Bachela kujipikia ni kupoteza muda na Pesa

Bachela kujipikia ni kupoteza muda na Pesa

Msosi wa buku?mkuu hapo Labda kande,anyway cooking is fun,unatoa dongo unavyotaka sio mama ntilie unapangiwa kula ugali laini au wali usio na Nazi.Tatizo langu nikipika lazima niungue,haijalishi Nina gloves au lah,ila at some point kabla sijala ntaunguza vidole,na pia kazi ya kuosha sufuria ya ugali,naweza loweka hata wiki.
Msosi wa buku upo, tena DSm hapo.

Mara nyingi ni ugali na kisamaki, vimaharagwe, na vigreens.
Sema usafi ni nearly to zero.
Ila wakurungwa wanakula na kupiga maji wanaenda kulala.
 
Mimi ninapoishi
Ugali/Wali + Mboga za majani, Dagaa/maharage = 1000

Ugali/Wali + Mboga za majani, Nyama(3) = 1500

Twende kazi hapa... ukijipikia.
Mboga za majani, Nyanya, Vitunguu, chumvi, karoti, hoho(hivyo vyote unavipata ndani ya buku) weka sasa hizo Dagaa na unga au mchele ni katika mazingira gani utavipata chini ya buku?

Ukiweza kujikongoja, njoo kwenye Gas, mafuta,

Suala la GHARAMA naungana na mtoa mada, hakuna mazingira unaweza kupika chakula cha kawaida tuu chini ya Buku. HAKUNA, Come again.
Hapo sijui ni kwamtu anaekula mgahawani au kwa mama ntilie ila chakula cha nje nitakachoweza kula ni cha hotelini kama hotelini tu huko kwingine hata kwadawa sikuamini. Hivyo kupika its more cheap nahutumii muda mrefu kwakuwa unatumia umeme na gas. Hivyo very cheap.
 
Bosi kwamba ukiishi mwenyewe fridge au microwave intajua upo mwenyewe hivyo itatumia umeme mdogo?

Inshu ni umeiwasha au hujaiwasha, hata kama ndani wanaishi vibwengo.
Maisha ni gharama,kuogopa kutumia gas,umeme(microwave) kwa hoja tu ya umeme ni kuendekeza umaskini tu.wala Sio Kama unavyohisi.maisha ni kupanga na kupanga ni kuchagua
 
joe78 mtukanaji maarufu jamii forum
Screenshot_20230711_162413_Opera Mini.jpg
🤣
 
Napenda kula migahawani kwasababu wanapika vizuri kuliko mimi( sio sijui kupika, najua ila napika hovyo sana).

Na natumia muda mrefu kinoma kupika, kutu kidogo tu natumia madakika kibao, mzozo mkubwa zaidi upo kwenye kuosha vyombo hapo ndo vita inapoanza.
 
Bosi kwamba ukiishi mwenyewe fridge au microwave intajua upo mwenyewe hivyo itatumia umeme mdogo?

Inshu ni umeiwasha au hujaiwasha, hata kama ndani wanaishi vibwengo.
Kwakweli sijaona jinsi gani hivyo vitu vinaongeza matumizi ya umeme mpaka saizi kwakuwa mboga ikibako ni 2-3 days baada ya hapo napika fresh food ambayo nitatumia kwasiku hiyo tu labda ifike weekend hivyo fridge itaunguruma sana weekends kwanzia friday kwasiku zingine naondoka asubuhi na kurudi jioni, fridge halitumiki. Budget ya kula nje kabla ya kula nje ilikuwa 20k kwenda 25k per day na nilikuwa naona fresh maana sizipo. Nilitumia pesa hovyo sana, ila sasaivi nilivyosisitiziwa kupika naweza nikatumia 5k per day. Nikitu nisichoamini, hivyo unasave about 15k. Nipo mwenyewe, bill za umeme na maji utanunua kubwa mara moja ila unakaa unasahau kabisa kuhusu hayo mabill. Hivyo kupika ni very cheap na fast kama ukitumia umeme na gas.
 
Back
Top Bottom