Anne Kilango ataka mawaziri wachaguliwe na wananchi

Anne Kilango ataka mawaziri wachaguliwe na wananchi

Asante FMEs,
Naanza na angalizo, sio kweli kuwa mimi nimekuwa nikidai nina IQ kubwa, kuna issues huwa zinabishaniwa humu ndani, that just needs an avarage IQ kuzielewa, zinakuwa hazieleweki kwa baadhi yetu na sometimes, they are blown beyond proportions for nothing, ndiyo hiyo inayopelekea baadhi yetu kuanza kuquestion uwezo wa uelewa wa baadhi yetu. Huu uelewa ndio IQ yenyewe ninayoizungumzia.

Let me be very honest, I don't belong kwa wenye I.Q kubwa ndio maana I can afford to spend time kujibu haya, wenye I.Q kubwa wamejinyamazia maana wakijibishana na type yetu, watazidi kutuchanganya kama sio kutupoteza kabisa, kama issues ndogo tuu kama hizi zinasumbua, kubwa si zitatupasua vichwa kabisa!.

Pasco Salaam,
Naomba ground zero za ZnZ, jee JK na top brass yake, walienda kumtia kibano Karume na wapambe wake?. Je ni kweli Karume anataka third term kisirisiri kama Comandoo.Jee CCM is involved? Je kunanini haswa ndani ya mazungumzo ya Karume na Seif?
Natanguliza shukrani.
- Unajua sometimes inafurahisha sana, jinsi tunavyoweza kubadilika badilika kama vinyonga.

.
Mihimili 3 ya Dola ambayo inatakiwa kufanya kazi kwa uhuru na wakati huo huo kuweka mipaka mihimili mingine isivuke mipaka, checks and balance ni Bunge, Serikali na Mahakama. Bunge linatunga sheria, Mahakama Inazitafsiri hizo sheria na serikali inasimamia utekelezwa wa hizo sheria kwa mujibu wa katiba. Vyombo vyote hivi vitatu, vinawekwa na sheria mama ambayo ni katiba au mkataba wa watawala na watawaliwa.
- Mkuu naomba unipe ruhusa ya ku-bragg japo kidogo, moja ya Degree niliyonayo ni ya Political Science na nimeisomea US, kwa hiyo hii ya system ya Checks and Balance, nimeisoma ndani nje ndugu yangu, ndio maana ninashangaa sana kusikia kwamba eti Tanzania tunayo hii system, ukweli ni kwamba not even close mkuu, simply ni kwamba hatunayo!

Bunge likitunga sheria ambayo siyo ama inayokwenda kinyume cha katiba, mahakama, inaifutilia mbali. Serikali nayo ikitenda ndivyo sivyo, inapelekwa mahakamani na inaadhibiwa. Serikali hairuhusiwi kuingilia utendaji wa bunge wala mahakama.
- Sawa sawa mkuu, isipokuwa sasa hebu jaribu kuoanisha hii na Tanzania, ni lini haya yamewahi kufanyika?

- Halafu naona umechanganya kidogo, serikali maana yake ni mjumuiko wa Three Branches yaani Judicial, Congress, na Executive, labda ulichotaka kusema ni Executive Branch yaani wka kwetu Ikulu, ile ni branch moja tu katika tatu zinazotakia katika hii system unayoiongelea na kufanya serikali.


Bunge linaisimamia serikali kwa kuishauri na sio kuamuru.
- Hapa haijakaa sawa, katika huu mfumo wa utawala, hizo three branches zinakua huru from each other kwa muongozo wa kisheria na sio anybody else! Hakuna wa kumsiamia mwingine wala kumshauri mwingine, Congress wanatunga sheria according to mahitaji ya wananchi, Executive Branch wanatekeleza sheria zilizotungwa na bunge, kama Executive hawataki ile sheria mpya Executive ina uwezo wa ku-Veto, na pia Bunge lina uwezo wa kui-override veto ya Executive, sasa mmoja wao anatangulia kwenye Judicial, sasa Judicial inaamua according to the Constitution inavyosema, au wanakaa chini between hizo two branches na ku-compromise, wakati wote huu hakuna mwenye nguvu zaidi kuliko mwingine.

- Baba wa huu mfumo ni Mzee Madison, ambaye alisema kwamba Mahakama ni lazima isimamie haki za mainority kwa sababu ni rahisi sana kwa Congress na Executive, kuwa kitu kimoja against wananchi. Kwa hiyo kesi ikienda huko Judicial itakayotafutwa ni haki ya wananchi kwanza.

- Sasa the sad part of all this ni kwamba Tanzania hatuna any of this, ndio ninashangaa why even talk about it?
as if tunayo maana hapa tunakua pretenders! au?

Respect.


FMEs!
 
Rais wetu ndiye mkuu wa serikali, wakati huo huo ni sehemu ya Bunge, akiwa na nguvu za kulivunja bunge at his pleasure, na kila sheria inayotungwa, lazima iidhinishwe na rais ili iwe sheria, hakuna time frame lazima awe amesaini by lini, hivyo anaweza kuikalia atakavyo.
Rais wetu pia ni sehemu ya mahakama kwa kuteua kuanzia Jaji Mkuu na majaji lakini hana uwezo wa kuwafuta kazi. Capital punishment haitekelezwi bila rais kusaini, ndio maana kuna watu walihukumiwa kifo miaka ya 60, adhabu zao hazikutekelezwa mpaka walipojifia wenyewe.

Kutokana na mfumo huu, the principle of separation of powers iko njia panda
.

- Again ninasema hivi kama tunayo hiyo system ni kwenye papers tu lakini practically hatuna, halafu bado sielewi what all this has to do na the ishu at hand?


Bunge ndilo lililotakiwa kuisimamia serikali yetu, ili spika awe na nguvu ya kweli, alitakiwa awe total independent, spika wetu ni mjumbe wa NEC na pia alipotaka benzi 500 S-Class new model ya 2009, sambamba na nyumba ya hadhi inayomstahiki Sitta, alipiga magoti kwa JK kuomba aidhinishe, na JK kwa kujua nguvu ya spika ndani ya bunge, akasema mpeni kila anachotaka. Leo Spika ana guts za kuliongoza bunge kupiga kura ya kutokuwa na imani na serikali?!, wote wamwage unga na kukosa ulaji ilhali ni wachumia tumbo?.

- Again bunge halitakiwi kusimamia serikali, na Spika hatakiwi kumuomba Rais magari kwa sababu yanatakiwa kuwa kwenye bajeti ya bunge, na anayeidhinisha yanunuliwe kwa ajili ya bunge ni Spika, sio Rais hapo something is wrong kama Tanzania ndivyo tunavyofanya,

- Spika kua NEC hiyo ni CCM, lakini sio katiba ya jamhuri na sio lazima kwamba chama kingine kikishinda urais basi Spika wao lazima awe NEC yao, ndio maana nikasema haya ya three branches hatunayo so far naona unathibitsha hoja yangu! thanks for that.


Mawaziri ambao ni wabunge, walitakiwa wawe wawakilishi wa wananchi kuiwajibisha serikali bungeni, leo wao ndio waserikali, wameukwaa ulaji watajiwajibisha vipi?. Ndio maana nimesisitiza tangu mwanzo msimama wa Mama Super K kuwa mawaziri wasiwe wabunge ili wawajibike kwa bunge. Wapendekezwe na rais na kuidhinishwa na bunge, wakishindwa kazi, bunge linawapiga chini. Tofauti na mama ni hili tuu la mawaziri kuchaguliwa kama rais. Bado mpaka sasa nampa benefit of doubt kuwa amekuwa mis quoted.

- Mawaziri waliochaguliwa na Rais, as a part ya Executive Branch na kuapishwa na Rais wetu kuisimamia katiba ya jamhuri hata kama inabidi wafe, leo unasema walitakiwa wawe wawakilishi wa wananchi bungeni? I am reading you right mkuu?

- So far kwa kumsoma Mheshimiwa Kilango, bado naiona hoja yake kwamba mawaziri wachaguliwe moja kwa moja na wananchi, technically hakuulizwa how? Mimi nimetafsiri kwamba anataka waidhinishwe na bunge kama US, sasa kama ninakuelewa basi na mimi ninakupa the benefit of the doubt kwamba hushauri mawaziri waliochaguliwa na Rais, wasimamie wananchi badala ya Rais, siamini ndio hasa point yako hapa, au?


- Ingawa pia hata huu wako ni mtizamo tu, sio anything!

Huu mfumo tumeukumbatia toka kwa Muingereza, ni mfumo wa kikoloni ambao sisi tunaukumbatia na kujikolonise wenyewe. Lengo la mfumo huu ni kiinimacho cha separation of powers wakati infact tuna rais mwenye dictatorial powers akiamua kuzitumia to the fullest, anakuwa yeye rais, mkewe waziri mkuu, shemeji spika, mjomba jaji mkuu, shangazi mkuu wa polisi, kaka mkuu wa majeshi, wakuu wa taasisi zote za umma aweke kabila lake, washikaji wake wote awape ukuu wa mikoa na ukuu wa wilaya zote aweke vimada wake, katiba haikuspecify criteria ya presidential apointees, na hata akifanya hivyo ndio kwa mujibu wa katiba.

- Finally, unakubali kwamba hatuna hizo three branches, saafi sana tupo pamoja sana hapo.
Mimi naungana na wanaharakati katika kilio cha kutaka katiba mpya itakayoweka level playing ground tupate ushindani wa haki vinginevyo mwenye mpini atatawala milele!.

- Well hii inahitaji topic yake nje kabisa ya hii ya Mheshimiwa Kilango, maana ni vitu viwili tofauti kabisaa.

Respect.


FMEs!
 
