Athari za ukatili zinavyowatesa walimu

Athari za ukatili zinavyowatesa walimu

Unajua mimi ni mwalimu

Walimu wana professional ambitions zao ikiwemo kuona wanafunzi wao wanafanya vizuri

Hamna mwalimu anaefundisha mwanafunzi wake akitazamia kuwa ashindwe na kesho aone mwanafunzi wake aliemfundisha ameishia kuwa kilaza (kangi). Mwl. huwa anajisikia vibaya sana

Na labda niwaambie huwezi kulipa fadhira ya nguvu anazotumia mwalimu kumfundisha na kumlea mwanao
Itoshe tu kusema mwalimu ametimiza wajibu wake na wewe useme asante

Serikali ndio inapaswa kuangalia maswala ya motisha wewe unapelekaje mwanao kwa mtu usie na mkataba nae?

Halafu huko private mbona mnalipa mamilioni na watoto wenu wanapata matokeo yaleyale yanayopatikana katani (public schools)?

Sisi walimu bhana serikali imetudharau sana lakini huduma yetu mnainunua private schools kwa pesa mingi na mmetulia wala hamfurukuti.
Wenye udaulu wa juu huchagua kada zingine zenye heshima ila failures ndo hukimbilia ualimu.
 
Hata katika fani zingine siyo wote wenye maisha mazuri.Madaktari ,wanajeshi ,manesi nk kibao wana maisha ya taabu.Kuna nesi mstaafu kakaa kwenye kibanda changu Mbagala mwaka mzima bila kulipa hata mia ,nilimtoa kwa nguvu ya serikali.Hata hivyo bado nasisitiza ,ajira ni utumwa.
Sikubaliana na wewe kwamba ajira ni utumwa LA hasha.
Ila katika ajira mkikubali kuwa watumwa na kutosimamia haki zenu ipasavyo anageuka kuwa utumwa.

Walimu Wa Tanzania ni waoga mno Wa kudai haki zao.bahagi mbaya chama chao hakina meno ya kuitunishia serikali misuli.
 
Sikubaliana na wewe kwamba ajira ni utumwa LA hasha.
Ila katika ajira mkikubali kuwa watumwa na kutosimamia haki zenu ipasavyo anageuka kuwa utumwa.

Walimu Wa Tanzania ni waoga mno Wa kudai haki zao.bahagi mbaya chama chao hakina meno ya kuitunishia serikali misuli.
Jaribu kutafakari maana ya utumwa.
 
Wakati wengine mkiwa mnawalaan walimu na kuwachukia napenda kuchukua fursa hii ya pekee kumkumbuka mwalimu wangu wa hesabu MR BUMA MBOJE na mkuu wangu wa shule mwalimu wangu wa kemia LADSLAUS MUNGU wa milele awabariki kokote mliko mmekaa moyon mwangu siku zote i will remember you forever
 
Unachtaka kumaanisha kwamba wanajesh wote wajiajir? na matrafik wote ? Na mapolice wote?? Na watangazaj wote wajiajiri?? Na walimu wote wajiajir?? Na madaktar wote bila kisahau mahousgirl wote wajiajir safi sana ebu toa mfano wa nchi au jimbo hata moja lisilo na watumwa( waliojiajiri pekee)
Hata katika fani zingine siyo wote wenye maisha mazuri.Madaktari ,wanajeshi ,manesi nk kibao wana maisha ya taabu.Kuna nesi mstaafu kakaa kwenye kibanda changu Mbagala mwaka mzima bila kulipa hata mia ,nilimtoa kwa nguvu ya serikali.Hata hivyo bado nasisitiza ,ajira ni utumwa.
 
Walimu ni kama punching bag, yani kila mtu anaweza kuwasema , kuwatusi, kuwadhurumu etc. Poleni
 
Wenye udaulu wa juu huchagua kada zingine zenye heshima ila failures ndo hukimbilia ualimu.
Failures mkuu unamaanisha nini?
Umeangalia cross cutting points za kujiunga na ualimu hata ngazi ya cheti tu?
Uwe unafanya hata simple research kabla hujaanza kuandika
Tatizo sio failures, kwanza hao failures wako hawapo hata kwenye ualimu na ajira za serikali
Lete hoja mkuu achana na viloja
 
Walimu ni kama punching bag, yani kila mtu anaweza kuwasema , kuwatusi, kuwadhurumu etc. Poleni
Na ndio uliowakabidhi wanao wakufundishie

Sasa hapo tatizo ni walimu au wewe mzazi ndezi usiejua nani umkabidhi akulele mwanao?

