Baadhi ya Watanzania wanashangaza sana

Baadhi ya Watanzania wanashangaza sana

Umewahi kugombea nafasi yeyote na ukakutana na unajisi wowote, au unasikia tu?

Sent using Jamii Forums mobile app

Nadhani unahisi unaongea na mimi kwa kupoteza muda. Haya ninayokuambia ya kunajisi box la kura sihadithiwi bali nimeyaona kwa macho yangu. Kibaya zaidi mambo haya yanafanyika mbele ya watu wa tume ya uchaguzi, na uratibu wa jeshi la polisi. Huenda ww ni mtu wa ofisini au mtetea uovu, hivyo unadhani yanayosemwa ni mambo ya kutunga. Unapoona wananchi wengi hawajitokezi tena kupiga kura ujue sio wajinga. Na kibaya zaidi mambo haya ya kihayawani na ukatili wa wazi kwenye chaguzi zetu, yamekuwa wazi zaidi baada ya Magufuli kuingia madarakani. Nadhani uliona kilichotokea kwenye uchaguzi wa serikali za mitaa. Na hata uchaguzi wa sasa kama hakutakuwa na tume huru vya uchaguzi, hakuna mtu mwenye akili timamu atashiriki huo ushenzi. Rudi nchini uje ujionee mwenyewe, acha mambo ya kuhadithiwa na watu ulio na mahaba nao, maana watakuambia mambo ya uongo.
 
Hata kwenye marketing kuna strategy mkuu, na swala la katiba inabidi tuwe na strategy, sio watu kujitafutia umaarufu kisiasa.

Imetupasa kuwa wazalendo, watu wanatafuta umaarufu binafsi hapo ndio kwenye tatizo, hebu nambie ni mwanasiasa gani ana mbinu mbadala za kutafuta namna iliyobora ya kupata katiba nzuri? Mtaje.

Waliopo kila mmoja anatafuta personal recognition. Wanasiasa walio wengi ni wachumia tumbo. Trust me

Sent using Jamii Forums mobile app
Hapa unamaanisha kua rais Magufuli hana na wala haoni umuhimu pamoja na timu yake ya mawaziri hawaoni umuhimu wa katiba mpya?
Uliwahi kupitia au kusoma historia ya mwanzo wa kuanzishwa kwa katiba ya Marekani pale walipokua wanaunganisha states ndogondogo na wasiwasi zilizozikumba states ndogo kumezwa na states kubwa?

Mwenye nia ya kuleta kilicho bora hawezi kusubiri watu wamwinde ili kumwanzishia mada yeye ndiye anakua wa kwanza kuanzisha njia ili wengine wanafuata.
 
Yeye pia ni BINADAMU, ana vipaumbele vyake, tikiungana kumkumbusha kwa nia njema, tutafanikiwa, umoja ni nguvu.
Hapa unamaanisha kua rais Magufuli hana na wala haoni umuhimu pamoja na timu yake ya mawaziri hawaoni umuhimu wa katiba mpya?
Uliwahi kupitia au kusoma historia ya mwanzo wa kuanzishwa kwa katiba ya Marekani pale walipokua wanaunganisha states ndogondogo na wasiwasi zilizozikumba states ndogo kumezwa na states kubwa?

Mwenye nia ya kuleta kilicho bora hawezi kusubiri watu wamwinde ili kumwanzishia mada yeye ndiye anakua wa kwanza kuanzisha njia ili wengine wanafuata.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Natumai Kama taifa tunaweza kutafuta suluhu kwa njia ya amani kama ilivyo desturi yetu watanzania, sisi ni watu wa amani.

Haitupasi kulalama bali kutafuta suluhu kwa njia ya amani
Nadhani unahisi unaongea na mimi kwa kupoteza muda. Haya ninayokuambia ya kunajisi box la kura sihadithiwi bali nimeyaona kwa macho yangu. Kibaya zaidi mambo haya yanafanyika mbele ya watu wa tume ya uchaguzi, na uratibu wa jeshi la polisi. Huenda ww ni mtu wa ofisini au mtetea uovu, hivyo unadhani yanayosemwa ni mambo ya kutunga. Unapoona wananchi wengi hawajitokezi tena kupiga kura ujue sio wajinga. Na kibaya zaidi mambo haya ya kihayawani na ukatili wa wazi kwenye chaguzi zetu, yamekuwa wazi zaidi baada ya Magufuli kuingia madarakani. Nadhani uliona kilichotokea kwenye uchaguzi wa serikali za mitaa. Na hata uchaguzi wa sasa kama hakutakuwa na tume huru vya uchaguzi, hakuna mtu mwenye akili timamu atashiriki huo ushenzi. Rudi nchini uje ujionee mwenyewe, acha mambo ya kuhadithiwa na watu ulio na mahaba nao, maana watakuambia mambo ya uongo.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hata kwenye marketing kuna strategy mkuu, na swala la katiba inabidi tuwe na strategy, sio watu kujitafutia umaarufu kisiasa.

