Binti wa Karume azua mtafaruku kortini Dar

Binti wa Karume azua mtafaruku kortini Dar

Fatuma hana ila Fatma anae.Na ndio first born i think
Kosa hilo unafikiria,kuna hatari kuwa watu wamepanda mkenge nilivyosikia ni kuwa mama yake ndie anaejulikana kwa jina hilo la Fatuma au Fatma ,nasikia Raisi Amani anajitayarisha kukanusha kwenye vyombo vya habari kuwa ana mtoto anaeitwa Fatma ,halafu nimesikia tetesi ikiwa Amani atakanusha kuna mama mmoja atakwenda mahakamani kudai ufanywe uchunguzi wa DNA ,sasa kuna njia ya panda nilivyosikia Raisi Amani ana wasi wasi ndio amechelewa hadi leo kukanusha,eti yumo katika kufikiria.
 
Yah Ni Kweli Kalamu,,tatizo La Huyu Binti Ni Lugha Aliyotumia Ndio Iliomponza ,,,labda Alikuwa Anataka Kusaidia Walalhoi Ila Njia Aliotumia Naamini Hata Kwa Mwenyezi Amekoseaa,,,ila Jamani Hata Ma Prof Wanajua Haya Matatizo Yapo,,inawezekana Unania Nzuri Kumwelimisha Mtu Ila Jinsi Ya Ku Represent Hilo Ndio Tatizo Amabpo Tunakuja Na Swala La Ufahamu,,,hivyo Kweli Kama Mtoto Tumkanye Na Altambue Hili Huu Sio Ufalme Wa Karume ,,ni Wa Watanzania,,waliopita Chuo Wanajua,,unakuta Mwanafunzi Anakamatwa Na Paper ,,ukimbana Sanaantaja Ka****** Na Mwalimu Fulani,,hapo Ashaona Liwalo Na Liwe,,wengine Mnafumbuka He"""kumbe Wenzetu Kunakupewa Paper ,,kwa Hiyo Kosa La Kukamatwa Linafumbua Watu Macho,,hiyo Hata Kosa La Huyu Binti Tusiache Kumkanya,,ila Tuangalie Hapa Tumefumbuliwa Tatizo Kubwa Ambalo Ni Vigumu Kujua Mtu Mpaka Likupate Na Uingie Pale Kisutu Na Kuona Game Linaloenda,,,pale,,
 
1. Binti wa Karume azua mtafaruku kortini Dar

-----------------------------------------------------------------
2. *Amfokea Hakimu Kisutu wakati akiendesha kesi *Ainuka kumvaa, wasikiliza kesi, karani wamzuia

3. Na Rabia Bakari
KATIKA hali isiyokuwa ya kawaida, binti wa Rais Amani Abeid Karume wa Zanzibar, Bi Fatma Karume, amemtishia kwa maneno makali huku akitaka kumshambulia Hakimu wa Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu, Bibi Addy Lyamuya.


"Umeniona kwa mara ya kwanza, hunijui mimi ni nani, nitakuonesha kwanza hujui kazi, nitaandika barua kwa wakuu wako wa kazi," wakili huyo alifoka kwa jazba huku akimnyooshea kidole Hakimu Lyamuya na kumfuata alipokuwa amekaa.

Wakuu Heshima mbele,

Kichwa cha habari ni kikubwa sana kulinganisha na the context, unless kuna something I am missing, is this all au kuna mengine zaidi kuhusiana na hii ishu?

Kwa wenye habari zaidi naomba masaada ili nimkome nyani hapa mpaka giladi, lakini mnyonge anyongwe na haki apewe!

Ahsante Wakuu.
 
1. Binti wa Karume azua mtafaruku kortini Dar

-----------------------------------------------------------------
2. *Amfokea Hakimu Kisutu wakati akiendesha kesi *Ainuka kumvaa, wasikiliza kesi, karani wamzuia

3. Na Rabia Bakari
KATIKA hali isiyokuwa ya kawaida, binti wa Rais Amani Abeid Karume wa Zanzibar, Bi Fatma Karume, amemtishia kwa maneno makali huku akitaka kumshambulia Hakimu wa Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu, Bibi Addy Lyamuya.


"Umeniona kwa mara ya kwanza, hunijui mimi ni nani, nitakuonesha kwanza hujui kazi, nitaandika barua kwa wakuu wako wa kazi," wakili huyo alifoka kwa jazba huku akimnyooshea kidole Hakimu Lyamuya na kumfuata alipokuwa amekaa.

