Atheists tulionekana wa ajabu sana!

Atheists tulionekana wa ajabu sana!

Usikifanye kichwa chako kua kigumu jaribu kuelewa jibu niliokupa. Mwenyezi Mungu hakumuumba binaadamu kwa lengo la kufanya maovu wala ulimwengu haukuumbwa ili maovu yafanyike.

Kama mungu hakumuumba binadam kwa lengo la kufanya maovu, ina maana maovu yalikua sio mategemeo ya mungu?? Inamaana maovu yaliingia kwa bahati mbaya katika ulimwengu kwamba ilikua ni tofauti na mategemeo yake??

kwaiyo mungu alifanya betting hakujua kama mkeka utachanika??
Lengo la kutuumba sisi ni kuja kumuabudu hakutuumbwa kwa lengo la kuja kufanya maovu, mpaka hapo unashindwa kuelewa kua tuliumbwa kwa lengo gani. Baada ya kuumbwa Adam alipewa akili na akaletwa duniani kuja kumuabudu.

Kama ilikua sio lengo lake ulimwengu utawaliwe na maovu je baada ya kuona maovu kwanini hakuyaondoa ili aabudiwe katika ulimwengu mtakatifu??

Kama alijua kua kuna maovu yatakuwepo, utasemaje kua ulikua sio mpango wake??

Kama alijua kua kutakua na maovu utasemaje kua anaupendo wote kwa viumbe vyake??
 
Adam ni binaadamu wa kwanza kuumbwa. Haya nijibu swali langu kwanza halafu tuendelee. Unakubali kwamba kabla kuwepo binaadamu kwenye dunia hapakuepo na hayo mabaya?
Unawezaje kuthibitisha Aadam ni binadam wa kwanza kuumbwa, na hili si hadithi tu?

Halafu, bin Adam maana yake ni mtoto aliyezaliwa na Adam, sasa Adam atakuwaje binadamu wa kwanza, wakati yeye ndiye Adam na hakuzaliwa na Adam?

Hivi unaelewa hata unachoandika wewe mwenyewe?
 
Hizo ni tabia zilizoelezwa katika hadithi zake katika mapokeo.

Nimezisema hivyo kutokana na hadithi zake.

Kama ninavyoweza kusema James Bond anapenda kunywa Matini shaken, not stirred, wakati James Bond hayupo.

Unaweza kuthibitisha Mungu yupo?
Mungu yupo kwakua habari zake ushazisikia? Je ushawahi kusikia jina la kitu chochote duniani ambacho hakipo?
 
Mungu anakua muweza wa Yote na mjuzi wa yote ni kuumba ulimwengu ambao hata kiranga ambaye sio muweza wa Yote anafikiria uwe?
Andika swali linalofuata kanuni za sarufi na mantiki.

Hapo umeandika swali lisiloleta mantiki wala kufuata misingi ya sarufi.
 
Andika swali linalofuata kanuni za sarufi na mantiki.

Hapo umeandika swali lisiloleta mantiki wala kufuata misingi ya sarufi.
Kwaio Kama halina sarufi haujibu hata Kama umelielewa?
 
Mungu yupo kwakua habari zake ushazisikia?

Hili ni swali au kauli?

Je ushawahi kusikia jina la kitu chochote duniani ambacho hakipo?

Jasusi James Bond wa Uingereza hayupo, ni jasusi wa tamthiliya tu.

Jasusi Willy Gamba wa Tanzania hayupo, ni jasusi wa tamthiliya tu.

Mungu wako naye hayupo, ni Mungu wa tamthiliya tu.

Kama unabisha, thibitisha Mungu yupo.
 
Kwaio Kama halina sarufi haujibu hata Kama umelielewa?
Sijalielewa ndiyo maana nikakwambia uandike tena.

Ningekuwa sijibu maswali yasiyofuata sarufi, nisingejibu roho tatu ya maswali hapa.

Ila lako limevunda hata kwa ubani halifai.

Rudia kuandika swali linaloeleweka.

Ama sivyo utanipa sababu kukubali kwamba ubongo wako una matatizo.
 
