100 others
JF-Expert Member
- Aug 5, 2017
- 10,683
- 38,327
Baada ya Samsung kufanya manufacturing ya soc za apple kuanzia processor aina ya APL0098 mnamo mwaka 2007.
APL0278 mnamo mwaka 2008.
APL2298 mwaka 2009 katika iphone 3G.
Na baadaye A series kwa kuanza na A4.
A5 manufactured by samsung
A5X manufactured by samsung.
A6 manufactured by samsung
A6X manufactured by samsung
A7 manufactured by samsung
Apple sikujua waliwaza nini baada ya kutoa A7 kutoka kwa samsung zilizotumika katika iphone 5s,ipad air,ipad mini 2 na ipad mini 3.Walibadili muelekeo wao na kuanza kushirikiana na kampuni la electronics la huko Taiwan linaloitwa TSMC ambapo lilichukua order na kuanza kuzalisha soc kuanzia A8 ambayo ilitumika katika iphone 6 na 6 plus na baadaye katika ipad mini 4 mnamo mwaka wa 2014 sept 9.
2014 oct 16 apple walitambulisha soc yao tena aina ya A8X ambayo ilitengenezwa na TSMC tena na samsung kukosa dili tena.
Soc hii ilitumika katika vifaa kama ipad air 2.
Katika utengenezaji wa A9 hapa apple walitoa order sehemu zote mbili yaani kwa TSMC na Samsung.
A9 ilitumika katika vifaa kama iphone 6s na 6s plus na pia ipad air 2.
Watu wengi walizilinganisha apple A9 ya TSMC na Samsung baadhi ya vyanzo vya habari vinasema kuwa A9 ya TSMC ni bora kuliko ile ya Samsung.
Nahisi hapa ukawa mwisho wa Samsung kutengeneza tena soc za apple.
Kwa sababu kuanzia.
A9x kwenye ipad pro ni manufactured by TSMC.
A10 fussion ni manufactured by TSMC katika iphone 7 na iphone 7 plus 2016.
A10x fussion pia ni manufactured by TSMC katika ipad pro 2nd generation na matoleo mengine ya ipad pro mnamo 2017.
Mpaka sasa nasikia TSMC wameanza kuzalisha A11 chip kwa ajili ya iphone 7s na iphone 8.
Je wanajukwaa mnaonaje apple wataendelea kutoa order kwa samsung kutengeneza chip zao?
Na ni kitu gani kilichopelekea apple wabadili uelekeo na kuanza kuwapa dili nono hilo kwa TSMC na sio Samsung?
Je hilo sio pigo kwa Samsung kukosa dili kama hilo?
Ahsanteni sana.
APL0278 mnamo mwaka 2008.
APL2298 mwaka 2009 katika iphone 3G.
Na baadaye A series kwa kuanza na A4.
A5 manufactured by samsung
A5X manufactured by samsung.
A6 manufactured by samsung
A6X manufactured by samsung
A7 manufactured by samsung
Apple sikujua waliwaza nini baada ya kutoa A7 kutoka kwa samsung zilizotumika katika iphone 5s,ipad air,ipad mini 2 na ipad mini 3.Walibadili muelekeo wao na kuanza kushirikiana na kampuni la electronics la huko Taiwan linaloitwa TSMC ambapo lilichukua order na kuanza kuzalisha soc kuanzia A8 ambayo ilitumika katika iphone 6 na 6 plus na baadaye katika ipad mini 4 mnamo mwaka wa 2014 sept 9.
2014 oct 16 apple walitambulisha soc yao tena aina ya A8X ambayo ilitengenezwa na TSMC tena na samsung kukosa dili tena.
Soc hii ilitumika katika vifaa kama ipad air 2.
Katika utengenezaji wa A9 hapa apple walitoa order sehemu zote mbili yaani kwa TSMC na Samsung.
A9 ilitumika katika vifaa kama iphone 6s na 6s plus na pia ipad air 2.
Watu wengi walizilinganisha apple A9 ya TSMC na Samsung baadhi ya vyanzo vya habari vinasema kuwa A9 ya TSMC ni bora kuliko ile ya Samsung.
Nahisi hapa ukawa mwisho wa Samsung kutengeneza tena soc za apple.
Kwa sababu kuanzia.
A9x kwenye ipad pro ni manufactured by TSMC.
A10 fussion ni manufactured by TSMC katika iphone 7 na iphone 7 plus 2016.
A10x fussion pia ni manufactured by TSMC katika ipad pro 2nd generation na matoleo mengine ya ipad pro mnamo 2017.
Mpaka sasa nasikia TSMC wameanza kuzalisha A11 chip kwa ajili ya iphone 7s na iphone 8.
Je wanajukwaa mnaonaje apple wataendelea kutoa order kwa samsung kutengeneza chip zao?
Na ni kitu gani kilichopelekea apple wabadili uelekeo na kuanza kuwapa dili nono hilo kwa TSMC na sio Samsung?
Je hilo sio pigo kwa Samsung kukosa dili kama hilo?
Ahsanteni sana.