Apple hawataki tena kutengenezewa Soc na Samsung.

Apple hawataki tena kutengenezewa Soc na Samsung.

Nani ame - design Ax series of SoCs au nani ame-design zephyr na Hurricane core architecture? halafu mwaka jana Apple katumia 10.3bn$ na samsung katumia 13bn$, hivyo siyo vijisenti ila tu ni kwamba apple gets more bucks for its R&D.
The issue here is not, spending but innovation (not counting washing machines and things like blenders and cookers).
amedesign Apple hio soc, lakini still haiprove kwamba memory amedesign apple, hawana ujuzi huo wa kudesign hizo memory. haya mambo sio ya mchezo mchezo ukafkiri kila kampuni inaweza fanya kitu fulani.

na hiyo 10b si mwaka mmoja? na tetesi hazijaenda kwenye simu bali na wao wanataka kutengeneza gari zinazojiendesha zenyewe aka project titan.

je kabla ya hio project miaka iliopita apple anaspend kiasi gani? hili graph linaonesha

Apple%20R&D%20expenditures.jpg


na usimtetee apple kwamba anspend vichache na ku innovate sana, unaweza nitajia vitu alivyo innovate?

hata hizo soc wanazodesign wana kesi kibao mahakamani kuiba Technology za watu.

hawa jamaa ni hela tu kwenda mbele ndio wanachojali na kuwaridhisha wawekezaji wao ila contribution yao kwenye technology ni ndogo sana.
 
na usimtetee apple kwamba anspend vichache na ku innovate sana, unaweza nitajia vitu alivyo innovate?
Use of mouse and graphic interface, iPod.
Put MS-DOS and Walkman where they at now .... in the past. Now that is innovative ain't it.

amedesign Apple hio soc, lakini still haiprove kwamba memory amedesign apple, hawana ujuzi huo wa kudesign hizo memory. haya mambo sio ya mchezo mchezo ukafkiri kila kampuni inaweza fanya kitu fulani.

Nimekuuliza swali rahisi tu mkuu, nani ame - design?

hawa jamaa ni hela tu kwenda mbele ndio wanachojali na kuwaridhisha wawekezaji wao ila contribution yao kwenye technology ni ndogo sana.

Ndogo but remarkable.
 
Use of mouse and graphic interface, iPod.
Put MS-DOS and Walkman where they at now .... in the past. Now that is innovative ain't it.



Nimekuuliza swali rahisi tu mkuu, nani ame - design?



Ndogo but remarkable.
Mkuu mouse kaivumbua Douglas C. Engelbart.
Na UI watu wa kwanza kutengeneza hii kitu ni XEROX PARC na ilitumika kwenye Alto personal computer ikiwa na bitmap UI na mouse ya bwana Douglas C. Engelbart.
 
  • Thanks
Reactions: MC7
Use of mouse and graphic interface, iPod.
Put MS-DOS and Walkman where they at now .... in the past. Now that is innovative ain't it.



Nimekuuliza swali rahisi tu mkuu, nani ame - design?



Ndogo but remarkable.
si nilishakujibu huko juu samsung amedesign na kufanya manufacturing ya hizo memory?

mkuu baada ya dos ndio zikaja windows, sijaona os yoyote ya apple kumpita windows unamcredit vipi Apple? sijaelewa hapo.

Na walkman labda huko kwao us ila ki dunia hakuna effect yoyote ya ipod, toka enzi za mwalimu na naanza kutumia simu mwanzoni mwa miaka ya 2000 simu zetu za symbian zilikuwa more advanced than ipod zinaplay miziki, tunadownload miziki, tunacheza games, tunafanya video call na mambo kedekede ambayo ipod ilikuwa haifanyi. niliona tu wauza sura mtaani ndio wana hizo ipod. unaweza nambia kitu ipod inafanya simu ya symbian haikufanya?

hivyo vyengine umejibiwa hapo juu.
 
Mkuu mouse kaivumbua Douglas C. Engelbart.
Na UI watu wa kwanza kutengeneza hii kitu ni XEROX PARC na ilitumika kwenye Alto personal computer ikiwa na bitmap UI na mouse ya bwana Douglas C. Engelbart.

There's invention and Innovation. ... Check this out.

si nilishakujibu huko juu samsung amedesign na kufanya manufacturing ya hizo memory?

mkuu baada ya dos ndio zikaja windows, sijaona os yoyote ya apple kumpita windows unamcredit vipi Apple? sijaelewa hapo.