Imetupasa kuwa wazalendo, watu wanatafuta umaarufu binafsi hapo ndio kwenye tatizo, hebu nambie ni mwanasiasa gani ana mbinu mbadala za kutafuta namna iliyobora ya kupata katiba nzuri? Mtaje.

Waliopo kila mmoja anatafuta personal recognition. Wanasiasa walio wengi ni wachumia tumbo. Trust me

Sent using Jamii Forums mobile app

Nikuambie boss kwa hii kusema tu eti wanasiasa wanatafuta personal recognition inaonekana ww ni bendera fuata upepo, ndio maana maoni yako ni marudio tu ya watetea uovu kama watetea uovu wengine hapa jukwaani. Nitajie mwanasiasa yoyote asiyetaka personal recognition. Ukiona mwanasiasa hataki umaarufu jua huyo ni gaidi na sio mwanasiasa, gaidi ndio hataki personal recognition. Huenda hujui unaongea nini ndio maana unatoa pointi zisizo na uhalisia wowote. Ww kama umekuja kumtetea Magufuli tafuta namna nyingine ya kumsifia, na sio kutuona vibuyu wa kusujudia watu.
 
Mimi nimetembea mikoani, na kubahatika kuwahoji watu, nakwambia Magufuli anakubalika kupita unavyofikiri.

Sisi ambao tinatumia mitandao ndio tunajiona tuko wengi, ila kiuhalisia wanaotumia mitandao sio wapiga kura.

Wapiga kura walio wengi wako mikoani ambako mzee Magufuli na CCM wanakubalika.

Tembea uone. You better follow my advice mkuu
Basi acha mimi nikufunue mawazo kwa maneno machache sana, na kama utashindwa kuelewa jua moja kwa moja kwamba huna uwezo kamwe wa kuelewa.

Chama chochote cha siasa kikikaa madarakani hata kilete maendeleo ya aina yote, lakini wananchi wakanyimwa haki ya kuamua kiendelee kuwepo kwenye madaraka au wakitoe.

Hapo wananchi wanayo haki ya kudai ukombozi.

Bado huelewi?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkuu nakuambia kiroho Safi kabisa, am not a member of any political party, ila CCM ni taasisi iliyojijenga vema, vyama vingine havijajinga kitaasisi kama ilivyo CCM.

Ndio maana sio rahisi kushindana na CCM, angalia mtu kama Membe ametolewa kuna upungufu wowote umeuona? Lowasa alitoka walipungukiwa?

Tutafute katiba bora, watanzania ni walewale, wanahitaji muongozo bora tu.

Mungu ibariki Tanzania
Nikuambie boss kwa hii kusema tu eti wanasiasa wanatafuta personal recognition inaonekana ww ni bendera fuata upepo, ndio maana maoni yako ni marudio tu ya watetea uovu kama watetea uovu wengine hapa jukwaani. Nitajie mwanasiasa yoyote asiyetaka personal recognition. Ukiona mwanasiasa hataki umaarufu jua huyo ni gaidi na sio mwanasiasa, gaidi ndio hataki personal recognition. Huenda hujui unaongea nini ndio maana unatoa pointi zisizo na uhalisia wowote. Ww kama umekuja kumtetea Magufuli tafuta namna nyingine ya kumsifia, na sio kutuona vibuyu wa kusujudia watu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Natumai Kama taifa tunaweza kutafuta suluhu kwa njia ya amani kama ilivyo desturi yetu watanzania, sisi ni watu wa amani.