Tatizo la wazazi wengi wanawadharau walimu wakati watoto wao wameyakabidhi kwa wale qanaowadharau

Unashindwa kuwaelewa hizi hawa wazazi sio wale ambayo katika kila watanzania 3 mmoja ana tatizo la akili??

Kazi ipo ndani ya Mitano tena
 
Unajua mimi ni mwalimu

Walimu wana professional ambitions zao ikiwemo kuona wanafunzi wao wanafanya vizuri

Hamna mwalimu anaefundisha mwanafunzi wake akitazamia kuwa ashindwe na kesho aone mwanafunzi wake aliemfundisha ameishia kuwa kilaza (kangi). Mwl. huwa anajisikia vibaya sana

Na labda niwaambie huwezi kulipa fadhira ya nguvu anazotumia mwalimu kumfundisha na kumlea mwanao
Itoshe tu kusema mwalimu ametimiza wajibu wake na wewe useme asante

Serikali ndio inapaswa kuangalia maswala ya motisha wewe unapelekaje mwanao kwa mtu usie na mkataba nae?

Halafu huko private mbona mnalipa mamilioni na watoto wenu wanapata matokeo yaleyale yanayopatikana katani (public schools)?

Sisi walimu bhana serikali imetudharau sana lakini huduma yetu mnainunua private schools kwa pesa mingi na mmetulia wala hamfurukuti.
We jamaa mwongo wewe, mwalimu mwongo, matokeo ni yaleyale? Muda mwingine angalia na watu wa kuwadanganya basi, hiv shule yako matokeo yake yanafanana na ile st Francis girls?
 
We jamaa mwongo wewe, mwalimu mwongo, matokeo ni yaleyale? Muda mwingine angalia na watu wa kuwadanganya basi, hiv shule yako matokeo yake yanafanana na ile st Francis girls?
Kwani we matokeo unayoyajua ni yale ya hiyo shule uliyoisema tu??
 
Dua la kuku hilo

Na mitoto yenu tutaibutua ikikosa adabu
Kwanza mweshimiwa karuhusu viboko
 
Naongelea walimu na ninawajua sijahadithiwa.Walimu wana kila kitu na wako huru muda hauwabani.Kwa mtu mzembe Ni kweli ana maisha magumu lakini kwa mwenye bidii,wanamiliki hadi shule.Gift schools Ni za mwalimu,st anne Maria alikuwa mwalimu,st Mathews alikuwa mwalimu etc,etc ,etc
Mleta mada anaongelea athari za ukatili zinavyowatesa waalimu.,naona yuko saw a.
 
Dua la kuku hilo

Na mitoto yenu tutaibutua ikikosa adabu
Kwanza mweshimiwa karuhusu viboko
Amewaonea watoto Wa masikini sisi wanetu wanaosoma school za kata.
Shule za private na international hakina hii maki2 ya fimbo,huko mtoto akinya shuleni anasafishwa,njoo sasa shule za maghufuli eti mtoto kajinyea yani fimbo ndo itakuwa chakula chake.

Alsikika mlevi mmoja Wa k van't.cc bujibuji .
 
Hivi ujasiri wa kumpiga bakora mtoto wa mtu wanautoa wapi hawa walimu ikiwa mimi kama mzazi namuonea huruma mwanangu P?
 
Niseme ukweli, nikikutana na teacher yeyote anahangaika huwa simwonei huruma, kwasababu tangu nianze kusoma, maticha waliokuwa na upendo nikathibitisha wananipenda kama mtoto ninayewategemea wanifundishe, wachache sana.

Kuna ticha mmoja alinisaidia, alikuwa na moyo mwema, Mungu alishamwondoa siku moja nikakutana naye amekuwa Afisa Elimu wa Mkoa fulani hivi. inaonyesha watu wengi aliowafundisha kwa upendo ndo wamempigia mapande. Nilifurahi sana. Ukiwa na moyo mwema utafanikiwa, ukiwa mkatili wale unaowapiga ndo maboss wako au maboss wa watoto wako baadaye, utakutana nao tu.

Kuna siku nilichapwa na waalimu wengi fimbo hadi nilisahau idadi. siku hizi nakutana nao Mungu kanijalia maisha nimewazidi mbaliiiiiii, wanaishia kupunga mkono tu na kujichekelesha.
Akili za kitoto sana ukikua utaacha utoto huu
 
Back
Top Bottom