Baadhi ya Watanzania wanashangaza sana

Baadhi ya Watanzania wanashangaza sana

Mkuu yeye anatimiza ILANI ya chama cha mapinduzi. Hayo ni maandishi tu.

Laiti tukipata katiba bora kama mataifa ya America, tutaweza kuwa na malengo ya muda mrefu kama taifa, na hata kama chama kingine kikitokea kutawala basi yale malengo MAMA ya katiba yatatuongoza, hatutakuwa na sera tofauti tofauti tena.

Mfano BW Mkapa alikuja na ubinafshaji, JM Kikwete akaja na kilimo kwanza, sasa tuna sera ya VIWANDA.

Hii tunaweza ku avoid tukiwa na malengo MAMA bora ya kwenye katiba, ni mtazamo wangu tu. Na sipo hapa kumtetea Magufuli, hii ni honest opinion

Sent using Jamii Forums mobile app

Mkuu mna sera ya viwanda, au kuna neno la uhamisishaji viwanda?
 
Sawa ila UKAWA walilenga kuitetea katiba au maudhui ilibadilika ikawa ni kuingia ikulu?

Kwanini Dr Slaa alijiengua? Tukubaliane, kuna MAHALI walikosea, walipoungana, lengo halikubaki kupigania KATIBA Bali kuingia ikulu.

Ndio maana walishindwa, ingekuwa heri mpaka leo umoja wao ungekuwa thabibiti katika kupigania KATIBA, kuna hatua muhimu zingeshafikiwa, hata Dr Slaa angekuwepo CDM hadi leo
Sio kila mtu aliunga mkono ujio wa Lowassa ndani ya cdm na kupewa nafasi ya kugombea urais. Kwangu Lowassa ni tapeli wa kisiasa kama matapeli wengine, tafuta popote kama kuna mahali niliwahi kuunga mkono ujio wa Lowassa ndani ya Ukawa, ukipaona nipigwe ban.

Huenda ndio umeingia kwenye siasa ndio maana hata hujui unaongea nini. Ukawa ni muungano wa wapinzani hao ulowataja kuondoa ACT. Kirefu cha UKAWA ni Umoja wa Katiba ya Wananchi, na lengo lao ilikuwa ni kutetea maoni ya wananchi ndani ya rasimu ya Warioba. Ni umoja uliotokea ndani ya bunge la katiba. Waliona waendeleze umoja wao hata wakati wa uchaguzi mkuu, ila ilikuwa ni umoja wa nia njema na sio wa kisheria kwani katiba yetu haitambui umoja wa vyama.

Mimi sio muumini wa muungano wa vyama kwani najua kila chama kina misingi yake ya kuanzishwa, kama umoja haupo kisheria ni rahisi kuvunjika maana hauna vifungu vya kisheria vya kuulinda zaidi ya upepo wa wakati.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkuu wewe upo mji gani Tanzania hii? Tafadhali tembea mikoani na vijijini ujionee!

Hata dar es salaam kwa sasa hali imebadilika, watu wanaona actions za serikali kuwa na impact positive.

Mimi ni kijana huwa napata muda wa kusafiri mikoani na kuwadadisi watanzania wenzangu, siongei tu from nowhere.

What we need now ni katiba bora, ila ukidhani upinzani utachukua madaraka utasubiri sana maybe hata utazeeka bila kuona.

KATIBA ndio move nzuri.

Sent using Jamii Forums mobile app

Mkuu hivi unadhani kusafiri mikoa ya Tanzania kunahitaji passport na viza? Au unadhani ww tu ndio unaweza kusafiri kwenda huko mikoani, basi sisi hatuwezi kwenda huko na kuona hali halisi? Ni kweli sasa hivi serikali inatangaza na kuonyesha kwa nguvu zote miradi kadhaa. Lakini kuona miradi sio tiketi ya watu kukuchagua, maana mtu akiona barabara sio kigezo pekee cha kukuchagua. Kama miradi ndio inatoa kura, basi wazungu wa Afrika kusini mpaka leo wangekuwa madarakani. Huenda unaenda kwenye matawi ya ccm na kuwahoji kukubalika kwa Magufuli.

Ukiona watu hawataki tume huru ya uchaguzi, huku wakifanya mbinu zote chafu kupita bila kupingwa, basi ujue utakuwa mwendawazimu wa kusema hao watu wanakubalika. Hakuna chama kisichotaka kuchukua nchi, tunachotaka ni maamuzi ya wananchi kwenye box la kura yaheshimiwe. Yeye atakayeshinda kihalali tutaheshimu matokeo.
 
Naona VIWANDA vikijengwa chinini maeneo ninayotembelea hasa pwani mkuu

Sent using Jamii Forums mobile app

Tuliambiwa hapo Pwani kuna viwanda 3,000+ tena na rais mwenyewe, ila kila tukiuliza viko sehemu gani tukaombe kazi ya kibarua, hakuna anayetoa ushirikiano! Kama unajua vilipo nitajie niende na vijana 100 jumanne tukaombe vibarua.
 
