Askofu Nzigilwa: Rugemalira alitoa fedha za matoleo

Askofu Nzigilwa: Rugemalira alitoa fedha za matoleo

Makanisa yote Tanzania yanaendeshwa kwa hela za Rushwa na Kifisadi bila ridhaa ambazo tunakamuliwa hata wale waislamu kote Bara na Zanzibar wanalipa kodi kulichangia Kanisa kiujanja ujanja. Hawa Maaskofu wote ni wizi dini yao yenyewe haina uhakika, Kuna wale Masister eti hawaolewi lakini nyege zikibana wanakamatiwa ovyoo mitaani
 
Matoleo si yanatolewa kanisani? sikujua siku hizi tunatoa sadaka /matoleo kwa watumishi direct? ngastuka

Ndio hapo sasa...siku hizi matoleo kwenye private account za maaskofu na mapadre!!! Hii taratibu imeanza lini? Halafu Askofu kama anasema uongo ashtakiwe kwa nani??? Kama wengine waliiba au wamekosea kupata ule mgao, na Askofu naye tumueleweje? Anapokea hela asizojua zimetoka wapi???

Ndio kanisa la wasomi hawa lilipofikia?? Tusije kutaka kujenga kanisa lenye kushikiria matapeli.
 
mkuu ktk hili binafsi naona huyo askofu kaonewa jiulize kupewa pesa as individual kuna kosa gani?? na kama hizo pesa ni za wizi, kwanini Rugemalira hakamatwi??

teh teh teh

kwaiyo pesa za escrow sio za wizi sio?ndicho unachomaanisha???

RELIGIUS ENTREPRENUERSHIP.

HAMUONI HATA HAYA LAKINI??

HATA KAMA PESA ANASEMA NI ZA MATOLEO YA KANISA WHY SASA ZIWEKWE KWENYE AKAUNT YAKE BINAFSI??

MBAYA ZAID KANISA NALO LIMETULIA TULIIIIII...

OLEWAKE INGEKUWA SISI NA MASHEIKHS ZETU WALALAHOI WAMETAJWA KWENYE HILO SAKATA,,WALLAHI TUSINGELALA NCHI HII

ILA THANKS ALLAH KILA KITU KIPO WAZI SASA
 
Huyu mshenzi kanisa likikaa kimya tuna-declare kua kanisa hili ni taasisi ya watakasishaji wa pesa chafu, na ni wezi kama wezi wengine.
Vatican tutapeleka taarifa za uchafu huu wote wa huyu askofu kanjanja alafu Vatican wakisupport huu upumbavu na waumini wakakaa kimya tutaendelea kutangaza uovu huu ni wa kanisa na sio wa askofu binafsi.

Binafsi nakwerwa na malalamiko bila kuchambua hoja.
Pesa kwenye account ya Rugemalila zilizotoka bank Kuu kwenye account ya ESCROW zilikuwa halali ya malipo ya ubia ya mtajwa na sharti la
bank ya Mkombozi ilikuwa pesa haitatoka hadi ilipiwa kodi na ndivyo ilviyofanyika. Rugemalila ilikuwa pesa yake halali tokana na ubia kwenye mradi wa umeme. Kama yalikuwa malipo zaidi ya ilivyotakiwa ni makosa ya wanasheria wa serikali, mfanya biashara ye yote anaangalia faida ataipataje na mteja jukumu lake kulinda gharama zisiwe juu.

Rugemalila pato lake kwa kuwa ni kubwa alivyozoea aliamua kuelekeza pesa hizo kwenye shughuli za umma, na ili pesa ifanye kazi iliyokusudia kuna watu anaowaamini watazifanyia kazi kwa manufaa ya umma ndio maana alielekeza kwa maaskofu ambao wanafanya maendeleo ya umma bila kinyongo wala kuwa na bodi za kugawiana pesa.

Kosa la kuingiziwa pesa hizo lipo wapi wakati mtoaji Rugemalila ni pesa yake halali tokana na ubia wa uzalishaji umeme?