Wakuu Heshima mbele,

Kichwa cha habari ni kikubwa sana kulinganisha na the context, unless kuna something I am missing, is this all au kuna mengine zaidi kuhusiana na hii ishu?

Kwa wenye habari zaidi naomba masaada ili nimkome nyani hapa mpaka giladi, lakini mnyonge anyongwe na haki apewe!

Ahsante Wakuu.
Ni kweli huyo hakimu hajui kazi yake maana kama angelikuwa anajua basi angeamuru huyo wakili apumzishwe lokapu kwa muda wa masaa au hata mwezi mmoja ili iwe fundisho kwa wengine,kwa ufupi hakimu hana ufahamu wa sheria za hapo ni kihio tu.
 
Kitu ambacho hufahamu ni tafsiri yako kutoka kiingereza ya 'an officer of the High Court' kwa kiswahili kumfanya advocate kuwa na authority juu ya jaji, kitu ambacho ni kichekesho. Kiswahili hakina neno fasaha katika nyanja hii kwa maoni yangu pengine watafutwe wanaoelewa Kiswahili sanifu wakusaidie.

The principal argument ni hiyo ya authority, mengine yote ni mazungumzo baada ya habari.

I can't help you any more, mengi yameandikwa lakini hujataka hata kuonyesha juhudi za kufuatilia na kuelewa nini nilichomaanisha na wachangiaji wengine walivyoelewesha kwa kina. Samahani sina jinsi ya kukusaidia, lakini unaweza kuendelea kubisha tu!
 
Pundamilia,

Do not be naive dude! The first story was about Miss. Karume being a bully. And so are many other stories about her character. You do not need to know her as a friend or a buddy to figure two and two is four.

What everyone had written was due to news that had been published and the fact that TLS has already sent a request for investigation citing previous incidents that she was involved.

Can you please go back and read what you wrote? au bado unaendelea na kufikirika?
 
wewe kama nani ? hivi ni kitu gani ambacho unadhani huwezi kufanya wewe ? maana kazi za wanasiasa wee unatilia mguu, mahakimu unatia mguu, yaani kila kitu unadhani unaweza kufanya bobu ?? kila jambo na mtu wake,wee andika mashairi mzee !

Kwani amekuwa Mudhihiri?lakini ukiangalia kwa kina bibie Fatma kavuka "kamstari." Bongo bwana kaaaaazi ipo.
 
Naam Ndg.Pundamilia,naweza kuwa sina uzoefu wa mambo yanavyokwenda pale Kisutu.Lakini kwenye Ukweli na usemwe,na tusikwepe kusema ukweli ati kwa sababu kisutu pananuka Hongo!!!.Kuna kila sababu ya kuona kuwa Wakili Karume alimkosea Heshima Hakimu na Mahakama kwa kitendo chake cha kutoa maneno yasiyostahili Mahakamani.Kuna Malalamiko mengi ya Rushwa ktk vyombo vyetu vya Sheria,si kisutu tu!,ni kwenye Mahakama nyingi tu!,Lakini ni vyema kuripoti vitendo hivyo kwa vyombo Husika,na kuendelea na utaratibu wa kawaida wa kuheshimu process za Mahakama,Nafikiri utakuwa umenielewa Mh.Pundamilia.Si nia yangu kutetea Mahakimu wetu!!!La Hasha,ninachogombania hapa ni kuheshimu Utawala wa Sheria...

