BAKWATA yamsafisha Mwalimu Julius Nyerere

BAKWATA yamsafisha Mwalimu Julius Nyerere

Mijadala kama hii tumekuwa nayo jamvini kwa muda. Kwavile si 'objective' wengi wanakaa pembeni. Hatuwezi kuchanganya kila kitu tukapata mwelekeo

Nitachangia kidogo. Allen na Nan wameuliza kwa kutumia maneno 'the way forward au the way out''
Maneno hayo yana maana na nilidhani ndiyo yangekuwa chachu katika hali ilipo

Kwa bahati mbaya sana miaka 50 ya Bakwata na 20 ya kifo cha Nyerere bado watu wapo katika 'denial state'
Kulitambua na kulikubali tatizo ni sehemu muhimu ya jawabu. Unapokana uwepo wa tatizo, huwezi kupata jibu

Uwepo wa Bakwata ''direct or indirect'' ni udhaifu wa Waislam.
Baada ya uhuru 98% ya halmashauri ya TANU ilikuwa ni Waislam. Waliotumiwa ''kuhujumu taasisi'' ni Waislam

It does not matter EAMWS ilikufaje au BAKWATA ilianzaje, the bottom line, ni matokeo ya udhaifu wa Waislam
Ni kauli isiyopendeza lakini ukitaka kupata jawabu la tatizo ni lazima uitaje na kukiri hali hiyo

Allen, ni kweli Bakwata ni 'wing' ya serikali hasa ukiangalia inavyohudumiwa kuliko organization nyingine
''Wing'' hiyo inafanya kazi kutokana na udhaifu wa Waislam wanaotumiwa na wanaounga mkono

Ni udhaifu wa waislam wa taasisi nyingine nje ya Bakwata, wanaoshindwa kutumia udhaifu wa Bakwata

Kwa ufupi, badala ya kuangalia udhaifu ndani ya jamii, kuna watu wanatafuta ''flimsy excuses'' ku justify udhaifu badala ya kutafuta jawabu sahihi la kudumu.

Moja ya sababu zinazotumiwa ni uwepo wa Nyerere! siyo udhaifu wa Waislam.

Nyerere amefariki takribani miaka 20 bado watu wanamzungumzia badala ya kuzungumzia tatizo.
Bakwata ipo miaka 50, badala ya kuiongelea watu wanaongelea Nyerere kila siku

Udhaifu huo ndio tunaouona, watu wanakwepa hoja wanahamisha magoli,hatuelewi nini kinaongelewa

Badala ya kuongelea Nyerere, watu waongelee 'the way forward au out''

Kuifanya Bakwata iwe useful au useless bila kuanglia nyuma au makando makando yasiyo na maana
1. Kusababisha uasi utakaowezesha uongozi mpya kwa masilahi ya waislam 'useful'
2. Kuunda taasisi zenye nguvu na kuifanya Bakwata iwe ''useless'' hata wanaofadhili waelewe hivyo

Msingi mkubwa wa kufanikiwa ni Waislam kukiri udhaifu ndani na miongoni mwao, na kuacha kutafuta sababu ambazo kamwe haziwezi kutoa jawabu kwa udhaifu wa wao kwa wao

Kuundwa kwa Taasisi za baraza kuu, Bkwata na taasisi nyingine kuaongeza udhaifu kwa kuwagawa Waislam badala ya kuwasadia waelewe, udhaifu ndio unawafanya watumike, watumiwe, wagawanyike, wagawanywe n.k.

Natambua kauli zangu zitaudhi baadhi ya watu, kwangu mimi ''nitakuambia ninachotaka kukuambia na si kile unachotaka kusikia'', koleo ni koleo si kijiko kikubwa. Watu warudi kutafakari waache hisia zisizo na majibu
Nguruvi,
Waislam sasa kwa miaka mingi hawashughuliki tena na BAKWATA hili
nadhani hulijui ndiyo maana umeandika hayo uliyoandika hapo juu.

''Advantage,'' kubwa niliyonayo kwenu ni kuwa kwanza mimi ni Muislam,
pili nimetafiti na kuandika mengi katika Uislam Tanzania ''paper,'' ambazo
nimezitoa katika majukwaa ya vyuo vikuu, katika makongano, mikutano na
nimefanya vipindi katika radio na TV na yote niliyosema na kuandika hivi
sasa yanatumika kama rejea katika somo hili.

Nyie wenzangu mnaandika bila ya kuwa na uelewa wa historia ya BAKWATA.
Mnaandika na kusema kwa hisia zenu tu bila kuwa na ushahidi wowote.

Hii hapo chini ni sura katika mswada, ''Christian Hegemony and the Rising of
Muslim Militancy,'' (unpublished) humo nimeeleza ''turning point,'' pale Waislam
walipoagana na BAKWATA na kuishinikiza serikali ya Rais Mwinyi iruhusu
Waislam wasajili taasisi zao huria kama wanavyofanya waumini wa dini nyingine.

Kabla ya hapo Waislam walikuwa hawawezi kujikusanya nje ya BAKWATA.
Serikali kwa shingo upande ilikubali.

Ingia hapo chini kupata historia nzima na hii ilikuwa 1992 baada ya BAKWATA
kuondolewa madarakani kwa nguvu na Waislam na serikali iliingilia kati kutaka
kuleta sulhu na BAKWATA wakakiuka makubaliano yaliyofikiwa Ikulu.