Andika swali linalofuata kanuni za sarufi na mantiki.

Hapo umeandika swali lisiloleta mantiki wala kufuata misingi ya sarufi.
Kiranga unakubali kwamba Mungu ni muweza wa Yote,mjuzi wa yote,yupo Kila mahali na sifa nyingi za ukuu?
 
Kiranga unakubali kwamba Mungu ni muweza wa Yote,mjuzi wa yote,yupo Kila mahali na sifa nyingi za ukuu?
Kwa nini nikubali hivyo?

Hujajibu swali.

Kwa nini Mungu mwenye uwezo wote, ujuzi wote na upendo wote kaumba ulimwengu ambao mabaya

yanawezekana, wakati alikuwa na uwezo wa kuumba ulimwengu ambao mabaya hayawezekani?

Hujajibu swali hili.
 
Swali lako halieleweki embu Soma Tena halafu liulize Kuna sehemu unaweza ukawa umekosea
Mungu wako umedai ni muweza wa yote

Umedai katika uwezo huo ni pamoja na maovu

Nimekuuliza

Mungu anaweza kujiua katika uwezo huo usio na mipaka alionao???
 
Mungu wako umedai ni muweza wa yote

Umedai katika uwezo huo ni pamoja na maovu

Nimekuuliza

Mungu anaweza kujiua katika uwezo huo usio na mipaka alionao???
Ajiue ili iweje Sasa[emoji2][emoji2][emoji2]
 
Kwa nini nikubali hivyo?

Hujajibu swali.

Kwa nini Mungu mwenye uwezo wote, ujuzi wote na upendo wote kaumba ulimwengu ambao mabaya

yanawezekana, wakati alikuwa na uwezo wa kuumba ulimwengu ambao mabaya hayawezekani?

Hujajibu swali hili.
Njia zake Mungu hazichunguziki kwaio kaumba ulimwengu kwa jinsi anavyotaka yeye uwe
 
Mungu ambaye muweza wa Yote,Mungu ambaye njia zake hazichunguziki kaumba ulimwengu ambao Binadamu hatuwezi kuchunguza alichofikiria uwe, kwa kua njia zake hazichunguziki.

Hapo unaonesha jinsi gani ulivyotumia kila namna ya kuchunguza lakini uka shindwa, baada ya kushindwa ulitakiwa umalize kwa kusema hayupo sio kupendekeza majibu ya kisiasa

Kisicho kuwepo hakichunguziki hilo halina ubishi

Na ndio maana hua nasema huwezi kuchunguza kitu kisichokuwepo kua hakipo. leo hii ume prove
 
Njia zake Mungu hazichunguziki kwaio kaumba ulimwengu kwa jinsi anavyotaka yeye uwe
Kama njia zake hazichunguziki usingeweza hata kusema hazichunguziki.

Kusema hazichunguziki maana yake umeweza kuzichunguza na kugundua hazichunguziki, mpaka hapo ushazichunguza.

Huu ni uongo wa kufunika ukweli kwamba huyo Mungu hayupo, na huwezi kuthibitisha yupo.

Kama unabisha, thibitisha yupo.
 
Ungenijibu swali langu ungepata jibu zuri sana ila unkwepa kujibu na kustick kwenye point yako ambayo ishajibiwa. Labda nikuulize tena unajua kabla kuletwa Adam duniani hapakua na hizo gharika kama vimbunga na tsunam na dunia ilikua imetakasika?

Unajua kabla ya kuletwa adam dunian Mungu huyu alikua amekwisha kujua yatatokea matsunami hayo ambayo yataua vitoto vichanga visivyo na hatia??
 
Mungu kwakua Muweza wa Yote kaumba ulimwengu ambao unawezekana kwa namna anayotaka yeye! swali je Mungu angeumba ulimwengu ambao hata kiranga ambaye anataka uwe,je Mungu angekua na hizo sifa za kuwa Muweza wa Yote na mjuzi wa Yote?
Ulimwengu kwa namna anayotaka yeye ni sawa endapo hauta pingana na sifa zake za utukufu na upendo usio pimika
 
Back
Top Bottom