Bungeni: Muswada wa Katiba Unajadiliwa!

Bungeni: Muswada wa Katiba Unajadiliwa!

Mjadala wa mabadiliko ya Katiba...Yaani wabunge 4 tu ndio wako active kati yao 50% ni wa CHADEMA, ina maana hawa wa magamba hawaelewi kinachoendea au? wanasubiri tu kusema ndioooooooooooo.....
Kaaaaazi kweli kweli
 
Post ya pili. Pole sana, mbona jamaa aningilika kwanini msimkumbushe?
 
sendeka naye nimnafiki tu, siku ile alisema tl hajuwi sheria na aje kwetu tumfundishe sheria, leo tena amemsifia! lakini hii yote ni baada ya kuelezwa na mkuu wa kaya kuhusu ile ziara ya cdm pale ikulu, wakubali wakatae lile ni jembe tu.

kwani mkuu haujui magamba kua ni wanafiki,waoga,hawana uwezo wa kupambanua mambo,wapayukaji na pia ni wa kujipendekeza hata kama ni watu wazima?
 
Vp na wale wabunge wa znbar wamesemaje cos walitafsiri hadi jina la mh.tundu lissu lizenj nao wanasemaje?
 
nawapongeza wasingida mashariki kwa kumuwelewa lissu na kumpa kura pamoja na rushwa na vitisho vya magamba kwenye kampeni. Mmelisaidia taifa, naona fahari kuwa mpiga kura wa lissu.
 
Freeman Mbowe ni kiongozi wa kambi ya upinzani bungeni, mwanasiasa mwenye ushawishi mkubwa kwa wananchi, aliyejizolea umaarufu kupitia kauli yake ya kilio cha umasikini huku akiweka mikono yake kichwani kama ishara ya kulia.

Na hii inatokana na kile kinachoonekana kwake kwamba watanzania wengi wanataabika kutokana na kunyonywa na kudhulumiwa haki zao na mabepari ambao siku zote wao ndio wanaotaka kufanikiwa kwa kuwafanya wanyonge kama daraja lao kuelekea kwenye maisha bora.

Kauli hii imegeuka kwake kama mtu anayeona kibanzi kwenye jicho la mwenzake wakati yeye jichoni kwake kuna boriti. Kiongozi huyu imekuwa kawaida kwake kuwapunja mishahara wafanyakazi wake wa kampuni ya Freemedia inayochapisha gazeti la Tanzania Daima na Sayari, kwani kwa habari za uhakika nilizonazo ni kwamba tangu mwaka 2004 gazeti la Tanzania lilipoanza kima cha malipo katika kampuni hiyo kimekuwa ni kile kile pasina kujali kwamba gharama za maisha zimepanda na malipo wanayotoa hayaendani na wakati tulionao.

Pamoja na hali ya kuwapunja wafanyakazi wake mishahara na kutowalipa kwa wakati lakini bado mwanasiasa huyu machachari anadiriki kupanda jukwaani na kutamba kwamba anataka kulikomboa taifa.

Je ataweza kulikomboa taifa lenye watu zaidi ya Mil. 45 wakati anashindwa kuwamudu wafanyakazi wake ambao hawazidi hata mia? Cha msingi ni kuacha propanda, akomboe wafanyakazi wake kwanza kisha ndio ajinadi kutaka kuwamboa watanzania wote!

Toa upupu na unafiki hapa.Poor Magamba
 
Nenda kadai nyongeza ya mshahara kwa mwajiri wako. Mkishindwa kuelewana acha kazi utafute pengine wanapolipa vizuri. Huyu ni mwajiri binafsi analipa kulingana na unavyozalisha. Ungetwambia nimezalisha kiasi fulani, mwajiri amepata faida na matangazo mengi hadi kupata faida ili kupata uhalali wa kudai nyongeza. Huyu si serikali inayolipa mishahara kutokana na kodi za wananchi kwa ajili ya kazi ambazo si za uzalishaji moja kwa moja.
 
Hehe sheria acheni iitwe sheria km hujui itakuumbua!
Yani watu wanafanya ammendment kwny ammendment ambazo zenyewe hazijapitishwa?

Kilango kapendekeza kifungu A halafu kakifuta thru kifungu B!
 
