Anne Kilango ataka mawaziri wachaguliwe na wananchi

Anne Kilango ataka mawaziri wachaguliwe na wananchi

Wakuu sidhani kama kuna haja ya kunyoosheana vidole sana hapa. Naamini huyu mama ana nia nzuri na njema kabisa kwa nchi yetu lakini ana tatizo la uelewa wa hii mifumo ya kiutawala. Anahitaji ilmu tu kujua kuwa mfumo anaoupendekeza si sahihi/realistic. Hivyo, jazba pembeni; toeni fikra. Mie binafsi naamini zaidi katika mfumo unaotumika USA, Angola na Nigeria unaotenganisha bunge na serikali kama walivyonadi wakuu wengi humu.

- Tatizo la uelewa ni la Great Thinker anaposhindwa kujadili hoja kwa hoja na kuruhusu chuki binafsi, wivu, majungu, na umasikini wa ubongo wake kumuongoza kwenye mijadala hapa JF, Bwa! ha! naona umeamua hasa kuonyesha ukali wa ile PhD ya online, duh! wasomi uchwara bwana! Bwa! ha! ha!

es!
 
Wakuu sidhani kama kuna haja ya kunyoosheana vidole sana hapa. Naamini huyu mama ana nia nzuri na njema kabisa kwa nchi yetu lakini ana tatizo la uelewa wa hii mifumo ya kiutawala. Anahitaji ilmu tu kujua kuwa mfumo anaoupendekeza si sahihi/realistic. Hivyo, jazba pembeni; toeni fikra. Mie binafsi naamini zaidi katika mfumo unaotumika USA, Angola na Nigeria unaotenganisha bunge na serikali kama walivyonadi wakuu wengi humu.
We must be out of our senses, in all the systems, you are attracted to:
Angola = The failed country coming out of unfinished war
Nigeria = The most corrupt system in a planet

Hebu hata tunapotoa mifano tuangalie je hizi ni nchi gani; au sisi wenyewe ni wajinga kuhusu hizo nchi!!
 
Huyu ni mama yetu, she is genuine na ni mwanamke wa shoka, ila kwa hili, amechemsha.

Naungana na vision yake wasichaguliwe na rais, ila pia sio wananchi. Mfumo safi ni wa US, mawaziri sio wabunge, na wanapendekezwa na rais na kuwa vetted na bunge.

Huu mfumo wetu wa mawaziri wabunge unakwenda contrary to the principles of separation of powers.

Vyombo vitatu vya Excecutive, Legistlature na Judiciary lazima viwe independent for checks and balance.

Mbunge aliyeteuliwa waziri anaweza vipi kuiwajibisha serikali? Sanasana ni kujipa upendeleo wa maendeleo kwenye majimbo yao hali iliyopelekea wabunge kuwajia juu mawaziri.

sioni tofauti yako na hoja ya Kilango. ishu ni kuwa mawaziri wachaguliwe, tena wawe wana ufahamu na wizara watakazoongoza. Meri Nagu kwa mfano kashika wizara nyingi tu lakini mchango wake kwenye wizara hizo sijaona zaidi ya kuandaliwa hotuba na kuonekana kwenye media. waziri pekee mwenye sifa ya kuteuliwa ni Dr. Magufuli
 
We must be out of our senses, in all the systems, you are attracted to:
Angola = The failed country coming out of unfinished war
Nigeria = The most corrupt system in a planet


Hebu hata tunapotoa mifano tuangalie je hizi ni nchi gani; au sisi wenyewe ni wajinga kuhusu hizo nchi!!

- Hivi si majuzi tu wachezaji wa Togo, wamepigwa marisasi huko Angola, taifa haliwezi hata kuwa serious na security ya African Finals? Nigeria Rais amekwenda kutibiwa Saudi Arabia bila ya kumfahamisha anybody kwenye serikali yake hata makamu wake hajui yuko wapi,

- Sasa wasomi wetu uchwara huku JF wanasema hizo nchi ndio zenye system za uongozi tunazohitaji kuiga Tazania! Yaani hili taifa tumelogwa tu, hakuna nafuu wala hope!

Respect.


