Anguko la Jose Mourinho limfundishe kitu Magufuli

Anguko la Jose Mourinho limfundishe kitu Magufuli

Hivi huyo Lowassa ndo amekufanya umekuwa zuzu huku ukijiita ni msomi? Yani ulitaka magufuli aache kushughulikia uozo uliopo hapa nchini aanze kucheka cheka na watendaji huku akiahidi ajira? Hiyo ahadi ya kuongeza ajira ni mpya?

Mkuu penda kiasi, usipende sana wala kuchukia sana! Najua huipendi ccm na hivyo hata Magufuli afanyaje hutapenda. Cha kufanya wew tulia tu kwanza kwa sasa, muaache Rais afanye kazi yake, huyo Lowasa bado ana nafasi 2020

Hivi mkuu hatuwezi kuchangia bila kumtaja Lowassa?
 
Wadau Salaam na Heri ya x~mass na mwaka mpya!

Elimu na maarifa yanapatikana sehemu mbalimbali na kwa namna mbalimbali kama hauchoki kujifunza.
Kabla ya uchaguzi na hata baada ya uchaguzi sijawahi kudhani kama Magufuli anafaa kwa nafasi ya urais.

Lakini kwa sasa ndio anakalia kiti na demokrasia inatufundisha kuvumiliana bila kujali kama amekuwa rais kidemokrasia.

Kuna watu wamepongeza utendaji wake wa mwanzo wa kunyooshea vidole na kushusha lawama kwa watendaji wa serikali.
Kweli ameanza kwa makeke kama Mohamed Morsi kukata tawi alilokalia.

Ametumia nguvu kubwa kutuaminisha kuwa anafanya maamuzi kwa umakini mkubwa japo ukiangalia uteuzi wa kina Nape na Makamba unapata vipele vya baridi.

Anyway tusimnange sana kwa sasa ila tujaribu kutoa mtizamo wetu.
Jose Mourinho kocha gwiji kabisa wa Chelsea amepigwa chini.
Ni ajabu kuona mtaalamu huyu wa mpira mwenye vifaa vyote akishindwa kufanya kazi.Hakuwa na upungufu wa chochote kuanzia CV,wachezaji, fedha, mamlaka na support ya mashabiki lakini kazi ikashindikana.

Haijalishi uzuri wa mkakati wako kiuongozi lakini kama watu unaofanya nao kazi hawako nyuma yako basi hauwezi kufanikiwa.Mapungufu ya Mourinho yameonyesha umuhimu wa kuwaamini watendaji na kuwajengea kujiamini badala ya kuwatisha na kuwalaumu.

Kwa muda unaweza kuhamisha lawama za kushindwa kwako kuwasimamia watu kwa kuwaondoa kwa kisingizio cha mapungufu yao lakini baadae ukweli utabaki palepale na kushindwa kwako kutakua wazi.
Mourinho aliwatoa kina Lukaku, Andre Schurrle,Kevin de Bruyne na wengine wengi ila wakaenda kung'aa walikoenda na kina Costa,Fabregas,Willian wakaonekana kama kundi la watalii uwanjani.

Magufuli anapaswa kujua uongozi wa kileo ni mkakati pamoja na motivation.Uongozi wa kuamrisha na kutishia una nafasi kidogo sana ya mafanikio, tena ya muda mfupi.
Ni uongozi unaofaa zaidi jeshini wakati wa matatizo na hata hivyo majeshi mengi ya kisasa yameamua kuachana nao baada ya kuona ufinyu wa tija yake.

Mategemeo ya watanzania ni mengi kwa kadiri yalivyo matatizo yao.Ulaghai wa kufukuza, kusimamisha, kufungiana mageti,kuweka lock~up utadumu kwa muda tu.Kama suluhu za matatizo ya watanzania hazitapatikana ni dhahiri kwamba Magufuli anavinyemelea viatu vya Mohamed Morsi au aibu ya Mourinho.

kuna ukweli kiasi flani ingawa kwa sehemu tuliyokua tumefikia, hii staili ya JPJM inabidi itumike tu maana hamna namna nyingine
 
Pau jose kahujumiwa na wachezaji......na magufuli atahujumiwa na wewe!

jana chelsea kashinda na washabiki wakawazome

haujui mpira
 
This is a very stupid analogy! unawezaje kulinganisha klabu ya mpira na nchi. kwa akili yako unadhani ukishafanikiwa kuwa kocha mzuri unaweza kuwa rais mzuri? Mpira wanashindana walio na uwezo sawa ktk ligi, serikali inaendeshwa bila mashindano. Kuna nani ndani ya nchi anayeshindana na Magufuli? Kama hana mshindani, kwa nini unalinganisha na mambo ya mpira? Mambo ya ushabiki.