Hakuna nchi ambamo mawaziri wanachaguliwa na wananchi. Hili ni jukumu ambalo anaachiwa mtendaji mkuu wa nchi hiyo. Tofauti ni kama wanachaguliwa kutokana na wabunge au wanatoka nje ya bunge. Mara nyingi wakiteuliwa kutoka nje ya bunge kunakuwa na kipengele cha kupata baraka za bunge. Katika mfumo huu mawaziri ndiyo watendaji wakuu wa serikali. Matatizo ya mfumo huu ni kuwa nafasi za juu za serikali zinaweza kubaki wazi kwa sababu tu bunge linataka kumshikisha adabu rais. Obama mpaka sasa ana nafasi kibao ziko wazi ambazo wapinzani wake wamemtilia stop. Uzuri wa mfumo tulionao ni kuwa mawaziri SIO watendaji wakuu wa serikali kwa hiyo serikali haiwezwi kuwekwa hostage kutokana na tofauti za kisiasa. Pamoja na kuyumba kwa serikali Japan bado inaendelea tu maana watendaji wakuu ni civil servants kama ilivyo kwetu. Matatizo kwetu ni kuwa hii mipaka haijawekwa azi na inaingiliwa mara nyingi na mawaziri ambao wanataka kuwa watendaji wakuu badala ya wasimamizi wa sera.

Amandla......
 
Hakuna nchi ambamo mawaziri wanachaguliwa na wananchi. Hili ni jukumu ambalo anaachiwa mtendaji mkuu wa nchi hiyo. Tofauti ni kama wanachaguliwa kutokana na wabunge au wanatoka nje ya bunge. Mara nyingi wakiteuliwa kutoka nje ya bunge kunakuwa na kipengele cha kupata baraka za bunge. Katika mfumo huu mawaziri ndiyo watendaji wakuu wa serikali. Matatizo ya mfumo huu ni kuwa nafasi za juu za serikali zinaweza kubaki wazi kwa sababu tu bunge linataka kumshikisha adabu rais. Obama mpaka sasa ana nafasi kibao ziko wazi ambazo wapinzani wake wamemtilia stop. Uzuri wa mfumo tulionao ni kuwa mawaziri SIO watendaji wakuu wa serikali kwa hiyo serikali haiwezwi kuwekwa hostage kutokana na tofauti za kisiasa. Pamoja na kuyumba kwa serikali Japan bado inaendelea tu maana watendaji wakuu ni civil servants kama ilivyo kwetu. Matatizo kwetu ni kuwa hii mipaka haijawekwa azi na inaingiliwa mara nyingi na mawaziri ambao wanataka kuwa watendaji wakuu badala ya wasimamizi wa sera.

Amandla......

- Tatizo ni kwamba hii ya mawaziri kuchaguliwa na Rais, inaonekana kutokidhi mahitaji yetu, sasa ndio watu wanajaribu kupiga akili kwamba tufanye nini, ndio zinatolewa suggestions, sio lazima mfumo wa US ufanikiwe kwetu au kwamba ndio peke yake unaofaa duniani,

- Hapa tunachohitaji ni ku-come up na our own system ya kutafuta mawaziri, ingawa tunaweza vile vile kuachana nao, kwa sababu baraza la mawaziri linapovunjwa ni makatibu wakuu ndio wanaongoza wizara na haijawahi kua tatizo,

- Inayotolewa yote ni mitazamo tu, hakuna mzuri wala mbaya kwa sababu haijajaribishwa kuona matokeo!

Respect.


FMEs!
 
...................
MBUNGE wa Same Mashariki, Anne Kilango Malecela ameponda mfumo wa kuwapata mawaziri na kupendekeza kuwa wachaguliwe na wananchi kama ilivyo kwa rais...........

"Ni muhimu sasa kwa mawaziri nao wakachaguliwa moja kwa moja kutoka kwa wananchi, kwa kuwa mfumo wa kisasa wa utawala unaonekana kuegemea na kufuata mfumo wa Kimarekani ambao mawaziri huchaguliwa moja kwa moja na wananchi hivyo ni wakati muafaka mfumo huo ukatumika kuwapata mawaziri nchini," alisema Kilango.

.............
CHANZO: MWANANCHI

Anna Makinda anasema kila mfumo una faida na hasara zake, hivyo ni muhimu kuangalia mapendekezo hayo kwa mlengo huo........

tumeletewa Mgombea Urais asiye na rekodi ya..........peformance.........tukamchagua....(eti ni kijana na ana mvuto)........Yes Rais wetu anachaguliwa na wananchi.........hivi faida yake na hasara yake ni nini mapka hivi sasa........na kwa hali ya kisiasa ilivyo hapa nyumbani..............

Wananchi tumeletewa majority ya wagombea wabunge vilaza...............na tumewachagua........na hii Mibunge mingine imekuwa miwaziri.........nini faida na hasara zake..........maana tumeichagua sisi wenyewe wananchi.......

Tukishajua tatizo liko wapi ndio tutaweza kujua dawa yake.......watu hawapendi kusikia tatizo......na tunakimbilia kutoa dawa tofauti na anayohitaji mgonjwa..........

Nakubaliana na kauli ya Mh. Anna Kilango.....lakini nina maswali najiuliza na ndio maana ni-quote maneno yaliyoandikwa juu ya lile aliloongelea.......