Mohamed Said: WAISLAM NA BAKWATA 1990s

Sasa kuanzia hapo Waislam kila walipo wamekuwa wakisajili taasisi zao na
kushughulikia maendeleo yao na ndiyo leo unaona Waislam wanajenga shule,
vituo vya kulea mayatima, wana magazeti, TV na wanafanya shughuli zao nyingi
kwa utulivu mkubwa.

Nini matokeo ya mabadiliko haya?

BAKWATA imekuwa kama moja ya taasisi katika taasisi za Kiislam na haina
nguvu tena ya kuwasumbua Waislam.

Lakini jambo kubwa katika juhudi hizi ni kuwa taasisi hizi zote kutaka kuishi
kwa amani na BAKWATA bila ya kusuguana kama ilivyokuwa huko nyuma.

Bahati mbaya sana ni kuwa BAKWATA wao wanataka ndiyo watawale hizi
taasisi na hili mara kwa mara limekuwa tatizo kwa Waislam kukataa kuwa chini
yao kutokana na historia ya BAKWATA kwani hawaaminiki na hakuna taasisi
yoyote inataka kuwa hata na harufu ya BAKWATA mlangoni pake.

Ndiyo maana hata siku moja hutosikia Waislam wanajinasibisha na BAKWATA
ila utasikia BAKWATA wao ndiyo wanajinasibisha na Waislam.

Huu ndiyo ukweli ambao serikali na BAKWATA hawaukubali na hawautaki.

Mimi nisingeandika lolote kuhusu BAKWATA laiti si kama hapa JF pasingewekwa
historia ya uongo ya Omary Nzowa kuhusu kuasisiwa kwa BAKWATA iliyochapwa
na gazeti moja maarufu.

Hii ndiyo sababu nimekuja hapa kueleza ukweli kuondoa dhima kwa Allah anishuhudie
kuwa ule ukweli uliosababisha EAMWS ivunjwe 1968 na BAKWATA iundwe nimeueleza.

Ukweli utabaki tu kuwa EAMWS ilikuwa inajenga Chuo Kikuu kwa ajili ya Waislam
ili na wao waelimike na washiriki katika utawala wa nchi na hii ndiyo sababu ya
kuvunjwa kwake na Waislam kuundiwa BAKWATA.

Hayo mengine si muhimu kwa hiyo nimeyaacha kama yalivyo.
 
Mohamed Said , nililenga maoni yangu kwa Bw Allen. Nashukuru umechangia pia ingawa kwa kughadhibika
1. Kuwa Mwislam hakukupi monopoly ya uelewa wa kila kitu kuhusu Waislam wa Tanzania
John Illife si Mtanzania au Mtanganyika lakini anaijua historia kuliko wazawa, umenielewa!

2. Kuna kauli za Waislam hawaitaki Bakwata. Tunajua Bwakata wanafuasi nchi nzima
Labda utueleze Waislam ni wapi hao? Na wale wanaounga mkono Bakwata ni dini gani?

3. Historia inasomwa ili kujifunza. Kuendelea na historia ya EAMWS bila kufikiri dunia ya leo ni kujipumbaza

4. Usipokubali udhaifu uliopo ni kulikana tatizo ''state of denial' ambalo ni tatizo kubwa kuliko tatizo lenyewe
Hata taasisi nyingine nje ya Bakwata nazo zipo kwa masilahi ndiyo maana kila siku migongano
Kwanini kuwe na vikundi zaidi ya 20 vya kupeleka mahujaji Mecca, ulaji tu na unajua hilo

5. Kukataa ukweli kuwa Bakwata ina nguvu ni kufukia kichwa mchangani. Isingalikuwa na nguvu 'wadhamini' wasingeishikilia na ingekufa natural death. As long as bado ipo na ''wadhamini'' wanaitumia ni nguvu usioweza kuidharau. Hao wadhamini wanajua wanawekeza wapi

6. Nimekueleza mbinu mbili. Moja, ifanye Bakwata useless na itakuwa hivyo hata kwa 'wadhamini'
Pili, tengeneza uasi wa maana na kufanya mabadiliko within

7. MS lazima ukubali udhaifu uliopo katika jumuiya na jamii ili upate jibu. Unaoga ili utakate si kupaka perfume juu ya uvundo, unajidanganya mwenyewe.
 
Nguruvi3 umetoa somo zuri sana kwa Mohamed Said . Kwenye bandiko lake moja kwenye mada hii alieleza kama vile kila asiye Muislamu hana haki ya kuzungumza chochote kuhusu Uislamu na waislamu.

Asichokijua ni kwamba sisi wengine Uislamu umo ndani ya familia zetu na inawezekana kuandika "Paper" na vitabu na kutoa mihadhara kumempofusha Mzee wetu. Unaweza kufanya yote hayo na bado usiwe sahihi.

Hoja ya kwamba "Waislamu hawajinasibishi na BAKWATA bali BAKWATA ndiyo inajinasibisha kwa waislamu" ilizua swali ambalo halijajibiwa na wewe umeuliza tena. BAKWATA si waislamu na wanaoiunga mkono si waislamu au ukishakuwa BAKWATA ndiyo kuwa muislamu kunakoma?

Kama hoja ya kufa kwa EAMWS ilikuwa ni nia yake ya kujenga chuo Kikuu, leo serikali iliwapa waislamu chuo Pale Morogoro, lakini huwezi kusikia kina Mzee Mohamed na wenzake wakionesha kwamba serikali imefanya mema kwa waislamu wa Tanzania kwa kuwapa kile chuo Morogoro.

