Askofu Malasusa kukimbia nchi kama Jerry Mngwamba?

Askofu Malasusa kukimbia nchi kama Jerry Mngwamba?

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2015
Posts
14,242
Reaction score
34,917



KUTENGWA kwa Askofu Dk. Alex Malasusa wa Dayosisi ya Mashariki na Pwani (DMP) ya Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT) kumeleta fukuto na mjadala mkali ndani ya dayosisi hiyo juu ya hatima ya askofu huyo.

Baadhi ya wachungaji wa DMP wanasema kuna uwezekano mkubwa Askofu Malasusa akakimbia nchi kama ilivyotokea kwa Askofu Jerry Mngwamba wa kanisa hilo miaka kadhaa iliyopita.

Machi 27, 2002 kanisa hilo lilimvua Mngwamba uaskofu baada ya kuwa ametuhumiwa wizi wa Sh. 64 milioni za mfanyabiashara ya magari jijini Dar es Salaam. Naye alikuwa askofu wa DMP. Baada ya kuvuliwa uaskofu, alikimbilia Marekani ambako ilijulikana baadaye kuwa alikuwa anafanya kazi ya udereva wa teksi katika jiji la Chicago.

Kwa sakata la sasa kuhusu Askofu Malasusa, wachungaji wanadai kuwa mwenyewe amejiweka pabaya kwa kutengwa na kanisa baada ya Baraza Kuu la maaskofu wa KKKT kumtenga kwa usaliti, na kumfanya aonekane kikwazo cha imani kwa waamini wake.

Mbali na usaliti, huko nyuma amekuwa anaandamwa na tuhuma za uhusiano wa kimapenzi na mmoja wa wachungaji wa kike wa kanisa lake. Amekuwa anazikanusha.

Taarifa zinasema baadhi ya wachungaji wake wamefurahishwa na adhabu aliyopewa “bosi” wao, kwani tangu Machi 24 2018 hawakufurahishwa na malekezo aliyowapa kutosoma waraka wa maaskofu katika sharika zao.

Kwao, kitendo cha Askofu Malasusa kukiuka makubaliano ya wenzake 25, ni utovu wa nidhamu na kinyume cha kanuni za kichungaji.

Wanasema kwa kuwa imebainika kuwa maelekezo yake ni matokeo ya “urafiki unaotia shaka” kati yake na serikali, wao wanautazama kama uchochezi mkubwa wa fikra na kiimani dhidi ya waamini wao.

Bila kufafanua zaidi, wanasema kutengwa kwa Askofu Malasusa kuna athari mbaya kwa dayosisi kwani hadi sasa inakabiliwa na madeni makubwa.

“Shule zinazosimamiwa na dayosisi – sekondari na chuo kikuu – zipo hoi. Mashirika ya umma, hasa NSSF na NHIF, yanadai dayosisi yetu pesa nyingi. Mradi pekee ulio salama ni benki,” anasema mchungaji mmoja, kwa sharti la kutotajwa jina.

Wasiwasi wa wachungaji ni kwamba kutengwa huku kwa Askofu Malasusa kutasababisha hata marafiki wa dayosisi kurudi nyuma.

Jitihada za kupata Askofu Malasusa ili azungumzie masuala haya hazikufanikiwa.
 
Hawezi Mimi namshauri afungue Kanisa lake aliite K.K.K.K.T( Kanisa la Kiinjili na Kilutheri la Kweli Tanzania)
Naona umeona mbaliiiii saaanaaa hakuna atakae kuelewa ila ipo siku watu wataitafuta hii comment yako
 
Naona UFIPA mnaangaika kweli KUMSAKAMA HUYU MASKOFU kisa tu kagoma KUSHIRIKI kwenye kamradi ka UFIPA kupitia maaskofu wa KKKT..sasa MALASUSA AKIMBIE NCHI KWA LIPI????anajitambua huyu MZEE
Huwezi kujitambua kwa kumwabudu Shetani na kumtupa Mungu , huyu ni bora akimbie akaendeshe teksi au akauze super market .
 



