Anguko la Jose Mourinho limfundishe kitu Magufuli

Anguko la Jose Mourinho limfundishe kitu Magufuli

Wadau Salaam na Heri ya x~mass na mwaka mpya!

Elimu na maarifa yanapatikana sehemu mbalimbali na kwa namna mbalimbali kama hauchoki kujifunza.
Kabla ya uchaguzi na hata baada ya uchaguzi sijawahi kudhani kama Magufuli anafaa kwa nafasi ya urais.

Lakini kwa sasa ndio anakalia kiti na demokrasia inatufundisha kuvumiliana bila kujali kama amekuwa rais kidemokrasia.

Kuna watu wamepongeza utendaji wake wa mwanzo wa kunyooshea vidole na kushusha lawama kwa watendaji wa serikali.
Kweli ameanza kwa makeke kama Mohamed Morsi kukata tawi alilokalia.

Ametumia nguvu kubwa kutuaminisha kuwa anafanya maamuzi kwa umakini mkubwa japo ukiangalia uteuzi wa kina Nape na Makamba unapata vipele vya baridi.

Anyway tusimnange sana kwa sasa ila tujaribu kutoa mtizamo wetu.
Jose Mourinho kocha gwiji kabisa wa Chelsea amepigwa chini.
Ni ajabu kuona mtaalamu huyu wa mpira mwenye vifaa vyote akishindwa kufanya kazi.Hakuwa na upungufu wa chochote kuanzia CV,wachezaji, fedha, mamlaka na support ya mashabiki lakini kazi ikashindikana.

Haijalishi uzuri wa mkakati wako kiuongozi lakini kama watu unaofanya nao kazi hawako nyuma yako basi hauwezi kufanikiwa.Mapungufu ya Mourinho yameonyesha umuhimu wa kuwaamini watendaji na kuwajengea kujiamini badala ya kuwatisha na kuwalaumu.

Kwa muda unaweza kuhamisha lawama za kushindwa kwako kuwasimamia watu kwa kuwaondoa kwa kisingizio cha mapungufu yao lakini baadae ukweli utabaki palepale na kushindwa kwako kutakua wazi.
Mourinho aliwatoa kina Lukaku, Andre Schurrle,Kevin de Bruyne na wengine wengi ila wakaenda kung'aa walikoenda na kina Costa,Fabregas,Willian wakaonekana kama kundi la watalii uwanjani.

Magufuli anapaswa kujua uongozi wa kileo ni mkakati pamoja na motivation.Uongozi wa kuamrisha na kutishia una nafasi kidogo sana ya mafanikio, tena ya muda mfupi.
Ni uongozi unaofaa zaidi jeshini wakati wa matatizo na hata hivyo majeshi mengi ya kisasa yameamua kuachana nao baada ya kuona ufinyu wa tija yake.

Mategemeo ya watanzania ni mengi kwa kadiri yalivyo matatizo yao.Ulaghai wa kufukuza, kusimamisha, kufungiana mageti,kuweka lock~up utadumu kwa muda tu.Kama suluhu za matatizo ya watanzania hazitapatikana ni dhahiri kwamba Magufuli anavinyemelea viatu vya Mohamed Morsi au aibu ya Mourinho.

Kuna wenzetu ni kama walirogwa na Lowassa. Hawataki kabisa kuamini kuwa uchaguzi umekwisha, Lowassa alishindwa, na Magufuli ndo rais. Ukisoma bandiko la huyu raia, hutoshindwa kubaini maumivu makubwa aliyonayo, maumivu ya kutotawaliwa na Lowassa, na chuki ya kutawaliwa na Magufuli.

Uhuru wa kujieleza is fine lakini nasi tutumie haki ya kudharau wapuuzi wanaomwombea mabaya rais wetu. They are as sore losers as Lowassa (at least EL in a way hapigi kelele compared to waumini wake)
 
Wadau Salaam na Heri ya x~mass na mwaka mpya!

Elimu na maarifa yanapatikana sehemu mbalimbali na kwa namna mbalimbali kama hauchoki kujifunza.
Kabla ya uchaguzi na hata baada ya uchaguzi sijawahi kudhani kama Magufuli anafaa kwa nafasi ya urais.

Lakini kwa sasa ndio anakalia kiti na demokrasia inatufundisha kuvumiliana bila kujali kama amekuwa rais kidemokrasia.

