BAKWATA yamsafisha Mwalimu Julius Nyerere

BAKWATA yamsafisha Mwalimu Julius Nyerere

Kwani mwarobaini wa matatizo ya waislam ni EAMWC pekee?kama Bakwata ilianzishwa kukidhi matakwa ya wazalendo kama zilivyokuwa TEC na CCT ni wapi tumesikia Bakwata ikihujumiwa katika shughuli zake?
Umeongelea OIC na nchi kukataa kujiunga nayo.Tanzania ni nchi ya kiislamu?Angalizo usifananishe mahusiano ya vatican na Tanzania kwa sababu Vatican ni sovereign state kama zilivyo Rwanda au Burundi.
Ni wapi
Nataka ufanye ulinganifu kiuchumi wa nchi ambazo bila kutegemea natural resources zao zimeinuliwa either watu wake au nchi binafsi na OIC kwa tangible examples ikibidi pia ufanye hivyo hivyo kwa nchi zenye mahusiano na Vatican.
Malalamiko kuhusu kuonewa kwa waislam na kutengwa kielimu baada ya kuwa nimesoma hoja nyingi ni kwamba hakuna tangible evidences hata sasa(Ila nataka nikupe challenge utembelee vyuo vikuu vyote leo uangalie postgraduates programs members wake majority ni wa dini gani na makabila yapi halafu uje unieleze sababu yake ni nini tukiassume kuwa malalamiko ya elimu yalisha fanyiwa utatuzi.Ukiwa unachukua sample yako kwenye utafiti huu uangalie idadi ya masista,mapadre na wachungaji kwenye levels hizo hizo ulinganishe na masheikh na maustaadh tukiwa na assumptions kwamba taasisi zote za kidini ziko huru kutoa scholarships na kwa sasa kuna fursa sawa tofauti na zamani
N.B.Naomba utafiti huu ufanyike kwenye vyuo vya umma tu kuzuia kuzipa nguvu arguments zako za vyuo vya waislam kukandamizwa )
Mwisho Nakuomba angalau unipe PhD angalau kumi katika taasisi hizi za kiislam ikiwa kama ni kipimo cha capacity ya taasisi hizi ulinganishe na vichwa vya Taasisi nyingine za kidini.
Umeongelea kuhusu Chuo kupelekwa Uganda sisi tunasema sawa wala hakuna shida,swali linakuja kuhusu sustainability ya chuo hicho huko Uganda ikikupendeza onesha matawi hata manne kilichofungua tangu kuanzishwa halafu ulinganishe na SAUT iliyoanza juzi.Utuambie kama kinatoa elimu kwa wote bila ubaguzi ama ni kwa ajili ya mafunzo ya kidini tu.Mchango wake kwa waganda ni upi?
Nan,
Rudia kusoma jibu la Prof. aliposhangazwa na uduni wa Waislam.
Nimekusoma hapo juu na nimebaki nacheka peke yangu,
 