Sawa ila UKAWA walilenga kuitetea katiba au maudhui ilibadilika ikawa ni kuingia ikulu?

Kwanini Dr Slaa alijiengua? Tukubaliane, kuna MAHALI walikosea, walipoungana, lengo halikubaki kupigania KATIBA Bali kuingia ikulu.

Ndio maana walishindwa, ingekuwa heri mpaka leo umoja wao ungekuwa thabibiti katika kupigania KATIBA, kuna hatua muhimu zingeshafikiwa, hata Dr Slaa angekuwepo CDM hadi leo

Sent using Jamii Forums mobile app

Kuna ubaya gani kubadilika kutokana na mazingira. Enzi za Nyerere nchi ilikuwa ni ya ujamaa na kujitegemea, na hata kwenye katiba hii mbovu inasema nchi hii ni ya ujamaa na kujitegemea, je bado nchi hii ni ya ujamaa na kujitegemea?

Dr.Slaa alijiengua kwa sababu alitegemea yeye ndio angekuwa mgombea urais wa cdm, na kweli alistahili. Ila hao cdm wakafanya kosa la kipuuzi kabisa la kumpa nafasi hiyo mzee tapeli wa siasa. Lile lilikuwa kosa la wazi wala halina mjadala.

Ni kweli walishindwa kwenye nafasi ya urais, ila walipata wabunge na madiwani wengi. Kwenye kushindana kuna kushinda na kushindwa. Hata hivyo kushindwa kwao sio kwakuwa walikuwa Ukawa ya kupigania katiba, kisha wakaamua kugombea kuingia ikulu, usitake kuleta upotoshaji wa kijinga. Dr. Slaa sio Mungu, cdm ni taasisi na wala Slaa hakuwa peke yake bali timu, je angekufa ndio cdm ingekufa?
 
Kitu kinachoweka malengo ya watanzania mbele hakiitwi katiba jina lake ni dira ya taifa mfano wa dira ya taifa wa sasa hatuna ila zamani tulikua na azimio la Arusha kabla halijachimbiwa chini na hao hao waliopo madarakani thats why utashangaa kila raisi anaekuja anakuja na lwake mfano raisi aliyetoka j.k alipigania uzazi wa mpango alipoingia jpm akasema fyatueni tu hamna haja ya uzazi wa mpango mfano mwingine raisi aliyetoka j.k alisimami demokrasia ya kujieleza na kukusanyika ambayo ipo kikatiba lakini baada ya jpm kutwaa madaraka kapiga stop kila mkusanyiko ya kisiasa kwahio tukiendelea na mchezo wa kuendesha nchi bila dira tutajikuta tuko sehem moja hatuendelei wenzetu china azimio lililotungwa enzi za mao ndio linalofwatwa mpakaleo china unaiona inasonga mbele licha ya marais mbalimbali kuongoza,marekani nako ni hivo hivo raisi hatoki nje ya dira. ndio maana uchumi wa wenzetu uapanda kila kukicha sisi uchumi ume stack lakini kwenye makaratasi tunasmbiwa umekua.
 
Kwanini kikundi kidogo kinajifanya ndiyo kinawamiliki watanzania wote?
 
Ameondoka Dr Slaa, je CDM jna nguvu na mvuto kama ilivyokuwa enzi zake kama katibu mkuu?

Japo bado hawakuwa na uwezo wa kuitikisa CCM.



Kuna ubaya gani kubadilika kutokana na mazingira. Enzi za Nyerere nchi ilikuwa ni ya ujamaa na kujitegemea, na hata kwenye katiba hii mbovu inasema nchi hii ni ya ujamaa na kujitegemea, je bado nchi hii ni ya ujamaa na kujitegemea?

Dr.Slaa alijiengua kwa sababu alitegemea yeye ndio angekuwa mgombea urais wa cdm, na kweli alistahili. Ila hao cdm wakafanya kosa la kipuuzi kabisa la kumpa nafasi hiyo mzee tapeli wa siasa. Lile lilikuwa kosa la wazi wala halina mjadala.

Ni kweli walishindwa kwenye nafasi ya urais, ila walipata wabunge na madiwani wengi. Kwenye kushindana kuna kushinda na kushindwa. Hata hivyo kushindwa kwao sio kwakuwa walikuwa Ukawa ya kupigania katiba, kisha wakaamua kugombea kuingia ikulu, usitake kuleta upotoshaji wa kijinga. Dr. Slaa sio Mungu, cdm ni taasisi na wala Slaa hakuwa peke yake bali timu, je angekufa ndio cdm ingekufa?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Umenena mkuu, DIRA YA TAIFA NA KATIBA
Kitu kinachoweka malengo ya watanzania mbele hakiitwi katiba jina lake ni dira ya taifa mfano wa dira ya taifa wa sasa hatuna ila zamani tulikua na azimio la Arusha kabla halijachimbiwa chini na hao hao waliopo madarakani thats why utashangaa kila raisi anaekuja anakuja na lwake mfano raisi aliyetoka j.k alipigania uzazi wa mpango alipoingia jpm akasema fyatueni tu hamna haja ya uzazi wa mpango mfano mwingine raisi aliyetoka j.k alisimami demokrasia ya kujieleza na kukusanyika ambayo ipo kikatiba lakini baada ya jpm kutwaa madaraka kapiga stop kila mkusanyiko ya kisiasa kwahio tukiendelea na mchezo wa kuendesha nchi bila dira tutajikuta tuko sehem moja hatuendelei wenzetu china azimio lililotungwa enzi za mao ndio linalofwatwa mpakaleo china unaiona inasonga mbele licha ya marais mbalimbali kuongoza,marekani nako ni hivo hivo raisi hatoki nje ya dira. ndio maana uchumi wa wenzetu uapanda kila kukicha sisi uchumi ume stack lakini kwenye makaratasi tunasmbiwa umekua.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kuanzia Kibaha, kuelekea njia ya chalinze, kuna projects nyingi tu zinaendelea, japo naona wanaipata fursa ya kazi za VIBARUA ni vijana wanaoishi maeneo ya UJENZI.

