Anne Kilango ataka mawaziri wachaguliwe na wananchi

Anne Kilango ataka mawaziri wachaguliwe na wananchi

anne kilango amesoma alama za nyakati na anajua fika kuwa rais wake haaminiki tena katika kuunda baraza huru la mawaziri ndio maana anatoa pendekezo la namna hiyo......................


- It takes God, kufigure out Mama Super K, alikuwa anafikiria nini, au? maana mawaziri si lazima wawe wabunge sasa Rais anaingia vipi hapo? Kaaazi kweli kweeli!

es!
 
- Bwa! ha! ha! vipi huna hoja ya kulisaidia taifa lako? Na by the way vipi Kada Mpinzani siku hizi yupo wapi maana si huwa mnafamiana? au? Bwa! ha! ha!

- Na huwa sio tabia yangu kuwashambulia bila sababu helpless women kama Mama Kilango, wanaojaribu kutusaidia kwenye uongozi wa taifa, ndio maana wakishambuliwa bila sababu ninajibu mapigo tena kiroho mbaya sana!

Es!
Hoja ninazo. Tulia tu uzisome. Simfahamu Kada Mpinzani kama nisivyokufahamu wewe FMES zaidi ya mabandiko yenu humu ndani! Kwa hili namsifu sana Invisible na wenzake kwa kutuhifadhia Identity zetu sote humu. Ninyi mnaodhani mnatufahamu endeleeni. Mimi naifahamu michango yenu humu ndani tu. Endelea na mapigo na bwa! ha! ha! nyingi kadri utakavyoweza.
 
Mawazo mazuri. Tuongezee na wakuu wa mikoa na wakuu wa wilaya.
 
Mama Kilango said:
Tuukatae mfumo wa upatikanaji wa mawaziri ambao ni wa Commonwealth (Jumuiya ya Madola) kwa kuwa hauendani na ule wa kumpata Rais," alisema Kilango.

Kilango, ambaye ni mbunge wa jimbo la Same Mashariki, alifafanua kwamba mfumo wa kumpata rais nchini ni wa Kimarekani ambao rais anachaguliwa moja kwa moja na wananchi tofauti na mawaziri ambao huteuliwa na rais baada ya kuwa wabunge.

"Ni muhimu sasa kwa mawaziri nao wakachaguliwa moja kwa moja kutoka kwa wananchi, kwa kuwa mfumo wa kisasa wa utawala unaonekana kuegemea na kufuata mfumo wa Kimarekani ambao mawaziri huchaguliwa moja kwa moja na wananchi hivyo ni wakati muafaka mfumo huo ukatumika kuwapata mawaziri nchini," alisema Kilango.

..kilichopendekezwa hapo ni mfumo mpya kabisa wa uchaguzi Tanzania.

..sijui huu mfumo anaopendekeza mama Kilango utafanya kazi namna gani wakati tunaelewa kwamba idadi na ukubwa wa baraza la mawaziri hubadilika mara kwa mara.

..halafu Mawaziri wakipigiwa kura moja kwa moja na wananchi, je ni nani atakuwa na mamlaka ya kuwawajibisha Mawaziri hao?

..kitu kingine ni kwamba mama Kilango ana-quote mfumo wa Kimarekani, lakini maelezo yake ni tofauti na jinsi "mawaziri" wa Marekani wanavyochaguliwa.
 
Mh ka_smell katika hii hoja yake,hata sielewi wanaotetea wanakuwa wanatetea kitu gani.Muda mwingine JF members ushabiki na uenzetu huwa una_cloud or reasoning.Sad though!
 
1. ..kilichopendekezwa hapo ni mfumo mpya kabisa wa uchaguzi Tanzania.

- Ni mapendekezo mapya na wewe toa yako, na mimi nitoe ya kwangu tulinganishe tuone yapi yanafaa na yapi hayafai, ndio maana ya National Dialoque on reforms kama tunakubaliana kwamba mifumo tuliyonayo sasa hivi haifai.