Na walkman labda huko kwao us ila ki dunia hakuna effect yoyote ya ipod, toka enzi za mwalimu na naanza kutumia simu mwanzoni mwa miaka ya 2000 simu zetu za symbian zilikuwa more advanced than ipod zinaplay miziki, tunadownload miziki, tunacheza games, tunafanya video call na mambo kedekede ambayo ipod ilikuwa haifanyi. niliona tu wauza sura mtaani ndio wana hizo ipod. unaweza nambia kitu ipod inafanya simu ya symbian haikufanya?

hivyo vyengine umejibiwa hapo juu.

Samsung haja - design Zephyr+ Hurricane architecture ya A10. Hii imekuwa designed na Apple.
Exynos8895 kwa mfano inatumia cores za ARMCortex-A57 nne (Produced and designed by ARM Holdings/SoftBank) na ina M2 nne (from Samsung) kwa hiyo siyo completely from samsung either. Ila cores za A10 zote zimekuwa designed na Apple. Pia Samsung hutmia Snapdragon chips (Qualcom kampuni ya US). Kwa hiyo unapozungumzia u - giant wa designing ya memory ninakuwa sielewi vizuri.
Kuhusu GUI Mcintosh ndiyo wa kwanza kabla ya Windows.
 
There's invention and Innovation. ... Check this out.



Samsung haja - design Zephyr+ Hurricane architecture ya A10. Hii imekuwa designed na Apple.
Exynos8895 kwa mfano inatumia cores za ARMCortex-A57 nne (Produced and designed by ARM Holdings/SoftBank) na ina M2 nne (from Samsung) kwa hiyo siyo completely from samsung either. Ila cores za A10 zote zimekuwa designed na Apple. Pia Samsung hutmia Snapdragon chips (Qualcom kampuni ya US). Kwa hiyo unapozungumzia u - giant wa designing ya memory ninakuwa sielewi vizuri.
Kuhusu GUI Mcintosh ndiyo wa kwanza kabla ya Windows.
Hayo XEROX PARC ndiyo kama walikuja set standard ya UI za desktop hence personal computers.
Hao macntosh na windows wamechukua idea yao wakaboresha.
Unless unahama topic formerly ulitaka pnyesha apple kama ndiyo walibuni UI.
 
There's invention and Innovation. ... Check this out.



Samsung haja - design Zephyr+ Hurricane architecture ya A10. Hii imekuwa designed na Apple.
Exynos8895 kwa mfano inatumia cores za ARMCortex-A57 nne (Produced and designed by ARM Holdings/SoftBank) na ina M2 nne (from Samsung) kwa hiyo siyo completely from samsung either. Ila cores za A10 zote zimekuwa designed na Apple. Pia Samsung hutmia Snapdragon chips (Qualcom kampuni ya US). Kwa hiyo unapozungumzia u - giant wa designing ya memory ninakuwa sielewi vizuri.
Kuhusu GUI Mcintosh ndiyo wa kwanza kabla ya Windows.
mkuu hebu kaa chini utulie,

wapi nimesema A10 zimekuwa designed na Samsung? usijitungie vitu na kujijibu nimekwambia hapo juu soc za Apple wanadesign wenyewe na nikakwambia wana kesi mahakamani

na nimekwambia memory za apple zote ram na nand za storage anatengeneza na kudesign samsung.

yalobakia unatunga mwenyewe.
 
Hii n michicha pori cjaelewa chochote

Sent using Jamii Forums mobile app
Nilichojifunza kwenye uzi huu ni kwamba, pamoja na kwamba wenzetu kwenye end product ambayo ni simu ni wapinzani wa kibiashara lakini kazi wanapeana na wanazifanya kulingana na mkataba unavyosema. Huwa najiuliza kwa akili zetu za kibongo haya mambo yangekuwa yanatendeka hapa lazima kampuni zingekuwa zinalishwa matango pori kila siku ili mwenzake atoke sokoni.
 
Hayo XEROX PARC ndiyo kama walikuja set standard ya UI za desktop hence personal computers.
Hao macntosh na windows wamechukua idea yao wakaboresha.
Unless unahama topic formerly ulitaka pnyesha apple kama ndiyo walibuni UI.
Mkuu ni watu walewale.
Walikuwa Lab Palo Alto Research Center, CA iliyonunuliwa na Xerox. Ila hawakuweza kutengeneza commercially used UI. Wakahamia Apple wakatengeneza commercially used UI. Thats why credit nyingi anapewa Apple.
 