KUTENGWA kwa Askofu Dk. Alex Malasusa wa Dayosisi ya Mashariki na Pwani (DMP) ya Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT) kumeleta fukuto na mjadala mkali ndani ya dayosisi hiyo juu ya hatima ya askofu huyo.

Baadhi ya wachungaji wa DMP wanasema kuna uwezekano mkubwa Askofu Malasusa akakimbia nchi kama ilivyotokea kwa Askofu Jerry Mngwamba wa kanisa hilo miaka kadhaa iliyopita.

Machi 27, 2002 kanisa hilo lilimvua Mngwamba uaskofu baada ya kuwa ametuhumiwa wizi wa Sh. 64 milioni za mfanyabiashara ya magari jijini Dar es Salaam. Naye alikuwa askofu wa DMP. Baada ya kuvuliwa uaskofu, alikimbilia Marekani ambako ilijulikana baadaye kuwa alikuwa anafanya kazi ya udereva wa teksi katika jiji la Chicago.

Kwa sakata la sasa kuhusu Askofu Malasusa, wachungaji wanadai kuwa mwenyewe amejiweka pabaya kwa kutengwa na kanisa baada ya Baraza Kuu la maaskofu wa KKKT kumtenga kwa usaliti, na kumfanya aonekane kikwazo cha imani kwa waamini wake.

Mbali na usaliti, huko nyuma amekuwa anaandamwa na tuhuma za uhusiano wa kimapenzi na mmoja wa wachungaji wa kike wa kanisa lake. Amekuwa anazikanusha.

Taarifa zinasema baadhi ya wachungaji wake wamefurahishwa na adhabu aliyopewa “bosi” wao, kwani tangu Machi 24 2018 hawakufurahishwa na malekezo aliyowapa kutosoma waraka wa maaskofu katika sharika zao.

Kwao, kitendo cha Askofu Malasusa kukiuka makubaliano ya wenzake 25, ni utovu wa nidhamu na kinyume cha kanuni za kichungaji.

Wanasema kwa kuwa imebainika kuwa maelekezo yake ni matokeo ya “urafiki unaotia shaka” kati yake na serikali, wao wanautazama kama uchochezi mkubwa wa fikra na kiimani dhidi ya waamini wao.

Bila kufafanua zaidi, wanasema kutengwa kwa Askofu Malasusa kuna athari mbaya kwa dayosisi kwani hadi sasa inakabiliwa na madeni makubwa.

“Shule zinazosimamiwa na dayosisi – sekondari na chuo kikuu – zipo hoi. Mashirika ya umma, hasa NSSF na NHIF, yanadai dayosisi yetu pesa nyingi. Mradi pekee ulio salama ni benki,” anasema mchungaji mmoja, kwa sharti la kutotajwa jina.

Wasiwasi wa wachungaji ni kwamba kutengwa huku kwa Askofu Malasusa kutasababisha hata marafiki wa dayosisi kurudi nyuma.

Jitihada za kupata Askofu Malasusa ili azungumzie masuala haya hazikufanikiwa.
Wamechelewa sana.Hivi niamini kweli kwamba KKKT hakuna anayemjua Malasusa?Mbona huyu hata chembe ya Ukristo hana.Linaloitwa kanisa la leo ni aibu tupu.
 
Naona hatari ya mgawanyiko, huenda ikaibuka KKKT ya Kaskazini na KKKT ya Nyanda za juu kusini. Kufanya kazi na hawa watu inabidi uwe smart sana.
 
Malyasusa hawezi kuwa mnafiki na mtu asie mwadilifu kiasi cha kuandaa waraka na kuusaini mwenyewe kisha kujifanya haujui.
Na pili atambue kanisa la kkkt sii kama makanisa yale kila mtu ana lwake. Ni busara akaanzisha lake la kujitegemea kuliko kujificha kwenye kanisa la waumini wote kwa nia binafsi.
 
Back
Top Bottom