Bank ya Stanbic ndiyo inayotakiwa kulalamikiwa kwa kutotoza kodi pesa toka acc. ya ESCROW na ndio maana inafisha taarifa tokana na kosa hilo.
 
teh teh teh

kwaiyo pesa za escrow sio za wizi sio?ndicho unachomaanisha???

RELIGIUS ENTREPRENUERSHIP.

HAMUONI HATA HAYA LAKINI??

HATA KAMA PESA ANASEMA NI ZA MATOLEO YA KANISA WHY SASA ZIWEKWE KWENYE AKAUNT YAKE BINAFSI??

MBAYA ZAID KANISA NALO LIMETULIA TULIIIIII...

OLEWAKE INGEKUWA SISI NA MASHEIKHS ZETU WALALAHOI WAMETAJWA KWENYE HILO SAKATA,,WALLAHI TUSINGELALA NCHI HII

ILA THANKS ALLAH KILA KITU KIPO WAZI SASA

Zamani mimi niliingia kichwakichwa bila kuchambua kupata ukweli, sasa nafahamu pesa hizo si za wizi ila wizi ni pale zisipolipiwa kodi. Bank ya mkombozi walilipa kodi lakini ya Stanbic haikulipiwa kodi.

Wapeleke kesi hii mahakamani hakuna ushindi pesa ni halali ya akina Rugemalila.
 
Kanisa na Ufisadi at its best level

Haya bana

YETU MACHO

Nawashauri sana ndugu zangu wakatoliki tusimvumilie huyu askofu na yule mwenzake wanaonufaika na matunda ya wizi. Ibada haziwezi kuongozwa na wezi kinachotakiwa kila wanapopanda kwenye madhabahu takatifu basi waumini watoke nje kuonyesha wamechukizwa tena kwa amani mpaka watakapo jiuzulu.
 
ameiba nini? kupewa pesa ni kosa kama ni wizi kikwete mbona kashindwa kumkamata Rugemalira?? acheni kuwa brainwashed waanze kwanza na Rugemalira then ndio waje kwa watu waliopewa pesa. Kikwete keshawapiga changa la macho mnaishia kuwalaumu maaskofu na Tibaijuka na huyo Singasinga ndio mmeshamsahau KWELI WADANYIKA TUNA VICHWA VYEPESI.
Tamaa ndiyo inayomsukuma huyo askofu kukumbatia hela ya wizi.
Sasa kama Kikwete kafaidika nayo basi kwa askofu naye ni ruksa?
You are lowering your own moral standing.

Askofu kushabikia kufaidika na wizi, basi hakuna dhambi hiyo tena duniani.
 
Huyu askofu pumbafu nini

Pesa kwenye account ya Rugemalila zilizotoka bank Kuu kwenye account ya ESCROW zilikuwa halali ya malipo ya ubia ya mtajwa na sharti la bank ya Mkombozi ilikuwa pesa haitatoka hadi ilipiwa kodi na ndivyo ilviyofanyika.Rugemalila ilikuwa pesa yake halali tokana na ubia kwenye mradi wa umeme. Kama yalikuwa malipo zaidi ya ilivyotakiwa ni makosa ya wanasheria wa serikali, mfanya biashara ye yote anaangalia faida ataipataje na mteja jukumu lake kulinda gharama zisiwe juu.

Rugemalila pato lake kwa kuwa ni kubwa alivyozoea aliamua kuelekeza pesa hizo kwenye shughuli za umma, na ili pesa ifanye kazi iliyokusudia kuna watu anaowaamini watazifanyia kazi kwa manufaa ya umma ndio maana alielekeza kwa maaskofu ambao wanafanya maendeleo ya umma bila kinyongo wala kuwa na bodi za kugawiana pesa.

Kosa la kuingiziwa pesa hizo lipo wapi wakati mtoaji Rugemalila ni pesa yake halali tokana na ubia wa uzalishaji umeme?

Bank ya Stanbic ndiyo inayotakiwa kulalamikiwa kwa kutotoza kodi pesa toka acc. ya ESCROW na ndio maana inafisha taarifa tokana na kosa hilo.
 
