Asiye na dhambi awe wa kwanza kurusha jiwe


RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
32,248
Likes
32,968
Points
280
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
32,248 32,968 280
Wana JF na watanzania kwa jumla,tumekuwa wa kwanza kurusha lawama kuhusiana na huduma mbovu serikalini na taasisi mbalimbali nchini.Shutuma nyingi sana tumezielekeza moja kwa moja kwa Rais na wasaidizi wake.
Vile vile taasisi nyingi kama vile TRA,TPA,TANESCO,POSTA,JKN AIRPORT, WIZARA MBALIMBALI,BUNGE,MAHAKAMA n.k.
Nakubaliana na watanzania wengine baadhi ya tuhuma zinazoelekezwa kwenye taasisi hizi na serkali yenyewe ni za kweli na wanastahili kujirekebishwa kama kweli tumenuia kuliendeleza taifa.
Kitu ambacho nimekuwa nikijiuliza,ni nani anayefanyakazi kwenye hizi taasisi?Je sio sisi wananchi ambao kesho na kesho kutwa tunalaumu serikali na taasisi nyingine ambazo sisi hatufanyi kazi?
Mtu wa tanesco atalalamika huduma za tra ni mbovu ilhali yeye nae huko kazini kwako anafanya haya haya anayolalamikia,mfano huu unagusa watu na taasisi mbalimbali nchini.
Je wewe unaelaumu serikali au taasisi fulani mbovu,huko unakofanyia shughuli zako ni msafi?Tujisafishe wenyewe kabla ya kulaumu wenzetu.
Naamini kila mtu akitimiza wajibu wake ipasavyo tutapiga hatu kubwa kimaendeleo.
 
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2009
Messages
3,042
Likes
34
Points
135
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2009
3,042 34 135
Mm natimiza shaka ondoa
 
Sanda Matuta

Sanda Matuta

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
950
Likes
11
Points
0
Sanda Matuta

Sanda Matuta

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
950 11 0
Wana JF na watanzania kwa jumla,tumekuwa wa kwanza kurusha lawama kuhusiana na huduma mbovu serikalini na taasisi mbalimbali nchini.Shutuma nyingi sana tumezielekeza moja kwa moja kwa Rais na wasaidizi wake.
Vile vile taasisi nyingi kama vile TRA,TPA,TANESCO,POSTA,JKN AIRPORT, WIZARA MBALIMBALI,BUNGE,MAHAKAMA n.k.
Nakubaliana na watanzania wengine baadhi ya tuhuma zinazoelekezwa kwenye taasisi hizi na serkali yenyewe ni za kweli na wanastahili kujirekebishwa kama kweli tumenuia kuliendeleza taifa.
Kitu ambacho nimekuwa nikijiuliza,ni nani anayefanyakazi kwenye hizi taasisi?Je sio sisi wananchi ambao kesho na kesho kutwa tunalaumu serikali na taasisi nyingine ambazo sisi hatufanyi kazi?
Mtu wa tanesco atalalamika huduma za tra ni mbovu ilhali yeye nae huko kazini kwako anafanya haya haya anayolalamikia,mfano huu unagusa watu na taasisi mbalimbali nchini.
Je wewe unaelaumu serikali au taasisi fulani mbovu,huko unakofanyia shughuli zako ni msafi?Tujisafishe wenyewe kabla ya kulaumu wenzetu.
Naamini kila mtu akitimiza wajibu wake ipasavyo tutapiga hatu kubwa kimaendeleo.

Umesema vyema Mkulu.
Si wote tunaweza kukubali hili.
 
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
184
Points
160
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 184 160
[
QUOTE]Je wewe unaelaumu serikali au taasisi fulani mbovu,huko unakofanyia shughuli zako ni msafi?Tujisafishe wenyewe kabla ya kulaumu wenzetu.
Naamini kila mtu akitimiza wajibu wake ipasavyo tutapiga hatu kubwa kimaendeleo
[/QUOTE]
aah bana wewe kwakua Ofisini kwako ni mchafu basi unadhani kila mpinga ufisadi nae anakaufisadi kake hufanya......
kuishi bila ufisadi si ngumu zaidi ya kuishi bila kutamani mwanamke..hivyo inawezekana kwa mtu kuwa msafi, mwaminifu na mwadilifu hadi mauti.
 