Hoja nyingine iliyoibuliwa ambayo Mzee Mohamed hataki kuizungumzia ni utofauti wa kimadhehebu kati ya BAKWATA na EAMWS iliyokuwa chini ya Aga Khan. Jee BAKWATA ambao wengi ni Sunni wangekubali kuendelea kuwa chini ya Muisimailia kwa kuwa tu anataka kujenga chuo kikuu?
 
Allen Kilewella

Kuna dhana mbaya ya baadhi ya watu. Kuna watu wanadhani ni waumini kuliko waumini wengine
Wanadhani wanayo haki katika dini kuliko haki za watu wengine na wanamili imani kuliko wengine

Hili la Bakwata kujinasibisha na Uislam ni njia ya kinafiki ya kusema si Waislam.

Kwamba kuna watu wamejipa haki ya ku-qualify nani mwislam nani si Mwislam, wakiju fika hiyo ni kufuru

Mwanadamu hana haki ya kumhukumu mwanadamu mwingine, ni Mwenyezi mungu peke yake

Pili, wanaosema Bakwata si Waislam, nao wanamatatizo katika 'uislam' wao huko waliko.

Kuna vikundi lukuki kila kimoja kikiwa na jina lake, kamati ya...., umoja wa... n.k.
Uwepo wa vikundi hivyo ni zao la udhaifu ule ule uliotoka Bakwata wa kutokubali mawazo mapya

Kudumaa kwa Bakwata na kuingiliwa ni kutokana na kukataa mabadiliko.
Bakwata inatakiwa iwe na viongozi wa iana mbili, wakiroho na wa taasisi.

Mufti si lazima awe kiongozi wa Bakwata.
Kuna wataalamu wa management hao ndio wanatakiwa waendeshe taasisi na wa kiroho watoe mwongozo

Udhaifu wa Bakwata upo kwa akina MS wasiotaka mawazo mapya.

Hawataki changamoto wala kusikiliza wengine
Wanadhani wana elimu kuliko wengine, na hili limedumaza sana jitihada za kuipiga vita Bakwata kutoka nje

Hawa waliopo nje ni 'weak' kwasababu wanadhani wana monopoly ya dini, mawazo, hekima na busara

Hawawezi kuipiga vita Bakwata kwa kutumia akili kwasababu hawana jipya, na hawakubali mawazo mapya

Sikubaliani na Bakwata ilivyo na inavyoendeshwa. Nakubali hoja kuwa ni tawi la Lumumba

Hiyo haiwafanyi wasiwe waislam. Ni waislam walio na udhaifu kama ule wa vikundi vingine vinavyopigana vikumbo kwa mahesabu ya misaada n.k.

Kuiua Bakwata kuna njia mbili, render it useless or useful.
Ukiwa na taasisi nyingine kubwa yenye mwelekeo inayosikika na yenye mpangilio Bakwata inakufa natural death na wadhamini watakimbia tu.
Au ingia ndani na fanya mabadiliko ukiwa ndani ili kukifanya chombo hicho useful

Ukishakuwa na mawazo ya hao si waislam huna wazo jingine la maana whatsoever

Ukishajivika joho kwamba wewe ndiye una umiliki wa waislam, unaweza kusema nani mwislam na asiye, tayari una mawazo ya kuwagawa watu na huna wazo jipya la maana, useless as Bakwata
 
Wakati baadhi ya watanzania wakisubiri taarifa kutoka kwenye kile kikao cha wafanya mazingaombwe maarufu wa Tanzania, leo Gazeti la Mwananchi limechapisha mahojiano kati yake na Mdhamini wa BAKWATA, Omary Nzowa.

Katika makala inayoelezea Historia ya kuanzishwa kwa Baraza Kuu La Waislamu Tanzania (BAKWATA) Omary Nzowa amekanusha habari kwamba Baraza hilo lilianzishwa kwa shinikizo la Serikali zama za Mwalimu akiwa ndiye rais wa Tanzania.

Omary Nzowa amesema hoja ya kuanzishwa kwa BAKWATA na kutoka kwenye Jumuiya wa Waislamu wa Afrika ya Mashariki, ilitoka kwa Waisalmu wenyewe wa Tanganyika na siyo toka serikalini.

Nzowa amesema kwamba kabla ya Kikao cha waislamu toka nchi nzima ya Tanganyika kilichofanyika kwenye chuo cha Mkwawa mjini Iringa mwaka 1963. waislamu walishaonesha kutokuwa na imani na jumuiya ya Waislamu wa Afrika Mashariki iliyoanzishwa na kiongozi wa Jumuia ya waisimailia duniani, Aga Khan.

Hoja ya Nzowa inawezekana likawa ni pigo kubwa kwa baadhi ya watu waliokuwa wanasema kwamba BAKWATA ilianzishwa na Nyerere kama njia yake ya kuwahujumu waislamu wa nchi hii.

Nakala kwa:

Mohamed Said
FaizaFoxy
Ha ha ha ha...hizi ni sarakasi.
 
Mjumbe hauawi. Mimi nimenukuu tu maelezo ya Nzowa toka kwenye mahojiano yake na Gazeti la "Mwananchi". Yeye ndiye wa kuambiwa kwamba haijui Historia ya AMNUT.
A false knowledge is more dangerous than ignorance... Beware...!
 
Wakati huo Nyerere alikuwa kasilimishwa? Unataka watu wa amini kwamba Uhuru wa Tanganyika ulidawa na Watanganyika wa DSM na Nansio ukerewe tu wenye majina ya Kiarabu? Kuwa na jina la kiarabu sio lazima kuwa Muislam.

Nnyi...
Nitakufahamisha kuhusu suala la safari ya Mwalimu Nyerere UNO 1955.
Bahati mbaya umeghadhibika na swali umelileta kwa namna ya kejeli.

