Baba yangu ameparalyse upande mmoja na hawezi kuongea

Baba yangu ameparalyse upande mmoja na hawezi kuongea

Take care of you and your unborn baby..... while seeking for advice
Pls be strong

It's well
 
Hilo lilimpata mama yangu mwaka jana mwezi wa nne sitasahau aliparaiz upande wa kulia , halafu sina mke ilikuwa shughuli , lakini MUNGU alisimamanami na kujikita zaidi katika vipimo vya kitaalamu , japo nilipigana na ndugu ila kwa msimamo dhabiti waliheshimu.

Alipimwa C. T SCAN , ECO , XRAY , tatizo lilibainika eneo la kwenye ubongo upande wa kushoto damu ilikuws haibiti hii ilisababishwa na corostram na mshipa mmoja ulikuwa umeziba pia preasure ilikuwa iko juuu nilipambana sana.

Pamoja na mdogo wangu , nikamnunulia wheel chair ninapoenda kazini namkalisha wheel chair ndugu na jamaa wanakaa naye alitumia kama week mbili akaanza kuhisi maumivu katika mguu aliporaize baadae alitembea na akasimama mpk leo yupo na wheel chair nimeitunza chumbani ila ni bonge la mtihani sana

sent from HUAWEI
 
Pole sana kwa ninavyo fahamu tafuta watu au mtu mwenye utaalamu wa kukanda au kuchua wanajua jinsi ya kumkanda wanakuwa wanamkanda kwa dawa za mitishamba
 
Pole sana ila kifupi Mzee wako amepata kiharusi (stroke)..sasa kuhusu recovery inategemea na extent ya area ya brain iliyodhurika na haina gan ya stroke(ischemic au hemorrhagic) NHISS na MRS (ongea na Dr anayemtibia atakwambia kuhusu hizo scale) ..na pia kama ana visababishi vingine vilivyochangia mathalani shida ya mfumo wa umeme ktk moyo(atrial fibrillation)..BP

Sasa anahitaji afanye vipimo vy CT Scan,ECG,Echo na vinginevyo kadiri Dr anayemuattend atavyoona..dawa za kutumia itategemea shida ya msing ni ipi iliyochangia akapata stroke lakini anahaitaji pia kuanza physiotherapy mapema sana.. (hapa nashauri kitaalamu kwa matibabu ya hosptali ila kuna wengine wameshauri kuhusu tiba mbadala siwezo kucomment kuhusu hilo)
 
Pole mkuu nmemuuguza baba angu mdogo kwa karibu miaka 2 kiukwel hali hiyo hospital nying huwa hazna msaada sana. Nmekaa mloganzila na mzee alikuwaa na miaka 55 tuu alipata nafuu kdogo yeye alipalalaiz left wing na mdomo uliaza kwenda upande, baadhi ya tiba zlizosaidia sana n hizi za kienyeji kama mafuta ya kusafishia bunduki tulikuwaa tunamchua yaaan ali recover fasta sn..

Ndg natoa ushauri huu musipuuze tiba mbadala zpo nying sana za wagonjwaa wa namna hiyo..Lkn hakikishen mnampima maradhi mwambata namanisha kisukari, pressure HIV ( japo siamn kama ipo) etc .. FINALY MA FAZA ALIDEAD KWA KISUKARI
 
Hilo lilimpata mama yangu mwaka jana mwezi wa nne sitasahau aliparaiz upande wa kulia , halafu sina mke ilikuwa shughuli , lakini MUNGU alisimamanami na kujikita zaidi katika vipimo vya kitaalamu , japo nilipigana na ndugu ila kwa msimamo dhabiti waliheshimu...
Fighter.[emoji122]
 
Nimejikuta mwili unakufa ganzi rhe way ulivyoanfika kwa hisia, Mungu ampe nafuu ya haraka
 
Kuna Mdau kaelezea tiba ya kiharusi/stroke ya Konokono.Kuna mdada mNigeria anaitwa Faida Babale Ndio aliitoa.Kama Mdau alivyoipost.Fuatilia mana yeye anauhakika binafsi sikuwahi kuijaribu sababu sikua na mtu anayeugua stroke.

Nitaelezea kwa Kiswahili.Tafuta konokono saivi wakati wa mvua wapo wengi mikoani.Wasafishe kisha toboa kule kwenye ncha utapata majimaji yenye rangi ya brown yale maji una changanya na maziwa ya box ya maji( yeye kataja brand ya Nigeria).

Utachanganya maziwa na maji ya konokono kutegemeana na uwiano wa maji ya konokono na maziwa.Matumizi yake kutwa mara tasty vijiko vitatu.Jaribu dada huenda akapona.

Nb:konokono hana simu ni chakula kitamu na maarufu West Africa na Ulaya.
Kila la heri,Mungu ni mwema atapona
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom