Bunge lageuzwa ukumbi wa ngonjera.

Bunge lageuzwa ukumbi wa ngonjera.

tocolyitics

Member
Joined
Feb 5, 2012
Posts
76
Reaction score
35
Mbunge wa nzega dr. Hamis kigwangala wakati akijibu na kuhitimisha hoja yake bungeni anashindwa kufanya hivyo bali anamshambulia tu Tundu lissu, kwa mimi namshangaa msomi daktari akishindwa kukontrol hasira zake na kuonmgea matusi bungeni! Nashangaa sana jamani hiki kitendo na naibu spika anaruhusu tu vitu kama hivi ndani ya bunge letu.
 
Mbunge wa nzega dr. Hamis kigwangala wakati akijibu na kuhitimisha hoja yake bungeni anashindwa kufanya hivyo bali anamshambulia tu Tundu lissu, kwa mimi namshangaa msomi daktari akishindwa kukontrol hasira zake na kuonmgea matusi bungeni! Nashangaa sana jamani hiki kitendo na naibu spika anaruhusu tu vitu kama hivi ndani ya bunge letu.

Sasa, Naibu Spika na Spika wake si wale wale tu Mjomba! Hao ni wa kuwekwa tu hapo, hamna kitu. Hii ndio Tanzania na hao ndio viongozi wetu. Halafu kuna mtu eti hajui, pamoja na rasilimali zote tulizonazo ni kwanini sisi bado ni Masikini! Angalia aina ya viongozi tulionao, Utapata jibu.
 
Amesemaje? Hebu tupe dondoo za aliyoyasema Dr. Hamis Kigwangala
 
Mbunge wa nzega dr. Hamis kigwangala wakati akijibu na kuhitimisha hoja yake bungeni anashindwa kufanya hivyo bali anamshambulia tu Tundu lissu, kwa mimi namshangaa msomi daktari akishindwa kukontrol hasira zake na kuonmgea matusi bungeni! Nashangaa sana jamani hiki kitendo na naibu spika anaruhusu tu vitu kama hivi ndani ya bunge letu.

naibu spika ndungai,mwenyekiti jestina mhagama na mabumba usitegemee hicho unachokisema hiyo ndiyo kazi waliyopewa kufanya.
 
Naibu spika kajitahidi kumcontrol lkn kashindwa angekuwa mtu Chadema tayari ashatolewa nje, anasema ndani ya bunge eti Lisu ana matatizo ambayo yy kama daktari anajua lkn kimaadili hawezi kuyasema bungeni.

Anasema eti mwanaume anaongea kwa hiyo wavulana wakae kimya. Kuna mama wa Cuf kasimama na kusema kama unatuletea masuala ya ngonjera hapa ww na Tundu wako nendeni nje cc tuendelee na bunge.
 
Kingwangala anasema tangu leo anamtangaza Tundu Lissu kama adui namba moja wa vijana Tanzania.
Mwanasheria mkuu wa serikali amesimama na kumtaka afute maneno yake pamoja na Ndugai kukazia lkn aliendelea kusema eti yeye ni level nyingine hawezi kupingana na watu wasiojua kinachoendelea
 
mhhh mbona ya lisu hamyasemi......just passing

Lissu kasema mara ya kwanza anamjua Kingwangala ilikuwa mwaka 2006 ambapo kingwangala na wenzake walikuwa wamefukuzwa pale Mhimbili yeye aliwatetea bure na wakarudishwa kazini.

Kingwangala amekubali ni kweli Tundu aliwatetea lkn kuanzia hapo ndio akaanza kuongea naye lkn mwanzo hakujua kama Lissu alikuwa na matatizo ya kiafya ambayo yanamfanya aropokeropoke hovyo.
Kimsingi ni kwamba bunge lilikosa mwelekeo na wamama wa CCm walikuwa wanapiga makofi sana Kingwangala akimtukana Lissu.

