Alipokosea Rais Magufuli na anavyoendelea kukosea

Alipokosea Rais Magufuli na anavyoendelea kukosea

Hayo maendeleo hayanyeshi kama mvua bali ni mipango shirikishi ya namna ya kuyafanya ili yawezekane! Demokrasia na maendeleo ni ndugu moja ukiacha kuitumia demokrasia huwezi kupata maendeleo! Ione Zaire na south Sudan kwa mfano mdogo tu kisha utabaini umuhimu wa demokrasia katika kufanya maendeleo! Wazungu wanaijua faida ya Demokrasia ndio maana maendeleo yao yanapaa!
Toa na mfano wa Libya uchumi ulikuwaje kabla ya hiyo demokrasia yenu bandia ya wazungu !
Congo /Zaire imeharibiwa na demokrasia ya ki Africa?
Au wazungu wanoiba utajiri wa Congo!
We are African ,tujitambue siyo kila kitu kuiga
 
Hivi Mkuu Retired Katiba Yetu ya Sasa Inaruhusu Secession? Wananchi wa Eneo Fulani wakitaka Kujitenga Inawezekana? Maana International Laws Zinaruhusu Hii.
Katiba hairuhusu! Anyway, sijui Kibiti kulikuwa na nini, imekuwa siri mno! All in all hata kama walikuwa na wazo hilo the right way ilikuwa kuwapeleka mahakamani, siyo kuwaua indiscriminately! Na ninadhani kuwa na wazo hilo is not a treason kwa sababu kabla ya mkoloni kulikuwa na chiefdom zilizokuwa zinajitegemea. Zilikuwa halali kabla ya Mwingereza kuziunganisha bila referundum ya chiefdom hizo, one can argue that way.... au unaonaje, crazy!
 
Kitu kingine anachokosea ni kupenda kuombewa yeye peke yake kupita kiasi kitu ambacho ni hatari kwa maisha yake kwa sababu anaweza kuvimbiwa maombi
[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23] ɗah we jamaa miƴeƴusho kwel dah
 
Mimi naona wapinzani ndiyo walikuwa wa kwanza kumbagua yeye kamalizia tu!
Tuliona walivyomkimbia bungeni mara ya kwanza

Tunaona wanavyopenda ashindwe kwenye uongozi wake utafikiri wao ni wapita njia!
Mawazo kuwa anaferi hayo ni maoni yako

Kikubwa sisi tunataka maendeleo ,mambo yenu ya demokrasia wapelekee wazungu!

Kumbe demokrasia ni wazungu? Maendeleo utayapata mwaka 3000 kwa akili hizi
 
Toa na mfano wa Libya uchumi ulikuwaje kabla ya hiyo demokrasia yenu bandia ya wazungu !
Congo /Zaire imeharibiwa na demokrasia ya ki Africa?
Au wazungu wanoiba utajiri wa Congo!
We are African ,tujitambue siyo kila kitu kuiga
Ulishawahi kujiuliza ni kwanini hao wazungu wanaiba rasilimali za nchi? Jibu ni jepesi sana nalo ni weak constitution which lead to weak democracy! Kungelikuwepo na strong democracy wenye nchi yao wangekuwa wazalendo wa nguvu na hakuna kitu kingeibiwa na yeyote! Lakini kuwa na genge la watu wachache wanaojifanya kuilinda katiba inayowalinda wao zaidi hupelekea kutoweka kwa demokrasia ambayo ndiyo ingekuwa msasa wa kuondoa uozo na wizi wa rasilimali za umma!
 
Mimi naona wapinzani ndiyo walikuwa wa kwanza kumbagua yeye kamalizia tu!
Tuliona walivyomkimbia bungeni mara ya kwanza

Tunaona wanavyopenda ashindwe kwenye uongozi wake utafikiri wao ni wapita njia!
Mawazo kuwa anaferi hayo ni maoni yako

Kikubwa sisi tunataka maendeleo ,mambo yenu ya demokrasia wapelekee wazungu!
Bila democrasia sahau maendeleo, mark my words
 
Namshauri aongeze spidi ya kuwabana vilivyo ili tuondokane na upuuzi...Taifa lilibaki nyuma kwa hayo mnayoyaita checks and balance
....miradi ya maendeleo ilikuwa haiendi na fedha zinaliwa tu


Wapinzani ndio walikula hela za miradi sio?
 
1.Rais ni mwongo maana aliongea tarehe 14/10/2017 kuwa kuna Watumishi wa Umma 59,000+ watapandishwa madaraja mwezi Novemba lakini hadi sasa hajapanda hata mmoja.