Kuna watu wamepongeza utendaji wake wa mwanzo wa kunyooshea vidole na kushusha lawama kwa watendaji wa serikali.
Kweli ameanza kwa makeke kama Mohamed Morsi kukata tawi alilokalia.

Ametumia nguvu kubwa kutuaminisha kuwa anafanya maamuzi kwa umakini mkubwa japo ukiangalia uteuzi wa kina Nape na Makamba unapata vipele vya baridi.

Anyway tusimnange sana kwa sasa ila tujaribu kutoa mtizamo wetu.
Jose Mourinho kocha gwiji kabisa wa Chelsea amepigwa chini.
Ni ajabu kuona mtaalamu huyu wa mpira mwenye vifaa vyote akishindwa kufanya kazi.Hakuwa na upungufu wa chochote kuanzia CV,wachezaji, fedha, mamlaka na support ya mashabiki lakini kazi ikashindikana.

Haijalishi uzuri wa mkakati wako kiuongozi lakini kama watu unaofanya nao kazi hawako nyuma yako basi hauwezi kufanikiwa.Mapungufu ya Mourinho yameonyesha umuhimu wa kuwaamini watendaji na kuwajengea kujiamini badala ya kuwatisha na kuwalaumu.

Kwa muda unaweza kuhamisha lawama za kushindwa kwako kuwasimamia watu kwa kuwaondoa kwa kisingizio cha mapungufu yao lakini baadae ukweli utabaki palepale na kushindwa kwako kutakua wazi.
Mourinho aliwatoa kina Lukaku, Andre Schurrle,Kevin de Bruyne na wengine wengi ila wakaenda kung'aa walikoenda na kina Costa,Fabregas,Willian wakaonekana kama kundi la watalii uwanjani.

Magufuli anapaswa kujua uongozi wa kileo ni mkakati pamoja na motivation.Uongozi wa kuamrisha na kutishia una nafasi kidogo sana ya mafanikio, tena ya muda mfupi.
Ni uongozi unaofaa zaidi jeshini wakati wa matatizo na hata hivyo majeshi mengi ya kisasa yameamua kuachana nao baada ya kuona ufinyu wa tija yake.

Mategemeo ya watanzania ni mengi kwa kadiri yalivyo matatizo yao.Ulaghai wa kufukuza, kusimamisha, kufungiana mageti,kuweka lock~up utadumu kwa muda tu.Kama suluhu za matatizo ya watanzania hazitapatikana ni dhahiri kwamba Magufuli anavinyemelea viatu vya Mohamed Morsi au aibu ya Mourinho.
Kabla cjasoma izi wako,hvi sindo we uliokuwa unamhamasisha fisadi wako EL akuruhu uandamane?
 
Mantiki yako ni kuona formula yako ime-balance as if huko nyuma mambo yalikuwa sawa na MAGU amekuja kuvuga...!

Basa sawa tuseme tumekubaliana na wewe, tueleze ungefanya nini ww kuwaongoza watu WASITII wala kuogopa UTAWALA WA SHERIA?

Hii formula ni ya Fisher na hata yeye ameboresha tu!
 
mkuu sijaelewa mlinganisho wako. chelsea imeshindwa kwa kuwaondoa kina lukaku ama wachezaji wamechoka kwa kazi ngumy ya mwaka jana.

mwaka jana jose kafaulun kwa skills zake iweje leo zionekane hazifai (kuna sababu zaidi 80 unatwambia kuondolewa kwa lukaku) kwamba wasio na sifa wasiondolewe

je?miaka ya nyuma kulikuwa na maendeleo bora (kama chelsea ilivyopata ) kwamba leo magufuli ana dalili za kushindwa kuyafikia (kama jose). hapa ndo mfano wako umekosa maana kwangu
 
mkuu sijaelewa mlinganisho wako. chelsea imeshindwa kwa kuwaondoa kina lukaku ama wachezaji wamechoka kwa kazi ngumy ya mwaka jana.

mwaka jana jose kafaulun kwa skills zake iweje leo zionekane hazifai (kuna sababu zaidi 80 unatwambia kuondolewa kwa lukaku) kwamba wasio na sifa wasiondolewe

je?miaka ya nyuma kulikuwa na maendeleo bora (kama chelsea ilivyopata ) kwamba leo magufuli ana dalili za kushindwa kuyafikia (kama jose). hapa ndo mfano wako umekosa maana kwangu

Mourinho alishindwa tu na kazi!
Alianza kukosa uvumilivu,
Akawa anapagawa akishindwa mechi
Anawahamishia wachezaji lawama zote kila akishindwa.Siku wameshinda anajisifu yeye tu.