1.Je tufuate mfumo wa Kimarekani?.......hivi mfumo huo walio nao wamerakni waliuanza lini?
2.Je, tuendelee na huu mfumo wa jinsi ya kuwapata viongozi. Je system yetu ya kupika viongozi ikoje?........
3.Je ulikuwa na maana ya kwamba mawaziri wapitishwe na "wabunge" waliochaguliwa na wananchi? au?....mbona hao wabunge ambao wengine ni MIWAZIRI wamechaguliwa na wananchi?.......Mh Kilango tueleweshe kauli zako

Kama kuna mtu yuko karibu na huyu Mama....hebu amuombe japo kwa nafasi kidogo aliyonayo apitie hapa JF atupe mawazo yake pamoja na kujibu maswali ya wanaJF ambao bado tunajadili kilichoandikwa na "magazeti" yetu..........

sidhani kama tatizo letu ni kuchagua/kupiga kura......tatizo letu kubwa ni uhuru wa kuchagua na kuchaguliwa na nani tunamchagua?........mazingira ya demokrasia yetu ni BUTU sana kiasi kwamba.......viongozi wengi waliochaguliwa they can get away with a lot of scandals.........and they don't care!!...........

Tatizo letu jingine liko kwenye vyama (the main deceivers)........wale (majority) wawakilishi wetu tunaowachagua.....wanawajibika zaidi kwa "chama i.e. viongozi waliowateua" na kusahau wananchi.........

Mh Kilango unaonaje pia tukiruhsu Rais kuchagua just an independent capable person kuwa Waziri........whats wrong with that........
 
- Malecela hanihusu sina hata muda wa kujibu ysiyonihusu, na US nilienda kwa nauli yangu mwenyewe sikuepelkwa na wewe, baba yako mdogo Mboma aliyekupeleka Russia, wala serikali nilienda kwa hela zangu, nilizozipata kwenye ubaharia. Bwa! ha! ha! ha!

- Fisadi ni baba lako Mboma, limeiba hela za Kiwira na Meremeta, na zingine likakupa ukamsemeshea mtoto wake, Bwa! ha! ha! wewe ndiye fisadi sasa warudishie wa-Tanzania wa NY hela zao za michango uliyowadanganya na kile chama chako cha kitapeli mwizi wewe na fisadi koko! BWa! ha! ha!

- Hapana mkuu alichofanya baba yako ni kuliibia taifa letu matokeo wanachi wanakufa mahospitalini, kule jeshini wanajeshi wanakuffa kwa kukosa misaada kwenye hospitali zao kisa na mkasa baba yako ameaibia, Mheshimiwa Mbunge Mama Super K, hahitaji anything maana ni kiongozi maarufu na anayeheshimika sana na taifa, isipokuwa ma-foreigner kama wewe! Bwa! ha! ha! ha!

- Hapana siwezi kuwa ninaboa, anyeboa ni wewe, ndio maana ulipopata ajali wananchi wote waligoma kuja hospitalini kukuona, ni mimi mkuu ndiye aniliyekua wa kwanza kuja pale, si unakumbuka jinsi ulivyokuwa unanipa simu niongee na fisadi wako Mboma.

- Saa sita za usiku umekuja kuniamsha wewe na watoto wako hamna usafiri kwenda kule maporini, nimeacha usingizi wangu nimekuendesha usiku usiku mpaka kwako, sasa tizama shukrani ya punda eti nibaoa! kuliko wewe mkuu yaani jamii nzima ukitokea ni kukucheka tu maana hawaelewi matatizo yako hasa ni nini? pole sana!

- Malecela hanihusu kwa hiyo sina sababu hata ya kugusa hiyo point, acha kujiwkeza kweza wewe ni wewe tu mkuu, nimekuona ukihangaika sana kujiweka kwenye viongozi na kujifanya na wewe ni kiongozi, no you are not ridhika na ulicopewa na Mungu, achana na hawa watoto wa Nyerere niliokuona nao mara ya mwisho hawawezi kukusaidia anything, kazana wewe mwanaume simama mwenyewe wewe, mimi huniwezi ni mjanja siku nyingi sana, nikiwa majuu kwenye meli wewe ulikwua kwenu Bukoba, unalima kahawa, mimi sio size yako ingawa unajaribu sana kulazimisha!

- Mama Kilango, atashinda na kurudi bungeni na huwezi fanya lolote, jitu jeusi kama mkaaa na roho iko hivyo hivyo masikini wa ubongo wewe! tuliokuzidi tunakuzidi mkuu huwezi balance na matusi huku JF, unazidi kujivua nguo tu kama siku ile kwenye ile hafla ulivyoadhirika, halafu tizama ulivyotukanwa na Kikwete, yaani what a melt down! Bwa! ha! ah! ha!




- Too low siwezi hata kujibu, lazima imeanndikwa na kichaaa! kama nilivyokuambia majuzi wewe ni kichaa! BWa Ha! ha! Hebu jaribu kukumbuka ni lini umewahi kunisaidia ni mimi tu ndioye ninayekusaidia kila wakati, achana na mimi mkuu jairbu kwua mstaarbu kidogo, sasa chill out! Bwa! ha! ha! ha!

- I understand kwamba last Sunday nilikupa free pass, sasa mkuu I promise you leo nitakula sahani moja na wewe na hii personal attacks unayoitaka sana, sasa bring it on!



es!
Huyu jamaa mwenye Uhusiano na Mbona,anayeishi NY etc inaonekana una Beef nae zito,BUT flaming Forums because of your personal Vendetta is not helping you.

So far kila anayekurekebisha wewe unadhania ni huyu jamaa tu!watoto wa mafisadi bana.

See a psychiatrist,or find someone to talk to about your issues.putting them in a public Forum is not the best way!