FMEs!
 
sioni tofauti yako na hoja ya Kilango. ishu ni kuwa mawaziri wachaguliwe, tena wawe wana ufahamu na wizara watakazoongoza. Meri Nagu kwa mfano kashika wizara nyingi tu lakini mchango wake kwenye wizara hizo sijaona zaidi ya kuandaliwa hotuba na kuonekana kwenye media. waziri pekee mwenye sifa ya kuteuliwa ni Dr. Magufuli

- Mkuu the ishu hapa ni mawaziri wachaguliwaje? Sio wachaguliwe tu how?

es!
 
- Wapumbavu wote walishindwa kufaulu form six kwenda Mlimani, kwa vile baba zao walikuwa na vyeo vidogo kwenye serikali ya CCM, wakaishia kutumia rushwa na kupata scholarship za Cuba, Russia, na China.

we jamaa unaboa sana,the fact kwamba umetokea kwenye familia ya mh Malecela imekupa nafasi ya kuwa US,either kwa kutumia uzito wa Baba yako au upendeleo uliopo kwa watoto wa Vigogo TZ,Hutakiwi kuwadharau wale ambao wazazi wao hawakuwa na uwezo,priviledges za kuwa Malecela.hii mitoto ya mafisadi inakera sana(afadhali wanaojinyamazia,sio wewe unaowadharau wale waliomuweka baba yako hapo alipo)

- Mama Super K, is doing just fine na atarudi bungeni tena kwa kishindo, kama huamini akchukue fomu kule uone, itaishia kama Generali Mboma kule Mbeya na kupata kura yako mwenyewe, Mkuu mzima wa majeshi kupata kura yake tu against Mchungaji mdogo tu wa kanisa, ile ilikuwa ni aibu ya the Century.
Huyu ni Mzazi wako,hauwezi kuwa na bad feeling aboiut her,but its better you keep them to yourself.what you MUM is doing is just what other politicians are doing,craving for cheap popularity,and ofcourse she will get it,without you having to despise others to give your mum an uncontested ride.

- Anyways, later naona hakuna jipya ila sasa ndio unaonuesha ile PhD yako ilikuwa ni ya online maana umefungulia mi-ID yako yote toka Jumapili, shule za Russia ndio matatizo yake haya kama humini tizama Kingunge, na Sozigwa. Bwa! ha! ha!
es!


Unabore sana jamaa,yani unaboa mnoo,just take a look at all you posts,50% of them is just you flaming others for no Good reason.
No one is attacking you for Being a Malecela,Wewe kila mtu unamuona ni adui yako pale anapojaribu kukuambia ukweli au kukurekebisha.Grow up!
 
We must be out of our senses, in all the systems, you are attracted to:
Angola = The failed country coming out of unfinished war
Nigeria = The most corrupt system in a planet

Hebu hata tunapotoa mifano tuangalie je hizi ni nchi gani; au sisi wenyewe ni wajinga kuhusu hizo nchi!!

Hapa naomba tutenganishe system na personalities. Wenstiminster na American ni system, corrupt na wars ni actions.
 
Back to Mada,huyu Mama alichosema ni mojawapo ya Solution to problems in our system.I believe there are people who can collect these opinions from such people and work on them.

Wanasiasa wa kitanzania wanatumia ukosefu wa elimu ya Uraia kwa wananchi kupenyeza ajenda zao chafu.Kumpa mwananchi asiyejua hata Kazi ya waziri wa uchumi ni nini Madaraka ya kumchagua Waziri ni kujichimbia Kaburi kama watznzania.Muda si mrefu Waziri wa fedha atakuwa ROSTAM,WAZIRI wa michezo Komba etc(wananchi watachagua mtu popular,mwenye haiba nzuri kama walivyofanya kwa kikwete).

Demokrasia tuliyoletewa na wamarekani ilitakiwa kufanyiwa Tuning,hamuna kitu kama "one suit fits all".ni ujinga wetu waafrika tu.ndio maana Tiger country economies wametuacha wakati tulikuwa nao sawa back in 70's.

Demokrasia sawa,lakini ifuate stage,si kila kitu kizuri,hao washenzi wamarekani walitaka serikali yetu isichangie gharama za matibabu,wakati wao sasa hivi wana-implement welfare policies zinazosisitiza uwepo wa universal health insurance.aka serikali ya marekani kuchangia gharama za matbabu.

Tuangalie what works for us,sio kugeneralize tuu something will work because the US is doing that.
 
- Wapumbavu wote walishindwa kufaulu form six kwenda Mlimani, kwa vile baba zao walikuwa na vyeo vidogo kwenye serikali ya CCM, wakaishia kutumia rushwa na kupata scholarship za Cuba, Russia, na China.