Anataka nidhamu ya kizamani bila kujali mabadiliko yatokanayo na muda.

Alitaka zaidi kwa timu yake bila yeye kutoa zaidi.
Magufuli akifuata nyayo za Mourinho nae atashindwa
 
Nimekuelewa Vyema Paul Alex. It's all about philosophy. Kwamba Mou alianza vyema (2nd Coming) na alikubalika na kupelekea team yake kunyakua ubingwa wa league. Kuanzia management, wachezaji, washabiki na hata sponsors walikuwa naye bega kwa bega! But what happened kwa msimu huu?!!! The same coach, same management (
 
Nimekuelewa Vyema Paul Alex. It's all about philosophy. Kwamba Mou alianza vyema (2nd Coming) na alikubalika na kupelekea team yake kunyakua ubingwa wa league. Kuanzia management, wachezaji, washabiki na hata sponsors walikuwa naye bega kwa bega! But what happened kwa msimu huu?!!! The same coach, same management (

Tatizo kiongozi kuna watu mpaka utoboe msumari kwenye kichwa ndio waelewe.Nashukuru kwa uelewa
 
Mleta mada, unaweza kutoa mfano juu ya namna ambavyo Rais anapaswa kuongoza na kuleta mabadiliko kwa namna tofauti na anavyofanya sasa? Tuonyeshe mifano ya hiyo mikakati inayoweza kuwafaa wavivu, wezi sugu na waliozowea ubadhirifu bila kuwaadhibu. Na pia tupe mifano ya namna ya kuwamotivate watu wa aina hiyo.

Kabisa Mkuu. kilio chetu wananchi kwa muda mrefu, kimekuwa ni kutaka wezi na wavivu waadhibiwe, pengine ushauri anaopewa mheshimiwa rais ni ktk kuongoza nchi nyingine tofauti na Tanzania. Kwani Mtoa mada hajui kwamba mheshimiwa Raisi anafanya kile ambacho wananchi tunakusudia kifanyike na sisi ndo wenye nchi? Bila shaka uongozi uliopita ulienda kwa namna anayoshauri mleta mada, Je, ilitufaa nini sisi wananchi? Mbona staili hiyo ya uongozi haikuweza japo kupunguza wezi na wavivu nchini hapa, Je, walitaka watendewe nini ili wafanye kazi kwa uadilifu? Je, wafanyakazi wa tra na bandari, walitaka wapewe motisha gani ili waache kuhujumu uchumi wa nchi hii?
 
Nimekuelewa Vyema Paul Alex. It's all about philosophy. Kwamba Mou alianza vyema (2nd Coming) na alikubalika na kupelekea team yake kunyakua ubingwa wa league. Kuanzia management, wachezaji, washabiki na hata sponsors walikuwa naye bega kwa bega! But what happened kwa msimu huu?!!! The same coach, same management (except madaktari), same spectators, the same players. Lakini alipoanza kuikoroga team na kujiamini sana ikaanza shida hapo. Kila alichofanya ni kwa manufaa ya team.

Magufuli case, pamoja na kuchokwa kwa ccm, magua anajaribu kurudisha hadhi, anapambana kuwaondoa wale wabadhirifu na kuweka muundo anaouamini kuwa una manufaa kwa Watanzania, katika kutekeleza hayo hataacha kuwagusa watu waliomwezesha kufika hapo alipo, siku ikitokea wakaanza kumgeuka, akaanza fukuzafukuza za hapa na pale. Kila mmoja akakosa confidence ya kufanya naye kazi. Ndio siku mtakayoitafuta hii post na kuweka mrejesho,


What to do?
Kuepuka kutokea kwa maadui wenye nguvu dhidi ya magufuli, inabidi awe mkali to the top dogs na awe friendly na lower class, I mean voters na viongozi wa ngazi za chini, na wale wa juu wasiwe permanent kiasi cha kuweka mizizi ya urafiki na undugu mahali walipo. Sera za masalahi ya wafanyakazi ziboreshwe, wapate maslahi bora lakini sera hiyo pia iwe na masharti makali ili kila mmoja afikie kiwango bora cha utendaji.


ICode.
 