Go back soma post zako zoote unazowajibu watu wanaokurekebisha,UTAGUNDUA kuna Tatizo kwenye majibu yako,It's like u are afraid of your own shadow.

usidanganye watu wewe ni Baharia bwana,u can fool some people for sometime not all people all the time.

unachokiweka wazi hapa ni background information za viongozi wetu na familia zao,jinsi gani wanatumia position zao kujinufaisha wao binafsi na familia zao,as if familia zao ndio zilizowaweka kwenye nafasi hizo.

Kwa hilo tunashukuru,how else could we know that!!thanks to JF.
 
kwa jinsi wananchi wa Tanzania wanavyochagua viongozi kwa haiba zao,sura zao,matabasamu yao etc..,kuwaachia wananchi hawa kuchagua mawaziri sidhani kama ni uamuzi mzuri sana.

Raisi Tulitemchagua tayari Tunaona madudu yake,Wabunge wetu chini ya Asilimia kumi ni functional.

Kazi za Mawaziri nyingi ni political,majukumu mazito yanaishia kwa katibu mkuu wa wizara,kwa hili mawaziri bomu wanashukuru,their incompetency can be covered by a well grounded katibu mkuu wa wizara.

Mawaziri wawe wataalam wa sekta husika,waliobobea,wateuliwe na Rais then wawe approved na Bunge.na itakuwa vizuri zaidi mawaziri wasiwe wabunge.kama Raisi akikuteua kuwa waziri wakati ni mbunge utakiwe kuachia jimbo lako.
 
Huyu jamaa mwenye Uhusiano na Mbona,anayeishi NY etc inaonekana una Beef nae zito,BUT flaming Forums because of your personal Vendetta is not helping you.So far kila anayekurekebisha wewe unadhania ni huyu jamaa tu!watoto wa mafisadi bana.

- Siwezi kuwa na beef na a fool ambaye wala hatuna anything in common, wala hatufanani, simjui ila ni yeye ndiye siku zote anayehangaika kunifuata fuata, umri hatufanani the man is too old for me, nilipokuwa majuu amenikuta masikini ya Mungu huruma tupu, sasa leo nashangaa eti akitaka kuwa ligi moja na mimi pole san mkuu, I m too much for you, kama ni ufisadi unajua vizuri kwamba wewe ndiye umetoka kwenye ufisadi, tabia zako katika jamii ni za kifisadi, no body likes you kwa sababu ya tabia zako za kijinga jinga, wewe unirekebishe mimi? that is biggest joke I ever heard anza na wewe, rudisha zile hela zza wananchi uliowadnagnya na chama uchwara cha kabila lako, acha kulilia kina mama wanaokuzidi umri, then njoo unirekebishe!

See a psychiatrist,or find someone to talk to about your issues.putting them in a public Forum is not the best way! Go back soma post zako zoote unazowajibu watu wanaokurekebisha,UTAGUNDUA kuna Tatizo kwenye majibu yako,It's like u are afraid of your own shadow.
- Psychiatrist? Mimi au wewe? kwenye hilo wala sina tatizo mkuu maana inafahamika wazi kwamba una matatizo makubwa sana, kumbuka ile siku ya party umetukana wee hapa JF, halafu ukabeba mek wako na watoto kuja kwenye party hiyo hiyo, watu wote walishangazwa infact toka pale ndio ukaacha kabisa kutumia yale majina yako mawili, kutokana na aibu ya ile siku, halafu kumbuka ile siku jinsi Rais wa jamhuri alivyokutukana mbele ya hadhara, sasa mkuu eti mimi na wewe nani anayehitaji msaada wa akili? Bwa! ha! ha! ha!

- Afraid of a shadow? Mtumzima miaka 62, IDs karibu 1000, halafu eti hukimbii your shadow, sasa unakimbia nini? Kwa nini uliacha kutumia zile ID za Kuhani/Dilunga kama hukimbii kivuli chako? Baaada ya kuaibika mbele ya jamii ndio ukaikimbia kivuli chako, halafu una ubavu kusingizia wengine pole sana kaka, usingiie mjini kwa pupa mkuu, unajua katika historia ya hiyo jamii wewe ndiye mtu wa kwanza kutukanwa na Rais? Aibu sana!


usidanganye watu wewe ni Baharia bwana,u can fool some people for sometime not all people all the time.unachokiweka wazi hapa ni background information za viongozi wetu na familia zao,jinsi gani wanatumia position zao kujinufaisha wao binafsi na familia zao,as if familia zao ndio zilizowaweka kwenye nafasi hizo.Kwa hilo tunashukuru,how else could we know that!!thanks to JF.
- Mkuu again I am seamen, kama unajua anything else nimekupa nafasi mara nyingi sana hapa useme, nimekupa nafasi mara nyingi sana useme ufisadi wangu, nimekuambua nina mali zangu na niko njiani kuingia kwenye uongozi kwa sababu as raia wa Tanzania ni haki yangu,

