Audit kubwa Migodini


Nyunyu

Nyunyu

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2009
Messages
4,373
Likes
136
Points
160
Nyunyu

Nyunyu

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2009
4,373 136 160
Wanabodi,

Kuna audit kubwa na ya kukata na shoka migodini, nashangaa habari haijaletwa humu
Anybody...
 
G'taxi

G'taxi

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2013
Messages
3,385
Likes
2,800
Points
280
G'taxi

G'taxi

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2013
3,385 2,800 280
Wanabodi,

Kuna audit kubwa na ya kukata na shoka migodini, nashangaa habari haijaletwa humu
Anybody...
Sasa wewe ndo umekua wa kwanza kujua yamkini,tena unasema unashangaa hbr haijaletwa humu,inaletwa na nani sasa badala ya wewe mwenyewe kutupa hyo habari?
 
Mwabhleja

Mwabhleja

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2016
Messages
1,051
Likes
1,478
Points
280
Age
30
Mwabhleja

Mwabhleja

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2016
1,051 1,478 280
Audit ni jambo moja lakini kinachotakiwa na kuzuia kuibiwa. Hata serikali ya JPM haijui ukweli wa mgodi kama GGM & ACACIA kwamba wanasafirisha madini kwenda nje mara ngapi kwa mwezi, yenye uzani gani, bei pendekezwa na kodi inayostahili.

JPM anatakiwa kuweka ulinzi na udukuzi wa halii juu migodini badala ya kuhangaika na vijana wa CHASO na kuwanyanyasa. Sekta ya madini inaweza kuchangia pakubwa katika maendeleo kuliko ilivyo sasa.
 
T

Tanzania Njema Yaja

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2015
Messages
3,057
Likes
2,118
Points
280
T

Tanzania Njema Yaja

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2015
3,057 2,118 280
Huko ndo pesa iliko badala ya kuhangaika na wafanya biashara wadogo wanao tafuta hela ya kula.....
 
Nyunyu

Nyunyu

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2009
Messages
4,373
Likes
136
Points
160
Nyunyu

Nyunyu

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2009
4,373 136 160
Wakuu mimi ninachojua na nina uhakika ni kuwa auditord from the .Gov wametinga huko, sina details. Najua huku kuna inzi wanajua kunusa...

Take it from me, hii siyo tetesi ni kweliii...
 
Cheche Mtungi

Cheche Mtungi

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
2,546
Likes
210
Points
160
Cheche Mtungi

Cheche Mtungi

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
2,546 210 160
Wakuu mimi ninachojua na nina uhakika ni kuwa auditord from the .Gov wametinga huko, sina details. Najua huku kuna inzi wanajua kunusa...

Take it from me, hii siyo tetesi ni kweliii...
Huyu ndio JPM kila.jiwe litasogezwa!
 
Cheche Mtungi

Cheche Mtungi

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
2,546
Likes
210
Points
160
Cheche Mtungi

Cheche Mtungi

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
2,546 210 160
Wanabodi,

Kuna audit kubwa na ya kukata na shoka migodini, nashangaa habari haijaletwa humu
Anybody...
Nyunyu JPM hana undugu na mtu,atatumbua watu huko soon!
 
comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2015
Messages
7,268
Likes
3,768
Points
280
comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2015
7,268 3,768 280
Wanabodi,

Kuna audit kubwa na ya kukata na shoka migodini, nashangaa habari haijaletwa humu
Anybody...
Mi nilikua kijijini, Auditing hiyo inahusu nn sasa mkuu na migodi gani itaguswa?
 
O

onyx

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2016
Messages
1,605
Likes
1,271
Points
280
O

onyx

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2016
1,605 1,271 280
Wakuu mimi ninachojua na nina uhakika ni kuwa auditord from the .Gov wametinga huko, sina details. Najua huku kuna inzi wanajua kunusa...

Take it from me, hii siyo tetesi ni kweliii...
Acha utoto,kila siku auditing za migodi zinafanyika. Usipende kuongea vitu usivyovijua
 
O

onyx

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2016
Messages
1,605
Likes
1,271
Points
280
O

onyx

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2016
1,605 1,271 280
Audit ni jambo moja lakini kinachotakiwa na kuzuia kuibiwa. Hata serikali ya JPM haijui ukweli wa mgodi kama GGM & ACACIA kwamba wanasafirisha madini kwenda nje mara ngapi kwa mwezi, yenye uzani gani, bei pendekezwa na kodi inayostahili.

