Afrika Kusini ni sawa na msemo “samaki mkunje angali mbichi”

Afrika Kusini ni sawa na msemo “samaki mkunje angali mbichi”

Kuna Crip nimeona jamaa wanaiba mpaka majeneza[emoji23][emoji23][emoji23]
Weusi wa south Africa ni wajinga wamepewa madaraka wajiongoze wao ni kufanya ujinga na ufisadi Bora wangeacha wazungu waendelee kutawala, maana hawajielewi
 
Japo vyombo vya ulinzi Tanzania viko harsh, lakini viko effective sana kudeal na mambo kama haya. Ujinga kama huo hauwezi kutokea Tz.
Kiukweli vyombo vyetu vya ulinzi viko vizuri kwanini south wasije omba msaada wa vyombo vyetu vya ulinzi na usalama, maana hao Raia Wana tabia chafu
 
Na huko ndiko kwenye Katiba nzuri na bora mpaka hapo Katiba mpya imewasaidia nini?

Upumbavu hayo mambo ya Katiba,tupambane na umaskini kabla ya kupoteza mda na pesa kwenye mambo ya Katiba mpya ambayo haitabadili chochote kwenye maisha yetu ya kiuchumi
Huko south Wana katiba nzuri ila wamesahau kuwapa elimu wazawa ya kuacha ujinga na kufanya kazi kwa bidii matokeo Yao ni kufanya fujo na kuiba tu. Katiba yaweza kuwa nzuri ila bila kuwa na elimu Bora na kuondoa umaskini work done itakuwa equals to zero
 
Siyo serious kihivyo mkuu, hata mahakama zina ka siasa ndani yake hata kama kanaonekana kwa mbali, ndo maana unakutana na watu wenye kinga ya kutoshitakiwa.......yeye Ramaphosa atakuwa na ishu binafsi na zuma au anataka kuwafurahisha makaburu, kama atakomaa na hii ishu ataishia kutengeneza taifa lisilotabirika kisiasa na kiusalama...
Tangu JKZ atoke madarakani amefanyiwa majaribio kadhaa ya kuuawa.

Kwa mujibu wa taasisi yake ya Zuma Foundation na JKZ mwenyewe anadai amewahi kutegewa bomu la kujitoa muhanga pamoja na kutegewa sumu lakini yote hayo ameshinda.

Kumtia hatiani bila kufuata kanuni za kimahakama kuna tia doa hukumu dhidi yake.

Kahukumiwa bila uchunguzi kufanywa wala kujitetea dhidi yake.

Na yeye anakuwa mtuhumiwa wa kwanza wa Mahakama ya Kikatiba 'ConCourt'.

JKZ anahatari zipi kwa nchi yake iwapo ataendelea kuwa huru?
 
Kwa hiyo Ramaposa angeenda kuiambia mahakama imwachie Zuma hata kama aliiba!??
Hizo ndio siasa za kipumbavu za kiafrika!!!ulaya marekani wizi anafungwa Ila Afrika Rais aliye madarakan anamtetea kwa kuwa ni chama kimoja!!! Poor you
Kosa lililofanya ahukumiwe miezi 15 ni 'wizi' kama hujui ni vyema ukae kimya tu.
 
Nilichofurahi pamoja na fujo zote Zuma hakuna kuachiwa wacha sheria na taratibu ziheshimiwe....
 
Hapa shida siyo ununda. South nguvu ya vyombo imedhibitiwa sana. Huku wanatumia risasi za moto. Kifo njenje.
Kule wanatumia risasi za maji sio??

Juzi jeshi limeshushwa mtaani kukabiliana na waandamanaji.

Jana vyombo vya habari vimeripoti vifo vya waandamanaji taklibani 26 vilivyosababishwa na jeshi SANDF.

Hawa itakuwa wamejiua..!
 
Tangu JKZ atoke madarakani amefanyiwa majaribio kadhaa ya kuuawa.

