Bungeni: Muswada wa Katiba Unajadiliwa!

Bungeni: Muswada wa Katiba Unajadiliwa!

Ukisema hivyo unakosea, mbona cdm walimkimbia na kumkataa mkuu wa nchi lakini wao tena wakamuomba na kumfuata mjengoni kwake ili apitishe wanachokitaka, kile kilipitishwa for kulikuwa hakuna kingine jamaa c walikimbia nacho, kumbe wangepitisha nn, lisu acha ajadiliwe sababu aliongea alichokuwa hakijui, mnyika na kabwe hawakuunga mkono kukimbia bunge ila ww uliona ni sahihi sa umegundua na ww ulikosea kuunga mkono ule mtimko wa bungeni?

hapo kwenye red umechemka mzee. Labda kipindi hicho ulikuwa kijijini ambapo inaonekana TBC tu na ukasikiliza radio uhuru. Ngoja nikusaidie. CHADEMA hawajawahi kusema kuwa huwamtambui JK kama raisi wa JMT. Walichokataa ni mfumo mbovu wa NEC uliomfacha JK ashinde. una tofauti ya kumkataa mtu na kuukataa mfumo uliomuweka hadharani. na kumbuka kuwa kwa sheria zetu, Rais akishatangazwa na NEC hawezi kupingwa popote kisheria.
 
Nimekuwa nikimfatilia huyu mdada wa CCM uwasilishaji wake wa hoja bungeni.
Nilichogundua huyu dada wa magamba anatumiaga nguvu xsana kuongea lakini anaongea vapour.......................
 
Jamani ccm mps hawataki katiba mpya bali wapo tayari kusubiri damu zmwagke!
 
Ungetuelewesha DED anaingiaje kwenye siasa?

DEDs are supposed to be neutral in the whole process. Wanawakilisha makundi yote kwenye jamii yenye vyama na yasiyo na vyama tofauti na DCs ambao ni makada wa CCM wazi wazi.
 
Nimekuwa nikimfatilia huyu mdada wa CCM uwasilishaji wake wa hoja bungeni.
Nilichogundua huyu dada wa magamba anatumiaga nguvu xsana kuongea lakini anaongea vapour.......................

Naomba mtu mwenye CV ya huyu dada,umenitia hasira mpaka Balentine yangu ya kusherekea kumng,oa B.Nyoni haishuki
 
DEDs are supposed to be neutral in the whole process. Wanawakilisha makundi yote kwenye jamii yenye vyama na yasiyo na vyama tofauti na DCs ambao ni makada wa CCM wazi wazi.
Hapo kwenye nyekundu.... utakuwa unajidanganya.Ni upotevu wa muda tu. Tujiulize kama tunakatazwa au tunaruhusiwa kujadili muungano.
 
Kwa mtazamo wangu CCM ina safari ndefu ktk kuondoa uozo ndani ya chama, na kama haitafanya haraka basi sio tu kuwa kitapoteza madaraka bali kitakufa kabisa. Ukweli uko wazi kuwa kuna tofauti kubwa kati ya wabunge wa CCM na wale wa chadema. CCM inahitaji watu watakaoweza kufanya siasa za kisasa na sio za kizamani. Lazima ccm ipate wabunge watakaokuwa na mtazamo mpya ambao utawafanya wajiamini ktk mambo yao lakini sio hawa waliopo sasa ambao wameonesha uvivu wa hali ya juu wa kusoma na kufuatilia mambo ya muhimu ndo maana wanafanya kazi ya kuwajadili chadema badala ya kujadili muswada ktk mtazamo chanya.
CHADEMA wanajua wanachokipigania na lazima tuwasifu kwa kazi ngumu ya kuliokoa taifa mikononi mwa wachumia tumbo. Tangu mwanzo CDM waliweka wazi kuwa wanapinga mfumo uliomwingiza madarakani Kikwete na wameendeleza vita dhidi ya mfumo huo mpaka sasa na cha ajabu ni kuwa wabunge wa ccm wanaendesha siasa za majungu wakidhani zitafanya kazi kama walivyozoea.
Binafsi natambua mchango mkubwa wa Tundu lisu katika mchakato huu na kazi yake haitasahaulika, natambua pia mchango wa uongozi wa chadema hasa kwa kulibeba hili swala kwa ustadi mkubwa. Mwisho nikiri wazi kuwa mchango wa kikwete hapa si wa kudharaulika japo ni wazi amefanya haya baada ya kupima nguvu ya chadema. Hata hivyo nitampongeza zaidi kama hatafanya uhuni mbele ya safari. Katika hili wabunge wa ccm wameonesha wazi kuwa ni janga la kitaifa.
 
Ngoma imelala hadi kesho 9.00 am. Kamati ya Katiba na Sheria inaendelea na kikao kuamua kuhusu kifungu kinachobishaniwa.
 
Hapo kwenye nyekundu.... utakuwa unajidanganya.Ni upotevu wa muda tu. Tujiulize kama tunakatazwa au tunaruhusiwa kujadili muungano.

Najidanganyaje? Umeyaelewa maneno uliyoweka red?
 
Kuna sound truck mpya nimeusikia leo kwenye movi yetu!
unaimba DED....DC....DED...DC...!
 
