Anayetaka MAMLAKA KAMILI Ahame Zanzibar - DR SHEIN

Anayetaka MAMLAKA KAMILI Ahame Zanzibar - DR SHEIN

kila nikiwaza kwa kina nabaki kushangaa. uhasama wa nini? kazanzibar kenyewe kadooogoo, afu kamejaa chuki tu. zama hupita, na zama za muungano zimekwisha. binafsi sitaki muungano, hasa nikizingatia zanzibar wabaguzi, illiterate na wadini. wanatufaa nini hawa maskini wa kutupwa? ni upuuzi kuwalea, waende zao tu. kama watageuka kisima cha magaidi tutatuma jeshi tuwachakaze wapuuzi hawa. nyambaff!!
 
kila nikiwaza kwa kina nabaki kushangaa. uhasama wa nini? kazanzibar kenyewe kadooogoo, afu kamejaa chuki tu. zama hupita, na zama za muungano zimekwisha. binafsi sitaki muungano, hasa nikizingatia zanzibar wabaguzi, illiterate na wadini. wanatufaa nini hawa maskini wa kutupwa? ni upuuzi kuwalea, waende zao tu. kama watageuka kisima cha magaidi tutatuma jeshi tuwachakaze wapuuzi hawa. nyambaff!!

Hayo ni mawazo ya walala hoi kama wewe, ila umuhimu na manufaa ya Zanzibar wanayajua mabwana zako wa Tanganyika ndio maana daima hawakubali mabadiliko seuze kuvunja kabissa Muungano, hebu Reffer Case ya Mzee Jumbe na Nyenyere, nenda kesi ya G55, nani aliyeng'ang'ania Muungano huu? na sasa tunasubiri hapa kwa Warioba utaziona fitina nyengine zinafanyika, hao ndio Watanganyika wenzio waluvyo...hawajui kukataliwa!!
 
huyo kaongea ya ulaya mi nimeongea ya zanzibar.au kuna kanisa Tz limefungisha ndoa ya ushoga?ila znz kesi zimejaa polisi za waalimu wa madrasa kulawiti na ushoga
 
Haya nahodha sasa atuachie kelele zake za sijui tunataka nguvu zaidi,amamlaka blah blah nyingi alivyokuwa waziri alikuwa kinya kama mai ya mtungi leo hii katemwa uwaziri anaanza kujishaua.
 
huyo kaongea ya ulaya mi nimeongea ya zanzibar.au kuna kanisa Tz limefungisha ndoa ya ushoga?ila znz kesi zimejaa polisi za waalimu wa madrasa kulawiti na ushoga

Kumbe ukiristu wa Ulaya na Tanganyika ni tofautii..? mmh kweli iyo sio dini jamani....
 
Atakeyeamua uhuru wa Zanzibar ni Rais wa Muungano wa Tanzania. Wote hapa tunajua wazenji wanajua kuongea lakini wakitumiwa FFU wanaishia kusepa na kelele zote zinaisha. By the way hiki kitabia kina apply pia kwasisi wabara. Siku hizi nimepunguza kupiga kilele Kwasababu hamna hamja ya kupoteza nguvu kuongea siku nzima halafu hatutendi na tukijaribu tunatulizwa.
 
Serikali sasa kuwajengea Wamachinga jengo la kisasa

. Litawakusanya wote katika sehemu moja
. Litachukua wafanyabiashara zaidi ya 10,000
. Barabara ya Kawawa kupita chini yake

Na Joseph Lugendo

BAADA ya kufanikisha kuhamisha Wamachinga kutoka katika maeneo yasiyoruhusiwa jijini Dar es Salaam, Serikali kwa kushirikiana na Halmashauri ya Jiji na Mfuko wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) imekamilisha michoro ya ujenzi wa jengo kubwa la biashara la kisasa kwa ajili ya kuwapangisha wafanyabiashara hao.

Hayo yalisemwa jana Dar es Salaam na Meya wa Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam Bw. Adam Kimbisa wakati alipokutana na waandishi wa habari kuzungumzia ujenzi huo.

Kwa mujibu wa Bw. Kimbisa, jengo hilo litakuwa na uwezo wa kupangisha Wamachinga zaidi ya 10,000 na kwamba ujenzi wake utagharimu kiasi cha sh. bilioni kumi.

Jengo hilo lenye ghorofa tano, limepewa jina na Business Park na litajengwa katika makutano ya barabara za Lindi na Kawawa nyuma ya Uwanja wa mpira wa Karume, Ilala jijini.

Mchoro wa jengo hilo uliooneshwa jana kwa wanahabari na Bw. Kimbisa, umechorwa na mtaalamu wa michoro wa NSSF Bw. Deo Mponeja na unaonesha kwamba barabara ya Kawawa itapita chini ya jengo hilo.

"Jengo hili litakuwa moja ya vivutio vya utalii, tena litakuwa kimbilio la wateja kwenda kujipatia mahitaji mbalimbali wakiwa Dar es salaam." Alisema Bw. Kimbisa

Alisema kwamba ujenzi huo umepata baraka ya ya Rais Jakaya Kikwete na kwamba Serikali kuu imetoa dhamana kwa Halmashauri hiyo ili iweze kukopa fedha kutoka NSSF kwa ajili ya ujenzi huo.

"Ujenzi utaanza mwishoni mwa Desemba mwaka huu au mwanzoni mwa Januari mwaka ujao na utakamilika baada ya miezi kumi na mbili," alisema Bw. Kimbisa

Alisema kwamba wataalamu wa Halmashauri hiyo akiwemo mchoraji wa jengo hilo, walitembelea katika nchi za China na Malaysia ambapo walikuta Wamachinga wa huko wakifanya biashara zao lakini kwa kufuata utaratibu katika majengo kama hayo.