Kwa mujibu wa taasisi yake ya Zuma Foundation na JKZ mwenyewe anadai amewahi kutegewa bomu la kujitoa muhanga pamoja na kutegewa sumu lakini yote hayo ameshinda.

Kumtia hatiani bila kufuata kanuni za kimahakama kuna tia doa hukumu dhidi yake.

Kahukumiwa bila uchunguzi kufanywa wala kujitetea dhidi yake.

Na yeye anakuwa mtuhumiwa wa kwanza wa Mahakama ya Kikatiba 'ConCourt'.

JKZ anahatari zipi kwa nchi yake iwapo ataendelea kuwa huru?
Yaani yeye na faundation yake ndiyo wanatoa madai ya kutaka kuuwawa?
 
Kule wanatumia risasi za maji sio??

Juzi jeshi limeshushwa mtaani kukabiliana na waandamanaji.

Jana vyombo vya habari vimeripoti vifo vya waandamanaji taklibani 26 vilivyosababishwa na jeshi SANDF.

Hawa itakuwa wamejiua..!
Walikuwa wanatumia risasi za mipira, labda yamewafika shingoni maana hadi wameingiza jeshi.
 
Atokee kiongozi Kama idd amini awafukuze wazungu wote nchini.
 
Japo vyombo vya ulinzi Tanzania viko harsh, lakini viko effective sana kudeal na mambo kama haya. Ujinga kama huo hauwezi kutokea Tz.
Iakini si mnatakaga maandamano kuwa ni haki? Unaona maandamano huzaa nini mwisho wa siku? Hapo wajasiriamali wengi wasio na bima ni umaskini wa kutupwa wameupata. Hata kwa walio na bima kazi ipo. JPM style ndio suluhisho...no maandamano full stop.
 
Zuma kaibia wananchi, wananchi haohao walioibiwa hawataki zuma aende jela, mahakama ipo ipo tu, mahakama ipo kwaajili ya wananchi inabidi itekeleze wananchi wanachotaka kuepusha matatizo yanayo endelea
Yule mzee ilitakiwa wampige miti kabisa kwa kutumia vumbi la mkongo.
 
Wameshauana 80 mpaka Jana, nipo South Africa mkuu, madereva WA dala dala Durban wanauana, yani Kuna makundi, mfano ruti ya mbagala mwenge, na mbagala msasani wanagombania abiria,kwa hiyo Leo akiuliwa dereva wa gari ya mwenge kesho wa mwenge wanalipiza wanauwa wa msasani. Ni hatari, nchi ya kishenzi Sana hii, nna miaka minne toka niishi huku, nimeichukia Sana.
Huko ni kuzimu kabisa,siuji mnaishi vipi na kuwa na amani,maana naona mauaji ni kama kunywa maji...nimeona kipande cha video jamaa wanarushiana risasi kama kwenye movie aisee SA sio mahala pa kwenda.
 
Nchi ya Afrika Kusini huwezi kusema ni nchi iliyo na usalama asilimia 100.

Mateso waliyopata kwao,mifumo mibovu iliyojengwa ndio inafanya kama msemo wa kichwa cha habari.

Nimebahatika kuishi kule na kugundua mambo mbalimbali ambayo kama imengua Tanzania basi IGP wetu angechoka kila siku kutangaza habari za matukio.

Tokea kuwekwa kizuizini Rais Mstaafu Zuma yania hata unaweza kujiuliza hawa watu vyombo vyao vya ulinzi vina msaada gani!

View attachment 1851396
View attachment 1851397
View attachment 1851398
View attachment 1851399
View attachment 1851400
View attachment 1851401
View attachment 1851402
View attachment 1851403
View attachment 1851404
Ogopa sana watu waliochoka mifumo kandamizi isiyowasaidia kiuchumi,siku wakiamua kusimama hawanaga cha kupoteza
 
Back
Top Bottom