Ahsante sana ndugu yangu Mwawado kwa majibu yako hapo juu na kuiweka wazi nia yako kuwa siyo kutetea uozo wa mahakimu.
Kwa sisi ambao tunauzoefu na mahakama ya Kisutu, tulianza kuona mbali zaidi ya sakata lilivyoripotiwa. Nina uhakika kabisa unapokuwa na shauri lako katika mahakama ya kisutu hata kama unatafuta haki yako, siyo rahisi kuipata bila ya rushwa. Nimejaribu kutundika formula ya kisutu hapo awali jinsi inavyo fanya kazi.
Zaidi ya hapo inabidi hili sakata tuliangalie kwa kina zaidi zaidi ili kutafakari na kubaini kwani imetokea na hii ndiyo njia mahsusi inayotumiwa na wasomi na watafiti mbalimbali. Leo hii kuna Forensic Experts katika nyanja nyingi tofauti ambao hukaa na kufuatilia chanzo HALISI cha jambo au tukio fulani. Mimi sio Forensic expert lakini elimu hii inatusaidia katika kuangalia na pia kujadili masuala tofauti katika mwangalio huo.
Ili kuisadia jamii, ni vema tukaestablish remote na route causes ya sakata hili (ref: Formula ya kisutu). Utaona kuwa kilichoripotiwa ni remote cause ya tatizo zima lakini the route cause hatuki kuipa umuhimu ambayo ni rushwa iliyokithiri inayomnyima haki mwananchi wa kaiwaida kila siku pale Kisutu. Kilichokuwa kinaendelea kati ya Wakili Fatma na baadhi ya mahakimu ni tatizo la rushwa. Watendaji pale mahakamani inaoonekana hawakuwa tayari kushirikiana na Wakili Fatma kwa hali yeyote kutokana na kusimamia kidete kupinga tabia chafu za rushwa. Sina ushahidi wa kutosha, lakini ukisoma between the lines, utaona kuwa kuna uwezekano mkubwa hakimu na wakili wa utetezi wamefungamana na katika rushwa. Kwa haiyo hakimu alikuwa yuko pale kutekeleza makubaliano yaliyofanywa nje ya chamber, jambo ambalo katika mahakama ya kisutu ni la kawaida kabisa. Sioni ajabu kwa hakimu kumdharau wakili au hata mtafuta haki, inategemea tu ni wapi hakimu amepokea rushwa. Kwangu mimi kuzozana kwa maafisa hawa wawili yaani Hakimu Lyamuya na Wakili Fatma ni tofauti walizokuwa nazo watendaji hawa wawili, na suala hilo linaweza kuangaliwa katika taratibu zao za kutimiza wajibu wao.
Kwahiyo ndugu yangu Mwawado, pamoja na kuliangalia hili suala kama la 'mtoto wa Karume' kama ambavyo limekuwa linaongelewa, lakini ni wakati muafaka kuchunguza kwa kina kiini cha tatizo ili ipatikane tiba ya kweli.
Kwa mara nyingine tena nakushukuru kwa maoni yako, tuunganishe nguvu zetu kuwasaidia wale wasiokuwa na fedha ya ya kuhonga pale kisutu wajisikie kuwa wanaweza kutendewa haki.
 
Kama ushahidi umeonekana kwamba amefanya fujo mahakamani, kwanini sheria isifuate mkondo wake? Kwa nini wanataka jalada liende juu badala ya hakimu tu kuagiza afunguliwe mashtaka kwa kudharau mahakama? Kwa nini asinyang'anywe cheti cha uwakili? Au wanataka wakampunguzie mashtaka kama walivyofanya kwa Ditopile? Angekuwa ni kayumba amefanya fujo mahakamani si angeozea segerea? Nchi hii usawa umeishia wapi? Mbona tunapandikiza mbegu ya ubaguzi? Mbona tunatawaliwa na wazazi na watoto wao? Tanzania ni nchi ya kifalme?

MAHAKAMA ya Hakimu Mkazi Kisutu, Dar es Salaam, imemtia hatiani wakili wa kujitegemea, Fatma Karume.

Wakili huyo ambaye ni mtoto wa Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi, anadaiwa kwamba, Novemba 21, mwaka huu, katika Mahakama hiyo, alimfayia fujo Hakimu Mkazi, Addy Lyamuya.

Mahakama hiyo imepinga na kulaani kauli ya wakili huyo, ya kwamba Mahakama ya Kisutu ina mahakimu wala rushwa, na kuahidi kupambana nao.

Akizungumza na waandishi wa habari ofisini kwake jana, Hakimu Mkazi Mkuu Mfawidhi, Sivangilwa Mwanges, alisema: "Hatua aliyofikia wakili huyo ya kusema tunanuka rushwa, hata jalada la kesi yake linaogopwa na kila hakimu.

"Kwa mujibu wa Wakili Fatma, alituambia kuwa mahakimu wote tunanuka rushwa, sasa nitampangia nani ambaye ni safi katika hii Mahakama?" Alihoji Hakimu huyo.

Hakimu Mwanges alisema kuwa katika uchunguzi uliyofanywa na Mahakama hiyo, yeye akiwa kiongozi, kwa kushirikiana na mashahidi waliokuwapo katika eneo la tukio, imethibitika kuwa Fatma alifanya fujo.

"Baada ya kupata taarifa za malalamiko kutoka kwa Wakili Fatma Karume na Hakimu Lyamuya, nilichunguza na nimebaini ukweli kuwa wakili huyo alifanya fujo katika Mahakama hii," alisema.