Kwa hili ilivyo sasa, napendekeza wabunge wa Chadema watoke sasa hivi bungeni kabla ya kupitishwa kwa sheria ya mabadiliko ya katiba mpya... wanajamvi mnaoangalia bunge mnasenaje?
nawasilisha
 
Wakuu hali si shwari Bungeni Anne Kilango katoa jedwali la marekebisho linalopendekeza Wakuu wa Wilaya kusimamia maandalizi ya mikutano ya kukusanya maoni kuhusu mchakato wa uandishi wa Katiba badala ya DEDs. Mlio karibu fuatilieni TBC.
 
kulingana na ukinzani wa chinichini ndani ya bunge sasa hivi,kuhusiana na kipengele cha mabadilko ya rasimu ya katiba,ameyasema hayo bungeni sasa hivi wakati aliposimama kutoa mchango wake.namnukuu,
"Huku nje ni kijani,na kwa ndani ni wekundu" tafsiri yangu (wako ccm lakini wana upinzani ndani kwa ndani dhidi ya mwenyekiti wao.) kwa hiyo basi ccm*chama cha matikiti*
Source tbc bungeni sasa hivi.
 
Kwangu mimi aliyeongea point ni HALIMA JAMES MDEE. Kawagaraza SERUKAMBA, ANNA KILANGO na MBUNGE WA KISARAWE vibaya sana. Yaani alinisisimua sana kwakweli
Jioni hii nimeshuhudia wabunge wawili wa magamba wakimpa salute Tundu Lissu kwa umahiri wake..

Kaanza Sendeka: "kwa moyo wa dhati kabisa natambua upeo wako mkubwa, uwezo wako wa kuchambua sheria.. unastahili pongezi"

Lukuvi: "Nampongeza sana Tundu Lissu kwa uwezo wake kisheria. Haya mambo ni mengi lakini ameweza kuyachambua vizuri"

My take: Sifa zikiwa nyingi huwa si nzuri sana, je ataendelea kuperform as expected?
 
Mtakumbuka kwamba Wakuu wa Wilaya ni makada wa CCM. Je, tutafika?
 
Freeman Mbowe ni kiongozi wa kambi ya upinzani bungeni, mwanasiasa mwenye ushawishi mkubwa kwa wananchi, aliyejizolea umaarufu kupitia kauli yake ya kilio cha umasikini huku akiweka mikono yake kichwani kama ishara ya kulia.

Na hii inatokana na kile kinachoonekana kwake kwamba watanzania wengi wanataabika kutokana na kunyonywa na kudhulumiwa haki zao na mabepari ambao siku zote wao ndio wanaotaka kufanikiwa kwa kuwafanya wanyonge kama daraja lao kuelekea kwenye maisha bora.

Kauli hii imegeuka kwake kama mtu anayeona kibanzi kwenye jicho la mwenzake wakati yeye jichoni kwake kuna boriti. Kiongozi huyu imekuwa kawaida kwake kuwapunja mishahara wafanyakazi wake wa kampuni ya Freemedia inayochapisha gazeti la Tanzania Daima na Sayari, kwani kwa habari za uhakika nilizonazo ni kwamba tangu mwaka 2004 gazeti la Tanzania lilipoanza kima cha malipo katika kampuni hiyo kimekuwa ni kile kile pasina kujali kwamba gharama za maisha zimepanda na malipo wanayotoa hayaendani na wakati tulionao.

Pamoja na hali ya kuwapunja wafanyakazi wake mishahara na kutowalipa kwa wakati lakini bado mwanasiasa huyu machachari anadiriki kupanda jukwaani na kutamba kwamba anataka kulikomboa taifa.

Je ataweza kulikomboa taifa lenye watu zaidi ya Mil. 45 wakati anashindwa kuwamudu wafanyakazi wake ambao hawazidi hata mia? Cha msingi ni kuacha propanda, akomboe wafanyakazi wake kwanza kisha ndio ajinadi kutaka kuwamboa watanzania wote!

kwani kurugenzi wako hayupo hapo ofisini? Ulipowakilisha maombi ulijibiwa nini?naomba utupe majibu hapa then tukushahuri.
 
KUB amesema "mtatushinda bungeni lakini tutashindana nje ya bunge"
 
Join Date : 9th February 2012!!!

Kwa hiyo umekuja kivingine kuwasilisha upupu? Hapa nadhani umeingia choo cha kike mwanangu. Hivi mwajiri wako anakulipa kwa maoni ya JF au makubaliano yenu?

Mimi sidhani kama ukifanya makosa kazini ataleta post hapa, badala yake najua atakutimua. Sasa wewe kama unaona kuna kitu anakosea unasubiri nini kumshtaki na kuacha huu ujinga wa kuomba na kusihi kama yule aliyewaomba maaskofu waache kuuza dawa za kulevya badala ya kuwakamata?
 
Back
Top Bottom