Bachela kujipikia ni kupoteza muda na Pesa

Bachela kujipikia ni kupoteza muda na Pesa

Kujipikia Mwenyewe ni gharama sana na kupoteza muda.

Japo mara moja kwa wiki siyo mbaya kula chakula unachopenda.(Kujipikia).

Magengeni wanachoniudhi uchafu ,maji ya kuanzia asubuhi mpaka usiku ndiyo hayo hayo wanasuzia vyombo ,hawabadilishi.

Wahudumu wanashika vitambaa vina sabuni wanasafisha meza kisha bila kunawa wanaenda kushika vyombo au chapati na kukupa.

Wahudumu kutwa wanajichokonoa meno halafu wanatoa kijiti wanafuta na vidole kisha wanaenda kutoa huduma bila kunawa.

Vyakula vya migahawani pananishindaga hapo tu especially kwa mama ntilie ni bora nile zege na kuku au nyama ya kubanika tu basi na pepsi baridi naenda kulala.

MAMA NTILIE WENGI NI WACHAFU SANA ,HAWAJALI AFYA ZA WATEJA WAO ,WACHACHE SANA WANAOZINGATIA USAFI.
 
Kuna vitu unafanya halafu siku ukakaa ukatafakari utaona ulichagua njia isiyo sahihi kabisa....

Unapokua unaishi mwenyewe, ukaamua kujipikia basi labda iwe kwa mtazamo huuu

1. Ni kitu unapenda kutoka moyoni,
2. Unapoishi hakuna mgahawa karibu
3. Uchafu wa migahawa inayokuzunguka
4. Huwezi kutunza pesa hivyo bora ununue chakula hata ukiishiwa unachakua n.k lakini sio sababu ya Saving.
5. Mgahawani hawapiki chakula kizuri.

Lakini kinyume na hapo kama unaamini una save chochote basi unajidanganya,

1. Kupoteza mda, hiki ndio kipengele kikubwa, kuanzia manunuzi/maandalizi, kupika kwenyewe, kuosha vyombo, kusafisha jikoni, kupanga na shughuli nyingne zote zinazofanyika jikoni...

2. Kero za takataka, hasa ndugu zangu wa mjini, umepika ushamaliza mambo yako tumbo limejaa, kipengele ukiangalia makololo ya mabaki ya vyakula, hapo ndio unafikiria pakuyapeleka, Nyumba nyingne hazina Waste disposal nzuri, ni timing ifike usiku ukatupe barabarani.

3. Kero ya kucheza na bajeti, mda wote wewe kuwaza, unga nusu shilling kadhaa,mafuta nusu bei ile, Sukari kilo sijui sh ngapi, kesho ukienda bei imebadirika unakua mkali..

4. Gharama, kujipikia ni gharama, usijidanganye kabisa eti kuna kitu una save, Leo hii unaweza ukaenda mgahawani ukala chakula cha Buku, niambie ni katika mazingira gani utajipikia chakula baadae ukijumlisha mboga, chakula, gas, viungo, Chumvi n.k utakua umetumia chini ya buku? Nipe hio bajeti hapa na kweli iwe applicable.

5. Hasara, katika upikaji sio mda wote unachopika unakila chote, kuna kubakia, kuharibika, kuharibu, kuunguza n.k zote hizo ni lost ambazo ukiziweka kwenye mahesabu unazidi kuongeza budget..

6. Ratiba, upo sehemu unafanya hili na lile, kichwani unawaza kwenda kugombana na masufuriaa, unalazimika kufunga hata ofisi sababu umekua mfungwa wa kujipikia

Faida za kula mgahawani..

1. Unaokoa mda, hili ndio kubwa, utatumia huu mda kufanya mambo mengine ya msingi
2. Unaokoa pesa
3. Unakua flexible na nini ule, Nyumbani mda mwingine unalazimika kula kitu ambacho kuhutaka sababu tuu ndio kimebaki hutaki kukiharibu au
4. Unakua huru na ratiba zako mda ukifika unaenda kula unaendelea na ratiba.
5. Usafi, mda mwingi ndani panakua pasafi, unapofanya usafi ni wakawaida, Kinyume na hapo unatembea njiani vidole vinanuka vitunguu..
6. Unaepuka kero za takataka na maji taka.

Katika hayo yote simaanishi ndio usijue kupika, simaanishi usiwe na chombo hata kimoja,

Jifunze kupika, mana hujui na mazingira gani utalazimima kupika..
Kwa kusave hapo hakula ,ila chakula Cha kujipikia kina Raha yake murua kabisa
Nunua vyombo vyote, siku kwa kujiachia ukaona leo na mimi nijipikie, hio pia iko poa

ILA SIO KUA MTUMWA WA MAPISHI..
Pia kwa kiasi kikubwa hapa nazungumzia wale tuliopanga,

Kwa watu wenye Familia au zaidi ya mmoja Hilo la kupika yaweza kua options nzuri, Pia katika hili Sijalenga wanawake.

Niko tayari kukosolewa na kurekebishwa kwa hoja itapendeza.

Najua ni maisha yako, Sijakupangia namna ya kusihi, ni mtazamo tuu.
 
Kila nipatapo nafasi ya kuwa nyumbani Huwa napenda kujipikia michemsho sana sana siku ya ijumaa au jumamosi, huwa na enjoy sana, ila nikiamka na hangover inabidi nikimbilie chimbo la mama jane nikatwange mtori au supu nzito sana.

NB: Sijawahi kuridhika na ugali wa bar haswaa pale ninapoagiza kitimoto, kama nina hamu ya kitimoto ni bora niifunge tu ili nikapike ugali wangu nyumbani hata iwe saa 8 usiku. Mbinde ni kwenye kuosha vyombo, sufuria inaweza kaa hata siku 3 bila kuoshwa
🤣🤣🤣🤣🤣🤣🤣🤣Umenena vyema mkuu
 
Kila nipatapo nafasi ya kuwa nyumbani Huwa napenda kujipikia michemsho sana sana siku ya ijumaa au jumamosi, huwa na enjoy sana, ila nikiamka na hangover inabidi nikimbilie chimbo la mama jane nikatwange mtori au supu nzito sana.

NB: Sijawahi kuridhika na ugali wa bar haswaa pale ninapoagiza kitimoto, kama nina hamu ya kitimoto ni bora niifunge tu ili nikapike ugali wangu nyumbani hata iwe saa 8 usiku. Mbinde ni kwenye kuosha vyombo, sufuria inaweza kaa hata siku 3 bila kuoshwa
hapo kwenye vyombo hilo ni janga la kitaifa kwa mabachelor
 
Back
Top Bottom