- Ni kweli, nimesema hivi wewe ulifeli Form six ukashindwa kwenda Mlimani sasa kwa sababu baba yako mdogo alikuwa na nafasi kubwa kidogo jeshini, akaenda CCM kuomba nafasi ya kukupeleka kusoma Russia, hicho kitu kilikuwa kinafanywa na viongozi wengi wa vyeo vya chini katika serikali ya CCM zamani, nafasi za kusoma Russia, China, Cuba zilikua zinakuja kupitia CCM, ndio ukaacha kazi BOT ukaenda Russia, as opposed na mimi ambaye nilikwenda mwenye kupanda meli bila kupelekwa na yoyote, niliposhuka melini nikaenda Europe, Canada, baadaye nikatua US, wewe NY ulienda kwa ndege ukapokewa Airport na ndugu zako,

- Mimi nilikwenda NY kwa basi through maboda nikitokea Ottawa na Montreal, nikafika Port Authority NYC simjui mtu, nikalala pale kama homeless, mambo yangu yote yakaanzia hapo mapka kujisomesha Degree mbili mwenyewe, sasa wewe mtoto mdogo wa maisha utaniambia nini wewe? Ndio maana ninakuambia kuwa mimi sio size yako, I m too much for you wewe ndiye mtoto wa fisadi, maisha yako yote ni ufisadi ufisadi, kudhulumu dhulumu watu, mimi sina hizo tabia mkuu.

- Please usinipotezee muda, kama huna hoja on the topic!


es!
 
Anna Makinda anasema kila mfumo una faida na hasara zake, hivyo ni muhimu kuangalia mapendekezo hayo kwa mlengo huo........

tumeletewa Mgombea Urais asiye na rekodi ya..........peformance.........tukamchagua....(eti ni kijana na ana mvuto)........Yes Rais wetu anachaguliwa na wananchi.........hivi faida yake na hasara yake ni nini mapka hivi sasa........na kwa hali ya kisiasa ilivyo hapa nyumbani..............

Wananchi tumeletewa majority ya wagombea wabunge vilaza...............na tumewachagua........na hii Mibunge mingine imekuwa miwaziri.........nini faida na hasara zake..........maana tumeichagua sisi wenyewe wananchi.......

Tukishajua tatizo liko wapi ndio tutaweza kujua dawa yake.......watu hawapendi kusikia tatizo......na tunakimbilia kutoa dawa tofauti na anayohitaji mgonjwa..........

Nakubaliana na kauli ya Mh. Anna Kilango.....lakini nina maswali najiuliza na ndio maana ni-quote maneno yaliyoandikwa juu ya lile aliloongelea.......

1.Je tufuate mfumo wa Kimarekani?.......hivi mfumo huo walio nao wamerakni waliuanza lini?
2.Je, tuendelee na huu mfumo wa jinsi ya kuwapata viongozi. Je system yetu ya kupika viongozi ikoje?........
3.Je ulikuwa na maana ya kwamba mawaziri wapitishwe na "wabunge" waliochaguliwa na wananchi? au?....mbona hao wabunge ambao wengine ni MIWAZIRI wamechaguliwa na wananchi?.......Mh Kilango tueleweshe kauli zako

Kama kuna mtu yuko karibu na huyu Mama....hebu amuombe japo kwa nafasi kidogo aliyonayo apitie hapa JF atupe mawazo yake pamoja na kujibu maswali ya wanaJF ambao bado tunajadili kilichoandikwa na "magazeti" yetu..........

sidhani kama tatizo letu ni kuchagua/kupiga kura......tatizo letu kubwa ni uhuru wa kuchagua na kuchaguliwa na nani tunamchagua?........mazingira ya demokrasia yetu ni BUTU sana kiasi kwamba.......viongozi wengi waliochaguliwa they can get away with a lot of scandals.........and they don't care!!...........

Tatizo letu jingine liko kwenye vyama (the main deceivers)........wale (majority) wawakilishi wetu tunaowachagua.....wanawajibika zaidi kwa "chama i.e. viongozi waliowateua" na kusahau wananchi.........

Mh Kilango unaonaje pia tukiruhsu Rais kuchagua just an independent capable person kuwa Waziri........whats wrong with that........

- Mkulu Ogah maneno mazito sana, ninayapitia tena kuona hoja maana ziko nyingi sana humu.

Respect.


FMEs!


-
 
Yaani kwa jinsi watu walivyo na grandiosum ifikapo hoja fulani, tusipoangalia kila thread ya siasa itahitaji JF dokta awe karibu kuprescribe antipsychotics... eniwei, ndio great thinking yenyewe
 
Yaani kwa jinsi watu walivyo na grandiosum ifikapo hoja fulani, tusipoangalia kila thread ya siasa itahitaji JF dokta awe karibu kuprescribe antipsychotics... eniwei, ndio great thinking yenyewe

- Huyu Dokta aanzie kwenye maisha ya binafsi ya baadhi ya member kwanza, kabla hajaja hapa, BWa! ha! ha! ha!

es!
 
i knew you would come back for this one... kamata carbamazepine kidogo ushushe ka-delirium halafu tikisa kichwa kwa muda utakuwa ok... Maana kwako hoja ni vita tu!!
 
mifumo, mifumo mifumo!!!!!!

kama hatutahakikisha polisi inaweza kumkamata mtuhumiwa na mahakama kumuhukumu, tutazunguka mifumo ya dunia nzima lakini hatutapata suluhu ya matatizo yetu.
uk wanamfumo wao, unafanya kazi kwa ajili polisi wanaweza kukamata wala rushwa na mahakama kuwahukumu
US pia mfumo wao unafanya kazi kwa ajili ya polisi na mahakama.
china pia na chama chao kimoja bado mfumo wao unafanya kazi na wanaendelea
utataja nchi kibao na mifumo yao ni tofauti na inafanya kazi

tatizo sio mfumo tatizo ni nguvu walizokuwa nazo polisi na mahakama
 
i knew you would come back for this one... kamata carbamazepine kidogo ushushe ka-delirium halafu tikisa kichwa kwa muda utakuwa ok... Maana kwako hoja ni vita tu!!