- Mama Super K, is doing just fine na atarudi bungeni tena kwa kishindo, kama huamini akchukue fomu kule uone, itaishia kama Generali Mboma kule Mbeya na kupata kura yako mwenyewe, Mkuu mzima wa majeshi kupata kura yake tu against Mchungaji mdogo tu wa kanisa, ile ilikuwa ni aibu ya the Century.

- Anyways, later naona hakuna jipya ila sasa ndio unaonuesha ile PhD yako ilikuwa ni ya online maana umefungulia mi-ID yako yote toka Jumapili, shule za Russia ndio matatizo yake haya kama humini tizama Kingunge, na Sozigwa. Bwa! ha! ha!

es!

Yaani katika mambo yote ya kuandika mkuu ndio umeona utoke kwa design hiyo? Yaani wewe upeo wako wa kufikiria ndio umekufikisha hapo? Can you come with examples of such people please? Otherwise watake lazi watoto wa masikini walioenda such places. Inamaana wewe upo sehem uliyopo kwa kigezo cha babako kuwa na nafasi ya juu ktk chama au? Tusipende kutumia forum kutukana watanzania wenzetu,tutumie forum kuongea vitu ambavyo vinamake sense ktk majadiliano na maisha yetu sote. Are saying walioenda kusoma China/cuba/russia ni watu waliofeli form six???? can you mention/list them please? what about wale wanaosoma graduate studies in those countries? what was the criteria of geting people to go to those universities? do you really know what you are saying? bring us the names and passes of the people you know who failed and therefore got the posts to go to such universities.
 
- The arrogancy ya ajabu sana, yaani inafika mahali mtu mmoja anaamini kwamba yeye ndiye JF, BWa! ha! kelele za mlango bwana inachekesha sana ngoja tukalale kama kawa pamoja na kelele za mlango!

- Eti wana-JF! Bwa! ha! ha!

es!


Nafikiri unajidhalilisha kwa sababu ya mentality yako kwamba kila anayekupinga ana ID 1000. Pili sio lazima ujibu kila issue inayomuhusu Malecela au Kilango. Then unasema mtu moja anajifikiria yeye ni JF?

Amazing labda wewe ndio unajifikiria hivyo lakini sisi wengine tunafahamu njia moja tu kwa sababu tumefika hapa tulipo sio kwa sababu ya kubebwa kwa namna yoyote ile. Katu haitatokea nikwambie mimi nina vitu gani au nafanya shughuli gani, kitu ambacho ni tofauti na members wengine.

Anyways nategemea baruti kutoka kwako. Nothing new there.
 
Back to Mada,huyu Mama alichosema ni mojawapo ya Solution to problems in our system.I believe there are people who can collect these opinions from such people and work on them.

Demokrasia tuliyoletewa na wamarekani ilitakiwa kufanyiwa Tuning,hamuna kitu kama "one suit fits all".ni ujinga wetu waafrika tu.ndio maana Tiger country economies wametuacha wakati tulikuwa nao sawa back in 70's.

Demokrasia sawa,lakini ifuate stage,si kila kitu kizuri,hao washenzi wamarekani walitaka serikali yetu isichangie gharama za matibabu,wakati wao sasa hivi wana-implement welfare policies zinazosisitiza uwepo wa universal health insurance.aka serikali ya marekani kuchangia gharama za matbabu.

Tuangalie what works for us,sio kugeneralize tuu something will work because the US is doing that.
Kimweri, nimependa argument zako, hakuna kitu kizuri kama kuwa practical, huyu mama namkubali sana kwenye kundi la wapiganaji, kuna wapigania maslahi ya taifa na kuna wapigania nafsi zao na matumbo yao. Mama nimempambanua baada ya ku-disown mchango wake kule Monduli ambao alitolewa na fisadi fulani na jina lake kusomwa hadharani kama mmoja wa wachangiaji, Mama Anna alikana, huu ndio uthibitisho sio mchumia tumbo.

Ila kwenye hili la mawaziri kuchaguliwa na wananchi kama anavyochaguliwa rais, huu ni mchemsho, sio kwa sababu haijapata kutokea popote pale, its not workable, not praticable na pia haina tija kwa sababu ndio watakuwa mhimili gani, wakati nchi inaendeshwa kwa mihimili 4, ile mitatu ya kawaida na ule wa nne usio rasmi wa 4th protocal.