Nan,
Rudia kusoma jibu la Prof. aliposhangazwa na uduni wa Waislam.
Nimekusoma hapo juu na nimebaki nacheka peke yangu,
Mzee wangu MS mwanazuoni aliyebobea!Nami pia napokusoma nabaki nacheka sana kama wewe unavyonicheka!
Okay Waislamu walionewa ni kweli na wamekuwa duni kama Watanzania walivyotawaliwa na wakoloni.
Hoja ni tufanyeje?Tubaki kulia na kulament na kuwalaumu waliokwisha tangulia mbele za haki?
Kwa usomi na utafiti unaojinasibisha nao unapaswa kupropose way forward,Nini kifanyike?
Huipendi Bakwata na sisi tunasema okay,ulimwengu wa sasa kuna FBOs (na namna nzuri ya kuaccess reources kwa maendeleo ya walio waislamu na wasiokuwa waislam zinafahamika worldwide)nyingi sana katika jamii zote za wakristu na waislamu.Unatumiaje fursa hizi kurekebisha makosa ya Bakwata badala ya kukaa na kumlaumu Nyerere?
Nikutahadharishe kuwa hayo malalamiko yalikwisha zoeleka masikioni mwa watu na kizazi cha waislamu kinachohoji kitakuuliza way forward utakosa majibu na usomi wako utakuwa hauna maana.Tumia uelewa wako wa historia kusudi ikufunze kuitengeneza kesho ya vijana wa kiislam ili upate thawabu kwa Allah. Bado hatujachelewa,doing something is better than doing nothing!
Kwa nafasi uliyonayo umetengeneza scholarships ngapi kuwapeleka vijana wa kiislam na wale wasio waislam kwenye hata ile university ya Mbale?Umefacilitate ujenzi wa visima vingapi au vituo vya afya kwa faida ya mankind?
Siku ukiacha mihadhara ya kulalamika na kuwekeza katika mihadhara ya kuhamasisha maendeleo kwa waislam ukweli utajulikana na waislamu wataachana na Bakwata.
Nachokiona tafiti zako zimelenga wewe kujiingizia kipato binafsi kupitia publishing ya vitabu na mihadhara husika ambayo haitoi majibu ya wapi tunakwenda kama jamii ya kitanzania.
Nakuheshimu sana kama jirani yangu na pia kama msomi(Japo mahitaji ya wakati yataudidimiza usomi wako usipobadilika)
Tumsifu Yesu Kristu!
 
Picha sijui kupigwa na nani haliondoi mashaka ya kwamba waliopiga naye wengine walikuwa wacheza bao na dhumna wazuri na kwa jinsi bilahiyo wapata ukatibu ba Mwl na kwa vile wana kadi za Tanu wakawa wapiganua uhuru.

Haifuti uongo ulio usema kwamba Uhuru Tanganyika ulidaiwa na Waislamu pekee yao. Hata Mapinduzi ya Zanzibar huwezi sena hivyo kama wewe huna kasoro flani flani, alikuwepo Okelo na wapanga mikakati wengine wasio kuwa waislamu waliochukia usultani na mathila ya utumwa. Nimekuambia kuhusu mtu aliye pigana vita ya pili ambaye ni Mkristu.

Nimeeleza kuhusu sumu ya Tabora wewe unaniletewa ya Kikoo mtaa wa Magila sijui sikukuu. Kitabu ulicho andika kilikuwa na agenda yake ya Siri ambayo nimekuambia ilishindwa kabla haijaanza. Ilihuhishwa awamu ya 2 na 4 lakini haikufua dafu maana Mungu anapenda nchi hii na hawezi kuwapa kibali walio na agenda ya kuingiza nchi hii katika matatizo makubwa ya kubaguana kwa aina yeyote ile.
Nnyi...
Hili la historia ya John Okello nataka nikujibu bila ya kuchanganya
na kitu kingine.

Mimi nilikuwa msaidizi wa Dr. Harith Ghassany wakati anatafiti kitabu
chake maarufu, ''Kwaheri Ukoloni Kwaheri Uhuru.''

Kitabu hiki kilibadili historia yote ya Mapinduzi ya Zanzibar.
Hapa JF nimepatapo kueleza historia ya Okello:

''Wenye mapinduzi yao wanasema walimvisha Okello blanketi na
likamwenea na akawa, ''Filed Marshal,'' na yeye mwenyewe kwa
ujinga aliokuwanao akaamini kweli yeye ni, ''Field Marshal.''

Yaani yeye na Field Marshal Josip Broz Tito aliyeongoza jeshi
la Partisan, Yugoslavia wakati wa Vita Vya Pili Vya Dunia dhidi ya
Hitler vyeo vyao ni sawa.

Hakujua kama yeye ni, ''Field Marshal,'' wa Mamluki wa Kimakonde
kutoka mashamba ya mkonge ya Sakura na Kipumbwi kutoka Tanga.

Historia za viongozi wa Afrika zina matatizo makubwa sana.''