M

mob

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2009
Messages
2,172
Likes
696
Points
280
M

mob

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2009
2,172 696 280
ndugu zangu tatizo lililopo ni mfumo wa kufanya kazi kimazoea.hii ni mbaya sana fikiria ni mara ngapi unakuta nguzo imeanguka unapiga simu tanesco au unandugu yako anaiba umeme unawafahamisha teneco?chukua hatua madthubuti ya kupambana na nafsi yako kwa kufanya kazi kwa bidii na sio kutegemea serikali itafanya kila kitu.kwa mfano we huna uwezo wa kufunga bomba lililopasuka hadi usubirie idara za maji(daswco-dar,muwasco )
 
M

mob

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2009
Messages
2,172
Likes
696
Points
280
M

mob

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2009
2,172 696 280
tatizo si kuchunguzwa we hujapata mahali pa kufanyia huo ufisadi kama ingekuwepo ungekuwa unachukua seringeti boys maana nawaogopa sana dada zetu wenye hela
 
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
16,675
Likes
672
Points
280
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
16,675 672 280
Wana JF na watanzania kwa jumla,tumekuwa wa kwanza kurusha lawama kuhusiana na huduma mbovu serikalini na taasisi mbalimbali nchini.Shutuma nyingi sana tumezielekeza moja kwa moja kwa Rais na wasaidizi wake.
Vile vile taasisi nyingi kama vile TRA,TPA,TANESCO,POSTA,JKN AIRPORT, WIZARA MBALIMBALI,BUNGE,MAHAKAMA n.k.
Nakubaliana na watanzania wengine baadhi ya tuhuma zinazoelekezwa kwenye taasisi hizi na serkali yenyewe ni za kweli na wanastahili kujirekebishwa kama kweli tumenuia kuliendeleza taifa.
Kitu ambacho nimekuwa nikijiuliza,ni nani anayefanyakazi kwenye hizi taasisi?Je sio sisi wananchi ambao kesho na kesho kutwa tunalaumu serikali na taasisi nyingine ambazo sisi hatufanyi kazi?
Mtu wa tanesco atalalamika huduma za tra ni mbovu ilhali yeye nae huko kazini kwako anafanya haya haya anayolalamikia,mfano huu unagusa watu na taasisi mbalimbali nchini.
Je wewe unaelaumu serikali au taasisi fulani mbovu,huko unakofanyia shughuli zako ni msafi?Tujisafishe wenyewe kabla ya kulaumu wenzetu.
Naamini kila mtu akitimiza wajibu wake ipasavyo tutapiga hatu kubwa kimaendeleo.

tunaweza kuwa si watakatifu ..ila ukinambia swala la tanesco kwangu mie linaniboa sana .
Hii kata umeme rudisha kata rudisha ,wakituuunguzia vitu vyetu huwa wanalipa.
 
M

mchajikobe

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2009
Messages
2,522
Likes
822
Points
280
M

mchajikobe

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2009
2,522 822 280
Tupo wengi kweli watoa kibanzi machoni pa wenzetu,ilhali boriti zikiangamiza mboni zetu!!
 
M

mob

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2009
Messages
2,172
Likes
696
Points
280
M

mob

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2009
2,172 696 280
tunaweza kuwa si watakatifu ..ila ukinambia swala la tanesco kwangu mie linaniboa sana .
Hii kata umeme rudisha kata rudisha ,wakituuunguzia vitu vyetu huwa wanalipa.[/QUOTE.

firstlady kuepukana na hii kadhia nenda kanunue jenerata lako weka nyumbani itakugharimu mwanzo lakini siku zinazofuata utaishi vizuri
 
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2008
Messages
11,549
Likes
631
Points
280
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2008
11,549 631 280
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
16,675
Likes
672
Points
280
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
16,675 672 280
tunaweza kuwa si watakatifu ..ila ukinambia swala la tanesco kwangu mie linaniboa sana .
Hii kata umeme rudisha kata rudisha ,wakituuunguzia vitu vyetu huwa wanalipa.[/QUOTE.

firstlady kuepukana na hii kadhia nenda kanunue jenerata lako weka nyumbani itakugharimu mwanzo lakini siku zinazofuata utaishi vizuri
Ninalo ila naona linanipigia tu kelele sijui la mchina ?
 