Kuna tofauti gani huyu waziri wa sasa ambaye ni mbunge yuko kwenye the legistlature at the same time kwenye the executive?. Tofauti na anachopendekeza mama, rais asichague mawaziri, labda apendekeze wananchi ndio wapige kura!.

Kwa vile huyu mama namfahamu, her abilities na capabilities zake, lets give her the benefit of doubt kuwa amekuwa mis-quoted, otherwise this is too low kwa the newly OUT graduant.

Pia nakubaliana na wewe concept ya democracy the African way, ya Zimbabwe na Kenya si tumeona, na mwaka huu tutashuhudia ya Zanzibar. Hawa wazungu they 'are playing our minds away', baada ya kukubali ukomo wa vipindi viwili, kiafrika hatungekuwa hata na haja ya kupoteza fedha kwa uchaguzi, we could have done it after every 10 years The African Way!.
 
Kimweri, nimependa argument zako, hakuna kitu kizuri kama kuwa practical, huyu mama namkubali sana kwenye kundi la wapiganaji, kuna wapigania maslahi ya taifa na kuna wapigania nafsi zao na matumbo yao. Mama nimempambanua baada ya ku-disown mchango wake kule Monduli ambao alitolewa na fisadi fulani na jina lake kusomwa hadharani kama mmoja wa wachangiaji, Mama Anna alikana, huu ndio uthibitisho sio mchumia tumbo.

Ila kwenye hili la mawaziri kuchaguliwa na wananchi kama anavyochaguliwa rais, huu ni mchemsho, sio kwa sababu haijapata kutokea popote pale, its not workable, not praticable na pia haina tija kwa sababu ndio watakuwa mhimili gani, wakati nchi inaendeshwa kwa mihimili 4, ile mitatu ya kawaida na ule wa nne usio rasmi wa 4th protocal.

Kuna tofauti gani huyu waziri wa sasa ambaye ni mbunge yuko kwenye the legistlature at the same time kwenye the executive?. Tofauti na anachopendekeza mama, rais asichague mawaziri, labda apendekeze wananchi ndio wapige kura!.

Kwa vile huyu mama namfahamu, her abilities na capabilities zake, lets give her the benefit of doubt kuwa amekuwa mis-quoted, otherwise this is too low kwa the newly OUT graduant.

Pia nakubaliana na wewe concept ya democracy the African way, ya Zimbabwe na Kenya si tumeona, na mwaka huu tutashuhudia ya Zanzibar. Hawa wazungu they 'are playing our minds away', baada ya kukubali ukomo wa vipindi viwili, kiafrika hatungekuwa hata na haja ya kupoteza fedha kwa uchaguzi, we could have done it after every 10 years The African Way!.

- Tatizo Pasco, hutoi mtizamo unaofaa, halafu huna evidence scientifically au practically, uliowahi kutumiwa na taifa lolote duniani na ukaishia kuwasaidia kusonga mbele, for that unakuwa huna right ya kuuponda mtizamo wa mwingine yoyote, wako na wa wengine yote ni mitizamo tu, yaani imaginations!

- Na besides hii mihimili 4 unayoisema, inatumika nchi gani maana haiwezi kuwa Tanzania eti Tanzania tuna mihimili ya uongozi? Toka lini na inafanyika wapi? Hili taifa simply tumekwama maana imagine kwamba wewe ni muandishi wa habari na huu ndio mtizamo wako kwa taifa letu, hao wananchi si wanalishwa sana hizi myepesi nyepesi, I mean ni wapi Tanzania unaweza mtu na akili timamua ukasema kuna uongozi wa mihimili 4? aaahahhhggrr inasikitisha sana!

Mungu Aibariki Tanzania.

Respect.


FMEs!
 
wakishachaguliwa then what! tunataka wawajibike kulingana na wadhifa wataopewa

- The ishu ni njia gani bora itumike kuwachagua mbona unakimbia mkuu, watawajibikaje kabla hawachaguliwa kwa njia bora, sasa the ishu at hand hapa ni watachaguliwaje?

es!
 
we jamaa unaboa sana,the fact kwamba umetokea kwenye familia ya mh Malecela imekupa nafasi ya kuwa US,either kwa kutumia uzito wa Baba yako au upendeleo uliopo kwa watoto wa Vigogo TZ,Hutakiwi kuwadharau wale ambao wazazi wao hawakuwa na uwezo,priviledges za kuwa Malecela.