1545306104299.png


Huyo hapo juu jina lake Mohamed Omar Mkwawa Karume alimpa
jina la harakati akiitwa ''Tindo.''

Tindo kazi yake ni kuvunja mawe.

Mzee Mkwawa kazi yake ilikuwa kuvusha mamluki wa Kimakonde
kutoka mashamba ya mkonge Kipumbwi na Sakura kwenda Zanzibar
kusaidia kufanikisha mapinduzi.
 
Mzee wangu MS mwanazuoni aliyebobea!Nami pia napokusoma nabaki nacheka sana kama wewe unavyonicheka!
Okay Waislamu walionewa ni kweli na wamekuwa duni kama Watanzania walivyotawaliwa na wakoloni.
Hoja ni tufanyeje?Tubaki kulia na kulament na kuwalaumu waliokwisha tangulia mbele za haki?
Kwa usomi na utafiti unaojinasibisha nao unapaswa kupropose way forward,Nini kifanyike?
Huipendi Bakwata na sisi tunasema okay,ulimwengu wa sasa kuna FBOs nyingi sana katika jamii zote za wakristu na waislamu.Unatumiaje fursa hizi kurekebisha makosa ya Bakwata badala ya kukaa na kumlaumu Nyerere?
Nikutaadharishe kuwa hayo malalamiko yalikwisha zoeleka masikioni mwa watu na kizazi cha waislamu kinachohoji kitakuuliza way forward utakosa majibu na usomi wako utakuwa hauna maana.Tumia uelewa wako wa historia kusudi ikufunze kuirengeneza kesho ya vijana wa kiislam ili upate thawabu kwa Allah.
Kwa nafasi uliyonayo umetengeneza scholarships ngapi kuwapeleka vijana wa kiislam na wale wasio waislam kwenye hata ile university ya Mbale?Umefacilitate ujenzi wa visima vingapi au vituo vya afya kwa faida ya mankind?
Siku ukiacha mihadhara ya kulalamika na kuwekeza katika mihadhara ya maendeleo kwa waislam ukweli utajulikana na waislamu wataachana na Bakwata.
Nachokiona tafiti zako zimelenga wewe kujiingizia kipato binafsi kupitia publishing ya vitabu na mihadhara husika ambayo haitoi majibu ya wapi tunakwenda kama jamii ya kitanzania.
Nakuheshimu sana kama jirani yangu na pia kama msomi(Japo mahitaji ya wakati yataudidimiza usomi wako usipobadilika)
Tumsifu Yesu Kristu!
Nan...
Ndiyo ibra kuu ya mjadala huu.

Kuna ''pattern,'' maalum inafuata na nilijua mapema huwezi kufika
mbali na mimi.

Ndiyo ilivyokuwa.
Umemaliza hoja yako kwa Yesu Kristu.

Hakuna malalamiko katika maandishi yangu na ukipenda fanya
utafiti na soma ''critique,'' zilizoandikwa kuhusu kitabu changu na
walioandika ni mabingwa wa historia - John Iliffe, Jonathon
Glassman, James Brennan
hakuna hata mmoja kazungumza
kuhusu vilio na ulalamishi.

Ikiwa wewe utacheka unaponisoma mie basi umenidhihirishia
uwezo wako.

Naendelea kucheka na kutingisha kichwa.
 
Nan...
Ndiyo ibra kuu ya mjadala huu.

Kuna ''pattern,'' maalum inafuata na nilijua mapema huwezi kufika
mbali na mimi.

Ndiyo ilivyokuwa.
Umemaliza hoja yako kwa Yesu Kristu.

Hakuna malalamiko katika maandishi yangu na ukipenda fanya
utafiti na soma critique zilizoandikwa kuhusu kitabu changu na
walioandika ni mabingwa wa historia - John Iliffe, Jonathon
Glassman, James Brennan
hakuna hata mmoja kazungumza
kuhusu vilio na ulalamishi.

Ikiwa wewe utacheka unaponisoma mie basi umenidhihirishia
uwezo wako.