Labda tuanze na Mwalimu Nyerere vipi alichaguliwa kuwa Rais wa TAA
1953 na kuundwa TANU 1954 Nyerere akawa Rais wa TANU na mwaka
wa 1955 akaenda UNO.

Mwalimu Nyerere alipelekwa kwa Abdul Sykes na Kasella Bantu mwaka
wa 1952 baada ya Nyerere kutaka kukutana na kiongozi wa TAA Makao
Makuu, New Street.

Abdul Sykes na Hamza Mwapachu walikuwa marafiki na ilikuwa Hamza
ndiye aliyewakutanisha Abdul na Nyerere katika fikra ya kupata kiongozi
wa TANU kudai uhuru wa Tanganyika.

Mwaka wa 1953 miezi michache kabla ya Mkutano Mkuu wa TAA Abdul
Sykes
na Ali Mwinyi Tambwe walikwenda Nansio, Ukerewe kwa Hamza,
Abdul akitaka kauli ya mwisho kuhusu Nyerere kutiwa katika uongozi wa
juu wa TAA na 1954 iundwe TANU na Nyerere awe rais wake na harakati
za kudai uhuru zianze.

Ali Mwinyi alikuwa katibu wa Al Jamiatul Islamiyya fi Tanganyika.

Hamza yeye alihofia kuwa ikiwa Abdul atagombea kwa nia ya kushinda
dhidi ya Nyerere kulikuwa na uwezekano mkubwa sana kuwa Nyerere
asingefua dafu kwa Abdul Sykes kwa ule umaarufu wake na wa baba
yake katika mji wa Dar es Salaam.

Hamza yeye aliona katika ya wawili hawa aliyefaa zaidi kuongoza TANU
kudai uhuru alikuwa Nyerere na alimweleza Abdul mawazo yake.

Nnyl,
Kwa kuwa umelileta suala la Waislam sasa baada ya utangulizi huu mrefu
nakueleza hali ya siasa ilikuwaje katika Tanganyika ya miaka ya 1950.

Hamza alimwambia Abdul kuwa wakiwa na Nyerere, Mkristo kama kiongozi
wa TANU kudai uhuru juhudi hizi hazitaonekana kama vurugu za Waislam
dhidi ya Waingereza.

Hivi ndivyo Nyerere akachaguliwa kuwa Rais wa TAA 1953 na 1954 TANU
ikaasisiwa.

Aliyepewa jukumu la kukusanya fedha za safari ya Nyerere UNO alikuwa
Iddi Faiz Mafungo Mweka Hazina wa Al Jamiatul Islamiyya fi Tanganyika.

Hivi ndivyo historia ya TANU na safari ya Nyerere UNO ilivyokuwa.

View attachment 973430
Kulia ni Idd Faiz Mafungo, Sheikh Mohamed Ramiyya, Julius Nyerere
Saadan Abdu Kandoro
na Haruna Taratibu, Dodoma Train Station 1955.





Kushoto Rashid Sisso,Robert Makange, Zuberi Mtemvu, Iddi
Faiz Mafungo, Julius Nyerere, John Rupia
na Bi. Titi Mohamed
Uwanja wa Ndege wa Dar es Salaam kumsindikiza Nyerere
safari ya Umoja wa Mataifa (UNO) New York 1955.
 
Huyu Sheikh MS mawazo yake yamegandia DSM. Huko mikoani, wilayani, Tarafa,, Kata, shule zinaitwa BAKWATA hilo halijui kwa vile DSM wanaita Muslims Schools. Anachuki kubwa ya kutisha kwa BAKWATA sijui alinyimwa ulaji gani enzi hizo?. Atajua na nafsi yake. Eti BAKATA inajinasibisha kwa Waislamu?! Wako waislamu wengi watiifu kwa hii Organization yao ya BAKWATA atembee mikoani ajionee akitoa hitimisho kwa kuangalia Daisalam ataendelea kupotoka pamoja na kuwa ana machapisho yake mengi anayo jinasibu nayo, ingawa yako biased.


Mohamed Said , nililenga maoni yangu kwa Bw Allen. Nashukuru umechangia pia ingawa kwa kughadhibika
1. Kuwa Mwislam hakukupi monopoly ya uelewa wa kila kitu kuhusu Waislam wa Tanzania
John Illife si Mtanzania au Mtanganyika lakini anaijua historia kuliko wazawa, umenielewa!

2. Kuna kauli za Waislam hawaitaki Bakwata. Tunajua Bwakata wanafuasi nchi nzima
Labda utueleze Waislam ni wapi hao? Na wale wanaounga mkono Bakwata ni dini gani?

3. Historia inasomwa ili kujifunza. Kuendelea na historia ya EAMWS bila kufikiri dunia ya leo ni kujipumbaza

4. Usipokubali udhaifu uliopo ni kulikana tatizo ''state of denial' ambalo ni tatizo kubwa kuliko tatizo lenyewe
Hata taasisi nyingine nje ya Bakwata nazo zipo kwa masilahi ndiyo maana kila siku migongano
Kwanini kuwe na vikundi zaidi ya 20 vya kupeleka mahujaji Mecca, ulaji tu na unajua hilo

5. Kukataa ukweli kuwa Bakwata ina nguvu ni kufukia kichwa mchangani. Isingalikuwa na nguvu 'wadhamini' wasingeishikilia na ingekufa natural death. As long as bado ipo na ''wadhamini'' wanaitumia ni nguvu usioweza kuidharau. Hao wadhamini wanajua wanawekeza wapi

6. Nimekueleza mbinu mbili. Moja, ifanye Bakwata useless na itakuwa hivyo hata kwa 'wadhamini'
Pili, tengeneza uasi wa maana na kufanya mabadiliko within

7. MS lazima ukubali udhaifu uliopo katika jumuiya na jamii ili upate jibu. Unaoga ili utakate si kupaka perfume juu ya uvundo, unajidanganya mwenyewe.
 