- Malecela hanihusu sina hata muda wa kujibu ysiyonihusu, na US nilienda kwa nauli yangu mwenyewe sikuepelkwa na wewe, baba yako mdogo Mboma aliyekupeleka Russia, wala serikali nilienda kwa hela zangu, nilizozipata kwenye ubaharia. Bwa! ha! ha! ha!

hii mitoto ya mafisadi inakera sana(afadhali wanaojinyamazia,sio wewe unaowadharau wale waliomuweka baba yako hapo alipo) Huyu ni Mzazi wako,hauwezi kuwa na bad feeling aboiut her,but its better you keep them to yourself.
- Fisadi ni baba lako Mboma, limeiba hela za Kiwira na Meremeta, na zingine likakupa ukamsemeshea mtoto wake, Bwa! ha! ha! wewe ndiye fisadi sasa warudishie wa-Tanzania wa NY hela zao za michango uliyowadanganya na kile chama chako cha kitapeli mwizi wewe na fisadi koko! BWa! ha! ha!

what you MUM is doing is just what other politicians are doing,craving for cheap popularity,and ofcourse she will get it,without you having to despise others to give your mum an uncontested ride.
- Hapana mkuu alichofanya baba yako ni kuliibia taifa letu matokeo wanachi wanakufa mahospitalini, kule jeshini wanajeshi wanakuffa kwa kukosa misaada kwenye hospitali zao kisa na mkasa baba yako ameaibia, Mheshimiwa Mbunge Mama Super K, hahitaji anything maana ni kiongozi maarufu na anayeheshimika sana na taifa, isipokuwa ma-foreigner kama wewe! Bwa! ha! ha! ha!

Unabore sana jamaa,yani unaboa mnoo,just take a look at all you posts,50% of them is just you flaming others for no Good reason.No one is attacking you for Being a Malecela,Wewe kila mtu unamuona ni adui yako pale anapojaribu kukuambia ukweli au kukurekebisha.Grow up!
- Hapana siwezi kuwa ninaboa, anyeboa ni wewe, ndio maana ulipopata ajali wananchi wote waligoma kuja hospitalini kukuona, ni mimi mkuu ndiye aniliyekua wa kwanza kuja pale, si unakumbuka jinsi ulivyokuwa unanipa simu niongee na fisadi wako Mboma.

- Saa sita za usiku umekuja kuniamsha wewe na watoto wako hamna usafiri kwenda kule maporini, nimeacha usingizi wangu nimekuendesha usiku usiku mpaka kwako, sasa tizama shukrani ya punda eti nibaoa! kuliko wewe mkuu yaani jamii nzima ukitokea ni kukucheka tu maana hawaelewi matatizo yako hasa ni nini? pole sana!

- Malecela hanihusu kwa hiyo sina sababu hata ya kugusa hiyo point, acha kujiwkeza kweza wewe ni wewe tu mkuu, nimekuona ukihangaika sana kujiweka kwenye viongozi na kujifanya na wewe ni kiongozi, no you are not ridhika na ulicopewa na Mungu, achana na hawa watoto wa Nyerere niliokuona nao mara ya mwisho hawawezi kukusaidia anything, kazana wewe mwanaume simama mwenyewe wewe, mimi huniwezi ni mjanja siku nyingi sana, nikiwa majuu kwenye meli wewe ulikwua kwenu Bukoba, unalima kahawa, mimi sio size yako ingawa unajaribu sana kulazimisha!

- Mama Kilango, atashinda na kurudi bungeni na huwezi fanya lolote, jitu jeusi kama mkaaa na roho iko hivyo hivyo masikini wa ubongo wewe! tuliokuzidi tunakuzidi mkuu huwezi balance na matusi huku JF, unazidi kujivua nguo tu kama siku ile kwenye ile hafla ulivyoadhirika, halafu tizama ulivyotukanwa na Kikwete, yaani what a melt down! Bwa! ha! ah! ha!