2. ..sijui huu mfumo anaopendekeza mama Kilango utafanya kazi namna gani wakati tunaelewa kwamba idadi na ukubwa wa baraza la mawaziri hubadilika mara kwa mara.
- Kubadilika kwa baraza la sasa kila wakati inatokana na mfumotulionao sasa, sasa mfumo ukibadilika kila kitu kitabadilika ili kuondoa mediocre ya sasa.

4. ..halafu Mawaziri wakipigiwa kura moja kwa moja na wananchi, je ni nani atakuwa na mamlaka ya kuwawajibisha Mawaziri hao?
- Kwani mawaziri sasa hivi wanawajibishwa na nani, hebu mtaje mmoja aliyewahi kuwajibishwa!

5. ..kitu kingine ni kwamba mama Kilango ana-quote mfumo wa Kimarekani, lakini maelezo yake ni tofauti na jinsi "mawaziri" wa Marekani wanavyochaguliwa.
- Mfumo wa US, Rais anapendekeza jina la waziri, Senate yaani wananchi ndio wanaamua uamuzi wa mwisho, exactly anachosema Mama Super K, mkuu wale ma-Senator kabla ya kupitisha anything huwa wanakwenda kwenye majimbo yao ya uchaguzi na kuwauliza wananchi msimamo wao kwanza, ndicho exactly nilivyomuelewa Mama Super K na mtizamo wake!

- Sasa nini mtizamo wako? Mama Super K ameshaweka wake tayari!

es!
 
Mh ka_smell katika hii hoja yake,hata sielewi wanaotetea wanakuwa wanatetea kitu gani.Muda mwingine JF members ushabiki na uenzetu huwa una_cloud or reasoning.Sad though!


- Too low kwangu kujibu maana hamna masialhi ya taifa hapo!.

es!
 
Hoja ninazo. Tulia tu uzisome. Simfahamu Kada Mpinzani kama nisivyokufahamu wewe FMES zaidi ya mabandiko yenu humu ndani! Kwa hili namsifu sana Invisible na wenzake kwa kutuhifadhia Identity zetu sote humu. Ninyi mnaodhani mnatufahamu endeleeni. Mimi naifahamu michango yenu humu ndani tu. Endelea na mapigo na bwa! ha! ha! nyingi kadri utakavyoweza.

- Masilahi ya taifa mkuu, kama unataka kujadili members wengine kuna mahali kule chini, hapa ni masilahi ya taifa. Kuna mtu aliniambia kwamba wewe na Kada Mpinzani na Insurgent ni majirani that is all sasa kama sio majirani zako tatizo liko wapi?

Respect.


FMEs!
 
FMES,

..mimi nimeelewa kuwa Mama K anapendekeza kuwe na wagombea Uwaziri ambao watazunguka nchi nzima kama ambavyo mgombea Uraisi wa Jamhuri hufanya na baadaye kupigiwa kura na wananchi.

..mfumo wa Marekani nauelewa, ndiyo maana nikasema kwamba alichoelekeza mama Kilango sicho kinachofanyika Marekani. na pia ndiyo sababu nikatilia mashaka kuhusu uwajibishwaji wa mawaziri hao waliochaguliwa moja kwa moja na wananchi kama Raisi wa Jamhuri.

..Mapendekezo yangu ni tofauti na Mama K, lakini yanafanana zaidi ya jinsi Wamarekani wanavyoteua mawaziri wao. binafsi napendekeza Waziri asiwe Mbunge wa kuchaguliwa. pia napendekeza ateuliwe na Raisi, lakini uteuzi wake uidhinishwe kwa kura za wabunge.

..mama K anapendekeza mawaziri wapigiwe kura moja kwa moja na "wananchi", siyo na "wabunge."