Wakati huo Nyerere alikuwa kasilimishwa? Unataka watu wa amini kwamba Uhuru wa Tanganyika ulidawa na Watanganyika wa DSM na Nansio ukerewe tu wenye majina ya Kiarabu? Kuwa na jina la kiarabu sio lazima kuwa Muislam.
Nnyi...
Kitu kimoja katika historia hii ni kuwa inasababisha ghadhabu kwa wale ambao
kabla hawakuwa wanajua historia ya TANU kwa ukweli wake.

Naweza kukupa mifano mingi sana hapa lakini na tuendelee.

Mimi nina hakika hukujua historia ya Abdul Sykes na Hamza Mwapachu katika
kuunda TANU na kumuingiza Mwalimu Nyerere katika uongozi.

Hauko peke yako.

Hata mwalimu wangu Prof. Haroub Othman hili lilikuwa geni kwake na alihangaika
kutaka kujua kama nilikuwa nasema kweli na alifika hadi kwa Mwalimu.

Mimi nilichofanya ni kukueleza wewe historia hii na yale yaliyopitika.

Usikasirike soma kwa utulivu na niulize maswali kwa kutaka kuelimika isiwe kwa
kutaka kushinda haya majadiliano.kwani katika historia hii mimi ndiye niliyeiandika
na kuiweka wazi.
 
Waraka ambao ulikuwa ni tamko kali dhidi ya serikali ulitoka kwa Maaskofu wa RC na sio wa CCT! Ni waraka ambao hata akina Pengo, wanufaika wa mfumo wakaja kukanusha kwamba huo haukuwa waraka wa maaskofu bali uliandikwa na watu wanne tu!!!

We jamaa uko wapi hivi umesahau ule waraka wa Dr Shoo, au hujui kama KKKT ni CCT we jamaa itakua hauishi Tanzania
 
Mohamed Said , nililenga maoni yangu kwa Bw Allen. Nashukuru umechangia pia ingawa kwa kughadhibika
1. Kuwa Mwislam hakukupi monopoly ya uelewa wa kila kitu kuhusu Waislam wa Tanzania
John Illife si Mtanzania au Mtanganyika lakini anaijua historia kuliko wazawa, umenielewa!

2. Kuna kauli za Waislam hawaitaki Bakwata. Tunajua Bwakata wanafuasi nchi nzima
Labda utueleze Waislam ni wapi hao? Na wale wanaounga mkono Bakwata ni dini gani?

3. Historia inasomwa ili kujifunza. Kuendelea na historia ya EAMWS bila kufikiri dunia ya leo ni kujipumbaza

4. Usipokubali udhaifu uliopo ni kulikana tatizo ''state of denial' ambalo ni tatizo kubwa kuliko tatizo lenyewe
Hata taasisi nyingine nje ya Bakwata nazo zipo kwa masilahi ndiyo maana kila siku migongano
Kwanini kuwe na vikundi zaidi ya 20 vya kupeleka mahujaji Mecca, ulaji tu na unajua hilo

5. Kukataa ukweli kuwa Bakwata ina nguvu ni kufukia kichwa mchangani. Isingalikuwa na nguvu 'wadhamini' wasingeishikilia na ingekufa natural death. As long as bado ipo na ''wadhamini'' wanaitumia ni nguvu usioweza kuidharau. Hao wadhamini wanajua wanawekeza wapi

6. Nimekueleza mbinu mbili. Moja, ifanye Bakwata useless na itakuwa hivyo hata kwa 'wadhamini'
Pili, tengeneza uasi wa maana na kufanya mabadiliko within

7. MS lazima ukubali udhaifu uliopo katika jumuiya na jamii ili upate jibu. Unaoga ili utakate si kupaka perfume juu ya uvundo, unajidanganya mwenyewe.
 
Mohamed Said , nililenga maoni yangu kwa Bw Allen. Nashukuru umechangia pia ingawa kwa kughadhibika
1. Kuwa Mwislam hakukupi monopoly ya uelewa wa kila kitu kuhusu Waislam wa Tanzania
John Illife si Mtanzania au Mtanganyika lakini anaijua historia kuliko wazawa, umenielewa!

2. Kuna kauli za Waislam hawaitaki Bakwata. Tunajua Bwakata wanafuasi nchi nzima
Labda utueleze Waislam ni wapi hao? Na wale wanaounga mkono Bakwata ni dini gani?

3. Historia inasomwa ili kujifunza. Kuendelea na historia ya EAMWS bila kufikiri dunia ya leo ni kujipumbaza

4. Usipokubali udhaifu uliopo ni kulikana tatizo ''state of denial' ambalo ni tatizo kubwa kuliko tatizo lenyewe
Hata taasisi nyingine nje ya Bakwata nazo zipo kwa masilahi ndiyo maana kila siku migongano
Kwanini kuwe na vikundi zaidi ya 20 vya kupeleka mahujaji Mecca, ulaji tu na unajua hilo

5. Kukataa ukweli kuwa Bakwata ina nguvu ni kufukia kichwa mchangani. Isingalikuwa na nguvu 'wadhamini' wasingeishikilia na ingekufa natural death. As long as bado ipo na ''wadhamini'' wanaitumia ni nguvu usioweza kuidharau. Hao wadhamini wanajua wanawekeza wapi

6. Nimekueleza mbinu mbili. Moja, ifanye Bakwata useless na itakuwa hivyo hata kwa 'wadhamini'
Pili, tengeneza uasi wa maana na kufanya mabadiliko within

7. MS lazima ukubali udhaifu uliopo katika jumuiya na jamii ili upate jibu. Unaoga ili utakate si kupaka perfume juu ya uvundo, unajidanganya mwenyewe.
Nguruvi3,
Kukasirika....
Hapana sijakasirika ondoa shaka.