Tamaa ndiyo inayomsukuma huyo askofu kukumbatia hela ya wizi.
Sasa kama Kikwete kafaidika nayo basi kwa askofu naye ni ruksa?
You are lowering your own moral standing.

Askofu kushabikia kufaidika na wizi, basi hakuna dhambi hiyo tena duniani.

Kama pesa ni za wizi kwa nini serikali imeshindwa kuwashtaki waliolipwa pesa hizo Singasinga na Rugemalila Toka Bank Kuu account ya escrow? Kwa nini wanahangaikia waliogawiwa pesa lakini hamhangaiki na waliolipwa pesa hizo toka account ya ESCROW bank kuu?

Pesa si za wizi ni malipo halali ya ubia wa uzalishaji umeme, kama malipo yalikuwa juu mno ni makosa ya wanasheria upande wa TANESCO kutokuwa makini maana kila mfanya biashara huangalia faida.
 
teh teh teh

kwaiyo pesa za escrow sio za wizi sio?ndicho unachomaanisha???

RELIGIUS ENTREPRENUERSHIP.

HAMUONI HATA HAYA LAKINI??

HATA KAMA PESA ANASEMA NI ZA MATOLEO YA KANISA WHY SASA ZIWEKWE KWENYE AKAUNT YAKE BINAFSI??

MBAYA ZAID KANISA NALO LIMETULIA TULIIIIII...

OLEWAKE INGEKUWA SISI NA MASHEIKHS ZETU WALALAHOI WAMETAJWA KWENYE HILO SAKATA,,WALLAHI TUSINGELALA NCHI HII

ILA THANKS ALLAH KILA KITU KIPO WAZI SASA

peaa zilikuwa zinaelekezwa kwake binafsi sasa ziingie kwenye akaunti ya kanisa! kufanya nini?
 
Inategemea na dhamira ya mtoaji. Ila Askofu anawafikia watu wengi, hivyo hakijaaribika kitu

Inawezekana anawafikia wengine....mimi hajanifikia bado. Halafu naelewa sasa kwanini Askofu Mkuu Ruwaichi alisema wanawake waache kuwazengea mapadre. Ukiwa na haya mamilioni si unaweza kuwa na nyumba ndogo nyingi tu, which is very much happening in our society???
 
Pesa kwenye account ya Rugemalila zilizotoka bank Kuu kwenye account ya ESCROW zilikuwa halali ya malipo ya ubia ya mtajwa na sharti la bank ya Mkombozi ilikuwa pesa haitatoka hadi ilipiwa kodi na ndivyo ilviyofanyika.Rugemalila ilikuwa pesa yake halali tokana na ubia kwenye mradi wa umeme. Kama yalikuwa malipo zaidi ya ilivyotakiwa ni makosa ya wanasheria wa serikali, mfanya biashara ye yote anaangalia faida ataipataje na mteja jukumu lake kulinda gharama zisiwe juu.

Rugemalila pato lake kwa kuwa ni kubwa alivyozoea aliamua kuelekeza pesa hizo kwenye shughuli za umma, na ili pesa ifanye kazi iliyokusudia kuna watu anaowaamini watazifanyia kazi kwa manufaa ya umma ndio maana alielekeza kwa maaskofu ambao wanafanya maendeleo ya umma bila kinyongo wala kuwa na bodi za kugawiana pesa.

Kosa la kuingiziwa pesa hizo lipo wapi wakati mtoaji Rugemalila ni pesa yake halali tokana na ubia wa uzalishaji umeme?

Bank ya Stanbic ndiyo inayotakiwa kulalamikiwa kwa kutotoza kodi pesa toka acc. ya ESCROW na ndio maana inafisha taarifa tokana na kosa hilo.

cc THE BIG SHOW
 
Last edited by a moderator:
Kama pesa ni za wizi kwa nini serikali imeshindwa kuwashtaki waliolipwa pesa hizo Singasinga na Rugemalila Toka Bank Kuu account ya escrow? Kwa nini wanahangaikia waliogawiwa pesa lakini hamhangaiki na waliolipwa pesa hizo toka account ya ESCROW bank kuu?

