Askofu Nzigilwa: Rugemalira alitoa fedha za matoleo

Askofu Nzigilwa: Rugemalira alitoa fedha za matoleo

Assume kama ungekuwa umeingiziwa wewe ungeendelea kupiga kelele?

Hiyo assumption unayoleta haina mashiko, kiongozi yeyote anawajibika kwa yale anayoyafanya yeye, hakuna mtu anayeogopwa, awe sheick, askofu, Rais n.k akifanya ndivyo-sivyo anaambiwa. Kwa hiyo kwa asumption yako Mama Tibaijuka angeachwa tu, Mwanasheria mkuu naye angeendelea tu na kazi yake
 
Acha uvivu soma taarifa vizuri. Aliombwa acc.

Ha haa haa, nauhakika unasoma pasipo kuelewa, mimi sina tatizo na Baba Askofu kupokea pesa toka kwa muumini wake, lakini maelezo yake yanaonyesha kuna tatizo, ''wamefahamiana tangu 2008, Ruge amekuwa akitoa matoleo tangu kipindi hicho, lakini Feb mwaka jana ndio amemwomba account yake kwa ajili ya kutoa matoleo!!

hata mimi ninatoa matoleo kanisani kwetu, account ya Kanisa naifaham; ya Mchungaji siifahamu, ya nini?? kama kuna mfadhili wa nje ya kanisa anataka kutoa kupitia mimi, project hiyo itaanza na discussions and fund transfer itafuata.
 
Sisi binadamu tunaweza kudanganyana sana kwa kadiri tuwezavyo.Lakini Mungu aliyetuumba kamwe hatuwezi kumdanganya!!.
 
Ha haa haa, nauhakika unasoma pasipo kuelewa, mimi sina tatizo na Baba Askofu kupokea pesa toka kwa muumini wake, lakini maelezo yake yanaonyesha kuna tatizo, ''wamefahamiana tangu 2008, Ruge amekuwa akitoa matoleo tangu kipindi hicho, lakini Feb mwaka jana ndio amemwomba account yake kwa ajili ya kutoa matoleo!!

hata mimi ninatoa matoleo kanisani kwetu, account ya Kanisa naifaham; ya Mchungaji siifahamu, ya nini?? kama kuna mfadhili wa nje ya kanisa anataka kutoa kupitia mimi, project hiyo itaanza na discussions and fund transfer itafuata.

bwana mdogo haya matoleo yalikuwa maalumu kwa askofu sio kanisa acha ukilaza.
 
Ha haa haa, nauhakika unasoma pasipo kuelewa, mimi sina tatizo na Baba Askofu kupokea pesa toka kwa muumini wake, lakini maelezo yake yanaonyesha kuna tatizo, ''wamefahamiana tangu 2008, Ruge amekuwa akitoa matoleo tangu kipindi hicho, lakini Feb mwaka jana ndio amemwomba account yake kwa ajili ya kutoa matoleo!!

hata mimi ninatoa matoleo kanisani kwetu, account ya Kanisa naifaham; ya Mchungaji siifahamu, ya nini?? kama kuna mfadhili wa nje ya kanisa anataka kutoa kupitia mimi, project hiyo itaanza na discussions and fund transfer itafuata.

Sipingani na pia sikubaliani na maelezo yako. Kuna miradi ambayo inasimamiwa na kanisa kwa ujumla na kuna miradi ambayo kiongozi binafsi anasimamia ni ya kanisa. Pesa zinapoombwa na mhuhusika kwa mradi anakusudiwa pesa hizo zitatumwa kwa mhusika kwa ajili ya mradi ulioombewa pesa. Account ya jimbo ni jumla mno sawa na pesa ya serikali kuelekezwa hazina ni mkanganyiko kuliko ikielekezwa kwa Makinda aliyeomba kujenga uzio bungeni.

Kuna tofauti ya sadaka kanisani na pesa zinazotolewa kusaidia maendeleo. Watoaji hutujia njia kupitishia kwa mtu wanayemwamini, hili ni po pote duniani.

Wahisani pia hata wakati hawajaombwa kama wana pesa tayari wanaweza kuzipekeka kwa mtu ambaye wanamwamini atazitumia kwa manufaa ya huduma za umma kama alivyofanya Rugemalila kugawa pesa alizopata tokana na pato gawio lake la ubia.
 
