Baada ya DED Mkumbo wa Mkinga, afuate DC Hapi wa Kinondoni!

Baada ya DED Mkumbo wa Mkinga, afuate DC Hapi wa Kinondoni!

VUTA-NKUVUTE

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Posts
6,140
Reaction score
18,007
Nianze kwa kupongeza ujenzi wa nidhamu,umakini na heshima katika utumishi wa umma kwa njia ya utumbuaji majipu. Anayekwenda mrama,anatumbuliwa. Safi sana!

DED wa Mkinga kule Tanga ametumbuliwa kwa kutishia kwa bastola. Ametumbuliwa kwakuwa amekwenda kinyume na wajibu wake. Ametumbuliwa kwakuwa amevuka mipaka ya kazi yake na hata kumponza. Amekwenda na maji!

Mkuu wa Wilaya ya Kinondoni,Ndugu Salum Ally Hapi naye ameenda mrama. Amemuagiza Mwenyekiti wa Baraza la Ardhi na Nyumba la Wilaya ya Kinondoni lililo chini ya Mhe. Yose Mlyambina kusikiliza upya shauri lililokwishaamriwa.

Kwa mujibu wa nyaraka niliyoiona (barua ya tarehe 12/10/2016),Mkuu huyo wa Wilaya ameagiza kesi ya
Bwana Venance isikilizwe upya kwakuwa tu bwana Venance hakuridhika. Akijua taratibu za kisheria,kwakuwa naye ni Mwanasheria,DC Hapi anajua kuwa hana mamlaka ya kuamuru hivyo.

DC Hapi anajua kuwa asiyeridhika na uamuzi wa Baraza anapaswa kukata rufaa Mahakama Kuu ya Tanzania,Kitengo cha Ardhi. Anajua kuwa yeye kama DC si mamlaka kimahakama. Anajua kuwa amri yake kwa Mlyambina ni batili. DC Hapi amekwenda kombo,atumbuliwe!

Mzee Tupatupa wa Lumumba,Dar es Salaam
 
Ha haaaa kwani nani hajui kuwa maDC wa Magufuli na hata ma RC wanaishi kwa dili kama hizi za kulazimisha dhuluma ili wapate rupia. Mimi nasema Magufuli hakukesha kama anavyotuaminisha kuwapata hawa watu kwani wengi wao ni wasanii na wala rushwa kuliko wale waliotangulia. Wana kiu ya ajabu ya mali.
 
Nianze kwa kupongeza ujenzi wa nidhamu,umakini na heshima katika utumishi wa umma kwa njia ya utumbuaji majipu. Anayekwenda mrama,anatumbuliwa. Safi sana!

DED wa Mkinga kule Tanga ametumbuliwa kwa kutishia kwa bastola. Ametumbuliwa kwakuwa amekwenda kinyume na wajibu wake. Ametumbuliwa kwakuwa amevuka mipaka ya kazi yake na hata kumponza. Amekwenda na maji!

Mkuu wa Wilaya ya Kinondoni,Ndugu Salum Ally Hapi naye ameenda mrama. Amemuagiza Mwenyekiti wa Baraza la Ardhi na Nyumba la Wilaya ya Kinondoni lililo chini ya Mhe. Yose Mlyambina kusikiliza upya shauri lililokwishaamriwa.

Kwa mujibu wa nyaraka niliyoiona (barua ya tarehe 12/10/2016),Mkuu huyo wa Wilaya ameagiza kesi ya
Bwana Venance isikilizwe upya kwakuwa tu bwana Venance hakuridhika. Akijua taratibu za kisheria,kwakuwa naye ni Mwanasheria,DC Hapi anajua kuwa hana mamlaka ya kuamuru hivyo.

DC Hapi anajua kuwa asiyeridhika na uamuzi wa Baraza anapaswa kukata rufaa Mahakama Kuu ya Tanzania,Kitengo cha Ardhi. Anajua kuwa yeye kama DC si mamlaka kimahakama. Anajua kuwa amri yake kwa Mlyambina ni batili. DC Hapi amekwenda kombo,atumbuliwe!

Mzee Tupatupa wa Lumumba,Dar es Salaam
Au sijaelewa vizuri: kwamba DC Hapi ni mwanasheria lakini ameingilia uhuru wa muhimili wa mahakama!! Kama ni kweli ina maana hajui kwamba tribunal ni sehemu ya mahakama ambayo ina utaratibu wake wa kufanya kazi? Hakusoma Administrative Law na pia hakusoma kuhusu jurisdictions za mamlaka mbalimbali za kimahakama? Kama ni kweli basi chuo alichosomea kinatakiwa ku recall cheti chake kwa kuwa hakuelewa masomo mengi.
 