Mkuu ni watu walewale.
Walikuwa Lab Palo Alto Research Center, CA iliyonunuliwa na Xerox. Ila hawakuweza kutengeneza commercially used UI. Wakahamia Apple wakatengeneza commercially used UI. Thats why credit nyingi anapewa Apple.
Siyo kweli mkuu hawakuhamia apple na mwaka 1979 steve jobs na ma engineer wengine wa apple walitembelea Xerox Parc inadaiwa ndipo waliona mouse na UI kwenye maabara yao wakaiba idea bila idhini yao wakaitumia kwenye Lisa.
Kwa hiyo labda uwape credit apple kwa kuifanya iwe mashuhuri maana Xerox Parc hawakuona upotential wa wazo lao so walilifungia tu
 
mkuu kuna kitu kinaitwa yield rate na manufacturing process,

kila kampuni inapoingia manufacturing process mpya lazma yield rate nayo ibadilike.

yield rate ni kile kiasi kizima kinachobaki, mfano cpu 100 zimetengenezwa then 60 ndio nzima na 40 zimeharibika inamaana yield rate hapo ni 60%

mfano mzuri muangalie intel, generation ya tatu sasa hivi amenasa kwenye 14nm kuanzia broadwell, skylake, kabylake na tetesi cofee lake inayokuja pia itakuwa 14nm, hii ni sababu yield rate yake ya 10nm ni ndogo sanaaa.

Apple aliwapa TSMC na Samsung kwa pamoja sababu kipindi kile yield rate ni ndogo sana ndo 16nm na 14nm zilikuwa zinaingia hivyo ni almost impossible kwa mmoja kutengeneza order zote.

hata mwaka huu mwanzoni kama utakumbuka snapdragon 835 inayotumia 10nm ilikuwa na uhaba sana, samsung alichukua order zote na kina LG na LG G6 ikabidi watumie cpu za mwaka jana za 14nm. mpaka kwenye mwezi wa 6 ndio simu kama oneplus one, Nokia 8, mi 6 etc zikaanza kutoka na sd835.

hivyo hapa itategemea na yield rate ikiwa kubwa baso ujue atapewa tenda mmoja tu ikiwa ndogo wanapewa wote.
Naona Samsung walitoa 14nm na TSMC walitoa 16nm apple walisema 14nm zilikuwa zinakula moto kiasi kuliko 16nm,Sasa nashangaa ilibidi 16nm ndio zile moto zaidi, yaliotokea kwenye A9 yamefanya Apple wawe na TSMC zaidi japo yield rate it can be a fact too.
 
There's invention and Innovation. ... Check this out.



Samsung haja - design Zephyr+ Hurricane architecture ya A10. Hii imekuwa designed na Apple.
Exynos8895 kwa mfano inatumia cores za ARMCortex-A57 nne (Produced and designed by ARM Holdings/SoftBank) na ina M2 nne (from Samsung) kwa hiyo siyo completely from samsung either. Ila cores za A10 zote zimekuwa designed na Apple. Pia Samsung hutmia Snapdragon chips (Qualcom kampuni ya US). Kwa hiyo unapozungumzia u - giant wa designing ya memory ninakuwa sielewi vizuri.
Kuhusu GUI Mcintosh ndiyo wa kwanza kabla ya Windows.
Mkuu inasemekana Exynos 8895 modem yake haisupport CDMA ambapo bado US na Canada wanatumia.Snapdragon 835 modem yake inasupport CDMA thats why Samsung za Us na Canada zinatumia Sd.
 
Mkuu inasemekana Exynos 8895 modem yake haisupport CDMA ambapo bado US na Canada wanatumia.Snapdragon 835 modem yake inasupport CDMA thats why Samsung za Us na Canada zinatumia Sd.
Sawa...
Ila kwa maoni yangu, Apple kambwaga Samsung kwenye designing.
 
Sawa...
Ila kwa maoni yangu, Apple kambwaga Samsung kwenye designing.
Sidhani kwani OLED za iphone 8 nani ame design?
Inasemekana kwenye Oled Samsung hana mpinzani kwani LG anafuatia,inabidi kuwa mpole.
 
si nilishakujibu huko juu samsung amedesign na kufanya manufacturing ya hizo memory?

mkuu baada ya dos ndio zikaja windows, sijaona os yoyote ya apple kumpita windows unamcredit vipi Apple? sijaelewa hapo.

