Bora mji ujae bajaji na si bodaboda.

Bora mji ujae bajaji na si bodaboda.

Wakili wa shetani

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2022
Posts
2,167
Reaction score
4,082
Nilifika Mbeya niilishangaa sana wingi na vurugu za bajaji. Lakini kitu kimoja nilinotisi ni kutokuwepo bodaboda. Bodaboda ni za kuhesabu sana.
Unaweza kaa barabarani nusu saa usione bodaboda ikipita.
Kwa tunaokaa miji yenye bodaboda nyingi tunafahamu hatari na kero za bodaboda.

Pia nimeona kuwa ni nadra sana bajaji kupata ajali, na ni mara chache ajali zake kuwa mbaya za kuleta vifo au ulemavu kama zilivyo za bodaboda.

Nasikia wamepiga marufuku usajili wa bajaji, vipi bodaboda? Tusijeshangaa bodaboda zikajaa barabarani.

Wanasema barabara ya kuzimu imesakafiwa kwa nia njema. Out of the frying pan into the fire.

images - 2026-10-23T031819.999.jpeg
pic-bajaji.jpg
 
Bajaji Mbeya nafkiri sio kwa abiria 1-2,
Anapakia wa5 anaondosha kwa buku tu unafika unakokwenda.
Boda akizidisha mshikaki mtu 2 na risk kibao.
Bajaj mi napanda anytime iwe Mbeya au Dar kwa amani kabisa.
 
Hizo bajaj na bodaboda ni kiashiria cha miji iliyokosa ustaarabu au mipango makini na ya kisasa.
Badala ya bajaj na bodaboda, serikali ingewekeza kwenye ujenzi wa miundombinu ya mabasi ya mwendokasi kwenye miji yake, treni za umeme, boti za kisasa na za bei nafuu kwa ajili ya usafiri wa majini, nk.

Hivyo nashauri bodaboda na bajaj kwenye miji yote zipigwe marufu. Na kama zitakuwepo basi ziwe kwa mfumo wa Bolt, nk. ili kutumika kwa matumizi ya dharula tu.
 
Dar es salaam walipiga marufuku Vi hiace ( VIDUNGU) vilivyokuwa vinapakia watu 15-20 Ili visichafue mji.


Ila wameruhusu bajaji zinazobeba watu wa4


Kila siku ninasema mtu mweusi Hana akili au ana mtindio wa ubongo.
 
Karibu nachingwea hakuna Balaji wala daladala ni boda wilaya yote

Kuna wilaya Tanzania unaweza baki kushangaa siku nzima sio kwa kusahaulika huku
 
Hizo bajaj na bodaboda ni kiashiria cha miji iliyokosa ustaarabu au mipango makini na ya kisasa.
Badala ya bajaj na bodaboda, serikali ingewekeza kwenye ujenzi wa miundombinu ya mabasi ya mwendokasi kwenye miji yake, treni za umeme, boti za kisasa na za bei nafuu kwa ajili ya usafiri wa majini, nk.

Hivyo nashauri bodaboda na bajaj kwenye miji yote zipigwe marufu. Na kama zitakuwepo basi ziwe kwa mfumo wa Bolt, nk. ili kutumika kwa matumizi ya dharula tu.
Nchi gani Sasa? Tanzania hii au Colombia,
 
Back
Top Bottom