- Ohh gracious God, sasa unaanza kutueleza njia unazotumia kutuliza ubongo wako uliojaa chuki, fitina, wivu na majungu na kushia kufyatuka! Bwa! ha! ha! this is hillarious!

es!
 
- Ohh gracious God, sasa unaanza kutueleza njia unazotumia kutuliza ubongo wako uliojaa chuki, fitina, wivu na majungu na kushia kufyatuka! Bwa! ha! ha! this is hillarious!

es!

hahahaaa mama kachemsha, na wewe kwa kumtetea unachemka!!! we shtua tu hiyo CPZ si mbaya bwana es!!

Naomba unielewe tu kwamba sina chuki na kilango na namfagilia sana hasa kwenye shughuli za jamii na she is a very strong woman... issue yangu hapa ni namna ambavyo mara kwa mara umekuwa defensive blindly iwapo mtu unayemsapoti anapingwa, tulikua na thread ya masha, ya tingatinga, ya apiyo, ile ya ze ut@mu, ya mama kilango etc. Jifunze tu kukubali kwamba sio kila thread ushide, hii sio vita ni jukwaa la elimu na maendeleo na kupishana mtazamo ni kitu cha kawaida, si kila akupingaye ana chuki, mzee, ana ID 1000 etc.... FMES Jaribu kukua japo kwa mara moja uanagalie maisha kwa matazamo chanya... YOur expression here inaonyesha hata unavyoishi na familia yako

Back to the topic, hakuna haja ya mawaziri wa kupigiwa kura maana hatuna haja ya populists bila quality... tena ingekuwa vizuri wabunge wawe na elimu fulani sio tunabeba kila kitu ilimradi kapata kura nyingi.
 
hahahaaa mama kachemsha, na wewe kwa kumtetea unachemka!!! we shtua tu hiyo CPZ si mbaya bwana es!!

- Mkuu unazidi kucheksha licha ya kuchemka, yaani sasa unajivua nguo hadharani mwenyewe, Bwa! ha! ha!

Naomba unielewe tu kwamba sina chuki na kilango na namfagilia sana hasa kwenye shughuli za jamii na she is a very strong woman... issue yangu hapa ni namna ambavyo mara kwa mara umekuwa defensive blindly iwapo mtu unayemsapoti anapingwa, tulikua na thread ya masha, ya tingatinga, ya apiyo, ile ya ze ut@mu, ya mama kilango etc. Jifunze tu kukubali kwamba sio kila thread ushide, hii sio vita ni jukwaa la elimu na maendeleo na kupishana mtazamo ni kitu cha kawaida, si kila akupingaye ana chuki,

- Huwa ninapinga kwa hoja, au nina-support kwa hoja, and then wewe huwa unakuja na personal ndio hizi sasa ambapo huwa ninakutwanga kiroho mbaya kwa sababu persobal yako imeoza na inanuka sana, sasa ukishindwa personal huwa unajaribu ku-appeal kwa members wengine humu wakusaidie kwa kujaribu ku-insite maneno flani ambayo unaamini yatakusaidia, lakini wananchi wa hapa sio wajinga walishakujua kwamba akili zako sio sawa kwa sababu mtu mzima mwenye umri wako, hawezi kuleta utoto kama unaoufanya humu, Mi-ID 1000, unatka nini hasa ndio wengi tunajiuliza? Ungekwua mmiliki wa Forums tungeelewa, Invisible mwenyewe hana IDs kama zako humu, unalala humu kila kukicha upo hapa vipi mkuu huna shughuli zingine?

- Sasa unaona matatizo yako, eti kushinda naniamekuambia kuna mashindano hapa? Hapa kuna hoja kwa hoja, na ukileta viroja kama unavyofanya sasa unarudishiwa viroja, hakuna kushinda wala anything, sasa uamuzi ni wako, mimi sikuogopi hata nikiwa nimelala nilishakudharau siku nyingi sana na unafiki wako, sijihusishi na wanafiki wenye roho za nyoka kama wewe, na ninashukuru kwamba wananchi wengi kwenye jamiii wanakufahamu vizuri sana, pole sana bro! hapa hakuna mashindano kuna hoja tu, ila ukileta viroja unarudishiwa viroja na ndio ninachofanya sasa!

mzee, ana ID 1000 etc.... FMES Jaribu kukua japo kwa YOur expression here inaonyesha hata unavyoishi na familia mara moja uanagalie maisha kwa matazamo chanya... yako

- Ooh yeah, ninaavyoishi maisha yangu, ndio maana ulipopata ajali tu niliposikia nikaacha shughuli zangu, kuendesha maili nyingi sana kuja kukuona masikini ya Mungu huruma tupu wananchi karibu wengi wamegoma kwenda kukuona na kujifanya kwako mtu wa watu,

- Umewakama saa sita za usiku huna usafiri wewe na watoto wako, nimekuendesha maili kibao mpaka maporini unakoishi, majuzi umefiwa na marehemu baba yako mzazi again mimi wa kwanza mkuu kama kawa, sasa eti unasema kuna dosari na masiha yangu ya binafsi? Unaona shukrani ya punda ivilivyo?


