Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Baada ya kaburi la kiyeuyeu kuhamishwa...

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jaguar, Jan 23, 2012.

  1. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #1
    Jan 23, 2012
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Wakati ujenzi wa barabara kipande cha Iringa-Mafinga ukiendelea,Tanesco nao wamekuwa na zoezi la kurekebisha mpangilio wa nguzo zao.Kwa wanaokumbuka pale mahali palipokuwa na kaburi la kiyeuyeu ambapo nguzo na nyaya za tanesco zilikwepeshwa,hivi sasa Tanesco wameunga umeme straight kupita juu ya lile eneo lilipokuwepo kaburi la Kiyeuyeu.Ninachojiuliza;Ina maana ni kweli Tanesco hapo mwanzo walilikwepa lile eneo kwa kuamini nguvu za giza?,Kama si kweli,je ni kwanini baada ya makaburi kuhamishwa na wao ndo wameamua kupitisha nyaya zao umeme pale mahali?
     
  2. t

    tizo1 JF-Expert Member

    #2
    Jan 23, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 844
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Amini usiamini.Mambo hayo yapo.DUNIA INA MAUZA UZA SANA.
     
  3. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #3
    Jan 23, 2012
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ilikuwa ni kweli. Walilikwepa kaburi kwasababu lilizuia nishati ya umeme kupita katika nyaya zinazopita juu ya kaburi.
     
  4. T

    Twasila JF-Expert Member

    #4
    Jan 23, 2012
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,611
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Wazungu wasingekimbilia uchawi. Sisi tukikosa maelezo tunakimbilia uchawi. Je tutafika?
     
  5. C

    Chupaku JF-Expert Member

    #5
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 954
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 45

    Hapo sasa...labda wafafanue wao wenyewe. Ni sawa na kikombe cha babu walikifuata kila mtu mpaka unashangaa....
     
  6. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #6
    Jan 23, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Nenda pale Tanangozi watafute wazee wa kijiji watakueleza mkasa wote.
     
  7. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #7
    Jan 23, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,545
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    duu hayo mambo ndio ya kupeleka makumbusho sasa..
     
  8. t

    tizo1 JF-Expert Member

    #8
    Jan 23, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 844
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    KUANZIA LEO UJUE KWAMBA MZUNGU NI MCHAWI KULIKO MAELEZO.SEMA UCHAWI WAO NI MODERN....NIMESHUHUDIA MENGI YAHUSUYO UCHAWI NA USHIRIKINA..HUKU USWAZI NILIPO NI NUX MKUU.UMEWAHI KUUNGULIWA NA RISIVA KILA UNAPONUNUA MPYA?UMEWAHI KUPIGWA VIBOKO NA MTU USIYEMUONA?UMEWAHI KUAMKA UKAJIKUTA NJE?UMEWAHI KUFUNGA MILANGO NA ASUBUHI UKAIKUTA WAZI KWA SIKU KADHAA MFULULIZO?UMEWAHI KUPIGWA RISAS NA IKAGOMA KUPENYA MWILINI?ndugu yangu HATUENDELEI KWA MENGI.UNAWEZA USIAMINI ILA NDO HALI HALISI.
     
  9. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #9
    Jan 24, 2012
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ilikuwa ni kweli. Walilikwepa kaburi kwasababu lilizuia nishati ya umeme kupita katika nyaya zinazopita juu ya kaburi.
     
  10. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #10
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,984
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    so kama ni hivo na ishu ya kakobe nae kukataa umeme usipite nae ni mwana mauza uza?
    mayb
     
  11. M

    Mwanyava JF-Expert Member

    #11
    Jan 24, 2012
    Joined: Jul 25, 2011
    Messages: 206
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Na huenda watasema gharama halisi ya kulihamisha kaburi hilo yakiwemo maisha ya waliyoshiriki kulihamisha!!
     
  12. M

    Mgaya D.W JF-Expert Member

    #12
    Jan 24, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 965
    Likes Received: 187
    Trophy Points: 60
    Tatizo halikuwa kwny umeme pekee,pia wajenz wa barabara iliyokuwepo walipata wakati mgumu sana ikiwa ni pamoja mitambo kuzima inapofika eneo la makaburi na umeme kushindwa kuwaka,lakini unajua kila sehem kuna mila na desturi zao vema kuzifuata.ndio maana wajenzi wa sasa walitambua hilo wakashirikiana na viongozi wa tanroads pia wazee wa eneo husika ili mila zipewe nafasi na yote yalifanyika pasipo kificho nawe unaona ujenzi unaendelea na tanesco wamerudisha line yao pale.
     
  13. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #13
    Jan 24, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 51,862
    Likes Received: 11,233
    Trophy Points: 280
    Kuna kisa kama Hicho Kenya, sehemu inaitwa "Makina" Road, mpaka leo watu wanakwenda kuzuru, hapo ilishindikana kupita reli (nasikia) ikabidi ipindishwe.
     