Monopoly niliyonayo mimi katika historia ya BAKWATA ni kuwa hakuna aliyeitafiti kunishinda
hadi hii leo.

Hapa ndipo ilipo nguvu yangu.
Wewe kila siku utaandika kutoka yale unayosoma kutoka kwangu.

Narudia kusisitiza kuwa Waislam baada ya kuruhusiwa kusajili taasisi
zao hawana tena shughuli na BAKWATA.

Ikiwa wewe unaona BAKWATA wana wafuasi nchi nzima mimi kwa
ukweli kabisa nakufahamisha kuwa BAKWATA hawana watu na ndiyo
maana mwaka wa 1993 ilifikia kutaka kufutwa na Msajili wa Vyama kwa
sababu hawakuweza kuitisha mkutano wa mwaka kwa muda mrefu kwa
kukosa fedha.

Augustino Mrema akiwa Waziri wa Mambo ya Ndani akaitisha mkutano
Diamond Jubilee Hall ambao katika mkutano ule maaskofu walihudhuria
na wakawachangia fedha BAKWATA na mkutano ukafanyika Dodoma.

Hii si sifa ya taasisi yenye nguvu wala si sifa ya taasisi inayopendwa na
Waislam.

Hivyo anaejidanganya si mimi ni wewe kwa kuamini kisichokuwa kweli.
Mohamed Said: WAISLAM NA BAKWATA 1990s
Mohamed Said: BAKWATA SEHEMU YA SITA

Link hizo hapo zitakupa hali halisi ya BAKWATA.
 
Allen Kilewella

Kuna dhana mbaya ya baadhi ya watu. Kuna watu wanadhani ni waumini kuliko waumini wengine
Wanadhani wanayo haki katika dini kuliko haki za watu wengine na wanamili imani kuliko wengine

Hili la Bakwata kujinasibisha na Uislam ni njia ya kinafiki ya kusema si Waislam.

Kwamba kuna watu wamejipa haki ya ku-qualify nani mwislam nani si Mwislam, wakiju fika hiyo ni kufuru

Mwanadamu hana haki ya kumhukumu mwanadamu mwingine, ni Mwenyezi mungu peke yake

Pili, wanaosema Bakwata si Waislam, nao wanamatatizo katika 'uislam' wao huko waliko.

Kuna vikundi lukuki kila kimoja kikiwa na jina lake, kamati ya...., umoja wa... n.k.
Uwepo wa vikundi hivyo ni zao la udhaifu ule ule uliotoka Bakwata wa kutokubali mawazo mapya

Kudumaa kwa Bakwata na kuingiliwa ni kutokana na kukataa mabadiliko.
Bakwata inatakiwa iwe na viongozi wa iana mbili, wakiroho na wa taasisi.

Mufti si lazima awe kiongozi wa Bakwata.
Kuna wataalamu wa management hao ndio wanatakiwa waendeshe taasisi na wa kiroho watoe mwongozo

Udhaifu wa Bakwata upo kwa akina MS wasiotaka mawazo mapya.

Hawataki changamoto wala kusikiliza wengine
Wanadhani wana elimu kuliko wengine, na hili limedumaza sana jitihada za kuipiga vita Bakwata kutoka nje

Hawa waliopo nje ni 'weak' kwasababu wanadhani wana monopoly ya dini, mawazo, hekima na busara

Hawawezi kuipiga vita Bakwata kwa kutumia akili kwasababu hawana jipya, na hawakubali mawazo mapya

Sikubaliani na Bakwata ilivyo na inavyoendeshwa. Nakubali hoja kuwa ni tawi la Lumumba

Hiyo haiwafanyi wasiwe waislam. Ni waislam walio na udhaifu kama ule wa vikundi vingine vinavyopigana vikumbo kwa mahesabu ya misaada n.k.

Kuiua Bakwata kuna njia mbili, render it useless or useful.
Ukiwa na taasisi nyingine kubwa yenye mwelekeo inayosikika na yenye mpangilio Bakwata inakufa natural death na wadhamini watakimbia tu.
Au ingia ndani na fanya mabadiliko ukiwa ndani ili kukifanya chombo hicho useful

Ukishakuwa na mawazo ya hao si waislam huna wazo jingine la maana whatsoever

Ukishajivika joho kwamba wewe ndiye una umiliki wa waislam, unaweza kusema nani mwislam na asiye, tayari una mawazo ya kuwagawa watu na huna wazo jipya la maana, useless as Bakwata
Nguruvi3,
Umehamaki.

Umeandika vyema kabisa ila hilo la ''useless as BAKWATA,'' halikutakiwa unitupie.
Mimi sijasema kuwa BAKWATA si Waislam na wale siwezi kuthubutu kusema hivyo
kwani hukumu yake naifahamu.