Yaani katika mambo yote ya kuandika mkuu ndio umeona utoke kwa design hiyo? Yaani wewe upeo wako wa kufikiria ndio umekufikisha hapo? Can you come with examples of such people please? Otherwise watake lazi watoto wa masikini walioenda such places. Inamaana wewe upo sehem uliyopo kwa kigezo cha babako kuwa na nafasi ya juu ktk chama au? Tusipende kutumia forum kutukana watanzania wenzetu,tutumie forum kuongea vitu ambavyo vinamake sense ktk majadiliano na maisha yetu sote. Are saying walioenda kusoma China/cuba/russia ni watu waliofeli form six???? can you mention/list them please? what about wale wanaosoma graduate studies in those countries? what was the criteria of geting people to go to those universities? do you really know what you are saying? bring us the names and passes of the people you know who failed and therefore got the posts to go to such universities.
Nafikiri unajidhalilisha kwa sababu ya mentality yako kwamba kila anayekupinga ana ID 1000. Pili sio lazima ujibu kila issue inayomuhusu Malecela au Kilango. Then unasema mtu moja anajifikiria yeye ni JF?

Amazing labda wewe ndio unajifikiria hivyo lakini sisi wengine tunafahamu njia moja tu kwa sababu tumefika hapa tulipo sio kwa sababu ya kubebwa kwa namna yoyote ile. Katu haitatokea nikwambie mimi nina vitu gani au nafanya shughuli gani, kitu ambacho ni tofauti na members wengine.

Anyways nategemea baruti kutoka kwako. Nothing new there.

- Too low siwezi hata kujibu, lazima imeanndikwa na kichaaa! kama nilivyokuambia majuzi wewe ni kichaa! BWa Ha! ha! Hebu jaribu kukumbuka ni lini umewahi kunisaidia ni mimi tu ndioye ninayekusaidia kila wakati, achana na mimi mkuu jairbu kwua mstaarbu kidogo, sasa chill out! Bwa! ha! ha! ha!

- I understand kwamba last Sunday nilikupa free pass, sasa mkuu I promise you leo nitakula sahani moja na wewe na hii personal attacks unayoitaka sana, sasa bring it on!



es!
 
- Tatizo Pasco, hutoi mtizamo unaofaa, halafu huna evidence scientifically au practically, uliowahi kutumiwa na taifa lolote duniani na ukaishia kuwasaidia kusonga mbele, for that unakuwa huna right ya kuuponda mtizamo wa mwingine yoyote, wako na wa wengine yote ni mitizamo tu, yaani imaginations!
.
Kwa hili nakubaliana na wewe, maadamu hakuna evidence scientifically au practically, na pia ni mitizamo tu, yaani imaginations!, then nakubaliana na wewe, mama has all the rights nami nakubali, I don't have kuponda imaginations za wengine. In a world of imaginations, sky is the limit as in education.

- - Na besides hii mihimili 4 unayoisema, inatumika nchi gani maana haiwezi kuwa Tanzania eti Tanzania tuna mihimili ya uongozi? Toka lini na inafanyika wapi?
Sijasema ni mihimili ya uongozi, ni mihimili ya utawala. The Executive, The Legistlature, The Judiciary na The 4th Protocal, The Press.

Hili taifa simply tumekwama maana imagine kwamba wewe ni muandishi wa habari na huu ndio mtizamo wako kwa taifa letu, hao wananchi si wanalishwa sana hizi myepesi nyepesi?
Maadam umeimagine, and there is no limit to imagination, its fine with me, thank God, mimi sio mwandishi wa habari, ila pia hata kama ningekuwa, nadhani name calling is one of our rules.


I mean ni wapi Tanzania unaweza mtu na akili timamua ukasema kuna uongozi wa mihimili 4? aaahahhhggrr inasikitisha sana!.
Mungu Aibariki Tanzania.

Respect.

FMEs!
Maadam mimi nilizungumzia mihimili ya utawala, na wewe unazungumzia mihimili ya uongozi, we are totally talking about two different things.
Wana JF japo hatufahamiani, we are all one no matter what, we deserve respect to one another, tutofautiane kwa hoja sio viroja.
Pia lazima nikushukuru kwa kuniheshimu, angalau mimi nimejipatia just aaahahhhggrr, hii kwangu niheshima kubwa maana angalau hukuniwekea Bwa! ha! ha! ha! I consider myself fortunate na ninajitahidi sana nisije rudi kwenye kuquestion intergrity ya baadhi yetu humu JF interms of I.Q.
Thanks.
 
