Anataka kuoa, hana mahari wala kazi

Anataka kuoa, hana mahari wala kazi

Wazee Weekend Kareem.

Kuna kijana wa makamo, ana kama 40 years hivi, anataka kuoa, lakini hana mahari.

Alikuwa anafanya kazi kwenye magesi huko Mtwara, alipoingia bwana Mkubwa kampuni yao ikafungiwa kuendelea na kazi nchini TZ.

Jamaa hadi Leo hawajalipwa NSSF na hajapata kazi hadi Leo, kapigika kichizi.

Sasa tunamsaidiaje, kaja kuniomba mawazo nimemwambia Naomba masaa mawili Ntakuja na majibu

Kwani shida iko wapi?
Kwani kazi na mahari ndivyo vinataka kuoa au yeye ndiye anataka kuoa.
Mimi namshauri oaoe tu, hivyo vitu vingine sijui kazi na mahari vitakuja tu. Ni vizuri afanye kile kilichopo ndani ya uwezo wake.
 
Wazee Weekend Kareem.

Kuna kijana wa makamo, ana kama 40 years hivi, anataka kuoa, lakini hana mahari.

Alikuwa anafanya kazi kwenye magesi huko Mtwara, alipoingia bwana Mkubwa kampuni yao ikafungiwa kuendelea na kazi nchini TZ.

Jamaa hadi Leo hawajalipwa NSSF na hajapata kazi hadi Leo, kapigika kichizi.

Sasa tunamsaidiaje, kaja kuniomba mawazo nimemwambia Naomba masaa mawili Ntakuja na majibu
Muda aliofanya kazi hakujiwekea akiba ili sasa atumie kama mtaji kujiajiri? Kwa maelezo yako alikuwa akilipwa vizuri sana
 
Duuh kumbe natakiwa kupata mali ya mahali ndiposa nioe.
Mkuu kikwetu ukija kusema unataka kuoa tunakuuliza, umejiandaaje?
Maana yake uwe umetafuta mahari ya kuweza kwenda ukweni(mahari huwa haiishi)
Una mahali pa kuishi na huyo mwanamke na una uhakika wa kulea familia.
Tutachanga nauli na vyakula tunatuma watu muende huko ukweni.
Sasa unakuja kutuambia unaoa, unaishi kwa ndugu zako, hujajiandaa kwa chochote!!
Pumbafu kabisaaa!!

Zamani wazee walikuwa wanawaolea vijana wao sababu vijana hao walitumia muda mwingi kuzalisha na kulinda mali za wazazi wao.
Siku hizi vijana wanaruka ruka tu mtaani hata mbuzi anafunga dingi utegemee kuwachukua hivi hivi!!
 
Inabidi anaemuoa awe anajiweza wakweze kusukuma gurudumu, ila Lazma atakuwa na gubu acha mwanaume aso na hela mtata
 
Aoe wasanii kama kina Irene Uwoya, Jackline Worper, Wema Sepetu na kale kenye sauti mbaya kalikopewa mimba na Diamond siku hizi kanajifanya kuimba, kundi hili huwa halitolewi mahari ila matanuzi......
Hela hana atatoa wapi gharama za matanuzi? wasanii kwanza hupenda mtu maarufu
 
Atafute single mother anayehudumiwa mtoto akae naye, watakula matumizi ya mtoto kutoka kwa mume mwenzie. Ila asiulize chochote kuhusu safari za mkewe na baba wa mtoto.
Kuna single mother nko nae,maisha yako hvo kama vile ulikuwepo,mwanzo alkuwa na vijsafar vya kukutana na baba Wa mtoto,ila kwa sasa kanpenda zaidi naona hasafir tena na anataka kuwa mbali na huyo jamaa,afu mzigo niubebe wote
 
Mm nikifikisha 30 tu na ramani za maisha naona ni chenga tupu ntajilipua Nioe tu....siwezi kukubali nikose pesa half nikose na familia pia...hpn....mtoto akizaliwa anakuja na sahani yake.... Ataishi tu by any means....hz mambo za kusubir mpk upate pesa na kaz ya kueleweka mwisho utazeeka tu bure,hela huna,familia huna...ukifa hauachi hata wakuendeleza ukoo wako....sikubali....ntaoa tu ,atakula ntakachokula
 
ana matatizo, bado anataka kuongeza 'tatizo' jingine, kweli akili ni mali
 
Mkuu kikwetu ukija kusema unataka kuoa tunakuuliza, umejiandaaje?
Maana yake uwe umetafuta mahari ya kuweza kwenda ukweni(mahari huwa haiishi)
Una mahali pa kuishi na huyo mwanamke na una uhakika wa kulea familia.
Tutachanga nauli na vyakula tunatuma watu muende huko ukweni.
Sasa unakuja kutuambia unaoa, unaishi kwa ndugu zako, hujajiandaa kwa chochote!!
Pumbafu kabisaaa!!

Zamani wazee walikuwa wanawaolea vijana wao sababu vijana hao walitumia muda mwingi kuzalisha na kulinda mali za wazazi wao.
Siku hizi vijana wanaruka ruka tu mtaani hata mbuzi anafunga dingi utegemee kuwachukua hivi hivi!!
Duuuh mkuu, kikwenu; samahani ni wapi huko mna huo utaratibu?
 
Kuna single mother nko nae,maisha yako hvo kama vile ulikuwepo,mwanzo alkuwa na vijsafar vya kukutana na baba Wa mtoto,ila kwa sasa kanpenda zaidi naona hasafir tena na anataka kuwa mbali na huyo jamaa,afu mzigo niubebe wote

Ila jamaa mzigo atakula tu.
 
Kijana maisha yanapokuwa magumu,huelewi mbele wala nyuma

Huoni muelekeo hujui hata kesho utakula nini,kitu pekee nakushauri

Tafuta mwenza/mpenzi OA kaa nae mahari kitu gani bwana kikubwa mkeo/mwenzi aelewe

Hali yako then mambo mengine yote yatafata mbele ya safari

OA bro na mwanamke OLEWA hakikisha (pata chaguo sahihi)

Utaona vitu vitakavyobadilika...
 
Kuna uwezekano mkubwa kabisa akampata mchumba atakayemkubali alivyo kisha akamsaidia mpaka akarudi hewani... Je atakumbuka alikotoka?
Wazee Weekend Kareem.

Kuna kijana wa makamo, ana kama 40 years hivi, anataka kuoa, lakini hana mahari.

Alikuwa anafanya kazi kwenye magesi huko Mtwara, alipoingia bwana Mkubwa kampuni yao ikafungiwa kuendelea na kazi nchini TZ.

Jamaa hadi Leo hawajalipwa NSSF na hajapata kazi hadi Leo, kapigika kichizi.

Sasa tunamsaidiaje, kaja kuniomba mawazo nimemwambia Naomba masaa mawili Ntakuja na majibu
 
Back
Top Bottom