Alisema taarifa za uchunguzi amezipeleka katika uongozi wa juu ili utoe uamuzi.Kuhusu kesi ambayo wakili huyo alikuwa akimtetea mteja wake, Mwanges amesema: "Bado nafikiria niipange kwa nani, kwani kila hakimu haitaki.

"Kwanza huyo wakili Fatma wakati akileta malalamiko yake hapa, aliniambia kuwa anaandika barua ili aihamishe hii kesi katika Mahakama hii, sasa ninachokisubiri ni barua ili aweze kuchukua jalada lake," alisema Mwanges.

Kuhusu madai kwamba kuna hakimu katika Mahakama hiyo aliyesimamishwa kazi kwa tuhuma za rushwa, lakini bado anaendelea na kazi, Hakimu Mwanges, alisema hana taarifa hizo. Sasa anatarajiwa kushitakiwa katika Chama cha Wanasheria wa Tanganyika.

"Hata huo mkanda unaodaiwa kurekodiwa na mteja wa wakili huyo sijawahi kuletewa na huyo wakili wala hajawahi kunipa malalamiko, ndiyo nayasikia baada ya kudaiwa kufanya fujo hiyo juzi," alisema Hakimu.

Fatma, anatuhumiwa kumtolea maneno ya ukali na kumtishia kumpiga Hakimu Lyamuya ambaye alikuwa anasikiliza kesi yake ya madai ya ndoa
 
heheeeeee, ama kweli mwenye macho haambiwi ona na watu wanajua fika kwamba MACHO UNAYO na hawakukwambia uone threads zilizopo na sasa unakuja na old newssssssssssssssss utadhani ni breaking news bana !
 
Mahakama inanuka rushwa,then wanajichunguza wenyewe...hivi kweli kuna mtu atategemea waseme kuwa kweli hapa kuna rushwa!Wasituletee hizo.Huyu Fatma angekuwa ni mwananchi wa kawaida wangemuonea sana tu,na angekuwa kafungwa sasa hivi.Wanaogopa nini kumchukulia hatua??? Wanajua itazua mambo mengi sana,na kuna watu watahamishwa pale.
 
Nimesoma maoni mengi sana yanayokinzana kuhusu hili sakata. Lakini nimebaini kuwa wengi wetu hatuguswi hasa na matatizo yanayotusibu au wanayowasibu wananchi maskini wasio na mtetezi.

Kuna watu wanaoona priority iwe kumwadhibu 'bint Karume. Watu hawa wananikumbusha nilipokuwa skuli kwenye somo la morals & ethics. Kuna watu waaminio kuwa sheria ni muhimu kuliko kitu chochote, bila kujali kuna manufaa kwa jamii au la,hii ni njia na aina potofu ya utawala.

Kwa mtazamo wangu suala la msingi liwe kutokomeza rushwa (kama lilivyokuwa alarmed na wachangiaji kadhaa na 'bint Karume mwenyewe) kwa juhudi zote na kuhakikisha kila kitu ktk kutafuta haq kiwe transparent enough and crystal clear..!!Nadiriki kusema kuwa ni dhambi kwa M/Mungu kuelekeza nguvu zetu kumwadhibu mtu mmoja kwa kuvunja 'sheria' na kuicha jamii ikitaabishwa na rushwa.

Wasaalam.
 
heheeeeee, ama kweli mwenye macho haambiwi ona na watu wanajua fika kwamba MACHO UNAYO na hawakukwambia uone threads zilizopo na sasa unakuja na old newssssssssssssssss utadhani ni breaking news bana !

Ukome kunifuatafuata. Mwanaume mmbeya tu! Kwani nimesema ilikuwa breaking news. Kwani lazima u-comment kila kitu?

Asha
 
karumefatumaow0.jpg



Huyu aliyeshika bag ndiye anatuhumiwa kufanya fujo katika Mahakama ya Kisutu.


( Pichani Wakili wa Kujitegemea Bi. Fatma Karume akiongea na mtangazaji wa habari Happiness Katabazi wa Tanzania Daima.)


Picture: Credit Mjengwa blog
Fatma Amani Karume

Tembelea kampuni iliyomuajiri

Partner

Admitted to the Bars at Tanzania and Zanzibar since 1994.

