Wacha1
JF-Expert Member
- Dec 21, 2009
- 16,676
- 8,246
Mwafrika yeyeto usipomuwekea mfumo wa kumdhibiti hawezi kuwa na tija ni lzm ataumiza wenzake.Check South Africa, Zimbabwe,Congo nk mobutu,zuma,bokasa, mugabe walijijengea makasri mahekalu kwa wizi wa Kodi za umma utadhani awatokufa.Lkn huwezi sikia watawala wa kikoloni mfano kina Ian Smith,Pita Botha,de Clark waliiba Kodi za umma wakajimilikisha na kujenga mahekalu popote duniani,isipokuwa hawa wakoloni weusi ni Sababu hawana mfumo wa kuwabana katiba zinawaruhusu kufanya chochote wajisikiacho kuuwa,kuiba,kuuwa uchumi, kuleta umasikini,nk huku wakipewa Kinga,hii iko Africa pekee thus hatuwezi endelea tofauti na wenzetu viongozi wao hawana room ya kuchezea katiba zao huwezi unakwenda jela wanaweka mwingine thus wanasonga.
Kusema ni rahisi, leo hii Trumpet kila miradi anahujumu uchumi wa USA hakuna anayelialia kama kasungura kalikokosa maziwa. Ataondoka Madarakani na hakuna lolote litakalotokea. Hao miungu wenu huko kwenye neema kwa nini msihamie huko? Demokrasia yoyote ina gharama zake. UK Malkia tangu miaka karibu 400 na ushee wanakula bata, hivi unafahamu budget yao? Watakuwepo wezi ambao mnawalalamikia lakini washawishi wa wezi hao ndio hao mataifa makubwa. USA, UK, EU etc.
Ukweli wa mambo ni kwamba Waafrika tutafute yule hasa anayewaibia Waafrika na kumkaba koo. Ni kilio kikubwa kuona Mwafrika mwenzako jinsi anavyijikombakomba kwa wazungu. Aibu ya karne kwenye kizazi hiki ambacho kinajifanya ati kimesoma, sijui huko kusoma walikwenda kusoma nini? Ujinga!