Amani za mioyo ni tiba kisaikolojia

Amani za mioyo ni tiba kisaikolojia

Sir mgax

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2023
Posts
2,127
Reaction score
3,765
Habari ya muda mrefu wakuu….

Baada ya miezi mingi kupita hatimaye nimerudi tena Binti wa zamani do you see me?……
Hivi mnajua kuwa mioyo yetu inauhitaji wa amani muda wote hapa duniani,na je mnaju kuwa amani za mioyo zinachangia tiba kisaikolojia……anyway iko hivi katika maisha yetu tusisahau kufanya vitu tunanvyovipenda kwa mfano
Binafsi mimi napenda sana vitu kama kumi hivi ikiwemo

MAZOEZI.
Hii ni moja ya kitu ambacho watu wengi tunapaswa kukifanya walau marwa nne kwa wiki kwa lengo la kijijenga kiakili na kimwili,ukweli ni moja ya tiba kibwa kuliko madawa.

MOVIES.
Sitaki kusema movies ni nzuri 100%,bali inatokana na aina za movies zenyewe,nasema hivi kwa sababu wakati huu wa kidogitali kumekuwa na movies nyingi sana haswa mbaya.Ila movies ni moja vya viburudisho bora kutokea kama vile muziki.

KUSOMA NA KUCHORA.
Kwa upande wangu nimekuwa nikienda sana kusoma na kichora tangia nikiwa mtoto mdogo,Na hapo ndipo paliponifanya nipate vipaji vingine vingi ikiwemo sign designing,map drawing n.k

KUSIKILIZA MUZIKI.
Nitoshe kusema muziki pia enilea na kunikuza kwa namna flani hivi licha ya kuwa kunamuda majukumu yanaziba hadi masikio kukakakake,na hapa niishie kusema continue to rest DMX whatever youre.
Hivyo basi ,yote ya yote nipende kuwaambia msisahau kuipa mioyo yenu chakula stahiki.
 
Katika lugha ya Kiebrania, amani hii inaitwa Shalom, ikimaanisha utimilifu, usalama, na utulivu wa nafsi.


1. Amani ni Zawadi kutoka kwa Yesu​


Biblia inaweka wazi kuwa amani ya kweli haitoki kwenye mali, vyeo, au mazingira tulivu, bali inatoka kwa Mungu mwenyewe kupitia Yesu Kristo. Ayubu 22;21
"Mjue mungu ili uwe na amani ndipo mema yatakavyo kujia"


Yohana 14:27 — "Amani nawaachieni; amani yangu nawapa; niwapavyo mimi sivyo kama ulimwengu utoavyo. Siku zenu zisifadhaike, wala zisiwe na hofu."


2. Dawa ya Wasiwasi: Kusali na Kushukuru​


Njia kuu ya kulinda amani ya roho pale unapokabiliwa na changamoto za maisha ni kukabidhi mambo yako kwa Mungu kwa njia ya maombi. Biblia inahakikisha kuwa ukifanya hivyo, amani ya Mungu "inayopita akili zote" itakulinda.


Wafilipi 4:6-7 — "Msijisumbue kwa neno lo lote; bali katika kila neno kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru, haja zenu na zijulikane na Mungu. Na amani ya Mungu, ipitayo akili zote, itawahifadhi mioyo yenu na nia zenu katika Kristo Yesu."


3. Kumtumaini na Kumtegemea Mungu​


Amani ya roho huja pale mtu anapoweka nia yake na fikra zake zote kwa Mungu, akiamini kuwa Yeye anadhibiti kila hali.


Isaya 26:3 — "Utamlinda yeye ambaye moyo wake umethibitika kwako katika amani kamilifu, kwa kuwa anakutumaini wewe."


4. Kupumzika kwa Kumwendea Yesu​


Maisha yanaweza kuwa na mizigo mizito (kazi, mawazo, au changamoto za kifedha na kifamilia), lakini roho inapata utulivu pale inapoweka mizigo hiyo miguuni pa Kristo.

Mathayo 11:28-29 — "Njoni kwangu, ninyi nyote mnaosumbuka na kulemewa na mizigo, nami nitawapumzisha... nanyi mtapata raha na amani katika roho zenu
 
Habari ya muda mrefu wakuu….

Baada ya miezi mingi kupita hatimaye nimerudi tena Binti wa zamani do you see me?……
Hivi mnajua kuwa mioyo yetu inauhitaji wa amani muda wote hapa duniani,na je mnaju kuwa amani za mioyo zinachangia tiba kisaikolojia……anyway iko hivi katika maisha yetu tusisahau kufanya vitu tunanvyovipenda kwa mfano
Binafsi mimi napenda sana vitu kama kumi hivi ikiwemo

MAZOEZI.
Hii ni moja ya kitu ambacho watu wengi tunapaswa kukifanya walau marwa nne kwa wiki kwa lengo la kijijenga kiakili na kimwili,ukweli ni moja ya tiba kibwa kuliko madawa.

MOVIES.
Sitaki kusema movies ni nzuri 100%,bali inatokana na aina za movies zenyewe,nasema hivi kwa sababu wakati huu wa kidogitali kumekuwa na movies nyingi sana haswa mbaya.Ila movies ni moja vya viburudisho bora kutokea kama vile muziki.

KUSOMA NA KUCHORA.
Kwa upande wangu nimekuwa nikienda sana kusoma na kichora tangia nikiwa mtoto mdogo,Na hapo ndipo paliponifanya nipate vipaji vingine vingi ikiwemo sign designing,map drawing n.k

KUSIKILIZA MUZIKI.
Nitoshe kusema muziki pia enilea na kunikuza kwa namna flani hivi licha ya kuwa kunamuda majukumu yanaziba hadi masikio kukakakake,na hapa niishie kusema continue to rest DMX whatever youre.
Hivyo basi ,yote ya yote nipende kuwaambia msisahau kuipa mioyo yenu chakula stahiki.
Nakuona Mgax, welcome back!
 
Back
Top Bottom