Hayo mengine wala sikuona haja ya kujibu.
Naendelea kucheka na kutingisha kichwa.
 
Nan...
Ndiyo ibra kuu ya mjadala huu.

Kuna ''pattern,'' maalum inafuata na nilijua mapema huwezi kufika
mbali na mimi.

Ndiyo ilivyokuwa.
Umemaliza hoja yako kwa Yesu Kristu.

Hakuna malalamiko katika maandishi yangu na ukipenda fanya
utafiti na soma critique zilizoandikwa kuhusu kitabu changu na
walioandika ni mabingwa wa historia - John Iliffe, Jonathon
Glassman, James Brennan
hakuna hata mmoja kazungumza
kuhusu vilio na ulalamishi.

Ikiwa wewe utacheka unaponisoma mie basi umenidhihirishia
uwezo wako.

Naendelea kucheka na kutingisha kichwa.
Mimi bado sijaridhishwa na hali unavyorepond mzee wangu.Nini way forward?
Mimi ni muumini wa kujifunza kutoka kwa wasomi wabobezi kama wewe japo sometimes naweza kuwa somehow irritating.Nivumilie kwa sababu tofauti zimeumbwa kuwepo kutokana na backgrounds na mapokeo yetu sisi wanadamu
Nafasi yako katika way forward ni nini mkuu wangu?
 
Mimi bado sijaridhishwa na hali unavyorepond mzee wangu.Nini way forward?
Mimi ni muumini wa kujifunza kutoka kwa wasomi wabobezi kama wewe japo sometimes naweza kuwa somehow irritating.Nivumilie kwa sababu tofauti zimeumbwa kuwepo kutokana na backgrounds na mapokeo yetu sisi wanadamu
Nafasi yako katika way forward ni nini mkuu wangu?
Nan...
Mimi ni mwanahistoria nilichofanya ni kuwa baada ya kuona kuwa
historia ya TANU na kudai uhuru imepotoshwa nimetafiti na ndiyo
hii leo mimi na wewe tuko hapa tunajadili.

Hayo mengine yako nje ya uwezo wangu siwezi kujifanya mie mjuzi
wa kila jambo.
 
Nan...
Mimi ni mwanahistoria nilichofanya ni kuwa baada ya kuona kuwa
historia ya TANU na kudai uhuru imepotoshwa nimetafiti na ndiyo
hii leo mimi na wewe tuko hapa tunajadili.

Hayo mengine yako nje ya uwezo wangu siwezi kujifanya mie mjuzi
wa kila jambo.
Nakushukuru sana sheikh!
 
Nanta...
Hapa tunaweza tukazungushana sana.
Waislam tunajua kilichotokea.

Wewe hujui yaliyotufika uko katika dhana.

Mgogoro wa EAMWS ni sehemu ya tatu na ya mwisho ya kitabu cha
Maisha ya Abdul Sykes:

View attachment 972304

Sehemu hii ya tatu nimeeleza changamoto zilizokuja na uhuru kwa upande
wa Waislam.

Historia yote ya kuvunjwa kwa EAMWS na kuundwa kwa BAKWATA imeelezwa
kwa kirefu na ndiyo sehemu ambayo imegusa wasomaji wengi sana.

Badala ya wewe kuwa unaandika kitu usichokijua vizuri bora ungesoma historia
hii na uone ushahidi nilioweka kwa yake ambayo nimeandika.

Hapo labda utaweza kujadili na mimi vinginevyo tutazungushana tu hapa.

Kusudi ya kitabu hiki ilikuwa kusahihisha historia ya Chama Cha TANU iliyoandikwa
na Chuo Cha CCM Kivukoni kitabu ambacho hakikueleza historia ya kupigania
uhuru kwa usahihi.