NImepata kufanya kipindi cha radio kilichorushwa mubashara na niliita BAKWATA
kibaraka:

''Mpenzi msomaji kipindi kilirushwa mubashar (live) na Radio Kheri (Dar es Salaam), Radio Quiblatain (Iringa) na Radio Imaan (Morogoro) tarehe 1 Oktoba 2012.

Chanzo cha mwandishi kufanya kipindi hiki maalum kuhusu BAKWATA ni kutokana na propaganda zilizokuwa zikipepewa na viongozi wa BAKWATA wenyewe na vyombo vya habari kuwa Waislam walikuwa wanataka kuipindua BAKWATA na kumteka Sheikh Mkuu wa BAKWATA.

Propaganda hii ilikuwa ikiongozwa na sheikh mmoja kutoka ofisi za BAKWATA Mkoa wa Dar es Salaam.
Mwandishi baada ya kushinikizwa sana na Waislam aliridhia kufanya kipindi hiki maalum ili ukweli kuhusu ukibaraka wa BAKWATA ufahahamike kwa wananchi wote.

Tafadhali nakili kiungo hicho hapo chini na kiweke kwenye browser yako ili usikize kipindi hiki:
 
Hahahaaa!!

Baraza Kuu la Waislamu Tanzania... The National Muslim Council of Tanzania

Baraza la Wakristo Tanzania... The Christian Council of Tanzania (CCT).

Nyerere was very smart! Ili isionekane yeye ndie engineer wa hayo mabaraza, lile la Waislamu likabaki likiitwa kwa Kiswahili, yaani Baraza na lile la Kikristo likabaki kuwa Council... utampatia wapi; hata majina hawafanani!

Na wote hawa, tangu zama hizo wamekuwa wakinywa chai pamoja na Ikulu! Na ni nadra sana haat kwa CCT kukuta wakitoa matamako makali dhidi ay serikali! Siku kwa mfano, Baraza la Maaskofu wakitoa waraka mkali dhidi dhidi ya serikali, usishangae kukuta CCT wanakuja kuukanusha!!!

Hao wote, walifungishwa ndoa ya mkeka na serikali ya CCM na mfungishaji ndoa alikuwa Baba wa Taifa!!
Unaongea as if hayo mabaraza kufanya kazi kwa pamoja ni dhambi, dini hizi tumeletewa tu kwa lengo la kutugawa ikiwa ni kujenga kuta baina yetu, utaifa kwanza ndio ilikuwa nguzo ya mwalimu.

Binafsi sioni shida hapa hata kama ni ukweli kwamba mwalimu aliasisi muundo huu.
 
Nnyi...
Kitu kimoja katika historia hii ni kuwa inasababisha ghadhabu kwa wale ambao
kabla hawakuwa wanajua historia ya TANU kwa ukweli wake.

Naweza kukupa mifano mingi sana hapa lakini na tuendelee.

Mimi nina hakika hukujua historia ya Abdul Sykes na Hamza Mwapachu katika
kuunda TANU na kumuingiza Mwalimu Nyerere katika uongozi.

Hauko peke yako.

Hata mwalimu wangu Prof. Haroub Othman hili lilikuwa geni kwake na alihangaika
kutaka kujua kama nilikuwa nasema kweli na alifika hadi kwa Mwalimu.

Mimi nilichofanya ni kukueleza wewe historia hii na yale yaliyopitika.

Usikasirike soma kwa utulivu na niulize maswali kwa kutaka kuelimika isiwe kwa
kutaka kushinda haya majadiliano.kwani katika historia hii mimi ndiye niliyeiandika
na kuiweka wazi.


Inabidi ni cheke tu jamani, kazi kwelikweli !!! Hakuna cha kunikasirisha hapa Sheikh wangu MS. Nikuulize swali mzee MS kwa nini udhanie nimekasirika ima nini kimekufanya ufikiri kuwa nimekasirishwa na ujanja ujanja wa Wazee wa Mzizima ambao ndio umeutumia katika utafiti ulio zaa machapisho yako?.
 
Inabidi ni cheke tu jamani, kazi kwelikweli !!! Hakuna cha kunikasirisha hapa Sheikh wangu MS. Nikuulize swali mzee MS kwa nini udhanie nimekasirika ima nini kimekufanya ufikiri kuwa nimekasirishwa na ujanja ujanja wa Wazee wa Mzizima ambao ndio umeutumia katika utafiti ulio zaa machapisho yako?.
Nnyi...
Najua umeghadhibika kutokana na lugha yako unavyoandika.

Mimi si ''sheikh,'' wala huko siko ila mimi ni historian kama walivyo wengine
na ndiyo maana unaniona hapa.

Usiiweke sifa pasipostahili.

Sikutumia ujanja wowote ila ''research methodology,'' zinazokubalika na ndiyo
maana kitabu cha Abdul Sykes kilipata ''review,'' katika Cambridge Journal of
African History.

Kwa taarifa yako hivi sana ni kitabu kinachosomeshwa katika vyuo vingi Ulaya
na Marekani katika African History na mimi nimealikwa katika vyuo hivyo
kuzungumza.

Naelewa fikra yako haya yanakupa shida sana ndiyo hivi unakuja na lugha za
''sheikh,'' ''maalim,'' ''Wazee wa Mzizima,'' nk. nk.

Ilazimeshe akili yako kunifahamu.
Nami nitakusaidia unifahamu.

1545478661941.png
 
Ni bahati mbaya sana kama vyuo maarufu hivyo dunia vimeamua kutumia vitabu vyenye half baked Tanganyika Independence History. Nasema ni bahati mbaya sana.


Nnyi...
Najua umeghadhibika kutokana na lugha yako unavyoandika.