  14. g

    gumegume JF-Expert Member

    #14
    Jan 24, 2012
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 1,059
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135

    Uchawi upo! Biblia inaeleza wazi juu ya kuwepo kwa wachawi. Inamtaja Simoni mchawi, na kazi zake (MATENDO 8:9-11), na pia Elima mchawi (MATENDO 13:6).

    Vilevile, Biblia inazungumza juu ya wachawi wa Farao, waliofanya "mauzauza" mengi. Hata hivyo, uwezo wa wachawi wa Farao, haukufua dafu, mbele ya uwezo wa Kimungu, uliokuwepo kwa Musa, Mtumishi wa Mungu (KUTOKA 7:8-11). Hatimaye, wachawi walikiri kwamba, uwezo wa Mungu uliokuwepo kwa Mtumishi wa Mungu, Musa; ulikuwa mkuu, kuliko uwezo wao (KuTOKA 8:16-19). Na mwishowe, Musa aliwashughulikia wachawi hao, kwa nguvu za Mungu, na kuwakomesha (KUTOKA 9:8-11).

    Wachawi wa Farao, walitumia uwezo wa kichawi, lakini Mtumishi wa Mungu, Musa, yeye hakutumia uchawi, bali uwezo wa Mungu! Vivyo hivyo, na Mtumishi wa Mungu Kakobe. Kama wachawi wa Tanangozi, waliweza kuzuia umeme usipite kwenye makaburi ya Kiyeuyeu, kwa nguvu za kichawi; ni zaidi sana Mtumishi wa Mungu Kakobe, kwa kuwa anatumia nguvu za Mungu, kama ilivyokuwa kwa Mtumishi wa Mungu, Musa. Kanisa lina thamani kuu, kuliko makaburi!
     
  15. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #15
    Jan 24, 2012
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Don't be fooled,sio kila anayejiita mtumishi wa MUNGU basi ni mtumishi kweli,jisogeze hapo Lagos,kuna watu wanafanya mambo makubwa,kakobe kwao ni kama mwanafunzi wa sunday school.
     
  16. M

    Mamatau Member

    #16
    Jan 24, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    TANESCO hawaamini nguvu za giza. Ukweli halisi na kwa wanaolielewa vizuri eneo lile na mpangilio wa nguzo ulivyokuwa ni kwamba ile nguzo awali ilikuwa inabidi iwekwe katikati ya kaburi! Hakuna cha nguvu za giza hapa!!
     
  17. M

    Mwamakula JF-Expert Member

    #17
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 1,838
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Lile kaburi ni la Martin Kiyeyu ambaye ukoo wake ulikuwa ni Kamati ya ufundi ya Chief Mkwawa.Pamoja ni hivyo .Maeneo ya kaburi hilo ni Base ya Jeshi la Chief Mkwawa ni sawa na Lugalo/Upanga .Mjeruman alipata shida sana Kumbana na Mkwawa kwa sababu ya Ngome hiyo ambayo ilijaa ushirikina mkubwa kiasi kwamba makaburi yao yaliongeza ulinzi.Ndio maana Mkwawa hakukamatwa bali alijiua na Wajeruman hawakuamin nguvu zile mpaka wakakata kichwa.Ukweli ni kwamba shetani aliweza kutumia nguvu zake pale na kuzuia umeme. lakini nguvu ya Mungu imezuia umeme kwa Kakobe na huwezi kumuondoa Yesu ili umeme upite
     
  18. M

    Mwamakula JF-Expert Member

    #18
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 1,838
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Hapo hunahaja ya kuwatafuta wazee mtafute Willium lukuvi,si unakumbuka LUKUVI aliiwakilisha gvt kwa Babu,Loliondo
     
  19. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #19
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,755
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    kwani si walishatambika tayari? kama ni hivyo hakuna noma maana mizimu ishakubali umeme na hiyo barabara ipite
     
  20. M

    Mwamakula JF-Expert Member

    #20
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 1,838
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Hapo ndipo Mungu wa Kakobe Dsm Mwenge na mungu wa Martin Kiyeyu Iringa.una kumbuka nyoka aliyetokana na fimbo ya Mussa alimeza nyoka wote waliotokana na washirikina?Hapa tunapata picha kwamba pamoja na kaburi kuzuia umeme Iringa ,hatimaye kaburi limeondolewa.Sasa pale kwa Kakobe ili umeme upite inahitajika toba ambapo Kikwete ,Ngeleja,Lukuvi,Jairo,Luhanjo na wote hawa wanatakiwa kutubu kwa Mungu wa Kakobe na si vinginevyo!
    N
     
Loading...