2.Rais alisema baada ya uhakiki kumalizika kutakuwa na maslahi bora kwa Watumishi wa Umma lakini hadi sasa wamepewa za uso.

Waandishi wa habari hizi hazifai kupamba kwenye front page maana sijawahi kuziona.

Kutoka hifadhi ya misitu ya Madihani
Mwanachama wa CCM.
Msema uongo ni mpenzi wa shetani. Hivyo
 
Natamani nimuone mh Rais akiwa ameshikana mikono na Mbowe kwenye sherehe za kitaifa

Natamani aanzishe debaTE YA KITAIFA YA uTENGAMANO NA AJUTIE HALI ILIYOPO.

Natamani atoe hutuba kuwa yalioyopita yamepita na aanze upya kupigania Uzalendo shirikishi baada ya debate kubaini tulipokosea.
[emoji23] [emoji23] inasikitisha maana haoni umuhimu wa unachomshauri
 
Ninamkumbuka mzee kingunge alisema huyu alistahili kuwa mnyampala wa Barabara na si vinginevyo sasa yametimia
 
Mimi naona wapinzani ndiyo walikuwa wa kwanza kumbagua yeye kamalizia tu!
Tuliona walivyomkimbia bungeni mara ya kwanza

Tunaona wanavyopenda ashindwe kwenye uongozi wake utafikiri wao ni wapita njia!
Mawazo kuwa anaferi hayo ni maoni yako

Kikubwa sisi tunataka maendeleo ,mambo yenu ya demokrasia wapelekee wazungu!

Maendeleo Yapi Unayoyasema Mkuu, Hivi ni lipi alilofanya la kimaendeleo yeye kama yeye lililofanikiwa...?
 
Miradi ipi ya maendeleo inayoendelea sasa tofauti na awamu zilizopita ..............!!?

Huoni hata miradi ya kuzindua/kufungua imekauka kama uyoga .......... mpaka anataka kwenda kufungua Misikiti!!?
[emoji23] [emoji23] [emoji23] na kweli vya kufungua vimeota mbawa
 
Toa na mfano wa Libya uchumi ulikuwaje kabla ya hiyo demokrasia yenu bandia ya wazungu !
Congo /Zaire imeharibiwa na demokrasia ya ki Africa?
Au wazungu wanoiba utajiri wa Congo!
We are African ,tujitambue siyo kila kitu kuiga

Hiyo demokrasia ya Libya ipo wapi sasa?
Maendeleo yanatakiwa kuwa endelevu regardless rais ni nani sasa Libya haina maendeleo kwa kuwa demokrasia unayoisemea ilikuwa ni ya kuwatia watu mfukoni
 
Mimi naona wapinzani ndiyo walikuwa wa kwanza kumbagua yeye kamalizia tu!
Tuliona walivyomkimbia bungeni mara ya kwanza

Tunaona wanavyopenda ashindwe kwenye uongozi wake utafikiri wao ni wapita njia!
Mawazo kuwa anaferi hayo ni maoni yako

Kikubwa sisi tunataka maendeleo ,mambo yenu ya demokrasia wapelekee wazungu!
Kuna tatizo ndugu yangu hapa,hakuna maendeleo bila umoja,bila mshikamano,bila utulivu.wa amani ya kweli,bila kuridhika:mfano Mwanza watathminiwe na wasiondolewe ila dar wavunjiwe hata kama wana nyaraka na kesi ya zuio.mahakamani.Huioni kama ni tayizo la kumomonyoa umoja na mshikamanowakati wote ni watanzania,huoni kama hilo ni failure?
Kuna tatizo,watu wanaishi kwa hofu kila wakati kufuatwa na tra,usalama,na polisi
 
Binadamu tunatofautiana sana katika kila jambo. Uwezo wa kufikiri wa mwenzako ni tofauti na wako lakini katika utawala kupatia na kukosea kunapimwa kwa faida na hasara kwa kuangalia walau zile tunu za Taifa.

Kwa maoni yangu Rais Magufuli alianza vyema sana lakini kwa maoni yangu vile vile safari ilipoteza mwelekeo na anazidi kukosea.

Kushindwa kuongoza kwa check and balance:
Hili ni eneo moja muhimu. Alishindwa kusimamia hoja zile zile alizoziamini kwa maamuzi yote( rejea alivyotumbuwa baadhi ya watendaji na sababu zake na kushindwa kulisimamia suali la vyeti feki kwa baadhi ya watendaji.