View attachment 972335

Hili likiwa moja ya changamoto zilizokuja na uhuru wa Tanganyika.
Mengi ambayo naandika hapa JF yanatokana na utafiti huu.
Utafiti wako vs utafiti wa chuo cha CCM Kivukoni,nadhani wewe ulifanya utafiti kwa motives zako na wao halikadhalika walifanya utafiti kwa motives zao hivyo bado sioni wa kumuamini 100% linapokuja suala la historia ya TANU tangu kuanzishwa kwake.
Umenifanya nikumbuke msemo mmoja nilioupenda nikiwa shule kwamba habari mostly huwa na pande tatu,"your side of the story my side of the story and the truth".
Baada ya kusema hayo pamoja na utafiti wako uliopelekea kuandika kitabu chako hicho,ulikuwa driven na personal motives kutaka kuonyesha yale uliyokusudia ila hata chuo cha CCM Kivukoni obviously na wao kuna vitu wameviacha au kuviongeza katika kitabu chao kwa sababu tu ya manufaa yao.
Ni vigumu kumuamini yoyote kati yako na Chuo cha CCM Kivukoni.
Ni kitendawili very tricky.
 
Nnyi...
Tayari umeshaanza kughadhibika na lugha yako iakwenda nje ya mstari.
Ndiyo ilivyo kawaida ya historia hii kila ninapoieleza kwa watu mfano wako.

Unaanza kusema ovyo.
Hii ni ibra moja katika historia hii.

Hii inatokana na mshtuko.

Niliyokueleza yamekushtua sana kama yalivyowashtua wengi kabla yako
wengine wasomi kama Prof. Haroub Othman.

Kwa wengine ninapoingia katika historia hii utawaona jinsi wanavyotulia na
kusikiliza kwa makini na hawa ni waalimu wa historia katika vyuo vikuu
lakini kwa mara ya kwanza wanakutana na habari ambazo hawakupatapo
kuzisikia.

Umeshtuka kusikia kuwa ''retreat,'' za TANU zikifanyika nyumbani kwa Abdul
Sykes
na nafsi yako kwa ndani inajiuliza, ''Mbona historia hii haifahamiki?''

Moyo unauma kwa kuwa unajua nini maana ya hicho unachosoma.

Sasa inakudhihirishia kwa nini Abdul Sykes kadi yake ya TANU ilikuwa no. 3
na mdogo wake ni no. 2 na ya Baba wa Taifa ni no. 1 na aliandikiwa na Ally
Sykes.


Usijitishe.

Nimeandika kitabu cha Abdul Sykes kwa nia ya kutaka historia yake na wazalendo
wengine ifahamike.

Sikuwa na agenda yoyote.


Sasa Mzee MS kwa heshima naona ni kuache maana kama unaweza kuingia kichwani kwangu ukasema haya uliyo ya sema wewe na ukayapatia hitimisho wewe ni aina ya pekee. Muhimu nimefikisha ujumbe niliotaka kufikisha. Wale ambao si wahafidhina wamelewa Uhuru wa Tanganyika ulihusisha Watanganyika mbalimbali kwa namna na michango tofauti tofauti.

Liko swali hukutenda haki ulipo lipotezea? Nalirudia tena hiyo miaka ya kutafuta Uhuru kulikuwa hamna mwislam aliye weza kwenda Marekani UN kuwawakilisha waislam wenzake walio leta Uhuru wa Tanganyika?
 
Allen Kilewella , kwani mada inayoongelewa hapa ni ipi? Nimesoma kurasa zote sasa nipo ''porini''
Kama kawaida yake Mohamed Said kafanikiwa kuhamisha magoli. Hoja ilikuwa Mdhamini wa BAKWATA Mzee Omary Nzowa kasema kuwa BAKWATA ilianzishwa bila ya shinikizo la serikali chini ya Mwalimu Nyerere. Nikataka maoni ya Mzee Mohamed na Faizafoxy juu ya hoja hiyo ya Mzee Nzowa na kama kawaida tumeselelea hadi kwenye Historia ya "kweli" ya uhuru wa Tanganyika toka kwa mzee wetu.
 