Wakuu sidhani kama kuna haja ya kunyoosheana vidole sana hapa. Naamini huyu mama ana nia nzuri na njema kabisa kwa nchi yetu lakini ana tatizo la uelewa wa hii mifumo ya kiutawala. Anahitaji ilmu tu kujua kuwa mfumo anaoupendekeza si sahihi/realistic. Hivyo, jazba pembeni; toeni fikra. Mie binafsi naamini zaidi katika mfumo unaotumika USA, Angola na Nigeria unaotenganisha bunge na serikali kama walivyonadi wakuu wengi humu.

Wallahi you have nailed it!!! Nuff said... nothing but love for all ya
 
.
Kwa hili nakubaliana na wewe, maadamu hakuna evidence scientifically au practically, na pia ni mitizamo tu, yaani imaginations!, then nakubaliana na wewe, mama has all the rights nami nakubali, I don't have kuponda imaginations za wengine. In a world of imaginations, sky is the limit as in education.


Sijasema ni mihimili ya uongozi, ni mihimili ya utawala. The Executive, The Legistlature, The Judiciary na The 4th Protocal, The Press.

Maadam umeimagine, and there is no limit to imagination, its fine with me, thank God, mimi sio mwandishi wa habari, ila pia hata kama ningekuwa, nadhani name calling is one of our rules.


Maadam mimi nilizungumzia mihimili ya utawala, na wewe unazungumzia mihimili ya uongozi, we are totally talking about two different things.
Wana JF japo hatufahamiani, we are all one no matter what, we deserve respect to one another, tutofautiane kwa hoja sio viroja.
Pia lazima nikushukuru kwa kuniheshimu, angalau mimi nimejipatia just aaahahhhggrr, hii kwangu niheshima kubwa maana angalau hukuniwekea Bwa! ha! ha! ha! I consider myself fortunate na ninajitahidi sana nisije rudi kwenye kuquestion intergrity ya baadhi yetu humu JF interms of I.Q.
Thanks.


- Mkuu Pasco, mbona swali linaeleweka sana kwamba vipi jinsi hiyo mihimili inavyofanya kazi katika taifa letu? Ya integrity na IQ ni vitu viwili tofauti sana naona vinakuchanganya mkuu, maaana yake sio moja na haina anything to do na mihimili minne uliyoisema inatumika na taifa letu,

- Again nitashukuru sana kama utaiweka vizuri hapa tukala elimu jinsi hiyo mihimili inavyofanya kazi Tanzania, maana mimi binafsi sijawahi ku-experience that huwa naona Rais ana nguvu ya kufanya analotaka bila kujali mhimili wowote, sasa ndio maana nikakuomba wewe mwenye IQ kubwa kama ambavyo umekua ukidai, tuelimishane jinsi hii mihimili inavyofanya kazi, is it too mucha to ask mkuu? au?

- I mean ya IQ na Integrity hilo wala sina tatizo nalo kwa sababu records zetu hapa ziko wazi nani ni nani!

Respect.


FMEs!
 
- Mkuu Pasco, mbona swali linaeleweka sana kwamba vipi jinsi hiyo mihimili inavyofanya kazi katika taifa letu? Ya integrity na IQ ni vitu viwili tofauti sana naona vinakuchanganya mkuu, maaana yake sio moja na haina anything to do na mihimili minne uliyoisema inatumika na taifa letu,

- sasa ndio maana nikakuomba wewe mwenye IQ kubwa kama ambavyo umekua ukidai,
- I mean ya IQ na Integrity hilo wala sina tatizo nalo kwa sababu records zetu hapa ziko wazi nani ni nani!
Asante FMEs,
Naanza na angalizo, sio kweli kuwa mimi nimekuwa nikidai nina IQ kubwa, kuna issues huwa zinabishaniwa humu ndani, that just needs an avarage IQ kuzielewa, zinakuwa hazieleweki kwa baadhi yetu na sometimes, they are blown beyond proportions for nothing, ndiyo hiyo inayopelekea baadhi yetu kuanza kuquestion uwezo wa uelewa wa baadhi yetu. Huu uelewa ndio IQ yenyewe ninayoizungumzia.

Let me be very honest, I don't belong kwa wenye I.Q kubwa ndio maana I can afford to spend time kujibu haya, wenye I.Q kubwa wamejinyamazia maana wakijibishana na type yetu, watazidi kutuchanganya kama sio kutupoteza kabisa, kama issues ndogo tuu kama hizi zinasumbua, kubwa si zitatupasua vichwa kabisa!.