Mleta mada, unaweza kutoa mfano juu ya namna ambavyo Rais anapaswa kuongoza na kuleta mabadiliko kwa namna tofauti na anavyofanya sasa? Tuonyeshe mifano ya hiyo mikakati inayoweza kuwafaa wavivu, wezi sugu na waliozowea ubadhirifu bila kuwaadhibu. Na pia tupe mifano ya namna ya kuwamotivate watu wa aina hiyo.
Swali zuri sana hili ngoja nipitie page after page kuona kama kakujibu
 
Kabisa Mkuu. kilio chetu wananchi kwa muda mrefu, kimekuwa ni kutaka wezi na wavivu waadhibiwe, pengine ushauri anaopewa mheshimiwa rais ni ktk kuongoza nchi nyingine tofauti na Tanzania. Kwani Mtoa mada hajui kwamba mheshimiwa Raisi anafanya kile ambacho wananchi tunakusudia kifanyike na sisi ndo wenye nchi? Bila shaka uongozi uliopita ulienda kwa namna anayoshauri mleta mada, Je, ilitufaa nini sisi wananchi? Mbona staili hiyo ya uongozi haikuweza japo kupunguza wezi na wavivu nchini hapa, Je, walitaka watendewe nini ili wafanye kazi kwa uadilifu? Je, wafanyakazi wa tra na bandari, walitaka wapewe motisha gani ili waache kuhujumu uchumi wa nchi hii?

Mleta mada ni aina ya watu ambao, hata kama Rais angeamua afuate utaratibu wa kubembelezana na kuelekezana kwa upole, bado angekosoa sana na kumsema kuwa ni dhaifu. Suggestions alizotoa kuwa Rais azifuate, ukiziangalia kwa kiasi kikubwa ndizo ambazo zilitumika sana na uongozi uliopita maana hata waliokuwa wakiadhibiwa walikuwa wa kuhesabika lakini angalia zilikotufikisha na wengi waliupinga sana utawala wa awamu ya nne hata Kikwete aliwahi kusema kuwa analalamikiwa kuwa ni mpole sasa kaleta mkali. Cha ajabu bado kuna watu kama hawa wanapiga kelele zisizo na mashiko.
Mimi Naona Magufuli azidishe huo moto ili majipu ya kutumbuka yatumbuke, yakipona majeraha tuanze na mwanzo mpya. Tumechoka kelele.
 
Ni wazi kwamba JF ni ya great thinkers...ni vema tunapofika kuchangia tuwe tumeelewa nini twachangia mathalani hoja inayokuwepo.

Hoja ya Paul Alex, ilihitaji sasa dhana ya great thinkers tena ya hali ya juu. Sidhani kama ilikuwa ya kisiasa, bali nafikiri ilikuwa ni ya kifalsafa zaidi, hapa ndipo tulipashwa tuonyeshe weledi wetu kuichangia badala ya kuingiza siasa za vyama.

Binafsi, nimeitafakari sana, iko sawa. Ni hoja yenye kujenga pia kufundisha lakini zaidi inayotoa tahadhari katika maamzi yote tunayoyafanya katika utendaji wetu wa kila siku.

Siwezi beza utendaji wa Mh. Rais wetu, la hasha....wapo ambao watabeza kazi yake kama watu waliobeza kazi njema alofanya Morinho, na nahisi ndiyo hoja kuu ya mleta mada!
 
Kamwwe hataweza kufanikiwa. Tanzania chini ya CCM siyo nchi ya kujivunia!

Utatumbuaje jipu na wewe ni jipu bana. Haki na usawa bila upendeleo ikitendwa kwa uwaz huyu sasa anayejiita mtumbua jipu atapona?

Kinachoitajika sasa hiv ni kusameehana maridhiano na makubaliano. Sasa unatumbua wengine jipu na wewe jipu

Si tupo humu humu JF

Wakati hao watendaji wanasitiri majipu viongozi wao wa kisiasa walikuwa majipu yao yako nje nje au?sasa watendaji wanatumbuliwa majipu wanasiasa wenye dhamana majipu yalitumbuka yenyewe au bado hayajaiva???????????
 
Ni maelezo mengi yanayotakiwa kukibu swali lako na itakuwa raisi kama unaelewa uchumi kidogo.

Nitajaribu kufupisha:
Duniani kote rais yoyote anayeingia madarakani. ukiacha Magufuli anaahidi kuongeza ajira au " ku kick start uchumi" kwa kuongeza hela kwenye mzunguko.
Zote ni njia za kuinua uchumi kutegemeana na ipi ina ufanisi zaidi kwa wakati huo.