Na walkman labda huko kwao us ila ki dunia hakuna effect yoyote ya ipod, toka enzi za mwalimu na naanza kutumia simu mwanzoni mwa miaka ya 2000 simu zetu za symbian zilikuwa more advanced than ipod zinaplay miziki, tunadownload miziki, tunacheza games, tunafanya video call na mambo kedekede ambayo ipod ilikuwa haifanyi. niliona tu wauza sura mtaani ndio wana hizo ipod. unaweza nambia kitu ipod inafanya simu ya symbian haikufanya?

hivyo vyengine umejibiwa hapo juu.
mkuu ipod mwaka 2001 ilikuwa na 5gb na hiyo nokia 9210 ilikuwa na 18mb sasa sijui mkuu ulikuwa unaweka nyimbo na video ngapi.
 
mkuu ipod mwaka 2001 ilikuwa na 5gb na hiyo nokia 9210 ilikuwa na 18mb sasa sijui mkuu ulikuwa unaweka nyimbo na video ngapi.
sd card? tena simu za zamani zilikuwa sijui zinaitwa multimedia card vile yalikuwa makubwa balaa. multimedia card kubwa kwa sasa ni GB 512 na kipindi chake zinakuwa anounced zilikuwepo hadi 8GB.

na tofauti na ipod unaweza tembea na sd card zako hata 10 umejaza media zako unabadili tu.

symbian ilikuwa each and everything unakifanya kwenye sd card, mpaka inakuja kutoka whatsapl for the first time ndio nikaona kitu hakikai sd card.
 
Sawa...
Ila kwa maoni yangu, Apple kambwaga Samsung kwenye designing.

mkuu hebu tuchambue kifaa kimoja kimoja

soc
-samsung anadesign na kumanufacture mwenyewe
-Apple ana design lakini ana manufacture mwengine

display
-samsung anadesign mwenyewe amoled
-Apple ananunua sharp au samsung au supplier mwengine

sensor za camera
-samsung anadesign mwenyewe au kununua sony
-ananunua sony au kwengine

ram
-sasmung anadesin mwenyewe dram
-apple ananunua samsung

storage za simu
-samsung ana design mwenyewe nand
-Apple ananunua samsung

anachofanya Apple ni ku assemble tu hivyo vifaa na kuvifanya viwe simu, kazi kubwa tayari imeshafanywa. na hata vifaa vya ndani vidogo vidogo vya main board anatoa texas instruments,

tembelea website ya ifixit wanatoa details ya kila kitu ndani ya iphone utafahamu mambo mengi, hawa ifixit apple amewaban sababu hio hio ya kureveal specs zao. huwa kikawaida hata idadi ya ram apple hatangazi.
 
Naona Samsung walitoa 14nm na TSMC walitoa 16nm apple walisema 14nm zilikuwa zinakula moto kiasi kuliko 16nm,Sasa nashangaa ilibidi 16nm ndio zile moto zaidi, yaliotokea kwenye A9 yamefanya Apple wawe na TSMC zaidi japo yield rate it can be a fact too.
mkuu kuna mambo mengi zaidi ya kusema 14nm 16nm etc

ukiwafuata wataalam watakwambia 14nm ya intel ni supperior kuliko ya samsung na TSMC, kuna baadhi ya vitu navielewa kidogo.

sram
hii hutumika kama cache kwenye cpu, ram ya kawaida ni dram, sram ina speed na hutumia umeme mdogo kushinda dram na ni muhimu sana kwenye perfomance ya cpu.

density ya sram kwenye hizi process
-TSMC 16nm = 0.07µm² (high density)
-Samsung 14nm = 0.080µm² / 0.064µm² (high density)
-Intel 14nm = 0.0588µm² / 0.0500µm²

hivyo ukiangalia hapo intel anaweza kupack sram kiasi fulani kwenye eneo dogo zaidi (moja ya milioni ya mita), akifuatiwa na TSMC kisha samsung. hapa TSMC ana advantage.

transistor
kunapokuwa na transistor nyingi na nguvu ya cpu inaongezeka hizi process zipo hivi

-TSMC 16nm = 5.120 nm²
-Samsung 14nm = 4.992 nm²
-Intel 14nm = 3.640 nm²

hivyo hapa unaona transistor za samsung ni ndogo kushinda TSMC hivyo samsung anaweza kupack transistor nyingi kwenye die kushinda TSMC. hapa samsung ana advantage.

FinFET
pia siku hizi kwenye cpu za kisasa wanatumia kitu kinaitwa FinFET, (Fin field effect Transistor) hii inawezesha transistor moja kuwa na multiple gate, imesaidia sana kwa kipindi cha karibuni cpu kula umeme kidogo na kuongeza nguvu

sasa hapo inategemea na jinsi kampuni ilivyoiperfect hio technology, na ku impact perfomance

flow nzima ya kutengeneza cpu
process ya kutoka mchanga mpaka wafer, wafer mpaka die mpaka kuja kuwa cpu pia inatofautiana kampuni na kampuni hivyo inaweza pia kupelekea perfomance ika varry.
 
Back
Top Bottom