JPM anatakiwa kuweka ulinzi na udukuzi wa halii juu migodini badala ya kuhangaika na vijana wa CHASO na kuwanyanyasa. Sekta ya madini inaweza kuchangia pakubwa katika maendeleo kuliko ilivyo sasa.
Kaka achana na huyo mtoto, anaongea vitu asivyovijua.
 
Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
4,863
Likes
2,100
Points
280
Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
4,863 2,100 280
Wanabodi,

Kuna audit kubwa na ya kukata na shoka migodini, nashangaa habari haijaletwa humu
Anybody...
Mkuu ulitaka nani ailete?

Au unadhanb kila mtu yuko interested na mambo ya audit au migodi
 
TOWNSEND

TOWNSEND

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2011
Messages
2,602
Likes
51
Points
145
TOWNSEND

TOWNSEND

JF-Expert Member
Joined May 8, 2011
2,602 51 145
Mbona Kabla ya mzigo tra n.a. TMMA wanaukagua?
Shida ni mikataba... mibovu ..means mgawanyo wa mali
 
Mwamba Usemao Kweli

Mwamba Usemao Kweli

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
745
Likes
51
Points
45
Age
98
Mwamba Usemao Kweli

Mwamba Usemao Kweli

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
745 51 45
UKAGUZI HUU UMECHELEWA SANA. TUNAOMBA UFANYIKE KWA UMAKINI MKUBWA NA KAMA ITAGUNDULIKA KUNA UPOTEVU WA KODI YA SERIKALI NI VEMA MGODI ULIPE GHARAMA YOTE AU MALI YA WAHUSIKA ITAIFISHWE NA SERIKALI TUCHIMBE WENYEWE.
 
Msambichaka Mkinga

Msambichaka Mkinga

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2015
Messages
1,401
Likes
2,291
Points
280
Msambichaka Mkinga

Msambichaka Mkinga

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2015
1,401 2,291 280
Taarifa nilizozipata ni kwamba migodi yote ilipelekewa taarifa kuwa kuna timu ya watu 3 toka kitengo cha ajira itakayopita katika migodi yote kupata taarifa kuhusiana na ajira.

Siku ilipofika, timu hiyo ilifika mgodi wa Almasi Mwadui ikiwa na watu karibia 30, wakiwemo askari wenye silaha. Askari wa getini walipowaeleza kuwa gate passes zilizoandaliwa ni za watu 3 tu, wageni waliamua kufungua geti wenyewe na kuingia.

Ndani ya mgodi, maofisa wa mgodi waliulizwa maswali ya kila aina kuanzia ya kodi, resource, n.k., haikuwa tena suala la ajira kama waliyokuwa wametaarifiwa kabla. Mwishoni timu ilitaka kunyonya data zote kwenye server, maofisa waliokuwepo walisema wao hawawezi kuruhusu kwa sababu hawana mamlaka, wanataka wawasiliane na wakuu wao. Order ikatolewa maofisa wa mgodi waliokuwepo kwenye mahojiano wakamatwe na kuwekwa chini ya ulinzi kwa kutoruhusu data kunyonywa Hilo likatekelzwa mara moja, sijui waliachiwa baada ya muda gani.

Baada ya Mwadui timu ilielekea Buzwagi. Na uongozi wa juu ulitoa maelekezo kwa maofisa wake, bila kujali namna walivyoijiwa, wao watoe ushirikiano wa hali ya juu kwa kuwapa kila kitu wanachotaka. Maofisa walifanya hivyo, lakini mwishowe walimtaka mkuu wa mgodi awape laptop yake, naye akawapa, wakaondoka nayo.

Ninachojua ni kuwa the mining industry has been very much concerned with the approach, discussions have been going on at high company levels.
 