Haitupasi kulalama bali kutafuta suluhu kwa njia ya amani

Sent using Jamii Forums mobile app

Unataka tutumie njia gani, hii ni njia mojawapo, unaposema hatupaswi kulalama, nani umemuona analalama hapa? Ww unayosema sijui approach nzuri ndio unalalama, sisi tunataka katiba mpya kwa njia ya amani, na hatumuombi mtu yoyote yule. Inaonekana huna njia yoyote ya kupata tunachokitaka, bali umekuja hapa jukwaani kuonyesha mahaba yako kwa Magufuli.
 
Yeye pia ni BINADAMU, ana vipaumbele vyake, tikiungana kumkumbusha kwa nia njema, tutafanikiwa, umoja ni nguvu.

Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu mimi hua naamini kua kiongozi mzuri ni yule anaejenga foundation (msingi) siyo wall wala roof. Kama Rais alikua anaamini alichokua anasema kua nchi hii imechezewa sana na kuaribiwa lakini bado anajenga ukuta bila kuweka msingi yaani katiba iliyobora na sheria zake.
Basi vyote anazojenga sasa vinaweza kuaribiwa pia tena kwa muda mfupi sana.

Nakuacha na homework hii...tafuta hiki kitabu ukisome Rugged Constitution.
 
Yeye pia ni BINADAMU, ana vipaumbele vyake, tikiungana kumkumbusha kwa nia njema, tutafanikiwa, umoja ni nguvu.

Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu 'mtingi1'

Mawazo kama haya uliyoweka hapa ndio yanayoonyesha udhaifu wa hoja zako.

Yeye anavipaumbele vyake? Na sio vipaumbele vya waTanzania wanavyomtuma akavitimize?

Hapa ndipo waTanzania wengi tunapokwama. Tunapomchagua kiongozi hatumpi yeye madaraka ya kwenda kufanya ya kwake. Tunamchagua akafanye ya kwetu.

Na utashangaa sana kusoma haya niliyoandika hapa, kwa sababu unaona kuwa kinyume chake ndio sahihi.

Anaposhindwa kufanya tuliyomtuma, ndiyo sababu tunatakiwa tutumie madaraka yetu kumwondoa tuweke mwingine atakayetimiza tutakayomtuma.

Sasa hivi hata huo uwezo wetu wa kumwondoa katunyang'anya kwa kutumia vifaa vya mabavu tulivyomkabidhi vimsaidie kufanya tuliyomtuma, ayafanye,; na sio kutugeuzia sisi vitukandamize.
 
Yaani Apo umempa makavu live
Kama ni hivyo kwanini CCM wananajisi uchaguzi chini ya Magufuli ili waendelee kubaki madarakani? Kwanini wasiheshimu matakwa ya wananchi ili wapishe watanzania wengine nao watawale? Hiyo katiba bora kikwazo ni hao ccm, huku Magufuli unayemkubali akiwa kikwazo namba moja wa katiba bora.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mimi nimetembea mikoani, na kubahatika kuwahoji watu, nakwambia Magufuli anakubalika kupita unavyofikiri.
Unajua mkuu 'mtingi1', inanibidi nikubaliane na wewe juu ya hili unaloandika hapa.

Kwa hiyo, jitahidi sana kumsihi uchaguzi mkuu huu unaokuja uwe huru kabisa, kwa sababu hana kitu cha kuhofia kwa vile anapendwa sana.
Mtu unapendwa kiasi hiki, kwa nini uwe na hofu na watu wanaokupenda?
 
Mkuu nakuambia kiroho Safi kabisa, am not a member of any political party, ila CCM ni taasisi iliyojijenga vema, vyama vingine havijajinga kitaasisi kama ilivyo CCM.

Ndio maana sio rahisi kushindana na CCM, angalia mtu kama Membe ametolewa kuna upungufu wowote umeuona? Lowasa alitoka walipungukiwa?

Tutafute katiba bora, watanzania ni walewale, wanahitaji muongozo bora tu.

Mungu ibariki Tanzania

Sent using Jamii Forums mobile app

Hiyo lugha ya ccm kuwa imejijenga kitaasisi ni neno linalotumiwa na watetezi na wapiga propaganda mfu za ccm. Hata Kenya enzi za KANU tulisikia ni chama kilichojengwa kitaasisi na vyama vingine havijajijenga kitaasisi. Hivi Sasa ni zaidi vya miaka 15 KANU haipo Kenya na hiyo Kenya iko vizuri kiuchumi, kidemokrasia, kijamii nk, kuliko Tanzania! Unasema hauko affiliated na chama chochote cha siasa, lakini unaongea propaganda zile zile za wanaccm. Nahisi ww ni mzee, au kama ni kijana ni wale mkisikia jambo likitamkwa kila mara linajaza ubongo wako. Kwa maneno maraisi, hapa unatoa mrejesho wa jinsi propaganda za ccm zilivyouteka ubongo wako. Ndio nakuita ww ni wale bendera fuata upepo.