..zaidi napendekeza kiwekwe kipengele kitakachozuia Mawaziri wasigombee Ubunge kwa miaka 5 baada ya kuacha nafasi zao za uwaziri. Wabunge nao wasiteuliwe kuwa mawaziri kwa kipindi cha miaka 5 baada ya kuacha nafasi ya ubunge.

..pia napendekeza mawaziri wasiwe na chama kama ilivyo kwa watumishi wa ngazi za juu wa serikali. hiyo itawasaidia wabunge wasipige kura kwa kusukumwa na mapenzi au ushabiki wa chama anachotoka waziri.

NB:
..mama K angesema tufuate mfumo wa "KIMAREKANI" na kuishia hapo tungemuelewa anachopendekeza. lakini yeye amekwenda mbali na kufafanua huo "mfumo wa Kimarekani" anaopendekeza bila kumtaja RAISI kama mamlaka inayopendekeza jina la waziri, au BUNGE kama mamlaka inayopiga kura kuridhia uteuzi huo.
 
Katika hili nadhani Mama Kilango labda hawajamquote vizuri au amekosea kwenye kujenga hoja.

Mawaziri wetu tayari wanachaguliwa na wananchi sababu wote ni wabunge, na hili kuwa mbunge lazima uchaguliwe na wananchi ( except few cases wanaochaguliwa na rais ambaye naye amechaguliwa na wananchi).

Alichotakiwa kujenga hoja Mama Kilango ni kuwa labda mawaziri wawe confirmed na Bunge baada ya rais kupendekeza.
 
FMES,

..mimi nimeelewa kuwa Mama K anapendekeza kuwe na wagombea Uwaziri ambao watazunguka nchi nzima kama ambavyo mgombea Uraisi wa Jamhuri hufanya na baadaye kupigiwa kura na wananchi.

..mfumo wa Marekani nauelewa, ndiyo maana nikasema kwamba alichoelekeza mama Kilango sicho kinachofanyika Marekani. na pia ndiyo sababu nikatilia mashaka kuhusu uwajibishwaji wa mawaziri hao waliochaguliwa moja kwa moja na wananchi kama Raisi wa Jamhuri.

..Mapendekezo yangu ni tofauti na Mama K, lakini yanafanana zaidi ya jinsi Wamarekani wanavyoteua mawaziri wao. binafsi napendekeza Waziri asiwe Mbunge wa kuchaguliwa. pia napendekeza ateuliwe na Raisi, lakini uteuzi wake uidhinishwe kwa kura za wabunge.

..mama K anapendekeza mawaziri wapigiwe kura moja kwa moja na "wananchi", siyo na "wabunge."

..zaidi napendekeza kiwekwe kipengele kitakachozuia Mawaziri wasigombee Ubunge kwa miaka 5 baada ya kuacha nafasi zao za uwaziri. Wabunge nao wasiteuliwe kuwa mawaziri kwa kipindi cha miaka 5 baada ya kuacha nafasi ya ubunge.

..pia napendekeza mawaziri wasiwe na chama kama ilivyo kwa watumishi wa ngazi za juu wa serikali. hiyo itawasaidia wabunge wasipige kura kwa kusukumwa na mapenzi au ushabiki wa chama anachotoka waziri.

NB:
..mama K angesema tufuate mfumo wa "KIMAREKANI" na kuishia hapo tungemuelewa anachopendekeza. lakini yeye amekwenda mbali na kufafanua huo "mfumo wa Kimarekani" anaopendekeza bila kumtaja RAISI kama mamlaka inayopendekeza jina la waziri, au BUNGE kama mamlaka inayopiga kura kuridhia uteuzi huo.

- Hewalaaaa!

Respect.


FMEs!
 
Huyu mama kachemsha katika pilika pilika zake za kujitafutia umaarufu.

Anajua wazi kuwa waTZ wenye uelewa hivi sasa adui wao ni JK na timu yake. Sasa kwa vile hawezi kumvaa mshikaji wake JK, ndio maana anakuja na mitazamo ya kiajabu ajabu ili tu naye aonekane kuwa kachoshwa na yanayoendelea.