Mimi si ''sheikh,'' wala huko siko ila mimi ni historian kama walivyo wengine
na ndiyo maana unaniona hapa.

Usiiweke sifa pasipostahili.

Sikutumia ujanja wowote ila ''research methodology,'' zinazokubalika na ndiyo
maana kitabu cha Abdul Sykes kilipata ''review,'' katika Cambridge Journal of
African History.

Kwa taarifa yako hivi sana ni kitabu kinachosomeshwa katika vyuo vingi Ulaya
na Marekani katika African History na mimi nimealikwa katika vyuo hivyo
kuzungumza.

Naelewa fikra yako haya yanakupa shida sana ndiyo hivi unakuja na lugha za
''sheikh,'' ''maalim,'' ''Wazee wa Mzizima,'' nk. nk.

Ilazimeshe akili yako kunifahamu.
Nami nitakusaidia unifahamu.

View attachment 974478
 
Ni bahati mbaya sana kama vyuo maarufu hivyo dunia vimeamua kutumia vitabu vyenye half baked Tanganyika Independence History. Nasema ni bahati mbaya sana.
Nnyi...
Ndipo nilipokuambia ilazimishe akili yako kunifahamu nami nitakusaidia
unifahamu:

1.PUBLICATIONS/RESEARCH PAPERS/ARTICLES
2.The Life and Times of Abdulwahid Sykes 1924 –1968 The Untold Story of the Muslim Struggle against British Colonialism in Tanganyika, Minerva Press London, 1998 translated into Kiswahili as Maisha na Nyakati za Abdulwahid Sykes 1924-1968 Historia Iliyofichwa Kuhusu Harakati za Waislam Dhidi ya Ukoloni wa Waingereza, Phoenix Publishers, Nairobi, 2002.
3.The Torch on Kilimanjaro, Oxford University Press, Nairobi, 2006
4.Contributing author for an African anthology: The Mermaid of Msambweni and Other Stories, Oxford University Press 2007, Nairobi.
5.Contributing author Dictionary of African Biography (DAB), Oxford University Press 2011, New York.
6.Uchaguzi wa Busara, Abantu Publications 2008, Dar es Salaam.
7.In Praise of Ancestors (1987) Africa Events (London).
8.Abdulwahid Sykes: Founder of Political Movement (1988) Africa Events (London).
9.Islam and Politics in Tanzania (1989) Al Haq International (Karachi)
10.The Plight of Tanzanian Muslim (1993) Change (Dar es Salaam).
11.Tanzania - The "Secular" Unsecular State (1995) Change (Dar es Salaam).
12.The Question of Muslim Stagnation in Education in Tanzania - A Muslim Riddle (Paper presented at the Conference of the Global World of the Swahili Intercultural Dialogue on the Indian Ocean Zanzibar, February 20 - 23, 2003).
13.Islamic Education and Intellectualism in Eastern Africa ‘Themes from the Pulpit in Tanganyika (Tanzania Mainland) 1800 – 2000’ (Paper presented at International Symposium on Islamic Civilisation in Eastern Africa Kampala, Uganda organised by the Islamic Conference Research Centre for Islamic History, Art and Culture (IRCICA), Istanbul and the Islamic University in Uganda, Mbale December 15th – 17th 2003).
14.Sheikh Hassan bin Ameir - The Moving Spirit of Muslim Emancipation in Tanganyika (1950 – 1968) (Paper presented at Youth Camp Organised by Zanzibar University, World Assembly of Muslim Youth (WAMY) and Tanzania Muslim Students Association (TAMSA) 27th February – 4th March 2004).
15.Islamic Movement and the Christian Lobby in Tanzania - the Experience of the late Prof. Kighoma Ali Malima (1938 – 1995) (Paper Presented to Tanzania Muslim Students Association (TAMSA) Sokoine University of Agriculture (SUA) Morogoro 11th April 2004).
16.Terrorism in East Africa the Tanzanian Experience (Paper Presented at the Conference on Islam, Terrorism and African Development University of Ibadan, Nigeria 8th - 10th February 2006).
17.Al Marhum Sheikh Kassim bin Juma bin Khamis (1940 – 1994) and the Pork Riots of 1993. (Paper Presented at the Regional Conference on Islam in Eastern Africa: Islam Encounter with the Challenges of the 21st Century 1st - 3rd August 2006, Kenyatta University, Nairobi.
18.14. Muslim Bible Scholars of Tanzania – The Legacy of Sheikh Ahmed Deedat (1918 – 2005) Paper Presented at the International Symposium on Islamic Civilisation in Southern Africa Organised by The Organisation of Islamic Conference Research Centre for Islamic History, Art and Culture (IRCICA) The National AWQAF Foundation of South Africa (AWQAF SA 1 – 3 September 2006 University of Johannesburg.
19.Tanzania: A Nation Without Heroes Seminar Organised by IFRA French Institute for Research in Africa and BIEA British Institute in East Africa 23rd and 24th September 2013 at IFRA Nairobi.
20.Awards: Several Awards
21.Visiting Scholar: (2011)
22.University of Iowa, Iowa City, USA
23.Northwestern University, Chicago, Illinois, USA
24.Zentrum Moderner Orient (ZMO), Berlin.
25.OTHER COUNTRIES VISITED
26.Zambia, Ethiopia, Great Britain, Swaziland, Msumbiji, Zimbabwe, Zambia, Sudan, Egypt, Saudi Arabia, United Arab Emirates, Oman, Yemen, Uganda, Switzerland, Iran, France, Netherlands, Turkey and Abu Dhabi.
 
Back
Top Bottom