Pesa si za wizi ni malipo halali ya ubia wa uzalishaji umeme, kama malipo yalikuwa juu mno ni makosa ya wanasheria upande wa TANESCO kutokuwa makini maana kila mfanya biashara huangalia faida.
Mkuu unauliza jibu tena?
Pesa ya wizi haina jasho ndo maana imechngamkiwa ni viongozi wengi.
Na kina Rugemalira hawatashtakiwa maana kama mwizi aliye na fuko la mifupa anayefukuzwa na mbwa, ni kiasi cha kurusha mifupa michache chini, na mbwa umeshammaliza.
 
Nawashauri sana ndugu zangu wakatoliki tusimvumilie huyu askofu na yule mwenzake wanaonufaika na matunda ya wizi. Ibada haziwezi kuongozwa na wezi kinachotakiwa kila wanapopanda kwenye madhabahu takatifu basi waumini watoke nje kuonyesha wamechukizwa tena kwa amani mpaka watakapo jiuzulu.

Inatamkwa kwamba pesa ni za wizi hakini hakuna ufafanuzi wa wizi huo. Pesa zilizoshikiliwa Bank Kuu kwenye account ya escrow zilikuwa malipo ya Tanesco kwa wabia wanaoiuzia Tanesco umeme. Hoja ilikuwa malipo ni ya juu mno lakini wanasheria wa serikali walishindwa ndio maana pesa zikawa released kwenda kwa wabia.

Suala hili ni la kisiasa zaidi kuliko wengi tunavyolijadili, pengine naona Kikwete ametumia busara zaidi katika kufanya maamuzi maana kama bunge lilikwa sahihi kwa nini walikazania bank ya Mkombozi ambayo ime-charge tax na kutoishughulikia bank ya stanbic ambayo hakikutoza kodi?

Muhimu hapa kadiri ya Mchemba kodi katika pesa hizo na tayari waliochukua kupitia bank ya Mkombozi walilipa isipokuwa bank ya stanbic wamejaa kiburi na hawaweki hadharani taarifa zao sababu ya kukiuka kutotoza kodi.
 
Mkuu unauliza jibu tena?
Pesa ya wizi haina jasho ndo maana imechngamkiwa ni viongozi wengi.
Na kina Rugemalira hawatashtakiwa maana kama mwizi aliye na fuko la mifupa anayefukuzwa na mbwa, ni kiasi cha kurusha mifupa michache chini, na mbwa umeshammaliza.

Unatamka tu wizi hujafafanua wizi huo umefanyikaje, nahitaji hoja nifafanulie wizi huo niakuunga mkono maana mimi nimeshafafanua kutosha kwamba hakuna wizi na kama ziada iliyolipwa ni makosa ya wanasheria wa seriakli wanaosimamia shirika la umma. Kama ni kodi pesa zote zilizopitia bank ya Mkombozi ilitozwa tayari. Jenga hoja si kulalamika tu bila hoja ya kushawishi wizi ulivyotokea.
 
Zamani mimi niliingia kichwakichwa bila kuchambua kupata ukweli, sasa nafahamu pesa hizo si za wizi ila wizi ni pale zisipolipiwa kodi. Bank ya mkombozi walilipa kodi lakini ya Stanbic haikulipiwa kodi.

Wapeleke kesi hii mahakamani hakuna ushindi pesa ni halali ya akina Rugemalila.

Mkuu sabuni unayoitumia haitakatishi na hata ungekuja na JIKI mimi ni Mkatoliki nakushauri kaa, wezi wote wapyawapya wajifunze kwa Chenge yeye huwa hoengei na pia jiulize mbona Rugemalira hana uthubutu wa kujitokeza hadharani kumsafisha Askofu wake? Sembuse wewe hujapewa hata mia umetiwa upofu na udini.
 
Back
Top Bottom