SAME Mashariki wana wasomi wengi wenye uwezo kuliko huyu mama na ambao wanaweza kuwa wapiganaji wa kweli. Kama sio rushwa, Kilango asingekuwa mbunge. Kilimanjaro deserves better.

TZ tuachane na hawa vigogo wa CCM wanaojifanya eti ni wapiganaji wa walalahoi, huku wakiendelea kutafuna nchi.

Since when a Mrs. Malecela will be different from say a Mrs. Lowassa or a Mrs. Kingunge Ngombale Mwiru?
 
Huyu mama kachemsha katika pilika pilika zake za kujitafutia umaarufu.

Anajua wazi kuwa waTZ wenye uelewa hivi sasa adui wao ni JK na timu yake. Sasa kwa vile hawezi kumvaa mshikaji wake JK, ndio maana anakuja na mitazamo ya kiajabu ajabu ili tu naye aonekane kuwa kachoshwa na yanayoendelea.

SAME Mashariki wana wasomi wengi wenye uwezo kuliko huyu mama na ambao wanaweza kuwa wapiganaji wa kweli. Kama sio rushwa, Kilango asingekuwa mbunge. Kilimanjaro deserves better.

TZ tuachane na hawa vigogo wa CCM wanaojifanya eti ni wapiganaji wa walalahoi, huku wakiendelea kutafuna nchi.

Since when a Mrs. Malecela will be different from say a Mrs. Lowassa or a Mrs. Kingunge Ngombale Mwiru?

KJ,

Tatizo letu watanzania ni kupaka rangi upepo... huyu mama kachemsha na inatokana na sababu nyingi sana ikiwamo understanding of the current system. sio kila mwanamapinduzi ni mwanamaendeleo, na si kila mwanharakati ni mwanahaki!!!

kibaya zaidi ni hapa pale ambapo great thinkers wanabariki ule msemo wa "kuny@ anye kuku, akinya bata kaharisha"

the statement by Mrs. Malecela was uncalled for... we are just arse wiping!!!
 
Huyu mama kachemsha katika pilika pilika zake za kujitafutia umaarufu.

Anajua wazi kuwa waTZ wenye uelewa hivi sasa adui wao ni JK na timu yake. Sasa kwa vile hawezi kumvaa mshikaji wake JK, ndio maana anakuja na mitazamo ya kiajabu ajabu ili tu naye aonekane kuwa kachoshwa na yanayoendelea.

SAME Mashariki wana wasomi wengi wenye uwezo kuliko huyu mama na ambao wanaweza kuwa wapiganaji wa kweli. Kama sio rushwa, Kilango asingekuwa mbunge. Kilimanjaro deserves better.

TZ tuachane na hawa vigogo wa CCM wanaojifanya eti ni wapiganaji wa walalahoi, huku wakiendelea kutafuna nchi.

Since when a Mrs. Malecela will be different from say a Mrs. Lowassa or a Mrs. Kingunge Ngombale Mwiru?

KJ,

Tatizo letu watanzania ni kupaka rangi upepo... huyu mama kachemsha na inatokana na sababu nyingi sana ikiwamo understanding of the current system. sio kila mwanamapinduzi ni mwanamaendeleo, na si kila mwanharakati ni mwanahaki!!!

kibaya zaidi ni hapa pale ambapo great thinkers wanabariki ule msemo wa "kuny@ anye kuku, akinya bata kaharisha"

the statement by Mrs. Malecela was uncalled for... we are just arse wiping!!!

Semeni wana JF semeni mambo ni hapa hapa hakuna mswalie mtume.
 
Huyu mama kachemsha katika pilika pilika zake za kujitafutia umaarufu.

Anajua wazi kuwa waTZ wenye uelewa hivi sasa adui wao ni JK na timu yake. Sasa kwa vile hawezi kumvaa mshikaji wake JK, ndio maana anakuja na mitazamo ya kiajabu ajabu ili tu naye aonekane kuwa kachoshwa na yanayoendelea.