Kwa taarifa yako ccm haishindani, bali inapambana kwa njia haramu kupita bila kupingwa. Sasa hivi ccm inanajisi uchaguzi wazi wazi ili ipite bila kupigwa, huyo Membe ni mwanaccm, ni watu wa siasa za mbeleko ya vyombo vya dola. Nje ya mbeleko ya vyombo vya dola, ccm ni nyepesi kuliko TLP.
 
Mkuu Kama unakumbuka, 2015 upinzani walikuja na UKAWA, wakitumaini wataukwaa urais, wakamuacha Dr Slaa na kumtwaa Edward kama mshika usukani wao, kumbuka Edward ni mwanaCCM, na hakuwahi kurejesha kadi yake.

Hemu jiulize, UKAWA walikuwa sahihi? Ukiacha hilo, je wapinzani walishahi kuungana kutafuta KATIBA KATIKA umoja?

Kumbuka kuna professor Lipumba na CUF, Zitto na ACT, Mbowe na CHADEMA, Mbatia na NCCR na wengineo, Je? Hapa unaona kulikuwa au kuna muungano wa kweli?



Unataka tutumie njia gani, hii ni njia mojawapo, unaposema hatupaswi kulalama, nani umemuona analalama hapa? Ww unayosema sijui approach nzuri ndio unalalama, sisi tunataka katiba mpya kwa njia ya amani, na hatumuombi mtu yoyote yule. Inaonekana huna njia yoyote ya kupata tunachokitaka, bali umekuja hapa jukwaani kuonyesha mahaba yako kwa Magufuli.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkuu wewe upo mji gani Tanzania hii? Tafadhali tembea mikoani na vijijini ujionee!

Hata dar es salaam kwa sasa hali imebadilika, watu wanaona actions za serikali kuwa na impact positive.

Mimi ni kijana huwa napata muda wa kusafiri mikoani na kuwadadisi watanzania wenzangu, siongei tu from nowhere.

What we need now ni katiba bora, ila ukidhani upinzani utachukua madaraka utasubiri sana maybe hata utazeeka bila kuona.

KATIBA ndio move nzuri.
Hiyo lugha ya ccm kuwa imejijenga kitaasisi ni neno linalotumiwa na watetezi na wapiga propaganda mfu za ccm. Hata Kenya enzi za KANU tulisikia ni chama kilichojengwa kitaasisi na vyama vingine havijajijenga kitaasisi. Hivi Sasa ni zaidi vya miaka 15 KANU haipo Kenya na hiyo Kenya iko vizuri kiuchumi, kidemokrasia, kijamii nk, kuliko Tanzania! Unasema hauko affiliated na chama chochote cha siasa, lakini unaongea propaganda zile zile za wanaccm. Nahisi ww ni mzee, au kama ni kijana ni wale mkisikia jambo likitamkwa kila mara linajaza ubongo wako. Kwa maneno maraisi, hapa unatoa mrejesho wa jinsi propaganda za ccm zilivyouteka ubongo wako. Ndio nakuita ww ni wale bendera fuata upepo.

Kwa taarifa yako ccm haishindani, bali inapambana kwa njia haramu kupita bila kupingwa. Sasa hivi ccm inanajisi uchaguzi wazi wazi ili ipite bila kupigwa, huyo Membe ni mwanaccm, ni watu wa siasa za mbeleko ya vyombo vya dola. Nje ya mbeleko ya vyombo vya dola, ccm ni nyepesi kuliko TLP.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Sidhani kama anahofu kama usemavyo
Unajua mkuu 'mtingi1', inanibidi nikubaliane na wewe juu ya hili unaloandika hapa.

Kwa hiyo, jitahidi sana kumsihi uchaguzi mkuu huu unaokuja uwe huru kabisa, kwa sababu hana kitu cha kuhofia kwa vile anapendwa sana.
Mtu unapendwa kiasi hiki, kwa nini uwe na hofu na watu wanaokupenda?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkuu yeye anatimiza ILANI ya chama cha mapinduzi. Hayo ni maandishi tu.

