye yuko msafi? Hatuwezi kuwa na chuki na kiongozi aliyejipaka mavi usoni na yeye anachekelea anafikiri hayo ni manukato.
 
Naam, ni lazima, kwani waongo ni wengi na wanamchukia sana Kikwete kwa ajili ya kuwazibia mianya yao mingi sana ya wizi.

Sasa wanatumia kila hila wampakazie, lakini hawana ujanja, tunaopenda haki na ukweli tupo macho.

Tupe msimamo wako dada FF, fedha ni ya UMMA au siyo ya UMMA?
 
Back
Top Bottom