Hayo mawazo ndo yamemfanya aliyeondoka asijue nini ni muhimu ktk nchi. Alipojenga uwanja wa mpira akadhani kaleta maendeleo. akaleta kocha anayekomba mamilioni. Buree!

Chelsea imeshindwa kwa sababu kuna timu zilizotangulia mbele yake kwa vigezo vya kimpira. Serikali unailinganisha na ligi ipi? Nani atakayemzidi Magufuli ili aonekane ameshindwa?

Umewah kuangalia mpira?Barcelona na Granada zina uwezo sawa?you must be onsane
 
Pau jose kahujumiwa na wachezaji......na magufuli atahujumiwa na wewe!

jana chelsea kashinda na washabiki wakawazome

haujui mpira

Mtazamo wa kibinafsi sana huu
So Mourinho makes a majority of one at Chelsea.
Timu ikishinda sifa zote zimuendee Mourinho
Timu ikishindwa lawama zote ziwaendee wachezaji kuwa wanamhujumu????

Basi kwanini kina Fabregas wamhujumu in the first place?

Being responsible ni pamoja na kukubali share yako ya makosa:
In any undertaking there is enough glory for everyone.
You don't have to take it all
 
Mleta mada tofautisha mpira wa miguu na siasa
Duh! Kwa taarifa yako hakuna mfano mzuri wa teamwork kama mfano wa timu ya mpira. Na wachezaji wa Chelsea wame mfunfisha Mourinho somo ambalo hatakaa asahau ktk maisha yake.
 
Naweza kusema method of management zinazofaa Africa and outside Africa varies, wewe umetumia mfano wa Mourinho, na mimi natumia mfano huu; baada ya fimbo kukatazwa mashuleni, unaonaje maadili ya watoto wetu? Tafakari
Huo ulio utoa wewe ni mfano mfu. Huwezi fananisha timu ya mpira wa miguu na darasa la primary. Huwezi fananisha timu ya watu wazima na darasa la watoto ambao hawaja balehe na ambao ndio wapo kwenye balehe.
 
Wewe sema hukuelewa jibu
Alafu uwe mtu wa kukubali kueleweshwa kwenye mambo usio na ufahamu nayo.
Usikomae bure!

Ni jambo gani lisiloeleweka katika hayo unayojaribu kushawishi watu? Unachukulia mambo kishabiki wakati mantiki inakataa, hilo linakuwaje gumu kueleweka? Uwape watu motisha, uwashawishi wabadilike halafu utegemee kweli watabadilika? Adhabu zipo kwa sababu ndizo zilizoonekana kufaa kuwanyoosha watu pale inapostahili na mazingira yaliyopo, ni sehemu sahihi za kutumika kwake.
 
Mleta Andiko la Mourinho JF anataka tuamini Mpira unaochezwa ni kati ya CCM NA CHADEMA (UKAWA) BALI KASAHAU TIMU NYINGINEZO VYAMA VINGINE.NA KWA MTAZAMO WAKE NI MFANO ULIYOPWAYA.KUONGOZA NCHI NA KUFANANISHA TIMU YA MPIRA AME-UNDERATE SANA TENA.BADO KINDA AJITAHIDI KUJIBIDISHA KUSOMA
 
bravo alex. umesema kitu kizuri na cha ukweli kabisa. ni kazi ya rais kufanyia kazi. kutaja lowassa saahii haisaidii dili imeshapita. tutizame ya sasa kitaifa. jose kamalizwa na wachezaji na huwenda abromovich ndio alikuwa amemchoka akatumia njia husiku kummaliza kimya kimya. jpm watch out usijenge maadui
 
Nimemsoma Mleta Uzi, Nimemwelewa Dhamira Yake. Well Said
 
Well said....
Hizo fimbo ufanisi wake uko wapi kwenye kujenga tafakuri jadidi (Critical thinking) katika jamii yetu. Hao waliochapwa si ndiyo hao wanaulizwa maswali ambayo majibu yake wanayo lakini kutokana na hofu ya kucharazwa bakora waliyojengwa nayo tangu wakiwa shuleni, wanaishia kutetemeka mbele ya wanasiasa kama walivyokuwa wanatetemeka mbele ya waalimu enzi zao wakiwa shuleni!!

Tafsiri yangu staili hii ya kuongoza nchi kwa kukandamiza na kudhalilisha wengine kwa faida ya kisiasa wewe ndiyo unaona ndiyo njia sahihi ya kuongoza taifa letu? Yaani Mawazo anaweza akauawa waliomuua wanasemwa hawafahamiki, huku mtu kuitwa Kibaka jeshi zima linamvamia aliyemwita kibaka mwenzie. Kweli nimeelewa ni kwa nini CCM inaendelea kushinda chaguzi!!
 