- Again nitashukuru sana kama utaiweka vizuri hapa tukala elimu jinsi hiyo mihimili inavyofanya kazi Tanzania, maana mimi binafsi sijawahi ku-experience that huwa naona Rais ana nguvu ya kufanya analotaka bila kujali mhimili wowote, tuelimishane jinsi hii mihimili inavyofanya kazi, is it too mucha to ask mkuu? au?
Respect.

FMEs!
.
Mihimili 3 ya Dola ambayo inatakiwa kufanya kazi kwa uhuru na wakati huo huo kuweka mipaka mihimili mingine isivuke mipaka, checks and balance ni Bunge, Serikali na Mahakama. Bunge linatunga sheria, Mahakama Inazitafsiri hizo sheria na serikali inasimamia utekelezwa wa hizo sheria kwa mujibu wa katiba.

Vyombo vyote hivi vitatu, vinawekwa na sheria mama ambayo ni katiba au mkataba wa watawala na watawaliwa.


Bunge likitunga sheria ambayo siyo ama inayokwenda kinyume cha katiba, mahakama, inaifutilia mbali. Serikali nayo ikitenda ndivyo sivyo, inapelekwa mahakamani na inaadhibiwa. Serikali hairuhusiwi kuingilia utendaji wa bunge wala mahakama. Bunge linaisimamia serikali kwa kuishauri na sio kuamuru.

Rais wetu ndiye mkuu wa serikali, wakati huo huo ni sehemu ya Bunge, akiwa na nguvu za kulivunja bunge at his pleasure, na kila sheria inayotungwa, lazima iidhinishwe na rais ili iwe sheria, hakuna time frame lazima awe amesaini by lini, hivyo anaweza kuikalia atakavyo.

Rais wetu pia ni sehemu ya mahakama kwa kuteua kuanzia Jaji Mkuu na majaji lakini hana uwezo wa kuwafuta kazi. Capital punishment haitekelezwi bila rais kusaini, ndio maana kuna watu walihukumiwa kifo miaka ya 60, adhabu zao hazikutekelezwa mpaka walipojifia wenyewe.

Kutokana na mfumo huu, the principle of separation of powers iko njia panda.

Bunge ndilo lililotakiwa kuisimamia serikali yetu, ili spika awe na nguvu ya kweli, alitakiwa awe total independent, spika wetu ni mjumbe wa NEC na pia alipotaka benzi 500 S-Class new model ya 2009, sambamba na nyumba ya hadhi inayomstahiki Sitta, alipiga magoti kwa JK kuomba aidhinishe, na JK kwa kujua nguvu ya spika ndani ya bunge, akasema mpeni kila anachotaka. Leo Spika ana guts za kuliongoza bunge kupiga kura ya kutokuwa na imani na serikali?!, wote wamwage unga na kukosa ulaji ilhali ni wachumia tumbo?.

Mawaziri ambao ni wabunge, walitakiwa wawe wawakilishi wa wananchi kuiwajibisha serikali bungeni, leo wao ndio waserikali, wameukwaa ulaji watajiwajibisha vipi?. Ndio maana nimesisitiza tangu mwanzo msimama wa Mama Super K kuwa mawaziri wasiwe wabunge ili wawajibike kwa bunge. Wapendekezwe na rais na kuidhinishwa na bunge, wakishindwa kazi, bunge linawapiga chini. Tofauti na mama ni hili tuu la mawaziri kuchaguliwa kama rais. Bado mpaka sasa nampa benefit of doubt kuwa amekuwa mis quoted.

Huu mfumo tumeukumbatia toka kwa Muingereza, ni mfumo wa kikoloni ambao sisi tunaukumbatia na kujikolonise wenyewe. Lengo la mfumo huu ni kiinimacho cha separation of powers wakati infact tuna rais mwenye dictatorial powers akiamua kuzitumia to the fullest, anakuwa yeye rais, mkewe waziri mkuu, shemeji spika, mjomba jaji mkuu, shangazi mkuu wa polisi, kaka mkuu wa majeshi, wakuu wa taasisi zote za umma aweke kabila lake, washikaji wake wote awape ukuu wa mikoa na ukuu wa wilaya zote aweke vimada wake, katiba haikuspecify criteria ya presidential apointees, na hata akifanya hivyo ndio kwa mujibu wa katiba.

Mimi naungana na wanaharakati katika kilio cha kutaka katiba mpya itakayoweka level playing ground tupate ushindani wa haki vinginevyo mwenye mpini atatawala milele!.
 
Back
Top Bottom