Mafundi ndio huwa naona wanaweza kutokea maeneo mbali mbali mkuu
Tuliambiwa hapo Pwani kuna viwanda 3,000+ tena na rais mwenyewe, ila kila tukiuliza viko sehemu gani tukaombe kazi ya kibarua, hakuna anayetoa ushirikiano! Kama unajua vilipo nitajie niende na vijana 100 jumanne tukaombe vibarua.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Katiba na DIRA YA TAIFA, itakuwa hatua nzuri mkuu. Ni wazo tu mkuu
Mkuu hivi unadhani kusafiri mikoa ya Tanzania kunahitaji passport na viza? Au unadhani ww tu ndio unaweza kusafiri kwenda huko mikoani, basi sisi hatuwezi kwenda huko na kuona hali halisi? Ni kweli sasa hivi serikali inatangaza na kuonyesha kwa nguvu zote miradi kadhaa. Lakini kuona miradi sio tiketi ya watu kukuchagua, maana mtu akiona barabara sio kigezo pekee cha kukuchagua. Kama miradi ndio inatoa kura, basi wazungu wa Afrika kusini mpaka leo wangekuwa madarakani. Huenda unaenda kwenye matawi ya ccm na kuwahoji kukubalika kwa Magufuli.

Ukiona watu hawataki tume huru ya uchaguzi, huku wakifanya mbinu zote chafu kupita bila kupingwa, basi ujue utakuwa mwendawazimu wa kusema hao watu wanakubalika. Hakuna chama kisichotaka kuchukua nchi, tunachotaka ni maamuzi ya wananchi kwenye box la kura yaheshimiwe. Yeye atakayeshinda kihalali tutaheshimu matokeo.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kuanzia Kibaha, kuelekea njia ya chalinze, kuna projects nyingi tu zinaendelea, japo naona wanaipata fursa ya kazi za VIBARUA ni vijana wanaoishi maeneo ya UJENZI.

Mafundi ndio huwa naona wanaweza kutokea maeneo mbali mbali mkuu

Sent using Jamii Forums mobile app

Viwanda 3,000+ vibarua watoke maeneo ya ujenzi tu!?
 
Kama ni hivyo kwanini CCM wananajisi uchaguzi chini ya Magufuli ili waendelee kubaki madarakani? Kwanini wasiheshimu matakwa ya wananchi ili wapishe watanzania wengine nao watawale? Hiyo katiba bora kikwazo ni hao ccm, huku Magufuli unayemkubali akiwa kikwazo namba moja wa katiba bora.
Lini Magufuli amekuwa kikwazo wa Katiba Bora? Yeye ndio aliigomea Katiba ya Mzee Warioba? Yeye ndio aligomea Bunge la Katiba chini ya Hayati Mzee Samwel Sitta?
 
Kama ni hivyo kwanini CCM wananajisi uchaguzi chini ya Magufuli ili waendelee kubaki madarakani? Kwanini wasiheshimu matakwa ya wananchi ili wapishe watanzania wengine nao watawale? Hiyo katiba bora kikwazo ni hao ccm, huku Magufuli unayemkubali akiwa kikwazo namba moja wa katiba bora.
Matakwa ya wananchi kwa ufaham wako kwa Sasa ni yapi unadhani kuhusu utawala jomba..mnajifanyaga hamnazo nashangaa...huoni hata dalili tu baada ya viongozi na wanachama kadhaa kuhama vyama vyenu na kwenda kuunga mkono JPM..au wewe ni kipofu na kiziwi..huoni hao wanaoondoka wanazungumza Nini juu ya lichama lenu...hahaah...nikwambie Kama maoni ya wananchi yanatokana na hivi, asilimia zaidi ya 90 ya wananchi wapiga kura kwa Sasa wanaunga mkono juhudi za JPM. Upo..Sasa sema hapo mwelekeo ukoje..usijifanye huoni Wala usikii..kama wewe ni kipofu na kiziwi Basi hata maandishi huwezi kusoma, husomi habari n.k..
 
Back
Top Bottom