Wote wanaotumbuliwa wanatumbuliwa kwa haki. Huyo Hapi hawezi kutumbuliwa kwa majungu ya PM
 
Ha haaaa kwani nani hajui kuwa maDC wa Magufuli na hata ma RC wanaishi kwa dili kama hizi za kulazimisha dhuluma ili wapate rupia. Mimi nasema Magufuli hakukesha kama anavyotuaminisha kuwapata hawa watu kwani wengi wao ni wasanii na wala rushwa kuliko wale waliotangulia. Wana kiu ya ajabu ya mali.

Alikesha mkuu, tatizo huenda hao ndio wanaunafuu ukilinganisha na wengine kwenye kundi analotakiwa kuchagua.
 
Halafu juzi nilimuona kanunua Harrier,sijui mshahara wake unaruhusu?kama sio na hii nayo iongezwe kwenye barua yake ya utenguzi
 
Nianze kwa kupongeza ujenzi wa nidhamu,umakini na heshima katika utumishi wa umma kwa njia ya utumbuaji majipu. Anayekwenda mrama,anatumbuliwa. Safi sana!

DED wa Mkinga kule Tanga ametumbuliwa kwa kutishia kwa bastola. Ametumbuliwa kwakuwa amekwenda kinyume na wajibu wake. Ametumbuliwa kwakuwa amevuka mipaka ya kazi yake na hata kumponza. Amekwenda na maji!

Mkuu wa Wilaya ya Kinondoni,Ndugu Salum Ally Hapi naye ameenda mrama. Amemuagiza Mwenyekiti wa Baraza la Ardhi na Nyumba la Wilaya ya Kinondoni lililo chini ya Mhe. Yose Mlyambina kusikiliza upya shauri lililokwishaamriwa.

Kwa mujibu wa nyaraka niliyoiona (barua ya tarehe 12/10/2016),Mkuu huyo wa Wilaya ameagiza kesi ya
Bwana Venance isikilizwe upya kwakuwa tu bwana Venance hakuridhika. Akijua taratibu za kisheria,kwakuwa naye ni Mwanasheria,DC Hapi anajua kuwa hana mamlaka ya kuamuru hivyo.

DC Hapi anajua kuwa asiyeridhika na uamuzi wa Baraza anapaswa kukata rufaa Mahakama Kuu ya Tanzania,Kitengo cha Ardhi. Anajua kuwa yeye kama DC si mamlaka kimahakama. Anajua kuwa amri yake kwa Mlyambina ni batili. DC Hapi amekwenda kombo,atumbuliwe!

Mzee Tupatupa wa Lumumba,Dar es Salaam

Kati ya watu ambao natamani kuwaona katika Maisha yangu ni mzee tupa tupa Hahaha
 
K
Au sijaelewa vizuri: kwamba DC Hapi ni mwanasheria lakini ameingilia uhuru wa muhimili wa mahakama!! Kama ni kweli ina maana hajui kwamba tribunal ni sehemu ya mahakama ambayo ina utaratibu wake wa kufanya kazi? Hakusoma Administrative Law na pia hakusoma kuhusu jurisdictions za mamlaka mbalimbali za kimahakama? Kama ni kweli basi chuo alichosomea kinatakiwa ku recall cheti chake kwa kuwa hakuelewa masomo mengi.
Kitabu Kimoja Kitakatifu kimeandika " Rushwa hupofusha."
 
Ha haaaa kwani nani hajui kuwa maDC wa Magufuli na hata ma RC wanaishi kwa dili kama hizi za kulazimisha dhuluma ili wapate rupia. Mimi nasema Magufuli hakukesha kama anavyotuaminisha kuwapata hawa watu kwani wengi wao ni wasanii na wala rushwa kuliko wale waliotangulia. Wana kiu ya ajabu ya mali.
Labda akeshe kupata jeshi la malaika kutoka mbinguni lakini ndani ya CCM wasafi ni kama kuchagua maharage kwenye makande.
 
Wateule wa awamu hii ni majanga hivi kweli Mahakama ikitoa uamuzi mkuu wa wilaya anauwezo wa kuagiza kesi isikilizwe upya?
 
inawezekana huyu aliyeandika barua ni mwana ccm

Hivi mkuu wa wilaya anaweza kutengua amri ya mahakama? mahakama inaamua halafu mkuu wa wilaya anatengua?
MASWALI
..je kabla ya kutengua maamuzi hayo,alimuita upande wa pili?
...alitoa samansi?
..alimpa haki ya rufaa yule ambaye hakurudhika na maamuzi yake?

...kwa nini kaamua kumpendelea huyo mmoja tu?kuna nini nyuma ya pazia?

...kama DC kweli kasoma sheria,aliyemfundisha alimwambia maamuzi ya mahakama yanakatiwa rufaa kwa mkuu wa wilaya?
 
yaani katengua maamuzi ya mahakama kwa kukaa na mtu mmoja tu? anasema mtu huyo hakuridhika!!! kwa hiyo lengo la mkuu wa wilaya ni kuhakikisha huyo bwana karidhika,asiporidhika,kesi inarudiwa tena hata mara mia!!!
 
Back
Top Bottom