Magufuli anafanya kinyume cha haya. Kama unapenda kusoma angalia Fishers equation:
MV = PT (the Fisher Equation )
Each variable denotes the following:
M = Money Supply
V = Velocity of Circulation (the number of times money changes hands)
P = Average Price Level
T = Volume of Transactions of Goods and Services

Halafu pimanisha na maamuzi ya Magufuli.

Hivi huyo Lowassa ndo amekufanya umekuwa zuzu huku ukijiita ni msomi? Yani ulitaka magufuli aache kushughulikia uozo uliopo hapa nchini aanze kucheka cheka na watendaji huku akiahidi ajira? Hiyo ahadi ya kuongeza ajira ni mpya?

Mkuu penda kiasi, usipende sana wala kuchukia sana! Najua huipendi ccm na hivyo hata Magufuli afanyaje hutapenda. Cha kufanya wew tulia tu kwanza kwa sasa, muaache Rais afanye kazi yake, huyo Lowasa bado ana nafasi 2020
 
Ni wazi kwamba JF ni ya great thinkers...ni vema tunapofika kuchangia tuwe tumeelewa nini twachangia mathalani hoja inayokuwepo.

Hoja ya Paul Alex, ilihitaji sasa dhana ya great thinkers tena ya hali ya juu. Sidhani kama ilikuwa ya kisiasa, bali nafikiri ilikuwa ni ya kifalsafa zaidi, hapa ndipo tulipashwa tuonyeshe weledi wetu kuichangia badala ya kuingiza siasa za vyama.

Binafsi, nimeitafakari sana, iko sawa. Ni hoja yenye kujenga pia kufundisha lakini zaidi inayotoa tahadhari katika maamzi yote tunayoyafanya katika utendaji wetu wa kila siku.

Siwezi beza utendaji wa Mh. Rais wetu, la hasha....wapo ambao watabeza kazi yake kama watu waliobeza kazi njema alofanya Morinho, na nahisi ndiyo hoja kuu ya mleta mada!


You can say that again
 
Wadau Salaam na Heri ya x~mass na mwaka mpya!

Elimu na maarifa yanapatikana sehemu mbalimbali na kwa namna mbalimbali kama hauchoki kujifunza.
Kabla ya uchaguzi na hata baada ya uchaguzi sijawahi kudhani kama Magufuli anafaa kwa nafasi ya urais.

Lakini kwa sasa ndio anakalia kiti na demokrasia inatufundisha kuvumiliana bila kujali kama amekuwa rais kidemokrasia.

Kuna watu wamepongeza utendaji wake wa mwanzo wa kunyooshea vidole na kushusha lawama kwa watendaji wa serikali.
Kweli ameanza kwa makeke kama Mohamed Morsi kukata tawi alilokalia.

Ametumia nguvu kubwa kutuaminisha kuwa anafanya maamuzi kwa umakini mkubwa japo ukiangalia uteuzi wa kina Nape na Makamba unapata vipele vya baridi.

Anyway tusimnange sana kwa sasa ila tujaribu kutoa mtizamo wetu.
Jose Mourinho kocha gwiji kabisa wa Chelsea amepigwa chini.
Ni ajabu kuona mtaalamu huyu wa mpira mwenye vifaa vyote akishindwa kufanya kazi.Hakuwa na upungufu wa chochote kuanzia CV,wachezaji, fedha, mamlaka na support ya mashabiki lakini kazi ikashindikana.

Haijalishi uzuri wa mkakati wako kiuongozi lakini kama watu unaofanya nao kazi hawako nyuma yako basi hauwezi kufanikiwa.Mapungufu ya Mourinho yameonyesha umuhimu wa kuwaamini watendaji na kuwajengea kujiamini badala ya kuwatisha na kuwalaumu.

Kwa muda unaweza kuhamisha lawama za kushindwa kwako kuwasimamia watu kwa kuwaondoa kwa kisingizio cha mapungufu yao lakini baadae ukweli utabaki palepale na kushindwa kwako kutakua wazi.
Mourinho aliwatoa kina Lukaku, Andre Schurrle,Kevin de Bruyne na wengine wengi ila wakaenda kung'aa walikoenda na kina Costa,Fabregas,Willian wakaonekana kama kundi la watalii uwanjani.

Magufuli anapaswa kujua uongozi wa kileo ni mkakati pamoja na motivation.Uongozi wa kuamrisha na kutishia una nafasi kidogo sana ya mafanikio, tena ya muda mfupi.
Ni uongozi unaofaa zaidi jeshini wakati wa matatizo na hata hivyo majeshi mengi ya kisasa yameamua kuachana nao baada ya kuona ufinyu wa tija yake.