Laiti tukipata katiba bora kama mataifa ya America, tutaweza kuwa na malengo ya muda mrefu kama taifa, na hata kama chama kingine kikitokea kutawala basi yale malengo MAMA ya katiba yatatuongoza, hatutakuwa na sera tofauti tofauti tena.

Mfano BW Mkapa alikuja na ubinafshaji, JM Kikwete akaja na kilimo kwanza, sasa tuna sera ya VIWANDA.

Hii tunaweza ku avoid tukiwa na malengo MAMA bora ya kwenye katiba, ni mtazamo wangu tu. Na sipo hapa kumtetea Magufuli, hii ni honest opinion
Mkuu 'mtingi1'

Mawazo kama haya uliyoweka hapa ndio yanayoonyesha udhaifu wa hoja zako.

Yeye anavipaumbele vyake? Na sio vipaumbele vya waTanzania wanavyomtuma akavitimize?

Hapa ndipo waTanzania wengi tunapokwama. Tunapomchagua kiongozi hatumpi yeye madaraka ya kwenda kufanya ya kwake. Tunamchagua akafanye ya kwetu.

Na utashangaa sana kusoma haya niliyoandika hapa, kwa sababu unaona kuwa kinyume chake ndio sahihi.

Anaposhindwa kufanya tuliyomtuma, ndiyo sababu tunatakiwa tutumie madaraka yetu kumwondoa tuweke mwingine atakayetimiza tutakayomtuma.

Sasa hivi hata huo uwezo wetu wa kumwondoa katunyang'anya kwa kutumia vifaa vya mabavu tulivyomkabidhi vimsaidie kufanya tuliyomtuma, ayafanye,; na sio kutugeuzia sisi vitukandamize.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
[emoji109][emoji109][emoji109]
Mkuu mimi hua naamini kua kiongozi mzuri ni yule anaejenga foundation (msingi) siyo wall wala roof. Kama Rais alikua anaamini alichokua anasema kua nchi hii imechezewa sana na kuaribiwa lakini bado anajenga ukuta bila kuweka msingi yaani katiba iliyobora na sheria zake.
Basi vyote anazojenga sasa vinaweza kuaribiwa pia tena kwa muda mfupi sana.

Nakuacha na homework hii...tafuta hiki kitabu ukisome Rugged Constitution.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkuu Kama unakumbuka, 2015 upinzani walikuja na UKAWA, wakitumaini wataukwaa urais, wakamuacha Dr Slaa na kumtwaa Edward kama mshika usukani wao, kumbuka Edward ni mwanaCCM, na hakuwahi kurejesha kadi yake.

Hemu jiulize, UKAWA walikuwa sahihi? Ukiacha hilo, je wapinzani walishahi kuungana kutafuta KATIBA KATIKA umoja?

Kumbuka kuna professor Lipumba na CUF, Zitto na ACT, Mbowe na CHADEMA, Mbatia na NCCR na wengineo, Je? Hapa unaona kulikuwa au kuna muungano wa kweli?





Sent using Jamii Forums mobile app

Sio kila mtu aliunga mkono ujio wa Lowassa ndani ya cdm na kupewa nafasi ya kugombea urais. Kwangu Lowassa ni tapeli wa kisiasa kama matapeli wengine, tafuta popote kama kuna mahali niliwahi kuunga mkono ujio wa Lowassa ndani ya Ukawa, ukipaona nipigwe ban.

Huenda ndio umeingia kwenye siasa ndio maana hata hujui unaongea nini. Ukawa ni muungano wa wapinzani hao ulowataja kuondoa ACT. Kirefu cha UKAWA ni Umoja wa Katiba ya Wananchi, na lengo lao ilikuwa ni kutetea maoni ya wananchi ndani ya rasimu ya Warioba. Ni umoja uliotokea ndani ya bunge la katiba. Waliona waendeleze umoja wao hata wakati wa uchaguzi mkuu, ila ilikuwa ni umoja wa nia njema na sio wa kisheria kwani katiba yetu haitambui umoja wa vyama.

Mimi sio muumini wa muungano wa vyama kwani najua kila chama kina misingi yake ya kuanzishwa, kama umoja haupo kisheria ni rahisi kuvunjika maana hauna vifungu vya kisheria vya kuulinda zaidi ya upepo wa wakati.
 
Back
Top Bottom