Kafulila alisimama kumtaka Ndugai amtie adabu Kingwangwala lkn haikufua dafu.
 
Huyu Kigwangala ni mtupu kabisa,anashindwa kuelewa kuwa alichosema Lissu ulikuwa ni ushauri wa kujenga hoja yake.
Sasa yeye badala ya kutafakari kilichosemwa yeye anatumia muda mwingi kumtukana Lissu. Nimeona hata sura za Sita,Kigoda,Nahodha zikionyesha kukerwa na huyu Dr Vitumbua
 
Kingwangala kasema yeye ni msomi mwenye masters ya uchumi na kwa sasa anafanya Phd sijui ya vitu gani vile, kwa hiyo hawa wapinani watulie dawa iingie.
 
Sikuwa namfahamu dk.kigwangala kiuwezo kiakili.lakini leo naweza kushuhudia kuwa huyu bwana akili yake haiko katika mizania sawia.anasema aliwahi kumtibu tundu lisu ugonjwa ambao hakuutaja mwaka 2006.lisu akamtaka ataje huo ugonjwa.yeye akasema hawezi kutaja kwa sababu ya miiko ya udaktari.lakini daktari akiruhusiwa na mgonjwa anaweza kueleza ugonjwa wa mteja wake.
 
Hoja imeisha kwa vijembe tu hakuna lolote. Napingana na waliosema mbunge kwenye katiba awe graduate nadhani kumbe elimu sio kipimo cha ustaarabu.
 
Shame on K'ngwala...!

The guy looks insane no matter what qualification he has.............I hate the guy
 
Lissu kasema mara ya kwanza anamjua Kingwangala ilikuwa mwaka 2006 ambapo kingwangala na wenzake walikuwa wamefukuzwa pale Mhimbili yeye aliwatetea bure na wakarudishwa kazini.

Kingwangala amekubali ni kweli Tundu aliwatetea lkn kuanzia hapo ndio akaanza kuongea naye lkn mwanzo hakujua kama Lissu alikuwa na matatizo ya kiafya ambayo yanamfanya aropokeropoke hovyo.
Kimsingi ni kwamba bunge lilikosa mwelekeo na wamama wa CCm walikuwa wanapiga makofi sana Kingwangala akimtukana Lissu.

Kafulila alisimama kumtaka Ndugai amtie adabu Kingwangwala lkn haikufua dafu.

Hapo kwenye blue, Lissu alikuwa anawasilisha hoja gani hadi yamemkumba hayo na huyo KIGWA wa JF??

Huyu Kigwangala ni mtupu kabisa,anashindwa kuelewa kuwa alichosema Lissu ulikuwa ni ushauri wa kujenga hoja yake.
Sasa yeye badala ya kutafakari kilichosemwa yeye anatumia muda mwingi kumtukana Lissu. Nimeona hata sura za Sita,Kigoda,Nahodha zikionyesha kukerwa na huyu Dr Vitumbua

Mkuu Chakaza, hebu nipe hoja ya Lissu japo kwa muhtasari tu
 
Last edited by a moderator:
Lissu kasema mara ya kwanza anamjua Kingwangala ilikuwa mwaka 2006 ambapo kingwangala na wenzake walikuwa wamefukuzwa pale Mhimbili yeye aliwatetea bure na wakarudishwa kazini.

Kingwangala amekubali ni kweli Tundu aliwatetea lkn kuanzia hapo ndio akaanza kuongea naye lkn mwanzo hakujua kama Lissu alikuwa na matatizo ya kiafya ambayo yanamfanya aropokeropoke hovyo.
Kimsingi ni kwamba bunge lilikosa mwelekeo na wamama wa CCm walikuwa wanapiga makofi sana Kingwangala akimtukana Lissu.

Kafulila alisimama kumtaka Ndugai amtie adabu Kingwangwala lkn haikufua dafu.

basi sawa ngoja tumsikie mnyika
 
Back
Top Bottom