Atheists tulionekana wa ajabu sana!

Atheists tulionekana wa ajabu sana!

Hapo awali ni ipi hiyo.... which year?? Tulikuwa tunavaa vizuri mwaka gani? Unajua kwamba hakuna kilichoanza kama tulivyo... binadamu ametaka time kuweza kujitambua na kuadapt kidogo kidogo kutokana na mazingira yake....sisi ni kizazi cha mbali sana. Vizazi vingi sana vilivyopita havikuwa kama sisi... kwenye uvaaji, kuabudu n.k....
Na hii ndo dalili za kiama !! Au zama za mwisho!
 
Inaonekana wazi unashida ya uelewa. Sio tu kwamba huelewi upendo ni nini, huelewi huruma ni nini, huelewi wewe ni nani lakini pia huelewi matatizo in nini na chanzo chake ni nini. Shida iliyopo hapa ni kwamba umejenga uelewa wako wa mambo ya dunia, mwanadamu na Mungu pekee kutokana na ubongo wa nyuma. Kwa matokeo ya ubongo wa nyuma unayaona mambo kama ulivyo na siyo yalivyo.
Dhana uliyonayo na yale unayoyaamini yanatokana pekee na kushughulisha ubongo wa nyuma. Hata yale ambayo unadai ni uthibitisho wa kisayansi bado hujui yanatokana na nini na huelewi kama hata hicho kinachoonekana uthibitisho na uhalisia kwa mwanadamu kina mapungufu-hakijajibu kwa ukamilifu wote ukweli wa kile kinachoonekana ni tatizo.
 
Naendelea... Pia ndugu Kiranga unaonekana unamkataa Mungu pekee kwa sababu ya matatizo unayoyaona na kusikia hapa duniani. Kumbe, basi, hupati kufikiri chanzo cha hayo matatizo ni nani? Je, ni Mungu? Je, ni dunia? Je, ni ulimwengu au mwanadamu?
Lakini pia, hufikiri na kujiuliza: nguvu, maarifa na ujuzi wa Mungu hauonekani katika yale unayomkataa Mungu? Kando na hayo, bado hujajifunza na kuelewa matatizo na raha!
Kwa ujumla, ndugu Kiranga, unaishi, unajifunza na unaelewa katika uzushi. Hilo kwa hakika lingeweza kukusaidia kama ungetumia hayo yanayo kwambia na kukusukuma kusema hakuna Mungu, kuyafanyia utafiti na majaribio. Bahiti mbaya wengi tunamkataa Mungu hata kwa mambo wazi ambayo ni dhihiri karika koo na familia zetu. Tunaweza kumjua Mungu kwa kufanya utafiti usio hitaji majaribio katika familia,koo na jamii zetu.
 
Inaonekana wazi unashida ya uelewa. Sio tu kwamba huelewi upendo ni nini, huelewi huruma ni nini, huelewi wewe ni nani lakini pia huelewi matatizo in nini na chanzo chake ni nini. Shida iliyopo hapa ni kwamba umejenga uelewa wako wa mambo ya dunia, mwanadamu na Mungu pekee kutokana na ubongo wa nyuma. Kwa matokeo ya ubongo wa nyuma unayaona mambo kama ulivyo na siyo yalivyo.
Dhana uliyonayo na yale unayoyaamini yanatokana pekee na kushughulisha ubongo wa nyuma. Hata yale ambayo unadai ni uthibitisho wa kisayansi bado hujui yanatokana na nini na huelewi kama hata hicho kinachoonekana uthibitisho na uhalisia kwa mwanadamu kina mapungufu-hakijajibu kwa ukamilifu wote ukweli wa kile kinachoonekana ni tatizo.
Hujajibu swali. Hata unaposema sijaelewa, hujaeleza sijaelewa nini na kivipi.

Unalazimisha tu mambo.

Nimekuuliza.

Kama Mungu huyo yupo kweli, kwa nini Mungu mwenye uwezo wote, ujuzi wote na upendo wote, aliyekuwa na uwezo wa kuumba ulimwengu ambao mabaya hayawezekani kuwepo, hakuumba ulimwengu huo, akaumba ulimwengu huu ambao mabaya yanawezekana kuwepo?

Unaweza kujibu swali hili?

Umelielewa swali?
 
Naendelea... Pia ndugu Kiranga unaonekana unamkataa Mungu pekee kwa sababu ya matatizo unayoyaona na kusikia hapa duniani. Kumbe, basi, hupati kufikiri chanzo cha hayo matatizo ni nani? Je, ni Mungu? Je, ni dunia? Je, ni ulimwengu au mwanadamu?
Lakini pia, hufikiri na kujiuliza: nguvu, maarifa na ujuzi wa Mungu hauonekani katika yale unayomkataa Mungu? Kando na hayo, bado hujajifunza na kuelewa matatizo na raha!
Kwa ujumla, ndugu Kiranga, unaishi, unajifunza na unaelewa katika uzushi. Hilo kwa hakika lingeweza kukusaidia kama ungetumia hayo yanayo kwambia na kukusukuma kusema hakuna Mungu, kuyafanyia utafiti na majaribio. Bahiti mbaya wengi tunamkataa Mungu hata kwa mambo wazi ambayo ni dhihiri karika koo na familia zetu. Tunaweza kumjua Mungu kwa kufanya utafiti usio hitaji majaribio katika familia,koo na jamii zetu.
Hujaelewa swali.