Najidanganyaje? Umeyaelewa maneno uliyoweka red?
Nimeyaelewa ..... DED is a non-union position and he/she is the head of the paid staff in the district. They are appointed by PM.
Nobody is neutral politically, ni udanganyifu.
DCs ni sawa na rais wilayani, sasa kama rais ndiye anaye execute, kwanini mbadilishe mfumo na kumuweka DED afanye excecution?... ni sawa na kumpa meneja wa breweries asimamie mchakato wa katiba.
 
Freeman Mbowe ni kiongozi wa kambi ya upinzani bungeni, mwanasiasa mwenye ushawishi mkubwa kwa wananchi, aliyejizolea umaarufu kupitia kauli yake ya kilio cha umasikini huku akiweka mikono yake kichwani kama ishara ya kulia.

Na hii inatokana na kile kinachoonekana kwake kwamba watanzania wengi wanataabika kutokana na kunyonywa na kudhulumiwa haki zao na mabepari ambao siku zote wao ndio wanaotaka kufanikiwa kwa kuwafanya wanyonge kama daraja lao kuelekea kwenye maisha bora.

Kauli hii imegeuka kwake kama mtu anayeona kibanzi kwenye jicho la mwenzake wakati yeye jichoni kwake kuna boriti. Kiongozi huyu imekuwa kawaida kwake kuwapunja mishahara wafanyakazi wake wa kampuni ya Freemedia inayochapisha gazeti la Tanzania Daima na Sayari, kwani kwa habari za uhakika nilizonazo ni kwamba tangu mwaka 2004 gazeti la Tanzania lilipoanza kima cha malipo katika kampuni hiyo kimekuwa ni kile kile pasina kujali kwamba gharama za maisha zimepanda na malipo wanayotoa hayaendani na wakati tulionao.

Pamoja na hali ya kuwapunja wafanyakazi wake mishahara na kutowalipa kwa wakati lakini bado mwanasiasa huyu machachari anadiriki kupanda jukwaani na kutamba kwamba anataka kulikomboa taifa.

Je ataweza kulikomboa taifa lenye watu zaidi ya Mil. 45 wakati anashindwa kuwamudu wafanyakazi wake ambao hawazidi hata mia? Cha msingi ni kuacha propanda, akomboe wafanyakazi wake kwanza kisha ndio ajinadi kutaka kuwamboa watanzania wote!
Unatakiwa utuambie kwanza hicho kima cha chini ni kiasi gani maana inawekana ni mara mbili ya kile cha serikali. Lakini pia unatakiwa ujue kuwa ktk biashara mtu anapoamua kuingia ktk biashara lazima ataangalia hali ya soko kisha ataamua kama ateke soko kwa kuwekeza mtaji mkubwa sana (capital intensive) au ateke soko kwa kutumia rasilimali watu (labour intensive). Kama mbowe aliamua kutumia mtaji basi ni wazi atakuwa aliwekeza pesa nyingi kwa kufanya matangazo sana, kulipa mishahara mizuri wafanyakazi kuliko wapinzani wake na hivyo kujiendesha kwa hasara ikiwa ni mbinu ya kuhakikisha anajiimarisha sokoni. Sasa ktk hali hiyo hana sababu ya kupandisha kima cha chini kama kasuku.
Ila ili tupate ukweli unatakiwa upost published financial statements za freemedia ili tuweze kujudge kama kweli anawanyonya wafanyakazi wake au wafanyakazi ndio wanamnyonya mbowe au mambo yanaenda sawa. Otherwise hatuwezi kutumia uvumi kumjadili mbowe.
 
@ Kibona. Nakubaliana nawe kwamba CCM sasa haina wanasiasa ambao wanaweza kujadili hoja kwa mtazamo mpana. Ukiangalia ubishi wa ama wawe maDC ama maDED utagundua unafiki wa kijinga wa wabunge wa CCM. Wanaona wanamkomoa Kikwete na CDM wakati wanawakomoa Watanzania kwa kuendeleza mijala isiyo na tija kwa walipa kodi zinazowahudumia.
 
Nimeyaelewa ..... DED is a non-union position and he/she is the head of the paid staff in the district. They are appointed by PM.
Nobody is neutral politically, ni udanganyifu.
DCs ni sawa na rais wilayani, sasa kama rais ndiye anaye execute, kwanini mbadilishe mfumo na kumuweka DED afanye excecution?... ni sawa na kumpa meneja wa breweries asimamie mchakato wa katiba.

Nilikuwa na mashaka na upande unaosimamia ndiyo maana nikahoji kama uliyaelewa maneno uliyoweka red. Kuna msemo wa wahenga kuwa "Heri nusu shari kuliko shari kamili" katika mchakato wa Katiba Ma-DC ni shari kamili.

Kuhusu utekelezaji wa mchakato wa Katiba kutokana na kutokuwepo DEDs upande wa pili wa Muungano, utaratibu unaweza kuwekwa na mambo yakaenda. Hebu nisaidie, ni mamlaka gani husimamia Uchaguzi Zanzibar? Je, (katika hali ya dharura) haiwezi kutumika kuandaa wananchi katika mchakato wa utoaji maoni kuhusu Kattiba?

Mimi na wewe ni Watanzania, tuipende nchi yetu!
 
Back
Top Bottom