Kutovumilia baadhi ya mambo yanayovumilika:
Hakukuwa na sababu yoyote kwa mnasaba wa kitaifa kudhibiti vyombo vya habari na mawazo huru kwa kiasi hiki kiichopo ikizingatiwa utamaduni huu ulishazoeleka kwa nchi ya kidemokrasia kama Tanzania. Hatimae analaumiwa na analaumika.

Kujitenga na wanasiasa wenzake wa upinzani:
Hili ni kosa kubwa katika demokrasia na utawala . Watawala wanatakiwa kuwa na ajenda ya kudumu ya siasa za kirafiki ikizingatiwa kuwa vyama vingi ni kupokezana vijiti. Ukianza kulumbana na wanasiasa wenzako ujuwe unakaribisha ukinzani wa wazi na ni rahisi kutolewa kwenye ajenda za maendeleo. Tujiulize leo Rais Magufuli ana ajenda gani Constructive ? Hakuna ajenda ya kitaifa inayowakutanisha wanasiaa wote zaidi ya chuki na kulumbana kila mmoja akitaka kumuonesha mwenzake.

Kushindwa kudhibiti matumizi ya Lugha:
Lugha ndio kila kitu. Maneno mengine yakitamkwa na kiongozi mkuu wa nchi yanamshushia heshima mwenyewe. Kuna maneno yanaudhi hata kutamkwa hapa kwenye uzi. Labda ni uanagezi au ni kukosa uelewa wa siasa za majukwaani.

Kushindwa kujibaini:
Hili ndilo kosa kubwa zaidi kuliko yote. Unaweza ukakosea na kujirudi. Rais wetu bado hajabaini kuwa kadiri akizidisha mbinyo kwa yale anayoamini yako sawa kumbe ndio Taifa linazidi kugawanyika. Kwa mfano, ile point ya check and balance inakuwaje wateule wake wavunje sheria za wazi halafu ashindwe kuwachukulia hatua? Uvamizi wa clouds, maagizo ya kuvunja sheria yanayofanywa na wakuu wa mikoa n. k. ni mifano ya wazi.

Kutotekeleza ahadi za wazi:
Hakukuwa na ulazima wa kujifunga kwa kauli za nyongeza za mishahara na madaraja kwa kutaja muda wakati huna uhakika. Hata muda wa kuja kwa bombadier hakukustahili kuwekwa ahadi kwa level ya rais. Hatimae anakosa kuaminika hata kama ana nia nzuri.

Diplomasia kwatu:
Diplomasia inayumba kidogo na kuitia mashaka nchi. Unaanza kuingia madarakani unajiondoa kwenye mikataba ya uwazi ya kidunia. Unatoa lugha za kibabe na kuchukuwa hatua ambazo zingefaa kupunguzwa makali. Unaongeza migogoro na mataifa na makampuni ambayo yanaathiri uchumi bila ya kufanywa analysis ya faida na hasara. Faida si wingi wa rasilimali tu hata vile kuwa neutral kidiplomasia hio ni faida kubwa. Kuna maeneo mengine mengi tu n.k.

MWISHO

HASARA: Nadhani kuna hasara nyingi kutokana na mnasaba wa kukosewa huko, miongoni mwao ni
i. Kulega lega kwa mshikamano wa kitaifa
ii. Kukosekana umoja na kutoaminiana.
iii. Kutolewa fursa za uhalifu kwa watu wenye nia mbaya na Tanzania.
iv. Kuyumba kwa usalama wetu na kuzidi hofu na migawanyiko.
v. Kukosekana utulivu wa kufocus maendeleo badala yake minyukano inazidi na kupotezeana muda. n,k.

Nini kifanyike?

Turudi kwenye misingi yetu, Urais ni kuvumilia na kukubali kukosolewa, Rais Magufuli kuna maeneo anapatia na mengine anakosea.

Kwangu mimi makosa ni mengi kuliko mafanikio. Makosa yanahatarisha umoja wetu wa kitaifa ambayo ni tunu kuu kuliko yote.

Tusisahau KATIBA MPYA


Kishada.
Kwa uandishi huu ni wazi kuwa uko na mawazo huru na mawazo yako hayapo kwenye minyororo ya CHAMA chochote. Ngoja waje wenye vyama vyao waliofunzwa kusifu hata mwenyekiti akipiga chafya piga makofi utazijua tu comments zao
 
Back
Top Bottom