Back to the topic, hakuna haja ya mawaziri wa kupigiwa kura maana hatuna haja ya populists bila quality... tena ingekuwa vizuri wabunge wawe na elimu fulani sio tunabeba kila kitu ilimradi kapata kura nyingi.

- Mawaziri kutpoigiwa kura huo ni mtizamo wako tu, pia kuna na mitizamo mingine tatizo ni kwamba haina scientific results ku-prove kama inafaa au haifai.

- Elimu ya wabunge sio tatizo langu, wala halinihusu na besides kwangu it does not matter kama mbunge ana elimu au hana, ninachojali uwezo alionao kuweza kwuasaidia wananchi wake.

Pole sana kwa kukukwaza!


es!
 
Khe khe nicheke mie mbavu zinauma! Lwiga lwiga kihonga mnyoo mgata. Huwa natoa vidonge kama daktari yoyote na kama dawa inafanya kazi kwa mgonjwa basi unafarijika.
 
- Bwa! ha! ha! Hillarous Ha! ha! ha!, maana sasa the so called sheikh kama sheikh yahaya, anapoanza utabiri it is time to look for next topic? Inachekesha sana! BWa! ha! ha!

es!
 
Hii ndio naita shoka moja mbuyu chini!!! Nimechapa moja umekuja na tatu nyepesi loughing maff out and so.... its so sad when you try to repay those who help you blindly!!! Nimechapa para moja, umekuja na kama kumi hivi!!! Yet i am used to it.. i enjoy these kind of situations as they make me learn more

Do i need to eplain anything hell no, did you travel miles for hell no... do i think you are experiencing paranoia because of your suspicious mind? hell yes... but wait, do i have to ask for anything more? gademit, no!!! then what happened? ah, i was just opposing Mama Kilango's philosophy/school of thought/ideas....
 
[/EYE SPY: Viva Anne Kilango Malecela! ADAM LUSEKELO
DAR ES SALAAM



I USUALLY don't watch the Bunge performances. I once tried to watch the show. Only to end up waking up with a start. Someone in the House had successfully put me to sleep. But on Thursday evening I was in my favourite watering hole when I saw Aunt Anne Kilango Malecela performing. She basically said that the Bunge should stop taking crap from the government in the on-going cover-up of the looted EPA funds.
The entire United Republic of Tanzania knows who did the stealing. It is the top dogs in the government who stole the money. They did that with the collusion of top mafia groups in the government and business con-men.
The probe team which was set up to check out the EPA scandal is prevaricating to give us the names of the unarmed robbers. Eti, they don't want to jeopardize the evidence.
They are simply not saying the truth. We all know that the list of names reads like a who-is-who in the government. Aunt Anne Kilango Malecela demanded the names of the thieves.
''If the EPA money will not be returned, it will not be an easy ride in this House. A few of us still love this country and are ready to die for the cause!''She said with great emotion.
I checked out her body language and came to the conclusion that Aunt Anne meant what she said. Body language is a discipline we hack to learn.
Once you get the hang of it is very easy to tell if someone is lying or not.

There are our 'honourables' in Dodoma who simply go there to waste the oxygen in the House. Most go there for money, of course. But if you check their body language you can tell that the guy who is droning on and on simply has nothing to say.
Anyway thank God we are getting there. There is real anger to the government that things cannot continue as they are. Tanzanians cannot forever live with this impunity and piles upon piles of lies!
Aunt Anne also talked about another scandal most of us had forgotten about some 216 billion from the Commodity Import Support (CIS) fund back in the 1992.
So the thieving game did not start yesterday. It has been going on for ages. You sometimes wonder do those aspiring public officers go for it to serve Tanzania or for the money?
By the end of Aunt Anne's show the entire club cheered loudly. I can sense that the Bunge now becoming a House worth listening to. Increasingly there are now MPs appearing who are actually having something to say and not just talking hot air!
mailto:Mbwene2@yahoo.com

Hii ndio naita shoka moja mbuyu chini!!! Nimechapa moja umekuja na tatu nyepesi loughing maff out and so.... its so sad when you try to repay those who help you blindly!!! Nimechapa para moja, umekuja na kama kumi hivi!!! Yet i am used to it.. i enjoy these kind of situations as they make me learn more

Do i need to eplain anything hell no, did you travel miles for hell no... do i think you are experiencing paranoia because of your suspicious mind? hell yes... but wait, do i have to ask for anything more? gademit, no!!! then what happened? ah, i was just opposing Mama Kilango's philosophy/school of thought/ideas....

- I magine this coming from a PHD!, hillarious Bwa! ha! ha!

es
 
Back
Top Bottom