Practice Areas:

Commercial Litigation, Judicial Review, Tax disputes, Arbitration, Winding-up, Receivership, Company Law, Intellectual Property Law, Media Law.
Brief biography:

Born June 15, 1969 in Tanzania;
Admitted, 1994, Tanzania .

Education:

Middle Temple, Temple, London, Degree of the Utter Bar, 1998
Inns of Court School of Law, Postgraduate Diploma in Professional Legal Skills, 1998
London School of Economics, LL.M, 1997
Universite de Strasbourg, Diplome de Sciences Juridiques, 1991
University of Sussex, LL.B (Hons), 1992
Work experience :
Merger between Karume & Co and IMMMA 2007
Founder of Karume & Co, Advocates 2004
Junior Partner, Mkono & Company, Advocates 2000 until 2003
Pupil, 5 Raymond Building, Gray’s Inn, London 1998
Of the Middle Temple, Barrister since 1998
Associate, Mkono & Company, Advocates, 1996
Advocate, High Court of Zanzibar since 1994
Apprenticed as State Attorney, Attorney General’s Chambers, Zanzibar, 1993
Apprenticed as State Attorney, Attorney General’s Chambers, Dar es Salaam, 1992

Member:

Bar Council of England and Wales
Law Society of Zanzibar
Tanganyika Law Society

Languages:

English, Swahili & French.
Email: karume@immma.co.tz


Kwa mujibu wa uchunguzi, imebainika kuwa Bi. Fatma Karume alifanya fujo mahakamani. Linaandika gazeti la Habari Leo la leo.

TAARIFA KWA UMMA

Sisi Chama cha wanasheria Tanzania Bara tumepokea kwa masikitiko nakala ya barua kutoka kwa Hakimu mkazi wa Mahakama ya Kisutu Mh. Addy Lyamuya kwenda kwa Hakimu Mkuu Mfawidhi wa Mahakama ya Kisutu kuhusu malalamiko dhidi ya Wakili Msomi wa kujitegemea Fatma Karume kwenye shauri la ndoa kati ya Bwana Sadiq Ahmed Walji (Petitioner) na Bibi Saeeda Hassan (Respondent) leo tarehe 22/11/2007.

Jaji Mh. Addy Lyamuya ameorodhesha mashahidi kadhaa kuhusiana na hizi tuhuma, mimi binafsi sijaona wakili Fatma Karume akitaja mashahidi wake ambao walikuwepo pale mahakamani, huenda akawataja baadaye lakini ninavyofahamu katika kesi mashahidi ndio kitu muhimu sana. Je, wakili Fatma atawataja mashahidi wake hadharani? (i.e. wale waliokuwepo pale wakati wa tukio ambao wengine wameorodheshwa na jaji)

SHERIA NI MSUMENO INABIDI IKATE KILA UPANDE - TUNASUBIRI..................................
 
Nyani Ngabu

Unatazama uzuri au hoja? Teh Teh teh teh kwi kwi kwi.........
 
Natazama uzuri....hiyo tabia yake inarekebishika kabisa...don't ask me how but I can
 
I think Fatma is deadly wrong in this. The law doesnt allow you to fight for your client that way. If she can do that then she do not qualidfy as an advocate.

I am surprised the Magistrate did not take action right then for contempt of Court. The law required the Magistrate to take action and protect the sanctity of the House of Law! Much as Fatma should be taken out of bar for atleast six months, the Magistrate should be warned in the most serious manner possible for fearing to protect the House he took oath to protect against all odds.
 
Magistrates are not demi-gods! And in Tanzania, they are corrupt! Ripoti ya Warioba iliweka wazi kwamba hili ni tatizo kubwa, na pia alikiri baadaye kwamba halijafanyiwa kazi! Fatma Karume alichofanya ni kuchallenge the system. Naomba niulize mnaotetea kwamba alimvunjia heshima hakimu, heshima iko wapi kama anaomba rushwa?! Ni kama traffic police! Unafikiri ni mara ngapi polisi akitaka kusimamisha magari kwa visingizio, watu huwapuuza!? Nimeshuhudia kwa macho yangu mara nyingi tu madereva wanapita na kuwapuuza! Na si 'watoto wa vigogo' wanaofanya hivyo! Tumechoka kuogopana! Wao wanaotakiwa kuenforce the law hawafuati sheria, alafu wanategemea tuwaheshimu! No way!
Anika dada Fatma! Na utupe taarifa zaidi. Naomba mtu a-post article iliyotoka jana katika gazeti la majira.
 
Back
Top Bottom