Mategemeo ya watanzania ni mengi kwa kadiri yalivyo matatizo yao.Ulaghai wa kufukuza, kusimamisha, kufungiana mageti,kuweka lock~up utadumu kwa muda tu.Kama suluhu za matatizo ya watanzania hazitapatikana ni dhahiri kwamba Magufuli anavinyemelea viatu vya Mohamed Morsi au aibu ya Mourinho.



Tatizo ni uelewa
wengi hawakuelewi na hawatakuelewa

Bora wewe umemfananisha na Mourinho ..

mimi Magufuli huwa namfananisha na Boniface Mkwasa....

mzalendo...yes....ana uchungu yes....alianza vizuri kwa macho ya baadhi ya watu yes...
lakini kipigo worst cha Taifa Stars kapokea yeye....na kelele zoote za anaweza au anajua zimekufa kimyakimya...

mwisho tunakubali kuwa kocha kuwa mzalendo na mwenye uchungu is not enough
lazima awe na skills na knowledge needed........na Rais ni hivyo hivyo
Uzalendo,uchungu na uchapakazi not enough.....is he capable?is he complete for the job?
 
Morinho ceased to deliver while Magufuli seems to! What a contrast! Lets give time a chance!!
 
Mleta mada ni mvivu acha magufuli afanye kazi....tokea Tanzania ipate uhuru hatujaona rais kama Magu




Elimu na maarifa yanapatikana sehemu mbalimbali na kwa namna mbalimbali kama hauchoki kujifunza.
Kabla ya uchaguzi na hata baada ya uchaguzi sijawahi kudhani kama Magufuli anafaa kwa nafasi ya urais.

Lakini kwa sasa ndio anakalia kiti na demokrasia inatufundisha kuvumiliana bila kujali kama amekuwa rais kidemokrasia.

Kuna watu wamepongeza utendaji wake wa mwanzo wa kunyooshea vidole na kushusha lawama kwa watendaji wa serikali.
Kweli ameanza kwa makeke kama Mohamed Morsi kukata tawi alilokalia.

Ametumia nguvu kubwa kutuaminisha kuwa anafanya maamuzi kwa umakini mkubwa japo ukiangalia uteuzi wa kina Nape na Makamba unapata vipele vya baridi.

Anyway tusimnange sana kwa sasa ila tujaribu kutoa mtizamo wetu.
Jose Mourinho kocha gwiji kabisa wa Chelsea amepigwa chini.
Ni ajabu kuona mtaalamu huyu wa mpira mwenye vifaa vyote akishindwa kufanya kazi.Hakuwa na upungufu wa chochote kuanzia CV,wachezaji, fedha, mamlaka na support ya mashabiki lakini kazi ikashindikana.

Haijalishi uzuri wa mkakati wako kiuongozi lakini kama watu unaofanya nao kazi hawako nyuma yako basi hauwezi kufanikiwa.Mapungufu ya Mourinho yameonyesha umuhimu wa kuwaamini watendaji na kuwajengea kujiamini badala ya kuwatisha na kuwalaumu.

Kwa muda unaweza kuhamisha lawama za kushindwa kwako kuwasimamia watu kwa kuwaondoa kwa kisingizio cha mapungufu yao lakini baadae ukweli utabaki palepale na kushindwa kwako kutakua wazi.
Mourinho aliwatoa kina Lukaku, Andre Schurrle,Kevin de Bruyne na wengine wengi ila wakaenda kung'aa walikoenda na kina Costa,Fabregas,Willian wakaonekana kama kundi la watalii uwanjani.

Magufuli anapaswa kujua uongozi wa kileo ni mkakati pamoja na motivation.Uongozi wa kuamrisha na kutishia una nafasi kidogo sana ya mafanikio, tena ya muda mfupi.
Ni uongozi unaofaa zaidi jeshini wakati wa matatizo na hata hivyo majeshi mengi ya kisasa yameamua kuachana nao baada ya kuona ufinyu wa tija yake.

Mategemeo ya watanzania ni mengi kwa kadiri yalivyo matatizo yao.Ulaghai wa kufukuza, kusimamisha, kufungiana mageti,kuweka lock~up utadumu kwa muda tu.Kama suluhu za matatizo ya watanzania hazitapatikana ni dhahiri kwamba Magufuli anavinyemelea viatu vya Mohamed Morsi au aibu ya Mourinho.[/QUOTE]
 
Back
Top Bottom