Sophist

Sophist

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
3,724
Likes
2,225
Points
280
Sophist

Sophist

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
3,724 2,225 280
Audit ni jambo moja lakini kinachotakiwa na kuzuia kuibiwa. Hata serikali ya JPM haijui ukweli wa mgodi kama GGM & ACACIA kwamba wanasafirisha madini kwenda nje mara ngapi kwa mwezi, yenye uzani gani, bei pendekezwa na kodi inayostahili.

JPM anatakiwa kuweka ulinzi na udukuzi wa halii juu migodini badala ya kuhangaika na vijana wa CHASO na kuwanyanyasa. Sekta ya madini inaweza kuchangia pakubwa katika maendeleo kuliko ilivyo sasa.
Nadhani wewe hujui kuwa serikali inafahamu kila kitu na kinachoendelea huko tangu JPM ashike usukani kuendesha nchi hii.
 
babu M

babu M

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2010
Messages
4,143
Likes
1,145
Points
280
babu M

babu M

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2010
4,143 1,145 280
Haya makampuni ya nje ni vigumu kuwapata na hatia kwa kufanya auditing. Kama kuna sehemu wanahakikisha they have the best ni accountants na lawyers.
 
The Farmer

The Farmer

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2009
Messages
1,645
Likes
489
Points
180
The Farmer

The Farmer

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2009
1,645 489 180
Audit ni jambo moja lakini kinachotakiwa na kuzuia kuibiwa. Hata serikali ya JPM haijui ukweli wa mgodi kama GGM & ACACIA kwamba wanasafirisha madini kwenda nje mara ngapi kwa mwezi, yenye uzani gani, bei pendekezwa na kodi inayostahili.

JPM anatakiwa kuweka ulinzi na udukuzi wa halii juu migodini badala ya kuhangaika na vijana wa CHASO na kuwanyanyasa. Sekta ya madini inaweza kuchangia pakubwa katika maendeleo kuliko ilivyo sasa.
Mkuu, Niko na mashaka na unachosema...Dhadabu huwa hata siku moja haisafirishwi bila ya mtu wa serikali kuwepo...lazima jamaa waende ku-verify kinachosafirishwa...
 
Tyta

Tyta

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2011
Messages
12,824
Likes
2,895
Points
280
Tyta

Tyta

JF-Expert Member
Joined May 21, 2011
12,824 2,895 280
Taarifa nilizozipata ni kwamba migodi yote ilipelekewa taarifa kuwa kuna timu ya watu 3 toka kitengo cha ajira itakayopita katika migodi yote kupata taarifa kuhusiana na ajira.

Siku ilipofika, timu hiyo ilifika mgodi wa Almasi Mwadui ikiwa na watu karibia 30, wakiwemo askari wenye silaha. Askari wa getini walipowaeleza kuwa gate passes zilizoandaliwa ni za watu 3 tu, wageni waliamua kufungua geti wenyewe na kuingia.

Ndani ya mgodi, maofisa wa mgodi waliulizwa maswali ya kila aina kuanzia ya kodi, resource, n.k., haikuwa tena suala la ajira kama waliyokuwa wametaarifiwa kabla. Mwishoni timu ilitaka kunyonya data zote kwenye server, maofisa waliokuwepo walisema wao hawawezi kuruhusu kwa sababu hawana mamlaka, wanataka wawasiliane na wakuu wao. Order ikatolewa maofisa wa mgodi waliokuwepo kwenye mahojiano wakamatwe na kuwekwa chini ya ulinzi kwa kutoruhusu data kunyonywa Hilo likatekelzwa mara moja, sijui waliachiwa baada ya muda gani.

Baada ya Mwadui timu ilielekea Buzwagi. Na uongozi wa juu ulitoa maelekezo kwa maofisa wake, bila kujali namna walivyoijiwa, wao watoe ushirikiano wa hali ya juu kwa kuwapa kila kitu wanachotaka. Maofisa walifanya hivyo, lakini mwishowe walimtaka mkuu wa mgodi awape laptop yake, naye akawapa, wakaondoka nayo.

Ninachojua ni kuwa the mining industry has been very much concerned with the approach, discussions have been going on at high company levels.
mhm..mbona mambo yanakwenda kibabe hivyo,kana kwamba washahukumiwa..
 

Forum statistics

Threads 1,236,839
Members 475,301
Posts 29,269,468