"Hakuna Serikali ya kidemokrasia duniani ambayo inataka wananchi wake wapate shida ndio maana Serikali ilitoa muda wa miezi sita ili Wamachinga wote waweze kuhama wenyewe kutoka maeneo yote wasiyoruhusiwa," alisema Bw. Kimbisa.

Alisema kwamba shunguli ya kuondoa Wamachinga ilifanyika kwa manufaa yao wenyewe na wananchi kwa ujumla na kwamba kazi ya kufikiria jinsi ya kuwahamisha na kuwawezesha, ilimsababishia vidonda vya tumbo.

Kuhusu kuwezeshwa kwa Wamachinga hao, Bw. Kimbisa alisema kwamba wote wataorodheshwa katika maeneo wanaofanyia biashara na kwamba orodha hiyo ndiyo itakayotumika kuwapangisha vyumba vya biashara kwa bei nafuu mara ujenzi utakapokamilika.

"Huwezi kumkopesha mtu ambaye hana mahali maalumu pa kufanyia biashara tena, hata benki zinaogopa kuwawezesha," alisema Bw. Kimbisa na kuongeza kwamba jengo hilo litakuwa na sehemu maalumu itakayopewa benki itakayoonesha kwamba itawawezesha Wamachinga hao.

Alisema kwamba amezungumza na baadhi ya kampuni za bima ambazo zimemuahidi kuipatia benki hiyo bima kwa ajili ya kulipa fedha ambazo zitapotea kama watashindwa kulipa mikopo wakiwa katika jengo hilo.

Bw. Kimbisa alisema kwamba baada ya kukamilika kwa ujenzi wa jengo hilo na kuwapangisha Wamachinga, wataendelea na ujenzi wa majengo mengine kama hayo katika kila wilaya ya jiji la Dar es Salaam.

Aidha, Bw. Kimbisa alisema kwamba Wamachinga hao watapewa mafunzo ili waweze kuhitimu kutoka kufanya biashara za kununua na kuuza mali na kuwa wafanyabiashara wanaozalisha na kuuza mali.

Hata hivyo, Bw. Kimbisa aliwaonya wafanyabiashara hao kutojaribu kurudi katika maeneo waliyoondolewa na kusema kwamba sheria kali zitatumika dhidi ya yeyote atakayethubutu kufanya hivyo.

Source: Gazeti la Majira
http://majira.co.tz/kurasa.php?soma=tanzania&habariNamba=1521

Hapana ndugu unakosea, kwa misingi ya demokrasia Wazanzibar wenyewe ndio wataoamua sio Kikwete maana asili ya Muungano ni dola mbili huru ziloungana. Kwa ridhaa yao bila ya sindikizo lolotee, pili ukisema suala la FFU sio hoja kwa Wazanzibar kutoachana na ajenda ya Mamlaka kamili, ispokua ni kutafuta njia mbadala ya kufikia lengo lilokusudiwa vurugu na mauaji hayana maana, kumbuka kwamb tumeungana kwa Amani kwa nni tuachane kwa vurugu? lakini hata ikitokea watawala kutumia nguvu za dola kulinda interest zao kupitia Muungano, hilo katu halina ubishi kwmba ipo cku itakua kweli....maana huwezi kufuta hisia za moyoni kwa njia ya mtutu!!!
 
Mbona tumewaweza.
Zanzibar ni kama Temeke tu ama ubungo

Mumewaweza kivipi, au ile kwa vile mulivyowaficha vichochoroni baada ya kuja Raisi Obama..? hahee, Watanganyika bhana, yaani wenzenu munawafanya kama third class!!
 
Mbona tumewaweza.
Zanzibar ni kama Temeke tu ama ubungo

Alafu sikuhizi wamepata ujanja wa kuja Zanzibar (huku temeke ) wanajidai kubadili majina, ivi mulisikia Zanzibar kuna pesa sana eeh? ila sio mbaya njooni tuu sisi ni waungwana, ila muwe wastaarabu tena...
 
Alafu sikuhizi wamepata ujanja wa kuja Zanzibar (huku temeke ) wanajidai kubadili majina, ivi mulisikia Zanzibar kuna pesa sana eeh? ila sio mbaya njooni tuu sisi ni waungwana, ila muwe wastaarabu tena...

Wewe kweli umevurugwa.
Nyie mmjejazana Kariakoo nzima na hakuna anaye wa bughudh.
Raha mustarehe kabisa.
Kwa sababu ya ubaguzi na Roho mbaya yenu ndio maana kuns hao wanaobadili majina huko.
Muulize Shama aasi Vuai akuambie raha alizokuwa anapata huku.
Muulize Maalim Seif atakwambia.
Wana wazuga tu nyie ili tuendelee kuwatawa la vyema sie Wa Tanganyika...
 
Makamo na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Zanzibar Dr. Ali Mohamed Shein amesema anaetaka mamlaka Kamili Zanzibar ahame., ameyasema hayo jana kwenye mkutano maalum na waandishi wa habar kule visiwan Zanzibar

Source: Nipashe

haha .hay amakitu ya CCM majinga...hayajui kabisa democrasia..Ahame kwa sababu zipi sasa..?kwani yeye ndio wa kwanza kutotaka vitu vya CCM?

Huyu mzoga wa pemba bana...nania kampa mamlaka hayo...?
 
Alafu sikuhizi wamepata ujanja wa kuja Zanzibar (huku temeke ) wanajidai kubadili majina, ivi mulisikia Zanzibar kuna pesa sana eeh? ila sio mbaya njooni tuu sisi ni waungwana, ila muwe wastaarabu tena...
Jaribun kumchukua Bilal arudi huko kama atakubali
 
Back
Top Bottom