Umewah kuangalia mpira?Barcelona na Granada zina uwezo sawa?you must be onsane

Barcelona na Granada; which four legged animals are these? fossilized or living?

Then what is this onsane character?
 
Mleta Andiko la Mourinho JF anataka tuamini Mpira unaochezwa ni kati ya CCM NA CHADEMA (UKAWA) BALI KASAHAU TIMU NYINGINEZO VYAMA VINGINE.NA KWA MTAZAMO WAKE NI MFANO ULIYOPWAYA.KUONGOZA NCHI NA KUFANANISHA TIMU YA MPIRA AME-UNDERATE SANA TENA.BADO KINDA AJITAHIDI KUJIBIDISHA KUSOMA

1.Elimu
2.Elimu
3.Elimu

Nani amesema habari ya CCM na CHADEMA hapa?
Hebu nawa uso uangalie tena kitu ulichoandika.
 
LIKE!Wewe Ni Mchambuzi Makini.Achana Na Wale Wanaopenda Kukariri
 
Naweza kusema method of management zinazofaa Africa and outside Africa varies, wewe umetumia mfano wa Mourinho, na mimi natumia mfano huu; baada ya fimbo kukatazwa mashuleni, unaonaje maadili ya watoto wetu?

Mtoa mada ana hoja ya nguvu; style za uongozi zipo nyingi lakini ya udikteta inafaa kutumika mara chache sana kwa mambo yanayohitaji utekelezaji wa dharura. Ushirikishwaji, delegation na kuaminiana kwa watu walio chini ya kiongozi mkuu ni jambo la msingi sana.

Kuhusu kuondolewa fimbo shuleni na kushuka kwa maadili: si kweli kwamba maadili mazuri kwa watoto yanaletwa na viboko; kuna njia nyingi ambazo mwalimu anaweza kuzitumia kumjengea mtoto maadili mema. Maadili yanashuka shuleni kwa sababu walimu wamepuuzwa na viongozi walio juu yao; hawapo motivated kufanya kazi kwa bidii.

Uongozi wa kutishana, kufukuza kazi watumishi hovyo hovyo, kuviziana na kufunga geti kudhibiti uchelewaji kazini kamwe hautafanikiwa. Viongozi wetu wajifunze kutoka kwa Jose Maurinho; siku zote wahakikishe wanapata kuungwa mkono na watumishi/viongozi walio chini yao.
 
Mkakati ni kutumbua majipu kwanza then motivation itafuata kwa watakaosalia.
Huwezi wamotivate wapigaji ndugu yangu lazima nyumba iwe safi ndo uanze kazi.
Alafu kumbuka alidumu kama Waziri for 15 years kwa mikakati kama hii anayoifanya Leo.Akiwa ujenzi Aliwai timua vijana 400 wa mizani kwa rushwa leave alone wakandarasi ambao aliwatimua,alichoma nyavu za wavuvi haramu etc.
Tatizo wapo ambao wameanza kumjua JPM akiwa Raisi trace him back ndo utajua undani wake toka akiwa mkemia kule mwanza then mwalimu alafu naibu Waziri waiziri then utaona kama analysis yako itahold water



Rais kufanya kazi kama waziri ni hatari sana
waziri wa ujenzi ana uhuru wa kufukuza kila anaemuona hafai
waliofukuzwa wanaweza kwenda mahakamani kupinga
wakishinda wanarudishwa....wakishindwa wanatafuta kazi kwingine

lakini Rais ni tofauti...yeye ana influence hadi mahakama....
hivyo anaweza fukuza watu kwa makosa na wasifanye lolote...

Vilevile hata wasio na kazi ni mzigo wake....waziri akufukuza kazi ndo basi
lakini Rais akifukuza hata robo tu ya wafanyakazi seikalini..huo mzigo ni wa kwake pia
mambo yata back fire...
 
Mleta Andiko la Mourinho JF anataka tuamini Mpira unaochezwa ni kati ya CCM NA CHADEMA (UKAWA) BALI KASAHAU TIMU NYINGINEZO VYAMA VINGINE.NA KWA MTAZAMO WAKE NI MFANO ULIYOPWAYA.KUONGOZA NCHI NA KUFANANISHA TIMU YA MPIRA AME-UNDERATE SANA TENA.BADO KINDA AJITAHIDI KUJIBIDISHA KUSOMA

Hujaelewa maada soma vizuri uelewe halafu ndio uchangie,
 
Back
Top Bottom