Sasa Mzee MS kwa heshima naona ni kuache maana kama unaweza kuingia kichwani kwangu ukasema haya uliyo ya sema wewe na ukayapatia hitimisho wewe ni aina ya pekee. Muhimu nimefikisha ujumbe niliotaka kufikisha. Wale ambao si wahafidhina wamelewa Uhuru wa Tanganyika ulihusisha Watanganyika mbalimbali kwa namna na michango tofauti tofauti.

Liko swali hukutenda haki ulipo lipotezea? Nalirudia tena hiyo miaka ya kutafuta Uhuru kulikuwa hamna mwislam aliye weza kwenda Marekani UN kuwawakilisha waislam wenzake walio leta Uhuru wa Tanganyika?
Nnyi...
Nitakufahamisha kuhusu suala la safari ya Mwalimu Nyerere UNO 1955.
Bahati mbaya umeghadhibika na swali umelileta kwa namna ya kejeli.

Labda tuanze na Mwalimu Nyerere vipi alichaguliwa kuwa Rais wa TAA
1953 na kuundwa TANU 1954 Nyerere akawa Rais wa TANU na mwaka
wa 1955 akaenda UNO.

Mwalimu Nyerere alipelekwa kwa Abdul Sykes na Kasella Bantu mwaka
wa 1952 baada ya Nyerere kutaka kukutana na kiongozi wa TAA Makao
Makuu, New Street.

Abdul Sykes na Hamza Mwapachu walikuwa marafiki na ilikuwa Hamza
ndiye aliyewakutanisha Abdul na Nyerere katika fikra ya kupata kiongozi
wa TANU kudai uhuru wa Tanganyika.

Mwaka wa 1953 miezi michache kabla ya Mkutano Mkuu wa TAA Abdul
Sykes
na Ali Mwinyi Tambwe walikwenda Nansio, Ukerewe kwa Hamza,
Abdul akitaka kauli ya mwisho kuhusu Nyerere kutiwa katika uongozi wa
juu wa TAA na 1954 iundwe TANU na Nyerere awe rais wake na harakati
za kudai uhuru zianze.

Ali Mwinyi alikuwa katibu wa Al Jamiatul Islamiyya fi Tanganyika.

Hamza yeye alihofia kuwa ikiwa Abdul atagombea kwa nia ya kushinda
dhidi ya Nyerere kulikuwa na uwezekano mkubwa sana kuwa Nyerere
asingefua dafu kwa Abdul Sykes kwa ule umaarufu wake na wa baba
yake katika mji wa Dar es Salaam.

Hamza yeye aliona katika ya wawili hawa aliyefaa zaidi kuongoza TANU
kudai uhuru alikuwa Nyerere na alimweleza Abdul mawazo yake.

Nnyl,
Kwa kuwa umelileta suala la Waislam sasa baada ya utangulizi huu mrefu
nakueleza hali ya siasa ilikuwaje katika Tanganyika ya miaka ya 1950.

Hamza alimwambia Abdul kuwa wakiwa na Nyerere, Mkristo kama kiongozi
wa TANU kudai uhuru juhudi hizi hazitaonekana kama vurugu za Waislam
dhidi ya Waingereza.

Hivi ndivyo Nyerere akachaguliwa kuwa Rais wa TAA 1953 na 1954 TANU
ikaasisiwa.

Aliyepewa jukumu la kukusanya fedha za safari ya Nyerere UNO alikuwa
Iddi Faiz Mafungo Mweka Hazina wa Al Jamiatul Islamiyya fi Tanganyika.

Hivi ndivyo historia ya TANU na safari ya Nyerere UNO ilivyokuwa.

1545334658174.png

Kushoto ni Idd Faiz Mafungo, Sheikh Mohamed Ramiyya, Julius Nyerere
Saadan Abdu Kandoro
na Haruna Taratibu, Dodoma Train Station 1955.





Kushoto Rashid Sisso,Robert Makange, Zuberi Mtemvu, Iddi
Faiz Mafungo, Julius Nyerere, John Rupia
na Bi. Titi Mohamed
Uwanja wa Ndege wa Dar es Salaam kumsindikiza Nyerere
safari ya Umoja wa Mataifa (UNO) New York 1955.
 