SAME Mashariki wana wasomi wengi wenye uwezo kuliko huyu mama na ambao wanaweza kuwa wapiganaji wa kweli. Kama sio rushwa, Kilango asingekuwa mbunge. Kilimanjaro deserves better.

TZ tuachane na hawa vigogo wa CCM wanaojifanya eti ni wapiganaji wa walalahoi, huku wakiendelea kutafuna nchi.

Since when a Mrs. Malecela will be different from say a Mrs. Lowassa or a Mrs. Kingunge Ngombale Mwiru?

- Lets say you have argument, sasa sisi wananchi tusiopenda rushwa tunakuwaje na viongozi wanaopenda rushwa? Maana yake ni moja sisi wote Tanzania ni wapenda rushwa, au wezi wa Meremeta na Kiwira, au?

- Mheshimiwa is doing just fine na atarudi bungeni kwa kishindo, by the ay vipi kule Mbeya watarudia tena au?

es!
 
KJ,

Tatizo letu watanzania ni kupaka rangi upepo... huyu mama kachemsha na inatokana na sababu nyingi sana ikiwamo understanding of the current system. sio kila mwanamapinduzi ni mwanamaendeleo, na si kila mwanharakati ni mwanahaki!!!

kibaya zaidi ni hapa pale ambapo great thinkers wanabariki ule msemo wa "kuny@ anye kuku, akinya bata kaharisha"

the statement by Mrs. Malecela was uncalled for... we are just arse wiping!!!

- What a great thinking! uncalled for ni kuleta hoja za vinyesi kwenye uwanja wa Great Thinkers, very low! duh!

es!
 
Semeni wana JF semeni mambo ni hapa hapa hakuna mswalie mtume.

- The arrogancy ya ajabu sana, yaani inafika mahali mtu mmoja anaamini kwamba yeye ndiye JF, BWa! ha! kelele za mlango bwana inachekesha sana ngoja tukalale kama kawa pamoja na kelele za mlango!

- Eti wana-JF! Bwa! ha! ha!


es!
 
MH.ANNA KILANGO MALECELA



kilangobc.jpg


Pichani ni Mbunge wa Same Mashariki,Mheshimiwa Anna Kilango Malecela.Mbunge huyu katika siku za karibuni ametokea kuwa miongoni mwa wabunge wanaoonekana kuwa na dhamira nyoofu katika kuupinga ufisadi nchini Tanzania.Inatia moyo kiasi fulani kuona kwamba kumbe wapo wabunge au viongozi ambao angalau wanaonyesha kukerwa na hali halisi(hali mbaya) ya mambo nchini mwetu.
Just let it go buddy!! Mamako kakosea ligi haikusaidii...

- Labda kama ni mama yako mkuu, kumbe mna mama zenu humu no wonder hatuelewani, hapa JF huwa hatuangalii mama wala baba wa member, huwa ni facts na hoja, majungu, wivu, fitina na chuki za binafsi hazina nafasi, pole sana mkuu na mama yako!

- Haiwezi kulisaidia taifa kutuletea hoja za mama zenu humu, Bwa! ha! ha! halafu by the way, mimi sio buddy wako sijawahi na wala sitakuwa, never sina buddy wenye ubongo wa kimasikini kama wako!

es!

 
Wakuu sidhani kama kuna haja ya kunyoosheana vidole sana hapa. Naamini huyu mama ana nia nzuri na njema kabisa kwa nchi yetu lakini ana tatizo la uelewa wa hii mifumo ya kiutawala. Anahitaji ilmu tu kujua kuwa mfumo anaoupendekeza si sahihi/realistic. Hivyo, jazba pembeni; toeni fikra. Mie binafsi naamini zaidi katika mfumo unaotumika USA, Angola na Nigeria unaotenganisha bunge na serikali kama walivyonadi wakuu wengi humu.
 
Back
Top Bottom