Thread hii inazidi kunifunguwa akili kwa nini Ccm imetawala mpaka leo, turufu ya udini imewanufaisha sana, linapokuja swala la dini hata waliosoma na madegree yao wanakuwa hawana tofauti na darasa la nne kwenye reasoning.
 
Huyu mshenzi kanisa likikaa kimya tuna-declare kua kanisa hili ni taasisi ya watakasishaji wa pesa chafu, na ni wezi kama wezi wengine.
Vatican tutapeleka taarifa za uchafu huu wote wa huyu askofu kanjanja alafu Vatican wakisupport huu upumbavu na waumini wakakaa kimya tutaendelea kutangaza uovu huu ni wa kanisa na sio wa askofu binafsi.
 
Thread hii inazidi kunifunguwa akili kwa nini Ccm imetawala mpaka leo, turufu ya udini imewanufaisha sana, linapokuja swala la dini hata waliosoma na madegree yao wanakuwa hawana tofauti na darasa la nne kwenye reasoning.
Mkuu inatia kichefu chefu kuwa kwa vile ameshirikishwa askofu matunda ya wizi, basi inakuwa halali?
Wizi mtupu!
 
Wewe wacha kujitoa akili huyo Pengo mwenyewe akitaka pesa huwa anatuomba sisi parokia zote za Dar kila muumini tumchangie shilling 200 tu je unajuwa tupo wakatoliki wangapi Dar? Ukipata jibu ndio ujuwe Pengo hana shida na pesa za wezi kwa sababu tunampa pesa ya kutosha.

Kuna baadhi ya miradi mikubwa huhitaji wahisani wengi na mashirika makubwa ya kimataifa kufadhili, michango ya waumini pekee haitoshi.

Hospitali ya Bugando Mwanza ujenzi wake haukukamilika kama ilivyokusudiwa kumalizika ujenzi wa majengo yote yaliyotakiwa sababu ya Nyerere kutaifisha shule na miradi mingi ya maendeleo yaliyofanya na kanisa hivyo wahisani walishtuka na kusitisha umaliziajiwa wa ujenzi wa hospitali hiyo ambayo ilikuwa inagharimiwa na baraza la Maaskofu katoliki Tanzania. Iwapo kama tulikuwa na uwezo huo kwa nini hatukumalizia hadi leo jengo limebaki lile lililojengwa na wahisani tu?
 
Huyu mshenzi kanisa likikaa kimya tuna-declare kua kanisa hili ni taasisi ya watakasishaji wa pesa chafu, na ni wezi kama wezi wengine.
Vatican tutapeleka taarifa za uchafu huu wote wa huyu askofu kanjanja alafu Vatican wakisupport huu upumbavu na waumini wakakaa kimya tutaendelea kutangaza uovu huu ni wa kanisa na sio wa askofu binafsi.

Thank you,

Kwa hili kanisa limekuwa disgrace kwa taifa hili na walalahoi wa taifa hili.
 
bwana mdogo haya matoleo yalikuwa maalumu kwa askofu sio kanisa acha ukilaza.

ha ha ha

bint yangu remote

kumbe hizo sadaka mnazotoa huwa ni maalum kwa maaskofu binafsi na sio kwa kanisa eeh???

teh teh teh

aibu hii wzi hadi ndan ya makanisaa....

lol
 
Aache kujidai askofu, aingie mitaani kupiga dili, na anaweza kuonja Segerea.
Watu wasijidai watu wa Mungu kumbe ni wezi.

ameiba nini? kupewa pesa ni kosa kama ni wizi kikwete mbona kashindwa kumkamata Rugemalira?? acheni kuwa brainwashed waanze kwanza na Rugemalira then ndio waje kwa watu waliopewa pesa. Kikwete keshawapiga changa la macho mnaishia kuwalaumu maaskofu na Tibaijuka na huyo Singasinga ndio mmeshamsahau KWELI WADANYIKA TUNA VICHWA VYEPESI.
 
ha ha ha

bint yangu remote

kumbe hizo sadaka mnazotoa huwa ni maalum kwa maaskofu binafsi na sio kwa kanisa eeh???

teh teh teh

aibu hii wzi hadi ndan ya makanisaa....

lol

mkuu ktk hili binafsi naona huyo askofu kaonewa jiulize kupewa pesa as individual kuna kosa gani?? na kama hizo pesa ni za wizi, kwanini Rugemalira hakamatwi??
 
Back
Top Bottom