Attachments

  • 1545334986391.png
    1545334986391.png
    40.5 KB · Views: 33
Kama kawaida yake Mohamed Said kafanikiwa kuhamisha magoli. Hoja ilikuwa Mdhamini wa BAKWATA Mzee Omary Nzowa kasema kuwa BAKWATA ilianzishwa bila ya shinikizo la serikali chini ya Mwalimu Nyerere. Nikataka maoni ya Mzee Mohamed na Faizafoxy juu ya hoja hiyo ya Mzee Nzowa na kama kawaida tumeselelea hadi kwenye Historia ya "kweli" ya uhuru wa Tanganyika toka kwa mzee wetu.
Allen...
Bila ya kuijua historia ya kweli ya uhuru wa Tanganyika utafika vipi
kwa Sheikh Hassan bin Ameir aliyekuwa Mufti wa Tanganyika na
kuelewa maazimio ya Muslim Congress ya 1962 na 1963 iliyokuja
na mipango ya elimu na kujenga Chuo Kikuu chini ya EAMWS?

Mipango hii ndiyo iliyosababisha EAMWS kupigwa marufuku.

Ikiwa unaweza kueleza kuundwa kwa BAKWATA mwaka wa 1968
bila kueleza historia ya uhuru na mategemeo waliokuwanayo Waislam
katika Tanganyika huru sawa hakuna sababu ya kuvutana.

Ukweli ni kuwa Nzowa hakusema kweli.
 
Ni vile huijui AMNUT kuanzia malengo yake pamoja na kazi yake ndo maana umelishwa matango pori mpaka Leo unajua eti TAA ilianza sijui na nyerere

Tanganyika tulikuwa na bahati sana kuwa na kiongozi mwenye busara, hekima, akili, uvumilivu, mbunifu, mzalendo na upendo kama Mwalimu JULIUS KAMBARAGE NYERERE. Kuunganisha watu wenye dini tofauti, akili tofauti, uelewa tofauti, wabishi na wenye uelewa finyu hasa wakati huo, haikuwa kazi ndogo.

Pumzika kwa amani baba Nyerere. Mwenyezi Mungu akujalie neema tele. Amina...
 
Utafiti wako vs utafiti wa chuo cha CCM Kivukoni,nadhani wewe ulifanya utafiti kwa motives zako na wao halikadhalika walifanya utafiti kwa motives zao hivyo bado sioni wa kumuamini 100% linapokuja suala la historia ya TANU tangu kuanzishwa kwake.
Umenifanya nikumbuke msemo mmoja nilioupenda nikiwa shule kwamba habari mostly huwa na pande tatu,"your side of the story my side of the story and the truth".
Baada ya kusema hayo pamoja na utafiti wako uliopelekea kuandika kitabu chako hicho,ulikuwa driven na personal motives kutaka kuonyesha yale uliyokusudia ila hata chuo cha CCM Kivukoni obviously na wao kuna vitu wameviacha au kuviongeza katika kitabu chao kwa sababu tu ya manufaa yao.
Ni vigumu kumuamini yoyote kati yako na Chuo cha CCM Kivukoni.
Ni kitendawili very tricky.

Qwy,
Umesema kweli mimi nimeandika kitabu cha maisha ya Abdul Sykes nikiwa
na nia maalum.

Baada ya kusoma kitabu cha Kivukoni CCM kuhusu historia ya TANU na kuona
kuwa historia ya TANU iliyoandikwa imeacha wazalendo wengi ndipo nilipoamua
kuandika kitabu hiki.

Sikuandika kwa nia kuwa watu wote watasoma na kuamini niliyoandika.