Tumain

Tumain

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2009
Messages
3,158
Likes
11
Points
0
Tumain

Tumain

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2009
3,158 11 0
Sisi si watakatifu ila tunataka watakatifu watuongoze..
 
Mazingira

Mazingira

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2009
Messages
1,837
Likes
25
Points
135
Mazingira

Mazingira

JF-Expert Member
Joined May 31, 2009
1,837 25 135
tunaweza kuwa si watakatifu ..ila ukinambia swala la tanesco kwangu mie linaniboa sana .
Hii kata umeme rudisha kata rudisha ,wakituuunguzia vitu vyetu huwa wanalipa.[/QUOTE.

firstlady kuepukana na hii kadhia nenda kanunue jenerata lako weka nyumbani itakugharimu mwanzo lakini siku zinazofuata utaishi vizuri
The best option ni solar na si generator. Gharama za mwanzo za solar ni ghali kidogo ila haina running cost kubwa kama za generator. Pia generator ni risk na makelele yake yanaboa hata majirani wanaweza kukuchukia.
 
rmashauri

rmashauri

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
3,009
Likes
16
Points
135
rmashauri

rmashauri

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
3,009 16 135
Wako watu wazuri tu na waaminifu kazini kwao ila huangushwa na mabosi wao. Chukulia mfano wa richmond, wataalamu wa TANESCO walishatoa maoni yao ya kitaalamu kuhusu kampuni hiyo lakini yakaachwa na wakubwa kuunda kamati zao za kuhalalisha wizi wao. Sasa ndo maana tunailamu serikali kwasababu wao ndo wenye maamuzi makubwa na hali mbaya ya kiuchumi na wizi wa mali ya umma chanzo ni wakubwa na si watu wa chini. Kwamfano nani alisaini mikataba ya madini, nani aliwapa Richmond tender, nani aliidhinisha wizi wa EPA, nani aliwapa RITES kuendesha TRA, nani aliwapa TICS tender ya kupakua mizigo bandarini, nani alisaini mkataba wa IPTL etc. Haya yote yamefanywa na watu wa ngazi za juu sana serikali na watu wa chini walishinikizwa tu kutekeleza. Kwahiyo hatuwezi kuacha kuilamu serikali hata siku moja.
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
32,248
Likes
32,968
Points
280
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
32,248 32,968 280
Wako watu wazuri tu na waaminifu kazini kwao ila huangushwa na mabosi wao. Chukulia mfano wa richmond, wataalamu wa TANESCO walishatoa maoni yao ya kitaalamu kuhusu kampuni hiyo lakini yakaachwa na wakubwa kuunda kamati zao za kuhalalisha wizi wao. Sasa ndo maana tunailamu serikali kwasababu wao ndo wenye maamuzi makubwa na hali mbaya ya kiuchumi na wizi wa mali ya umma chanzo ni wakubwa na si watu wa chini. Kwamfano nani alisaini mikataba ya madini, nani aliwapa Richmond tender, nani aliidhinisha wizi wa EPA, nani aliwapa RITES kuendesha TRA, nani aliwapa TICS tender ya kupakua mizigo bandarini, nani alisaini mkataba wa IPTL etc. Haya yote yamefanywa na watu wa ngazi za juu sana serikali na watu wa chini walishinikizwa tu kutekeleza. Kwahiyo hatuwezi kuacha kuilamu serikali hata siku moja.
nakubaliana na wewe mkuu,
je vpi kuhusu wale jamaa pale airport wanavyosumbua watu wawape tsh walizobakisha kabla kupanda ndege?vipi kuhusu bandarini hadi mlinzi getini anadai hongo ndio utoe gari?na hao tra wanavyosumbua watu ili mradi uwape hela ili mambo yako yaende sawa je?hawa si wananchi kama mimi na wewe?hapa sizungumzii top management,nazungumzia watu wadogo unaogongana nao kila siku kwenye idara mbalimbali.
 

Forum statistics

Threads 1,215,416
Members 463,197
Posts 28,547,391