Kama Mungu huyo yupo kweli, kwa nini Mungu mwenye uwezo wote, ujuzi wote na upendo wote, aliyekuwa na uwezo wa kuumba ulimwengu ambao mabaya hayawezekani kuwepo, hakuumba ulimwengu huo, akaumba ulimwengu huu ambao mabaya yanawezekana kuwepo?

Unaweza kujibu swali hili?

Umelielewa swali?
 
Hujaelewa swali.

Kama Mungu huyo yupo kweli, kwa nini Mungu mwenye uwezo wote, ujuzi wote na upendo wote, aliyekuwa na uwezo wa kuumba ulimwengu ambao mabaya hayawezekani kuwepo, hakuumba ulimwengu huo, akaumba ulimwengu huu ambao mabaya yanawezekana kuwepo?

Unaweza kujibu swali hili?

Umelielewa swali?
Nyie jamaa sababu zenu hazimake sense kabisa kwa mtu anaejielewa. Yani binaadamu kufanya maovu ndo reson ya kutokuwepo Mungu. Mungu hakumleta binaadamu duniani na kumwambia aje kufanya maovu. Hivi kizazi cha nuhu kilichoangamizwa unaamini ni kweli au ni hadithi?
 
Nyie jamaa sababu zenu hazimake sense kabisa kwa mtu anaejielewa. Yani binaadamu kufanya maovu ndo reson ya kutokuwepo Mungu. Mungu hakumleta binaadamu duniani na kumwambia aje kufanya maovu. Hivi kizazi cha nuhu kilichoangamizwa unaamini ni kweli au ni hadithi?
Unaelewa kwamba sababu yangu ya kukataa kuwepo Mungu si watu kufanya maovu?

Unaelewa kwamba, ukifikiri hivyo, hata hujaelewa pingamizi langu liko wapi, na hivyo huwezi kulijadili?
 
Unaelewa kwamba sababu yangu ya kukataa kuwepo Mungu si watu kufanya maovu?

Unaelewa kwamba, ukifikiri hivyo, hata hujaelewa pingamizi langu liko wapi, na hivyo huwezi kulijadili?
Ok nipe sababu yako ya kutokuwepo kwa Mungu
 
Mkuu, mm sitaki kujibiwa kulingana na Mungu. Mm nataka wasioamini kuwa Mungu yupo, wanipe chanzo cha uovu.
Mimi naamini Mungu yupo:
Chanzo cha uovu ni fighting for existence na hiyo ni kwa every living organism not only human being i.e coming in from the cold(doing something bad to others so that you exist or succeed in your mission)
 
Ok nipe sababu yako ya kutokuwepo kwa Mungu

OK nini?

Wewe ni wa kwenda nawe hatua kwa hatua. Tuanzie hapa.

Kwanza kabisa, unakubali kwamba Mungu huyo unayemsema ana sifa za kujua yote, kuweza yote na kuwa na upendo wote?
 
OK nini?

Wewe ni wa kwenda nawe hatua kwa hatua. Tuanzie hapa.

Kwanza kabisa, unakubali kwamba Mungu huyo unayemsema ana sifa za kujua yote, kuweza yote na kuwa na upendo wote?
Ndio
 
Na kwa hivyo, alikuwa na uwezo wa kuumba ulimwengu wowote aliotaka kuuumba.Vyovyote alivyotaka kuumba.
Yeye ni muweza wa yote na muumba wa ulimwengu wote. Twende kwenye main point
 
Yeye ni muweza wa yote na muumba wa ulimwengu wote. Twende kwenye main point
Hujajibu swali langu, hilo ulilojibu ni tofauti na hili, ni vizuri twende kwa hatua, main point umeshindwa kuielewa hapo juu, ndiyo maana nakupeleka hatua kwa hatua.

Jibu ndiyo au siyo.

Na kwa hivyo, Mungu huyo unasema alikuwa na uwezo wa kuumba ulimwengu wowote aliotaka kuuumba.Vyovyote alivyotaka kuumba.
 
Hujajibu swali langu, hilo ulilojibu ni tofauti na hili, ni vizuri twende kwa hatua, main point umeshindwa kuielewa hapo juu, ndiyo maana nakupeleka hatua kwa hatua.

Jibu ndiyo au siyo.

Na kwa hivyo, Mungu huyo unasema alikuwa na uwezo wa kuumba ulimwengu wowote aliotaka kuuumba.Vyovyote alivyotaka kuumba.
Ndio
 
Sawa, na kwa mujibu wako, kwa sababu Mungu huyo alikuwa/ ana uwezo wa kuumba ulimwengu vyovyote, alikuwa na uwezo wa kuumba ulimwengu ambao baya lolote haliwezi kutokea.
 
Sawa, na kwa mujibu wako, kwa sababu Mungu huyo alikuwa/ ana uwezo wa kuumba ulimwengu vyovyote, alikuwa na uwezo wa kuumba ulimwengu ambao baya lolote haliwezi kutokea.
Uwezo huo anao ndio
 
Uwezo huo anao ndio
Sasa kwa nini hakuumba ulimwengu ambao baya lolote haliwezi kutokea ikiwa.

1. Uwezo wote anao.
2. Ujuzi wote anao
3. Upendo wote anao

Na badala yake kaumba ulimwengu huu ambao mabaya yanaweza kutokea?

Kwa nini?
 
Back
Top Bottom