1545361391463.png
 
Kama kawaida yake Mohamed Said kafanikiwa kuhamisha magoli. Hoja ilikuwa Mdhamini wa BAKWATA Mzee Omary Nzowa kasema kuwa BAKWATA ilianzishwa bila ya shinikizo la serikali chini ya Mwalimu Nyerere. Nikataka maoni ya Mzee Mohamed na Faizafoxy juu ya hoja hiyo ya Mzee Nzowa na kama kawaida tumeselelea hadi kwenye Historia ya "kweli" ya uhuru wa Tanganyika toka kwa mzee wetu.
Mijadala kama hii tumekuwa nayo jamvini kwa muda. Kwavile si 'objective' wengi wanakaa pembeni. Hatuwezi kuchanganya kila kitu tukapata mwelekeo

Nitachangia kidogo. Allen na Nan wameuliza kwa kutumia maneno 'the way forward au the way out''
Maneno hayo yana maana na nilidhani ndiyo yangekuwa chachu katika hali ilipo

Kwa bahati mbaya sana miaka 50 ya Bakwata na 20 ya kifo cha Nyerere bado watu wapo katika 'denial state'
Kulitambua na kulikubali tatizo ni sehemu muhimu ya jawabu. Unapokana uwepo wa tatizo, huwezi kupata jibu

Uwepo wa Bakwata ''direct or indirect'' ni udhaifu wa Waislam.
Baada ya uhuru 98% ya halmashauri ya TANU ilikuwa ni Waislam. Waliotumiwa ''kuhujumu taasisi'' ni Waislam

It does not matter EAMWS ilikufaje au BAKWATA ilianzaje, the bottom line, ni matokeo ya udhaifu wa Waislam
Ni kauli isiyopendeza lakini ukitaka kupata jawabu la tatizo ni lazima uitaje na kukiri hali hiyo

Allen, ni kweli Bakwata ni 'wing' ya serikali hasa ukiangalia inavyohudumiwa kuliko organization nyingine
''Wing'' hiyo inafanya kazi kutokana na udhaifu wa Waislam wanaotumiwa na wanaounga mkono

Ni udhaifu wa waislam wa taasisi nyingine nje ya Bakwata, wanaoshindwa kutumia udhaifu wa Bakwata

Kwa ufupi, badala ya kuangalia udhaifu ndani ya jamii, kuna watu wanatafuta ''flimsy excuses'' ku justify udhaifu badala ya kutafuta jawabu sahihi la kudumu.

Moja ya sababu zinazotumiwa ni uwepo wa Nyerere! siyo udhaifu wa Waislam.

Nyerere amefariki takribani miaka 20 bado watu wanamzungumzia badala ya kuzungumzia tatizo.
Bakwata ipo miaka 50, badala ya kuiongelea watu wanaongelea Nyerere kila siku

Udhaifu huo ndio tunaouona, watu wanakwepa hoja wanahamisha magoli,hatuelewi nini kinaongelewa

Badala ya kuongelea Nyerere, watu waongelee 'the way forward au out''

Kuifanya Bakwata iwe useful au useless bila kuanglia nyuma au makando makando yasiyo na maana
1. Kusababisha uasi utakaowezesha uongozi mpya kwa masilahi ya waislam 'useful'
2. Kuunda taasisi zenye nguvu na kuifanya Bakwata iwe ''useless'' hata wanaofadhili waelewe hivyo

Msingi mkubwa wa kufanikiwa ni Waislam kukiri udhaifu ndani na miongoni mwao, na kuacha kutafuta sababu ambazo kamwe haziwezi kutoa jawabu kwa udhaifu wa wao kwa wao

Kuundwa kwa Taasisi za baraza kuu, Bkwata na taasisi nyingine kuaongeza udhaifu kwa kuwagawa Waislam badala ya kuwasadia waelewe, udhaifu ndio unawafanya watumike, watumiwe, wagawanyike, wagawanywe n.k.

Natambua kauli zangu zitaudhi baadhi ya watu, kwangu mimi ''nitakuambia ninachotaka kukuambia na si kile unachotaka kusikia'', koleo ni koleo si kijiko kikubwa. Watu warudi kutafakari waache hisia zisizo na majibu
 
Back
Top Bottom