Ni jimbo kuuKwa hiyo jimbo katoliki la Bukoba linasubiri Askofu mkuu mwingine...
Kwa jimbo hili mara nyingi linakuwa na maaskofu wawili na wala sio jimbo kuu...wakati kuna majimbo mengine hayana maaskofu kabisa?
Miaka ya 60 na 70 jimbo hili lilikuwa na maaskofu wawili pia na kama hayupo basi kunakuwepo padre mkuu msaidizi kama wakati wa askofu timanywa
Alafu akamzikaSeverin Niwemugizi na Magufuli sijui walikuwaga na bifu gani hawa watu! Magufuli ali cross the border aiseee! Alimpokonya passport Niwemugizi nakuanza kuchunguza Uraia wake
Hata kabla ya huyu...Lina wawili kutokana na kilaini kutokewa dsm kipindi chá sekeseke la escrow walimleta bukoba Ili apumzike
Gervas Nyaisonga ni Askofu Mkuu wa Jimbo Kuu la MbeyaMkuu huyu severini neyemugiz Ni wapi anahudumu ktk Jimbo gani
Gervanc nyaisongwa nae Ni wapi anaudumia Jimbo gani
Sent from my Infinix X650 using JamiiForums mobile app
Halafu husikii kuna migogoro kama kwingine.Askofu Kilaini hata kupata nafasi ya kuwa askofu msaidizi ni neema kubwa.
Sio lazima kila askofu awe askofu mkuu.
Tuache kanisa lipange safu yake ya uongozi,kwenye kanisa hakuna mambo ya goli la mkono wala uchawa ili upate kuwa askofu.
Usilaumu sana... Yawezekana hapo unapoabudia ndipo kilipo kiti Cha enzi Cha shetani. Muombe Mungu akutoe tongotongo !!Ombi langu kwenu kemeeni vitendo vya kilawiti na ubakaji wa watot ,bint angu Ni mroma Catholic huku mm baba ake nikiwa mfuasi wa nabii fln HV sin shida na mwanagu kuamua kubaki kuwa mkatoliki Ila hofu yangu ni juu ya usalama wake naogopa mno mkp juzi nilivyo ona hbr kule Moshi kuhisu padri sosntenes nikamuambia abadili au achane na ukatoliki ila mam ake amenijia juu san as if kwaba ni dhammbi kuama dhehebu Hilo
Ofu kubwa sna ninayo
Sent from my Infinix X650 using JamiiForums mobile app
Kaka kuna mwl wa Madrasa Arusha amewafukua watoto wa watu karibu 10 mwaka jana mpaka kaenda kukamatwa na mkuu wa wilaya ila hatusemi ni dini yake.Ombi langu kwenu kemeeni vitendo vya kilawiti na ubakaji wa watot ,bint angu Ni mroma Catholic huku mm baba ake nikiwa mfuasi wa nabii fln HV sin shida na mwanagu kuamua kubaki kuwa mkatoliki Ila hofu yangu ni juu ya usalama wake naogopa mno mkp juzi nilivyo ona hbr kule Moshi kuhisu padri sosntenes nikamuambia abadili au achane na ukatoliki ila mam ake amekaksnijia juu san as if kwaba ni dhammbi kuama dhehebu Hilo
Ofu kubwa sna ninayo
Sent from my Infinix X650 using JamiiForums mobile app
Na mbaya zaidi kuna kipindi kilikuwa kinaitwa chimba chimba na yeye alikuwa anapata nafasi kwenye kipindi hicho naona aliwaudhi watawala wa kipindi hicho wakaona isiwe taabu hamisha huyu akawe chini ya mtu ili asipate nafasi ya kuongea LAKINI NI SMART SANA KICHWANI NA KUMBUKA KUWA WATU SMART SANA KICHWANI HAWAKUBARIKI KWANI WATA WAAMSHA WADANGANYIKA WALIO LALA HALAFU UTAWALA WAO UTAKUWA MGUMU SANA KUTUTAWALAIpi sema alipokuwa Dar ni kama alimfunika Cardinal ndio akahamishiwa Kagera, maana alikuwa na media coverage kubwa kuliko Pengo.
Ni figisu tu
Na mbaya zaidi kuna kipindi kilikuwa kinaitwa chimba chimba na yeye alikuwa anapata nafasi kwenye kipindi hicho naona aliwaudhi watawala wa kipindi hicho wakaona isiwe taabu hamisha huyu akawe chini ya mtu ili asipate nafasi ya kuongea LAKINI NI SMART SANA KICHWANI NA KUMBUKA KUWA WATU SMART SANA KICHWANI HAWAKUBARIKI KWANI WATA WAAMSHA WADANGANYIKA WALIO LALA HALAFU UTAWALA WAO UTAKUWA MGUMU SANA KUTUTAWALA
Jiwe alikuwa hataki kuambiwa ukweli kwani NIWEMUGIZI alisema kuwa watanzania wanataka katiba mpya hapo sasa jiwe akaona sasa ngoja nikutikiseSeverin Niwemugizi na Magufuli sijui walikuwaga na bifu gani hawa watu! Magufuli ali cross the border aiseee! Alimpokonya passport Niwemugizi nakuanza kuchunguza Uraia wake
Kumbe ndivyo nikajuwa kuwa askofu wa bukoba ndie atakuwa askofu kwa mkoa mzima wa kageraa kumbe tofautiSeverin ni wa jimbo la Rulenge ngara linalohudumia wilaya za ngara na biharamulo mkoa wa kagera pamoja na chato mkoa wa geita...
Nyaisonga ni askofu mkuu wa jimbo kuu la mbeya
Je rulenge na ngara Ni Jimbo kuu auAskofu Niwe-Mugizi yuko jimbo Katoliki Rulenge-Ngara na Gervais Mwasikwabhila Nyaisonga ni Askofu Mkuu wa Jimbo kuu la Mbeya!
Babu hatari Sana acha tu nafahamu ilo tukio sas tupeleke wapi watotoKaka kuna mwl wa Madrasa Arusha amewafukua watoto wa watu karibu 10 mwaka jana mpaka kaenda kukamatwa na mkuu wa wilaya ila hatusemi ni dini yake.
Nasadiki kwa Kanisa Moja,Takatifu, Katoliki la Mitume!
Roma locuta est, causa finita est